หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 36 จากทั้งหมด 36

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12241
    Status
    โพส
    33

มาตรฐาน Re: ไปถอดแคท

ดีคับ

User ID
    15502
    Status
    โพส
    34

ไอ้เรามันเบนซิ ฟิ้วๆ กับเค้าไม่ได้ แอบมาดูครับอิอิ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    ผมก็พึ่งถอดแคตออก ใส่ท่อแซดเหมือนกันดังดีเสียงเพราะ วี๊ดดดดดดดด
    ทำมาราคาเท่าไหร่ครับ ของผมให้ช่างเขาแยงท่อแคทให้ครับ ไม่ได้เอาออกประมาณ350บ. ถ้าเอาออกแล้วใส่ท่อแซดจะดีกว่าหรอครับ อยากทราบราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ไม่สนับสนุนให้เอาออกถ้ายังใช้งานไม่ถึง 7 หมื่นโล เพราะมันยังไม่ตัน เอาออกกับไม่เอาออกต่างกันน้อยมาก...อิอิ แต่ถ้าอยากได้เสียงแบบน้าเจ้าของทู้ ละก็ จัดไปตามลายเซ็นครับ เง้อๆๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MEAW_SAN : 22-03-2011 เมื่อ 14:04

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ไม่สนับสนุนให้เอาออกถ้ายังใช้งานไม่ถึง 7 หมื่นโล เพราะมันยังไม่ตัน เอาออกกับไม่เอาออกต่างกันน้อยมาก...อิอิ แต่ถ้าอยากได้เสียงแบบน้าเจ้าของทู้ ละก็ จัดไปตามลายเซ็นครับ เง้อๆๆๆๆๆๆๆ

เสียงในห้องน้ำอ่ะหรา โอกกกกกกก อ้ากกกกกกกก.....

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    เสียงในห้องน้ำอ่ะหรา โอกกกกกกก อ้ากกกกกกกก.....
    ลายเซ้นแกพิมตกว่ะฉงน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOD Triton ดูโพส
    ทำมาราคาเท่าไหร่ครับ ของผมให้ช่างเขาแยงท่อแคทให้ครับ ไม่ได้เอาออกประมาณ350บ. ถ้าเอาออกแล้วใส่ท่อแซดจะดีกว่าหรอครับ อยากทราบราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ
    น้าพลาดอย่างแรงครับ แคทมีราคาสูงนะครับ สามารถขายได้มากกว่า 2XXXบาทสามารถใส่ท่อแทนโดยไม่เสียตังค์และยังได้เงินเหลือกลับบ้านอีกร้านท่อแถมเปลือกแคทเดิมให้ด้วย ในคลับเราก็รับซื้อน้าโต้งบางสะพานเรา ลองสอบถามดูนะครับ
    ย้ำ อย่าทะลวงทิ้งครับขายและแลกเปลือกเดิมหรือ ใส่ท่อแทนแคทดีกว่าครับท่อแทนะรีดเสียงและแรงดันดีกว่าเปลือกเล็กน้อยเสียงเพราะ

TTC-02209 TTC-Member
    User ID
    14879
    Status
    โพส
    61

ของผมทะลวงแคทเองครับ ที่บ้าน แคทมีค่าจริงๆคับ ของผมขายได้ตั้ง 900 บ.(เฉพาะที่ผงๆข้างในครับ)ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจเหมือนกันกะว่าจะทิ้งครับ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

แล้วถ้าเป็นvgออโต้ ไปใส่ท่อแทนแค็ตจะมีปัญหาอะไรมั้ย ถ้าไม่มีจะได้ไปใส่

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chet0093 ดูโพส
    ของผมทะลวงแคทเองครับ ที่บ้าน แคทมีค่าจริงๆคับ ของผมขายได้ตั้ง 900 บ.(เฉพาะที่ผงๆข้างในครับ)ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจเหมือนกันกะว่าจะทิ้งครับ
    อิอิ ถ้าถึงผม 2 พันอัพครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MEAW_SAN : 22-03-2011 เมื่อ 14:05

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ปลูกต้นไม้ก็ไม่ได้ช่วยอะไรครับ CAT+EGR ช่วยลดมลพิษจำพวก NOx+CO+Hydrocarbon ซึ่ง product ที่ออกมาก็เป็น Greenhouse gas อยู่ดี

โดยเฉพาะ NOx มีอันตรายต่อระบบหายใจ, ทำลายชั้นโอโซน, ฝนกรด

ต่างคนต่างใจไม่ห้ามแต่ไม่สนับสนุนครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ลายเซ้นแกพิมตกว่ะฉงน
    ฉงน นี่ ครายหรือตาโต้ง ช่าย ควายยยยยยยย ป่ะ อิอิอิอิ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    ปลูกต้นไม้ก็ไม่ได้ช่วยอะไรครับ CAT+EGR ช่วยลดมลพิษจำพวก NOx+CO+Hydrocarbon ซึ่ง product ที่ออกมาก็เป็น Greenhouse gas อยู่ดี

โดยเฉพาะ NOx มีอันตรายต่อระบบหายใจ, ทำลายชั้นโอโซน, ฝนกรด

ต่างคนต่างใจไม่ห้ามแต่ไม่สนับสนุนครับ
    คร้าบบบบผมก็เชียร์แต้ที่มันตันและเสื่อมสภาพเท่านั้นละคร้าบบบ ไม่เคยแนะนำใครเอาออกตั้วกะป้ายแดงๆเลย เพื่อโลกของเราครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MEAW_SAN : 22-03-2011 เมื่อ 14:05

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ถ้าอยากถอด-ทะลวงเอามาขายน้าโต้งสิครับ ได้เงินด้วย ใครไปทะลวงแล้วเสียเงินเพิ่ม บอกได้เลยว่า เสร็จร้านรับซ่อมไปเรียบร้อยแล้วละครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

แคตตัน อั้น ใช้มานาน เปลืองน้ำมัน เครื่องอืด ก้อส่งผลทำให้โลกร้อนเหมือนกัน

ตราบใดที่ยังใช้ พลังงานจากน้ำมัน

อุดตรงนี้ กรองตรงนั้น แต่ดันไปทำให้ส่วนอื่นสึกหรอ น้ำมันเครื่องเอย สุดท้ายก้อต้องทิ้งเป็นสารพิษกันทุกคัน คันไหนระบบสะอาด น้ำมันเครื่องก้อสะอาดมากกว่า
    ไม่มีอะไรได้มาฟรีๆโดยไม่มีการแลกเปลี่ยนครับ

ถ้าแคตยังใหม่ ไม่เกินแสนโล ยังไม่ต้องเอาออกหรอกจ้ะ
    ขออนุญาติมองอีกมุมละกันนะจ้ะ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ฉงน นี่ ครายหรือตาโต้ง ช่าย ควายยยยยยยย ป่ะ อิอิอิอิ

แกไปถาม ฉงาย แล้วมันจะตอบแกรึ อีเอก

User ID
    10783
    Status
    โพส
    32

เหม็นขึ้นจริงครับขอยืนยัน

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้