หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 37 จากทั้งหมด 37

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

มาตรฐาน ตอบ: เสียงท่อไม่ได้เรื่องอ่ะ

ท่อทีมาลงใด้ดูเป็นท่อสูตร 3 นี้วครับ ไม่ใช้ 2.5 ครับ ตอนนี้ใส่อยู่กับรถผมอยู่ 140 ม้าครับ เเต่ไม่ใช้ 3 นี้วเป่ลาๆนะครับ จัดหนัก จัดเบาไม่เหมือนกันครับ

มาตรฐาน ตอบ: เสียงท่อไม่ได้เรื่องอ่ะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ถ้าหมายถึงกล่องตัวใหญ่ ที่ใบละ 25000 บาท ที่มีทั้งยก ทั้งดัน แมฟ แอร์โฟว์ ในใบเดียว ก็แหล่มเลยครับ แค่เติมรายละเอียดอีกนิ๊ดหน่อยในงบไม่เกินหมื่น ได้แซ๊ดๆๆๆ จอดเบิ้ลรอบเครื่อง มีเสียง สปาร์ค ดัง ปุ้งๆๆๆ ออกตรงท่อได้ด้วยครับ อิๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ..
    13,500.- ครับน้า จุนมือ รุ่น Like ดัน ยก แมพ ในกล่องเดียว กล่องสีส้มๆ อ่ะคับ ใครเคยใช้บ้างโอเคไหม ขอข้อมูลด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    ท่อทีมาลงใด้ดูเป็นท่อสูตร 3 นี้วครับ ไม่ใช้ 2.5 ครับ ตอนนี้ใส่อยู่กับรถผมอยู่ 140 ม้าครับ เเต่ไม่ใช้ 3 นี้วเป่ลาๆนะครับ จัดหนัก จัดเบาไม่เหมือนกันครับ
    ผมหมายถึงว่า รถผมเป็น 2500 VG terbo 178 ม้า Plus อ่ะครับ ท่อของน้าสั่งมาแล้วติดตั้งลงตัวเลยไหมครับ
    เสียงปลายจะกระหึ่มเป่า ผมอยากได้แค่ลายกระหึ่ม เสียงหวีดเทอร์โบว์ชัดเจน(ยิ่งดังยิ่งชอบ) ส่วนเสียงแปลผันยามยกคันเร่งไม่ชอบเลย

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เจ้าชายน้อย ดูโพส
    13,500.- ครับน้า จุนมือ รุ่น Like ดัน ยก แมพ ในกล่องเดียว กล่องสีส้มๆ อ่ะคับ ใครเคยใช้บ้างโอเคไหม ขอข้อมูลด้วยครับ
    น้าชายน้อย ด้วยความเคารพนะครับ ไม่ได้มีเจตนามาดิสเครดิตค่ายไหนนนะครับ ยังไงๆ โดยความคิดเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวนะครับ ถ้าในราคาหมื่นกว่า ตามที่น้าชายน้อยได้มาแบบนี้ ยังไงผมว่า เล่นกล่องที่เน้นจูนด้วยคอมดีกว่านะครับ แล้วราคาที่น้าชายน้อยได้มา ผมว่าน้าชายน้อยสามารถหากล่องที่จูนคอม แบบเสถียรๆ ได้ดีในคลับเรา ได้เพียบเลยครับ
    ลองศึกษาและหาข้อมูลดูเอาครับ ในคลับเรา กล่องจูนคอมดีๆ กับจูนเนอร์ดีๆ เก่งๆ มีหลายท่าน หลายแบรนด์ หลายยี่ห้อเลยครับ ลองเลือกดูครับ แต่ที่สำคัญอยากแนะนำว่า ให้เน้นกล่องที่จูนคอมไว้ก่อนนะครับ ด้วยความปราถนาดีครับ แต่จะให้ผมบอกว่าแบรนด์ไหน ค่ายไหน กล่องไหนดี ด้วยความเคารพครับ ผมคงไม่สามารถอธิบายเจาะจงในที่นี้ได้ เพราะเป็นจรรยาบรรณของเพื่อนร่วมคลับอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เจ้าชายน้อย ดูโพส
    น้าครับ ต้นจัด ปลายไหลจริงหรือครับ ไม่มีท่อพักมีแต่คนว่าปลายไม่ได้ แล้วเสียงโบว์แปลผันมันดังแรงเป่า(ไม่ค่อยอยากได้)
    แต่เสียงกระหึ่มของท่อ และเสียงหวีดของเทอร์โบว์ยิ่งดังยี่งชอบ(ไม่ใช่หวีดท่อนะ) แล้วท่อชุดนี้ลง 2.5 vg ได้ลงตัวพอดีไหมครับ
    ต้องขอโทษน้าด้วยท่อที่ลงเป็นท่อ 140 ม้าครับ เป็นท่อตัวอย่างที่ผมลองอยู่ ยังไม่ลงขายครับ รถผมเดิมๆทำเเต่ท่อ ตันจัด ปลายใหล ล้อโต 185 + ครับ เรื่อง เสียง โบว์ ดังกว่า2.5 ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    ต้องขอโทษน้าด้วยท่อที่ลงเป็นท่อ 140 ม้าครับ เป็นท่อตัวอย่างที่ผมลองอยู่ ยังไม่ลงขายครับ รถผมเดิมๆทำเเต่ท่อ ตันจัด ปลายใหล ล้อโต 185 + ครับ เรื่อง เสียง โบว์ ดังกว่า2.5 ครับ
    อ๋อ... ผมนึกว่ามีวางจำหน่ายแล้ว จะลองอีกสักชุด
    น้าปรีชา ผมลงท่อพักเพิ่มอีกน้าว่าจะดีไหม
    แล้วต้องใช้ท่อพักแบบไหนดี ถึงจะได้เสียง และความเร็วช่วงปลาย

User ID
    16845
    Status
    โพส
    1,786

รบกวนน้าปรีชา นี้สนึงครับ

เกียร์ auto 140

ใส่ยิงหน้าเพลา

จะแรงแรงกว่าเดิมมั่ย

เพราะเคยลองเอาของเพื่อนมาไส่ 3นิ้วเลสหน้าเพลา

บูทหายไป 5 เลยครับ เพราะส่วนตัวชอบเสียงโหด

แต่ดันเอา at รบกวนนี้สนืงครับ

ด้วยความเคารพครับ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ๋อ... ผมนึกว่ามีวางจำหน่ายแล้ว จะลองอีกสักชุด
    น้าปรีชา ผมลงท่อพักเพิ่มอีกน้าว่าจะดีไหม
    แล้วต้องใช้ท่อพักแบบไหนดี ถึงจะได้เสียง และความเร็วช่วงปลาย
    ขอดูรูปท่อของน้าใด้รึเปล่าครับ

ขอดูรูปท่อของน้าใด้รึเปล่าครับ
    พรุ่งนี้ผมจะถ่ายมาลงให้ดูนะครับ

มาแล้วครับน้าปรีชา

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

ทีดูๆท่อสแตนเลสก็ใช้ใด้ครับน้า ถ้าเอาท่อ3นี้วใส่ผมว่ามันจะดังไปกันใหญ่ ถ้าใส่ท่อพักเสียงจะเปลียนครับ ไม่รู้จะถูกใจรึเปล่า ถ้าจะใส่เเนะนำให้ใช้ท่อพัก 5 x 12 นี้ว เเบบไม่มีใยแก้ว ไม่มีใส้ท่อพักครับน้า ใส่แล้วเสียงจะไม่แตกครับน้า

ท่อพัก 5x12" เป็นลักษณะไหนครับ กลมหรือว่ารีครับแบบใยแก้วไม่มีใส้ท่อพักอ่ะครับ (ผมไม่เข้าใจ)ที่ผมเคยเห็นก็เป็นแบบ(ใส้ตรง)ใส้ท่อข้างในบิดเป็นเกลียวจากหัวสุดท้ายบางอันก็บิดเกลียวแค่ช่วงท้ายบางอันก็มีอะไรไม่รู้เป็นขั้นตรงช่วงปลาย(เคยลองใส่ดูแล้วมันหวีดเหมือนเป่านกหวีดเลยครับ)ที่ของน้าเนาะนำนี้เป็นลักษณะไหนครับน้า

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

ท่อพัก 5x12" เป็นลักษณะไหนครับ กลมหรือว่ารีครับแบบใยแก้วไม่มีใส้ท่อพักอ่ะครับ (ผมไม่เข้าใจ)ที่ผมเคยเห็นก็เป็นแบบ(ใส้ตรง)ใส้ท่อข้างในบิดเป็นเกลียวจากหัวสุดท้ายบางอันก็บิดเกลียวแค่ช่วงท้ายบางอันก็มีอะไรไม่รู้เป็นขั้นตรงช่วงปลาย(เคยลองใส่ดูแล้วมันหวีดเหมือนเป่านกหวีดเลยครับ)ที่ของน้าเนาะนำนี้เป็นลักษณะไหนครับน้า
    ท่อผมพูดถึงเป็นทรงกลมครับ ทีทำมีสองเเบบคือสี่ฝาเเละสองฝา ถ้าสี่ฝาจะมีฝาด้านในสองฝาห่างกันสี่นี้ว มีใส้ยาวเท่ากับฝา เจาะรู สี่เเถว เเถวละสี่รูครับไม่มีใยเเก้ว ถ้าเป็นสองฝาจะเป็นเเป๊บต่อทีฝาเลยครับ เเต่ต้องเอาเเป๊บเข้าไปในท่อสักสามนี้วครับเเต่ตัวนี้เสียงจะกอ้งกว่าตัวเเรกครับ ท่อทีน้าใส่มานั้นเขาเรียก ว่าท่อพักลูกหมูครับใส่แลัวดังเหมือนหมูรอ้ง

สมาชิกถาวร : TTC-00716 TTC-Member
    User ID
    5152
    Status
    โพส
    904

ขอแจมด้วยคน เป็นไปได้ไหมถ้าเครื่องดีเซล อยากได้แบบ เครื่องเบนซิล อะครับ อยากได้ดับแบบ มอไซ 4 สูบ

ท่อผมพูดถึงเป็นทรงกลมครับ ทีทำมีสองเเบบคือสี่ฝาเเละสองฝา ถ้าสี่ฝาจะมีฝาด้านในสองฝาห่างกันสี่นี้ว มีใส้ยาวเท่ากับฝา เจาะรู สี่เเถว เเถวละสี่รูครับไม่มีใยเเก้ว ถ้าเป็นสองฝาจะเป็นเเป๊บต่อทีฝาเลยครับ เเต่ต้องเอาเเป๊บเข้าไปในท่อสักสามนี้วครับเเต่ตัวนี้เสียงจะกอ้งกว่าตัวเเรกครับ ท่อทีน้าใส่มานั้นเขาเรียก ว่าท่อพักลูกหมูครับใส่แลัวดังเหมือนหมูรอ้ง
    ขอบคุณน้าปรีชาครับ
    ท่อพักยังไม่ได้ใส่ครับแค่ให้ช่างเค้าลองเอาจ่อตรงปลายฟังเสียงอ่ะ
    น้าปรีชาครับแบบนี้ผมไม่รู้จักอ่ะครับ ผมจะไปล่ามาลองยังไงเนี่ย อิอิอิ
    ถ้าบอกร้านว่าท่อพักแบบ สองฝา สี่ฝา เค้าจะรู้จักเป่าครับ แล้วแบบนี้เป็นใส้ตรงใช่ไหมครับ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

ท่อสองฝาสีฝาจะมีลักษณะแบบนี้ แต่สีฝาเสียงจะไม่ก้อง สองฝาเสียงจะก้องลองหามาใ่สดูเผื่อจะถูกใจครับน้า่
    Attached Images Attached Images    

ขอบคุณครับน้าปรีชา ว่างๆจะไปหามาลองครับน้า

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้