อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
ตอนออกจากศูนย์ เซลเอาสมุดมาให้(มีรายการให้กรอก) บอกว่าเอาไว้ใช้ในกรณีวิ่งต่างจังหวัด
เซลขายตู้เย็น เคยบอกว่าเวลาขนย้าย ให้ยกเอน แล้วนำไปตั้ง ห้ามนอนตู้เย็นเด็ดขาด น้ำยาแอร์จะไหล

ขอบคุณครับ (ขอรั้นนิดหนึ่งพอดีว่าตู้เย็นผมนอนมาจากเพชรบูรณ์มาลพบุรีแล้วก็ต่อมาที่พัทยา สรุปว่า ปกติดีเย็นเหมือนเดิมมีข้อแม้อยู่ว่าต้องให้น้ำยาไหลลงก้นคอมให้หมดก่อนประมาน5-7วันก็สามารถเปิดได้แล้วครับ สำหรับตู้เย็นผมนะครับตู้เย็นบ้านอื่นผมไม่รู้ ผมเรียนมาจากเทคโนละโว้ลพบุรี)