หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 61

กระทู้: ฝากกันไว้หน่อยนะครับ ทั้งสมาชิกหน้าใหม่และเก่าแก่ อิอิอิ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

มาตรฐาน ตอบ: ฝากกันไว้หน่อยนะครับ ทั้งสมาชิกหน้าใหม่และเก่าแก่ อิอิอิ

ผมมองต่างจากคนอื่นครับ ปัญหาบางอย่างปัญหาใกล้เคียงแต่ไม่ตรงซะเลย กระทู้บางอย่างตอบมานานมากแล้ว แต่รถรุ่นใหม่ สมาชิคใหม่ก็มีมาก ประสปการณ์น้อย ถึงจะแก่อย่างผมก็ตาม
    บางปัญหาพึ่งเกิดกับรถต่างรุ่น สำหรับผม จะหาในกระทู้เก่าๆถ้าไม่มีคำตอบที่แน่ชัด จะตั้งกระทู้ถามใหม่ เวลาเปลี่ยน อาการเปลี่ยน ประสปการณ์ก็มากขึ้น อาจได้คำตอบที่ดีตรงประเด็นกว่า จร้า....
    อีกอย่างถ้าไม่โพสกระทู้ซ้ำผมว่าคงไม่มีใครจะตั้งกระทู้ได้แล้ว เพราะคำถามแทบทั้งหมดมีการถามกันมาแล้ว ความรู้ใหม่ก็ไม่เกิด เนื่องจากกลัวเพื่อนๆตำหนิ กระทู้ซ้ำ ....
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ไก่มวกเหล็ก : 27-09-2012 เมื่อ 19:20

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: ฝากกันไว้หน่อยนะครับ ทั้งสมาชิกหน้าใหม่และเก่าแก่ อิอิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ไก่มวกเหล็ก ดูโพส
    ผมมองต่างจากคนอื่นครับ ปัญหาบางอย่างปัญหาใกล้เคียงแต่ไม่ตรงซะเลย กระทู้บางอย่างตอบมานานมากแล้ว แต่รถรุ่นใหม่ สมาชิคใหม่ก็มีมาก ประสปการณ์น้อย ถึงจะแก่อย่างผมก็ตาม
    บางปัญหาพึ่งเกิดกับรถต่างรุ่น สำหรับผม จะหาในกระทู้เก่าๆถ้าไม่มีคำตอบที่แน่ชัด จะตั้งกระทู้ถามใหม่ เวลาเปลี่ยน อาการเปลี่ยน ประสปการณ์ก็มากขึ้น อาจได้คำตอบที่ดีตรงประเด็นกว่า จร้า....
    อีกอย่างถ้าไม่โพสกระทู้ซ้ำผมว่าคงไม่มีใครจะตั้งกระทู้ได้แล้ว เพราะคำถามแทบทั้งหมดมีการถามกันมาแล้ว ความรู้ใหม่ก็ไม่เกิด เนื่องจากกลัวเพื่อนๆตำหนิ กระทู้ซ้ำ ....

ตามมุมมองของน้าไก่ ก็โอเคครับ นึกถึงใจเค้าใจเราเช่น แต่โดยส่วนใหญ่ปัญหาและคำถามที่เจออ่ะครับ มีคำตอบไว้หมดแล้ว แต่ก็ไม่ได้ปิดกั้นว่าจะโพสถามไม่ได้เพียงแต่อยากให้ลองใช้ฟังก์ชั่นดังกล่าวกันซักหน่อย เพื่อไม่ให้เกิดความซ้ำซากของกระทู้ล่ะครับ

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ตามมุมมองของน้าไก่ ก็โอเคครับ นึกถึงใจเค้าใจเราเช่น แต่โดยส่วนใหญ่ปัญหาและคำถามที่เจออ่ะครับ มีคำตอบไว้หมดแล้ว แต่ก็ไม่ได้ปิดกั้นว่าจะโพสถามไม่ได้เพียงแต่อยากให้ลองใช้ฟังก์ชั่นดังกล่าวกันซักหน่อย เพื่อไม่ให้เกิดความซ้ำซากของกระทู้ล่ะครับ
    +100 ครับ

User ID
    31099
    Status
    โพส
    1,153

จิง จิง คับ ++ +

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ไม่ใช่ว่าห้ามตั้งใหม่ แต่ก่อนตั้ง ลองอ่านและค้นหาก่อนดีไหม
    บางครั้งอ่านไปอ่านมาก็เจออะไรที่นอกเหนือจากสงสัยอยู่เยอะเลยครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

หนับหนุนเต็มที่เลยกับเรื่องค้นหาก่อนถาม ได้คำตอบไม่ตรงข้อสงสัยก็ขุดกระทู้เก่าๆมาถามต่อ
    หาไม่เจอจริงๆ ค่อยตั้งกระทู้ใหม่ .. บอร์ดทุกที่ก็ใช้กฎเดียวกันนี้เหมือนกัน
    ผมว่ามันเป็นมารยาทการใช้เว็บบอร์ดขั้นพื้นฐานเลยนะ

ที่นี่ดีหน่อยไม่เคร่งเรื่องการใช้ภาษาไทยแบบเว็บแมคที่ผมเป็นทีมงานลับๆ อยู่
    ยิ่งมีใครตั้งกระทู้ว่า "ด่วน" นี่นอกจากไม่ได้คำตอบแล้วจะโดนประนามแถมด้วย (โหดแท้เหลา)

User ID
    25642
    Status
    โพส
    80

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ไก่มวกเหล็ก ดูโพส
    ผมเห็นด้วยกับน้าไก่ครับ ผมว่าตั้งกระทู้ถามดีกว่าครับ เพราะเราจะได้รู้ว่าน้าๆสมาชิกท่านไหนมาคอยช่วยแก้ปํญหาที่เกิดขึ้นกับรถเรา
    ณ ปัจุบันกันบ้าง...

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aoun tt ดูโพส
    ผมเห็นด้วยกับน้าไก่ครับ ผมว่าตั้งกระทู้ถามดีกว่าครับ เพราะเราจะได้รู้ว่าน้าๆสมาชิกท่านไหนมาคอยช่วยแก้ปํญหาที่เกิดขึ้นกับรถเรา
    ณ ปัจุบันกันบ้าง...
    ครับผม ผมก็เห็นด้วยกับน้าไก่เช่นกันครับ เพียงแต่ว่าอยากขอความร่วมมือในสำหรับสมาชิกใหม่ ลองใช้ เมนู "ค้นหา" กันดูก่อน ช่วยประหยัดเวลาในการหาข้อมูล ประหยัดพื้นที่เว๊ป แต่หากข้อมูลที่ต้องการมันไม่ตรงใจ หรือไม่เข้าใจ ก็อาจจะตั้งกระทู้ถามใหม่ และถามเพิ่มเติมในกระทู้ที่เข้าไปดูข้อมูลก็ได้ครับ

ผมไม่มีสิทธิ์ ไปสั่งไปห้ามใคร ไม่ให้ตั้งกระทู้ถาม เพียงแต่ก่อนที่จะถาม ลองพิมพ์ในช่องค้นหาดูก่อน ถ้ามี ก็ลองเข้าไปหาดู หรือถ้าไม่มี หรือมีแต่ไม่ตรงใจ ก็ตั้งกระทู้ถามได้ครับ

เป็นสิทธิ์ของเพื่อนสมาชิกทุกคนที่สามารถจะตั้งกระทู้ถาม แล้วโดยส่วนใหญ่ปัญหาที่ถาม ๆ กันมันก็ ถามตอบกันมาแล้วอยู่เป็นประจำครับ

ส่วนสมาชิกที่ช่วยแก้ปัญหานั้น มีหลายคนเลยครับ ทั้งสมาชิกทั้งเก่าและใหม่ เช่น ป๋าติ๊ก ผม น้าวุฒิ น้าโต้ง น้าเชษฐ์ น้าก๋อง และท่านอื่น ๆ ทุกคนยินดีที่จะช่วยแก้ปัญหาครับ แต่พอเจอคำถามเดิมซ้ำ ๆ บางทีก็เบื่อที่จะตอบเช่นกันครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MiNi_XXL : 28-09-2012 เมื่อ 02:27

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

ครับ รับทราบ

User ID
    25642
    Status
    โพส
    80

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ครับผม ผมก็เห็นด้วยกับน้าไก่เช่นกันครับ เพียงแต่ว่าอยากขอความร่วมมือในสำหรับสมาชิกใหม่ ลองใช้ เมนู "ค้นหา" กันดูก่อน ช่วยประหยัดเวลาในการหาข้อมูล ประหยัดพื้นที่เว๊ป แต่หากข้อมูลที่ต้องการมันไม่ตรงใจ หรือไม่เข้าใจ ก็อาจจะตั้งกระทู้ถามใหม่ และถามเพิ่มเติมในกระทู้ที่เข้าไปดูข้อมูลก็ได้ครับ

ผมไม่มีสิทธิ์ ไปสั่งไปห้ามใคร ไม่ให้ตั้งกระทู้ถาม เพียงแต่ก่อนที่จะถาม ลองพิมพ์ในช่องค้นหาดูก่อน ถ้ามี ก็ลองเข้าไปหาดู หรือถ้าไม่มี หรือมีแต่ไม่ตรงใจ ก็ตั้งกระทู้ถามได้ครับ

เป็นสิทธิ์ของเพื่อนสมาชิกทุกคนที่สามารถจะตั้งกระทู้ถาม แล้วโดยส่วนใหญ่ปัญหาที่ถาม ๆ กันมันก็ ถามตอบกันมาแล้วอยู่เป็นประจำครับ

ส่วนสมาชิกที่ช่วยแก้ปัญหานั้น มีหลายคนเลยครับ ทั้งสมาชิกทั้งเก่าและใหม่ เช่น ป๋าติ๊ก ผม น้าวุฒิ น้าโต้ง น้าเชษฐ์ น้าก๋อง และท่านอื่น ๆ ทุกคนยินดีที่จะช่วยแก้ปัญหาครับ แต่พอเจอคำถามเดิมซ้ำ ๆ บางทีก็เบื่อที่จะตอบเช่นกันครับ
    ผมก็เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกับหลายท่านครับ เวลาเจอปัญหาก็ต้องการน้าๆสมาชิกช่วยแก้ไข แต่ถ้าน้าๆเบื่อที่จะตอบก็ปล่อยผ่านได้เลยครับ
    ผมรอสมาชิกท่านอื่นได้ครับ....
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aoun tt : 28-09-2012 เมื่อ 07:52

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ขออนุญาตออกความคิดเห็นส่วนตัวครับ "ลองพิมพ์ค้นหาคำถามคำตอบในเวป ก่อน ซึ่งถ้าเป็นปัญหาพื้นฐาน (แหนบดัง,เสียงดังก๊อกๆแก๊กๆ ในห้องโดยสาร,รถรับประทานน้ำมันกี่ลิตร,รถแรงกันเท่าไร,ฯลฯ) ผมว่ามันมีคำตอบอยู่เยอะแล้วล่ะและเป็นการดีเพื่อเราจะได้อ่านความคิดเห็นจากน้า ๆ เยอะมาก หากยังไม่โดนใจค่อยถามต่อในกระทู้นั้นก็ได้ ผมว่าคำถามคำตอบรูปภาพประกอบในเวปนี้ คนไม่เป็นช่างถ้าอ่านให้ครบทุกกระทู้ผมว่าลื้อรถได้ทั้งคัน แต่ประกอบกลับคืนได้หรือเปล่าไม่รู้?

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aoun tt ดูโพส
    ผมก็เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกับหลายท่านครับ เวลาเจอปัญหาก็ต้องการน้าๆสมาชิกช่วยแก้ไข แต่ถ้าน้าๆเบื่อที่จะตอบก็ปล่อยผ่านได้เลยครับ
    ได้ๆว่ามาเลยครับน้าอย่าน้อยใจ(เราต้องใจง่ายอิๆ) ผมช่วยตอบให้และตอบผ่านมาแล้วตั้ง4773โพส ที่จำได้มีสมาชิกแก้ไขหายเป็นผลสำเร็จตั้ง3คันแล้วครับ55555

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

กร๊าก ตอบ สี่พันก่าๆ สำเร็จแค่ 3 คัน น่าเหนื่อยแทนนะคร๊าบน้า ด้วยความเคารพ(ขอเอาคำน้าตั๊วมาใช้ อิอิ)

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mai_love ดูโพส
    กร๊าก ตอบ สี่พันก่าๆ สำเร็จแค่ 3 คัน น่าเหนื่อยแทนนะคร๊าบน้า ด้วยความเคารพ(ขอเอาคำน้าตั๊วมาใช้ อิอิ)
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ได้ๆว่ามาเลยครับน้าอย่าน้อยใจ(เราต้องใจง่ายอิๆ) ผมช่วยตอบให้และตอบผ่านมาแล้วตั้ง4773โพส ที่จำได้มีสมาชิกแก้ไขหายเป็นผลสำเร็จตั้ง3คันแล้วครับ55555
    แก้หาย 3 คัน ที่เหลือก็ขายรถทิ้งหมดเลยคร๊าบบบ 5555

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ครับ ไม่ได้ห้ามครับ อ่านดี ๆ แค่ขอความร่วมมือเท่านั้น แต่ถ้าหากไม่ให้ความร่วมมือ ก็ไม่เป็นไรครับ มันไม่ใช่ปัญหาของผม ไม่แปลกครับ ถ้าคิดว่ารอใครช่วยก็รอครับ โดยที่จะไม่ช่วยเหลือตัวเองก่อน

เพราะต่อให้อธิบายยาวเป็นหน้า ๆ ก็ยังคงไม่เข้าใจในจุดประสงค์ของการกระทู้นี้ เอาเถอะครับ มนุษย์ เรา คน เรา มีหลายประเภท

ถูกต้องแต่ไม่ถูกใจ มันก็มีมาก ถูกใจแต่ไม่ถูกต้อง มันก็มีเยอะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MiNi_XXL : 28-09-2012 เมื่อ 10:03

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

กระทู้เยอะ สมาชิกเยอะ ปัญหาเยอะ เลิกเล่น.........555
    คลายเครียด..........ขำ ขำ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton8818 ดูโพส
    กระทู้เยอะ สมาชิกเยอะ ปัญหาเยอะ เลิกเล่น.........555
    คลายเครียด..........ขำ ขำ
    ออกพรรษา เจอกันครับพี่ ไปโคนต้นม่วงหลังบ้านจูนเนอกันดีกว่า

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ค้นและหา(ตังค์เมีย)ให้เจอก่อน หาไม่เจอค่อยถาม อิอิ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ค้นและหา(ตังค์เมีย)ให้เจอก่อน หาไม่เจอค่อยถาม อิอิ
    50 จิ กั๊กๆๆๆ

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้