หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน Re: ใครใส่กันโคลงหลัง ให้เจ้าตั้นบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CrazyKat ดูโพส
    ถ้าโช๊คเอาอยู่ ไม่จำเป็นเลยครับผมมี Apache Super Arm ถอดกองไว้ที่บ้านสนใจบอกได้นะครับ ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้วเซทโช๊คมาดีดีสาดโค้ง 120-140 ก็เอาอยู่ครับผม ยกสูงประมาณ 6 นิ้ว
    Hot Bits เอาไม่อยู่ก็ไม่รู้จะใช้ตัวไหนแล้วน้าแมว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14767
    Status
    โพส
    54

มาตรฐาน Re: ใครใส่กันโคลงหลัง ให้เจ้าตั้นบ้างครับ

ไป"โดน" มาแล้วครับ สรุปว่ามาเป็นตัวนี้ ที่ร้านเม้งเฮดเดอร์ พระราม3 ซอย28ครับ
    เท่าที่ดูที่ร้าน มีเหล็กอยู่หลายขนาด หลายสีอยู่ อย่างเจ้าตั้นเรานั้น แกใช้เป็นสีส้ม
    (ดีแมกซ์-สีฟ้า, วีโก้-สีแดง)
    ราคา 3,500 (ต่อแล้วลูกชายแกไม่ให้) แต่ยอมเพราะทนโคลงเคลงไม่ไหวแล้ว
    ผมเลยเอามาให้ดูเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง นะครับ

หลังจากติดตั้งเสร็จก็ไปลองขับ ต้องทำใจไวก่อนเลยว่าแข็งขึ้นแน่นอน
    ลดโช๊คหลังซักเบอร์-2เบอร์ ช่วยได้มากครับ
    อาการเข้าโค้ง ตัวรถบิดตัวน้อยลงมากๆครับ (เหมือนล้อหลังมันให้ตัวไม่ค่อยได้ อันนี้อาจต้องใช้ความระวังเรื่องความเร็วก่อนโค้งนะครับ)
    เวลาเจอถนนขรุขระ ท้ายจะดีดดิ้น เป็นอีกจุดที่ควรระวัง
    ช่วยลดภาระของแหนบ กับโช๊คไปอีกระดับ อาการท้ายย้อยนิดๆ ลดลงไปมากครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bizinezz : 10-04-2011 เมื่อ 16:01 เหตุผล: แก้ไขรูปภาพ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

วิ่งทางตรงเป็นรอยปะเป็นรอยหลุมเป็นไงมั่งครับ กระด้างมั้ย แต่เข้าโค้งน่าจะมั่นใจแน่นอน

User ID
    14767
    Status
    โพส
    54

Rancho ต้องบอกไว้ก่อนเลย ว่าเป็นโช๊คแนว "นิ่ม" ผมชอบขับรถแข็งๆเฟิร์มๆหน่อย ก่อนใส่กันโคลงต้องปรับไว้ที่เบอร์8 ถึงจะโอเค ท้ายไม่ย้วย ไม่ค่อยโคลง แต่นั่งแค่2คนนะครับ ถ้านั่ง5คน หรือมีบรรทุก ให้ปรับ9 ยังไงก็คงโยนแน่นอน อันนี้ต้องทำใจ

ตอนนี้ใส่กันโคลงแล้ว ขับไป ขับมา ชอบที่ เบอร์7
    น้าถามผมว่า กระด้างมั้ย ก็กระด้างขึ้นนะครับ แต่โช๊คมันออกแนวนิ่ม แถมปรับได้ ก็ปรับลงมาให้นิ่มลงอีกหน่อย
    เพราะถ้าแข็งไป กลัวมันจะoversteer ท้ายมันจะปัดเอา
    รอยปะถนน ด้วยยาง245 มีอาการดิ้นๆสะบัดออกมาให้เห็นบ้าง ลดโช๊คลง อาการก็เบาลงครับ
    เข้าโค้ง รู้สึกมั่นใจมากขึ้น แต่ ไม่สุดครับ ยางเดิม 245 ฟีลลิ่งแกไม่ค่อยเกาะเท่าไหร่ คงต้องรองบประมาณปี55

ตอนนี้รู้สึกเวียนหัวน้อยลงเยอะเลยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bizinezz : 16-04-2011 เมื่อ 23:21 เหตุผล: เพิ่มข้อมูลคำคอบ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ใครใส่กันโคลงหลัง ให้เจ้าตั้นบ้างครับ

แสดงว่ามาถูกทางแล้ว อิอิ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: ใครใส่กันโคลงหลัง ให้เจ้าตั้นบ้างครับ

แอบมาจดครับ รอทนไม่ไหวแล้วต้องจัดสักชุดแล้วละครับ ยางเดิมนี่ดิ้นจริงๆครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    แอบมาจดครับ รอทนไม่ไหวแล้วต้องจัดสักชุดแล้วละครับ ยางเดิมนี่ดิ้นจริงๆครับ
    ยางเดิมเติมลมเท่าไรครับ ผมเติม 35 ทั้ง4ล้อ ก็ดิ้นไม่มากนะ ว่าจะลดลงเหลือหน้า33 หลัง31แระ เวลาวิ่งทางไกลจะได้ไม่เหนื่อย เพราะไม่ได้บรรทุกหนักเลย

User ID
    14767
    Status
    โพส
    54

น้าตั้มครับ ผมไม่ได้บรรทุก นั่งกัน2คนเป็นประจำ เติมอยู่30 4ล้อน่ะครับ
    เรื่องเข้าโค้งแล้วท้ายปัดเลย ไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ยางเดิมเติมลมเท่าไรครับ ผมเติม 35 ทั้ง4ล้อ ก็ดิ้นไม่มากนะ ว่าจะลดลงเหลือหน้า33 หลัง31แระ เวลาวิ่งทางไกลจะได้ไม่เหนื่อย เพราะไม่ได้บรรทุกหนักเลย
    ประมาณเข้าโค้งความเร็วสูงๆหน่อยครับ ผมเติมลมหน้าหลังประมาณ 34 ครับ สงสัยต้องเลียนแบบหน้าบ้างละครับ หน้า 33 หลัง 31 ได้ผมอย่างไรจะมาแจ้งละกันครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้