หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 133

powerman
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

ผมเจอวันที่ออกรถเลยครับ เขาถามผมแบบเหยียดหยามเลยครับว่า คิดยังไงถึงได้ซื้อไทรทัน(คนที่ถามใช้ อีผุผุ) เดิมผมชอบโตโยต้า แต่ก็ลองขับทุกรุ่นมาแล้ว ผมชอบสไตร์ ดีไซน์แบบนี้ และที่สำคัญรถผมเข้าโค้งและเบรคได้ดีกว่า โตต้า อีผุ แน่นอน เครื่องยนต์ที่แรงกว่า
    เท่าที่เคยขับอีผุ มามันเหมือนขับอีแต๋นเลย แล้วเขาก็เถียงอีกว่ารถเขาประหยัดกว่า ผมเลยตอบว่า คุณขับความเร็วเท่าไหร่ 50-80 ถ้าความเร็วเท่านั้น รุ่นอื่นๆจะประหยัดกว่ามั้ง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13642
    Status
    โพส
    54

มาตรฐาน Re: ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

ขับรถเข้าบ้านมาวันแรกคนในหมู่บ้านดูกันใหญ่วันหนึ่งก็มีแม่ค้าถามว่ารถอะไรเนี่ยไม่เคยเห็นซักที ทรงแปลกๆนะ คันแรกของหมู่บ้านเลยครับ แต่อย่างนี้ เจอเป็นประจำ
    ทำไมไม่เอาvigoก็เลยถามกลับแล้วมันต่างยังไงเค้าตอบว่าvigoขายต่อได้ราคาดีกว่า จากนั้นก็เริ่มวิจารณ์กัน ก็เลยสวนกลับไปแบบสุภาพ ซื้อรถมาเพราะเช็คข้อมูลแล้วว่าเครื่องยนต์เป็นไง ช่วงล่างดีไหม ภายในเป็นยังไง เพราะขับมาหมดทุกยี่ห้อแล้ว tritonถูกใจภายในสุด เพราะเราขับรถจากด้านในไม่ได้นั่งครับบนหลังคาจะได้เ ลือกรถจากรูปลักษ์ภายนอกที่สำคัญที่ว่าขายต่อได้ราคา เนี้ยจะออกรถมาใช้หรือออกรถมาขายต่อเห็นว่าได้ราคาดี เห็นจอดเต็มเต็นท์เลย(เงินก็เงินตูแม่งยุ่งอะไรด้วยไ อ้วรนุช)เซ็งมากกลับคนพวกเนี้ยไม่เคยเปิดหูเปิดตารับ อะไรใหม่ๆยึดติดความคิดเดิมว่าซื้อรถทั้งทีต้องดูยี่ ห้อที่ขายต่อได้ราคา ไม่มีที่ไหนหลอกที่ขายต่อแล้วได้กำไรลองคำนวณดูใช้มา กี่ปีมันพาเราไปไหนมาบ้าง บังแดดไม่ให้ร้อน บังฝนไม่ให้เปียก พาลูกเราไปเกิด พาแม่เราไปโรงหมอ พาเราไปเจอแฟน แต่เราคิดกันแค่ว่าจะขายต่อได้กำไรไหมนะ(ผมไม่ไช่คนร วยอะไรแต่มึรถมาสองคันไม่เคยคิดขายทิ้งดูแลกันไปทุกค ันมีความทรงจำดีดีกลับเราทั้งนั้นรักษากันให้ถึงที่ส ุดไม่ไหวจริงก็ต้องปล่อยเค้าไป) ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังมันอึดอัดมาก
    ผมซื้อมาขับเองครับไม่ได้ซื้อมาขายต่อให้ได้ราคาดีๆ เฮ้อคนเรา

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

อีกคำถามนึง คือ เขาว่า Mitsu มันกินน้ำมันไม่ใช่เหรอ ?
    ผมเลยตอบกลับแบบ กวนทีน นิดส์...นึงว่า รถไม่กินน้ำมันแล้วมันจะวิ่งอย่างไร 555...ฮิ้ว

ความจริงก็คือมันอยู่ที่เท้าและการขับขี่มากกว่ามั๊ง ผมเหยียบ 120 - 130 ทำได้ 15 กว่าๆ/กม. แล้ว VIGO กับ ISUZU ได้มากกว่าผมกี่ลิตรเหรอครับ

แต่ที่เราสู้ไม่ได้จริงๆ คือเรื่องศูนย์บริการครับ ผมโดนมาแล้ว

User ID
    13438
    Status
    โพส
    431

โอ้...มายก้อดดดด ช่างเป็นคำถามยอดฮิตของMitsu แต่ผมก้อตอบว่าเรื่องของ ตรู ก้อตรูชอบของตรูนี่หน่า

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

รถพ่อไทยเก้ออ 2.5 รถพี่สาวพรีรันเนอร์ 3.0 น้องชายพรีรันเนอร์ 3.0 ส่วนผม น้องเหมียว พลัส 2.5 วันที่จะออกแม่ก็ถาม ว่าเอาจริงเหรอ พ่อก็ถามเอาแน่นะ ได้รถมาพ่อเอาไปลองก่อนเลย ลงรถมาบอกเออใช้ได้ ผมกับน้องเปลี่ยนรถกันใช้บ่อย ประมาณว่าเอามาอวดที่ทำงานที่บ้านรถหลายคัน น้องมันบอกรถมันแรงขนาดติดไฟแดงรถยังไหล(รถมรึงเบรกไม่อยู่อะดิ) มันบอกรถผมขับไม่ไหลชึกๆๆชักๆๆ (ก็มรึงกดเบรกเหมือนรถมรึงอะดิถึงหัวทิ่ม) รถกรูแค่แมลงวันเกาะก็นิ่งแล้ว อิอิ

User ID
    2141
    Status
    โพส
    145

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surasee7 ดูโพส
    รถพ่อไทยเก้ออ 2.5 รถพี่สาวพรีรันเนอร์ 3.0 น้องชายพรีรันเนอร์ 3.0 ส่วนผม น้องเหมียว พลัส 2.5 วันที่จะออกแม่ก็ถาม ว่าเอาจริงเหรอ พ่อก็ถามเอาแน่นะ ได้รถมาพ่อเอาไปลองก่อนเลย ลงรถมาบอกเออใช้ได้ ผมกับน้องเปลี่ยนรถกันใช้บ่อย ประมาณว่าเอามาอวดที่ทำงานที่บ้านรถหลายคัน น้องมันบอกรถมันแรงขนาดติดไฟแดงรถยังไหล(รถมรึงเบรกไม่อยู่อะดิ) มันบอกรถผมขับไม่ไหลชึกๆๆชักๆๆ (ก็มรึงกดเบรกเหมือนรถมรึงอะดิถึงหัวทิ่ม) รถกรูแค่แมลงวันเกาะก็นิ่งแล้ว อิอิ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

ก็ชอบอะ ตังค์Gu 555+

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

"เหมือนปลัดขิกเลย" (นึกในใจ ดีออกได้ขับของขลัง อิ อิ)
    "กินน้ำมัน" (นึกในใจ รถพี่เติมน้ำต้มไก่หรือไงวะ)
    "ขายต่อไม่ได้ราคา" (ก็อย่าขาย เอาไว้ไปเทริน มิตซู รุ่นใหม่อะ)

User ID
    1789
    Status
    โพส
    261

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ deawmagmai ดูโพส
    ออกรถมา4เดือนขับไปเที่ยวบ้านญาติบ้างเจอคนรู้จักบ้างใช้ไปสังสรรค์บ้างทุกคนที่เห็นรถจะถามคล้ายๆกันหมด ทำไมออกtritonละทำไมไม่เอาvigoก็เลยถามกลับแล้วมันต่างยังไงเค้าตอบว่าvigoขายต่อได้ราคาดีกว่า จากนั้นก็เริ่มวิจารณ์กัน ก็เลยสวนกลับไปแบบสุภาพ ซื้อรถมาเพราะเช็คข้อมูลแล้วว่าเครื่องยนต์เป็นไง ช่วงล่างดีไหม ภายในเป็นยังไง เพราะขับมาหมดทุกยี่ห้อแล้ว tritonถูกใจภายในสุด เพราะเราขับรถจากด้านในไม่ได้นั่งครับบนหลังคาจะได้เลือกรถจากรูปลักษ์ภายนอกที่สำคัญที่ว่าขายต่อได้ราคาเนี้ยจะออกรถมาใช้หรือออกรถมาขายต่อเห็นว่าได้ราคาดีเห็นจอดเต็มเต็นท์เลย(เงินก็เงินตูแม่งยุ่งอะไรด้วยไอ้วรนุช)เซ็งมากกลับคนพวกเนี้ยไม่เคยเปิดหูเปิดตารับอะไรใหม่ๆยึดติดความคิดเดิมว่าซื้อรถทั้งทีต้องดูยี่ห้อที่ขายต่อได้ราคา ไม่มีที่ไหนหลอกที่ขายต่อแล้วได้กำไรลองคำนวณดูใช้มากี่ปีมันพาเราไปไหนมาบ้าง บังแดดไม่ให้ร้อน บังฝนไม่ให้เปียก พาลูกเราไปเกิด พาแม่เราไปโรงหมอ พาเราไปเจอแฟน แต่เราคิดกันแค่ว่าจะขายต่อได้กำไรไหมนะ(ผมไม่ไช่คนรวยอะไรแต่มึรถมาสองคันไม่เคยคิดขายทิ้งดูแลกันไปทุกคันมีความทรงจำดีดีกลับเราทั้งนั้นรักษากันให้ถึงที่สุดไม่ไหวจริงก็ต้องปล่อยเค้าไป) ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังมันอึดอัดมาก
    มันเป็นธรรมดาครับสำหรับคนที่ยึดติดกับสิ่งเดิมๆ กล้วความเปลี่ยนแปลง อย่าได้แคร์ครับ

User ID
    12377
    Status
    โพส
    395

เรามันพวกอาร์ทอย่าไปสนใจครับที่ทำงานผมมีทั้งไอ้โก้คลับและอีสุคลับมีผมคันเดียวที่เป็น
    ไททันคลับโดนรุมใหญ่เลยเถียงสู้เขาไม่ได้เลยท้าไปเติมบี5วิ่งเหมือนผมมั๊ยไม่เห็นมีใครกล้า
    รับคำท้าเลยผมเลยได้ทีบอกไปเลยว่านี่แหละข้อพิสูจน์ถีงไททันของเรา555555++++

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

... ผมทำชิ้นส่วน Toyota กับ Isuzu แต่ขับ Mitsu คันก่อน Strada คันปัจจุบัน Plus 4d. ขายดีมาก พี่โต ผลิตงานไม่ทันเลย Ot.ไม่ได้หยุด C/t นาทีละ 1 คันสุดยอดรถประกอบเร็วที่สุด....ปีใหม่ไม่รู้ว่าได้หยุดกี่วัน...ขอโกยตังก่อน จะเอาตังไปแต่งพี่ปลัด..ขอบคุณพี่..โตมากๆๆให้ขายดีๆๆ555 วันหยุด 3 แรง...เสร็จตู

arunnamor
    ผู้เยี่ยมชม

โดนเหมืนนกันครับ

User ID
    995
    Status
    โพส
    476

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ deawmagmai ดูโพส
    ออกรถมา4เดือนขับไปเที่ยวบ้านญาติบ้างเจอคนรู้จักบ้างใช้ไปสังสรรค์บ้างทุกคนที่เห็นรถจะถามคล้ายๆกันหมด ทำไมออกtritonละทำไมไม่เอาvigoก็เลยถามกลับแล้วมันต่างยังไงเค้าตอบว่าvigoขายต่อได้ราคาดีกว่า จากนั้นก็เริ่มวิจารณ์กัน ก็เลยสวนกลับไปแบบสุภาพ ซื้อรถมาเพราะเช็คข้อมูลแล้วว่าเครื่องยนต์เป็นไง ช่วงล่างดีไหม ภายในเป็นยังไง เพราะขับมาหมดทุกยี่ห้อแล้ว tritonถูกใจภายในสุด เพราะเราขับรถจากด้านในไม่ได้นั่งครับบนหลังคาจะได้เลือกรถจากรูปลักษ์ภายนอกที่สำคัญที่ว่าขายต่อได้ราคาเนี้ยจะออกรถมาใช้หรือออกรถมาขายต่อเห็นว่าได้ราคาดีเห็นจอดเต็มเต็นท์เลย(เงินก็เงินตูแม่งยุ่งอะไรด้วยไอ้วรนุช)เซ็งมากกลับคนพวกเนี้ยไม่เคยเปิดหูเปิดตารับอะไรใหม่ๆยึดติดความคิดเดิมว่าซื้อรถทั้งทีต้องดูยี่ห้อที่ขายต่อได้ราคา ไม่มีที่ไหนหลอกที่ขายต่อแล้วได้กำไรลองคำนวณดูใช้มากี่ปีมันพาเราไปไหนมาบ้าง บังแดดไม่ให้ร้อน บังฝนไม่ให้เปียก พาลูกเราไปเกิด พาแม่เราไปโรงหมอ พาเราไปเจอแฟน แต่เราคิดกันแค่ว่าจะขายต่อได้กำไรไหมนะ(ผมไม่ไช่คนรวยอะไรแต่มึรถมาสองคันไม่เคยคิดขายทิ้งดูแลกันไปทุกคันมีความทรงจำดีดีกลับเราทั้งนั้นรักษากันให้ถึงที่สุดไม่ไหวจริงก็ต้องปล่อยเค้าไป) ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังมันอึดอัดมาก
    เอาน่าผมก็เจอคำถามนี้เหมือนกันก็ตอบไปว่าชื้อมาใช้ไม่ได้ชื้อมาขายครับบอกตรงๆเลยว่าที่บ้านใช้แต่มิตซูจริงๆนะ

User ID
    995
    Status
    โพส
    476

ท้าได้เลยว่าเข้าโค้งแบบเต็มๆไอ้โก้ไม่กล้าก็แล้วกัน

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

ผมออก ไอ่โก้รุ่นแรกเลยครับ 4X4 ได้รับรถคันที่ 10 ของเชียงราย ขับได้ 3 ปีขาย
    ประวัติ
    ขับ 3 เดือนแรกยกครัชท์ (กว่าจะได้ยกครัชท์ หาสาเหตกันเป็นเดือนๆ เข้า 0 5-6 ครั้ง)
    เบรค แย่มาก เกือบไปชนรถท้ายบรรทุกที่ จ.น่าน (เอะใจหลายครั้งละว่าเบรคเน่า)
    ขับไปประมาณ 30,000 กว่าโล ไปสปิงครัชท์เสียที่ลำปาง (วันนั้นจะพาครอบครัวไปชะอำด้วย แม่มตี 5กว่า ต้องขับกลับมาจากเถิน มาลำปางอีก กว่าจะรอ0เปิด กว่าจะซ่อมเสร็จ ออกเที่ยง ถึงชะอำ 4 ทุ่มกว่า ได้นอนห้องพักจิ้งหริดอีก เซงครอตๆ)
    ทนขับไปอีกแบบกล้าๆกลัว จนครบ 3 ปี ซ่อมจุกจิ๊กๆๆสุดท้าย แลกมิตซู Plus 4D ตอนนี้ขับ เข้าปีที่ 3 ละ เจอแต่แนบดัง ครัชดังตอนเกียว่าง เข้า 0 เขาแก้ให้หมด ไม่เสียตังสักบาท นอกนั้นไม่เจอปัญหาไร คล่องแคล่ว ว่องไว ช่วงล่างปึก ก้มดู อ่อ........ทั้งเหล็กยึดแต่ละที่ แน่นหนายังงี้ดิวะ...มันต้องยังงี้ ซื้อก็ได้ของแถมเยอะ รถก็คุณภาพคับแก้ว ขายต่อไม่ต้องพูดแล้ว...กว่าจะขายก็ใช้จนคุ้มแล้ว ทนจริง...สบายจริง...ห้องโดยสารกว้างจริง...สวยจริงสาวๆนี่มองตลอด...สำหรับผมไม่ติดยี่ห้อ ยี่ห้อไหนทำสินค้าออกมาดี ก็ซื้อยี่ห้อนั้นละ ไอ่พวกโฆษณาโม้ๆ จิ๊บบ้าง ไปมาเลถังเดียวบ้าง...(แสดงว่าไม่จริงใจต่อลูกค้า)อย่าหวังจะได้ตังผม...ปัดท่อ..วุ้ย... 2 ยี่ห้อเจ้าตลาด ดูให้ดี เขาเขนรถออกมาโดยเพื่อหวังขาย อะไหล่ ของมิตซู 0 ไม่เจ๋งก็จริง แต่ของเขาดีพอ ไม่เสียจุกจิก รับรอง ....ไปม่ไม่ได้เฉพาะนอกโลกแค่นั้นและ ......สุโค่ย เพราะงั้นใครจะมาคุยเกทับ ปล่อยมันไป ชมมันเข้า...ทนไม่ไหวก็บอกมันไป มอไซ Harley ผมยังแพงกว่า 4 ประตูของน้าซะอีก ...5555++ฮิ้ววว

nong4567
    ผู้เยี่ยมชม

หกหมื่นโลแล้วยังไม่ซ่อมเลย ก็โอแล้วนี่จะรอสักแสนโลไม่ซ่อมอะไรเลย คิดว่าผ่านแน่ๆ
    จอดที่ไหนไม่ต้องกลัวหาย อิอิอิ

antse14
    ผู้เยี่ยมชม

ที่บ้านผมมี อีผุผุtrf 1คัน อีซุซุุใกล้ผุ อีก 1 คัน โตโยต้า(วีโก้) 1 คัน พี่แต๋น 1 คัน(ขับรถยนต์เป็นก็เพราะเขานี้แหละ)พ่อผมแฟน อีผุผุ เขาบอกมันประหยัดน้ำดี ซื้อมอเตอร์ไชค์คันแรกก็ ซูซูกิ อาร์จีแกมม่า รุ่นแรก
    เพื่อนถาม : ซื้อมาทำไม ไม่ใช่รถตลาดราคาขายตก
    ผมตอบ : กรูชอบ เควิน ชว้าน(พิมพ์ถูกเปล่า หลายคนไม่รู้จัก แชมป์โลก ทีมซูซูกิ เบอร์ 34)
    ทุกวันนี้ แกมม่า ผมหลานยังเอาไปซิ่งอยูเลย แต่รถตลาดเพื่อนผมแต่ละคัน ไม่โดนขโมยก็พังไปหมดแล้ว
    พอซื้อรถยนต์คันแรก ก็ซีวิค ตาโต สีเขียว ก็ถามกันอีก กลัวราคา ขายต่อไม่ดี เพราะสีไม่ค่อยนิยมกัน( ขนาดเชียร์ทีมอาเซนอล มันยังถามว่าทำไมไม่เชียร์แมนยูฯ ก็กรูชอบมรึงจะทำไม) ก็ใช่มา 4 ปี แล้วก็ขาย มาซื้อไทรทัน พลัส 4 ประตู ก็ยังมาถามอีกเหมือนกันคันนี้ว่าจะใช่ซัก 10 ปี แล้วค่อยขาย ที่แรกก็กลัว พ่อจะว่าเหมือนกันแต่ที่บ้านไม่มีใครว่าเลย พี่ชายผมพอมีเพื่อนก็เลยไปซื้อมามั่งแต่เป็นตัว 116 แค็บโหลดต่ำ อัพกล่อง น่าจะ 3.2 วัยรุ่นน่าดูแต่บ่นกินน้ำมัน เลยแนะนำให้ไปอัพกลับเวอร์ชั่นเดิม ทุกวันนี้ภูมิใจกลับรถตัวเองมาก ไม่เคยแคร์ใคร เงินเรา ใจเรา

User ID
    7895
    Status
    โพส
    72

คนไทยยึดติดกับสิ่งเก่าๆ ไม่ลองทำสิ่งใหม่ เหมือนกันกับรถยังไม่ได้ลองขับก็บอกไม่ดี
    ซื้อมาแล้วราคาขายต่อไม่ดี แล้วไม่รู้ว่าซื้อมาขับหรือขายครับ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

ของผมเพื่อนถามทำไมไม่เอาอีผุผุ ประหยัดน้ำมัน ดีอย่างนั้นอย่างนี้ผมเลยชวนมานั่งเจ้าเหมียวของผมไปเที่ยวด้วย 4-5 รอบปรากฎว่ามันซื้อเจ้าเหมียวตามผมเลย สะใจมากๆๆเลยครับ5555
    สุดท้ายมันก็ซื้อเจ้าเหมียวของเรา

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ผมก็สามารถจูงเพื่อน ๆ 2 คน ให้เปลี่ยนใจมาซื้อเจ้าเหมียวได้หลังจากที่พาไปเที่ยวมา

หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้