หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 43

กระทู้: สวัสดีค่ะ ขอฝากตัวด้วยค่ะ และมีข้อสงสัยอยากถามน้าๆค่ะ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: สวัสดีค่ะ ขอฝากตัวด้วยค่ะ และมีข้อสงสัยอยากถามน้าๆค่ะ

น่าจะเอาโมเดลเก่า2012มาส่งมอบให้แน่นอน ราคามันก็ต่างกันด้วยนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน ตอบ: สวัสดีค่ะ ขอฝากตัวด้วยค่ะ และมีข้อสงสัยอยากถามน้าๆค่ะ

น้องเพิ่งออกมาคันนึง มีปุ่ม ๆๆ ด้วยครับ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

ถ้าราคาที่จองเป็นของตัว 2012 ก็คงต้องยอมรับในจุดนี้ครับ ทำใจให้สบายครับเราได้รถตรงรุ่นแล้ว

แต่ประเด็นมันอยู่ที่เซลล์มันมั่ว เอาออฟชั่นของตัว 2013 ที่ราคาแพงกว่ามาตีมึนใส่เรา มันน่าประจานพฤติกรรมยิ่งนัก

ร้องเรียนผู้จัดการศูนย์โวยวายไปเลยครับ ได้ของปลอบขวัญเป็นคูปองเติมน้ำมันก็ยังดี

User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    ถ้าราคาที่จองเป็นของตัว 2012 ก็คงต้องยอมรับในจุดนี้ครับ ทำใจให้สบายครับเราได้รถตรงรุ่นแล้ว

แต่ประเด็นมันอยู่ที่เซลล์มันมั่ว เอาออฟชั่นของตัว 2013 ที่ราคาแพงกว่ามาตีมึนใส่เรา มันน่าประจานพฤติกรรมยิ่งนัก

ร้องเรียนผู้จัดการศูนย์โวยวายไปเลยครับ ได้ของปลอบขวัญเป็นคูปองเติมน้ำมันก็ยังดี
    ตามน้าท่านนี้ไปเลยครับ ลองเช็คดูก่อน เราอาจจะได้รับรถตรงรุ่นที่เป็นตัว 2012 (ถ้าเป็น model 2013 รหัส KA4XJYHP)
    แต่เซลล์นี่แย่สุด ๆ เอาตัวใหม่มาให้ดู พอรับรถตัวเก่าเฉยเลย

User ID
    41405
    Status
    โพส
    12

ตามที่น้าๆบอก ถ้าเซลบอกเราก่อนว่าเป็นตัวเก่าเราจะไม่ว่าสักคำนะคะ แต่นี่รูปก็ตัวใหม่ รถที่ดูก็ตัวใหม่ ของแถมก็ไม่กี่อย่าง ส่วนลดก็ไม่มี t_t
    เครียดนะคะเป็นรถป้ายแดงคันแรกด้วย วันนี้จะไปถามที่ศูนย์ดูค่ะ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้เคลียร์กันจบด้วยดีครับ

User ID
    34537
    Status
    โพส
    65

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rojjana_1 ดูโพส
    วันที่เซ็นสัญญาเราไม่ได้เอกสารมาเลยสักอย่างค่ะ ได้แต่รถกับคู่มือซึ่งมันไม่มีบอกรุ่นรถ

เราคิดว่าน่าจะเป็นตัว 2012 เหมือนกัน จะรีบไปเคลียร์กับศูนย์ค่ะ ถ้าไม่ได้ก็คงต้องปล่อยวางล่ะค่ะ

มีข้อสงสัยอีกอย่างนะคะ ลืมใส่รายละเอียดตอนตั้งกระทู้ เลขมาตรวัดระยะทางตอนออกจากศูนย์มันขึ้น 145 กิโลเมตร ปกติไหมคะ รถใหม่วิ่งมาแล้วร้อยกว่าโลเลยเหรอคะ

ขอบคุณน้าๆอีกครั้ง คลับนี้อบอุ่นสมคำร่ำลือจริงๆค่ะ
    ของผมที่จองรถมาที่ศูนย์เลขไมล์ดังนี้ครับชื่อ:  DSCF2241.jpg
ครั้ง: 159
ขนาด:  153.3 กิโลไบต์

User ID
    40241
    Status
    โพส
    182

รีบไปเคลีย์กับเซลด่วนเลยครับ เรื่องอย่างนี้ยอมไม่ได้ครับ ถือว่าเซลไม่จรรณยาบรรณครับ หลอกขายของไม่ตรงตามที่ตกลงไว้ครับ อย่ายอมนะครับ (0 ไหนครับ บอกด้วยครับ เพื่อจะได้เป็นความรู้กับน้าๆสมาชิกทุกๆท่านครับ) ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

User ID
    17573
    Status
    โพส
    121

รีบเคลียร์กับเซลล์โดยด่วนเลยครับ ผมเลยเจอมาแล้ว เอารถใช้งานแล้วมาขายเป็นรถป้ายแดง ดูได้จากลายสักยันต์บนผนังเพดานเหนือศรีษะคนขับมีร่องรอยขูดออก ผมด่าสาดเสียเทเสียเลย เซลล์คนนั้นกระเด็นออกไปแล้ว และรีบเปลี่ยนคันใหม่ให้ผมทันที ไม่งั้นผมร้องเรียน mmth และร้องเรียน สคบ.แน่

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ผมก็ไม่แน่เรื่องราคาแค่เอาราคาอ้างอิงจากใน เวบมิตซูไทยแลนด์ เห็นแปะราคา 845,000 แต่สีขาวไม่แน่ใจข้อมูลคราบ
    ยังไงเป็นกำลังใจให้น่ะครับ ลองไปทำเสียงดัง ๆ ตอนที่คนในศูนย์เยอะ ๆ อิ ๆ ๆ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

รีบ ๆ เคลียหน่อยก็ดีครับ
    อย่าคิดว่า ปล่อยวางแล้วก็จบ ไม่งั้นท่านต้องเป็นทุกข์ไปตลอดเมื่อเห็นรถคันนี้ ที่ว่า ทั้ง ๆ ที่เซลแนะนำอีกรุ่นให้เรา แต่กลับได้รถอีกรุ่นมาใช้แทน

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigben ดูโพส
    ถ้าเป็นผมไหนๆก็อุตส่าห์ไว้ใจกันแล้ว ยังทำกันได้

ผมก็จะอุ้มเขาไปคุยกันในที่ลับตาคนครับ อิอิอิ

ตอนคุยก็ให้ดูตัวอย่างซะดิบดี พอตอนรับรถกับเป็นอีกตัวนึง เนี่ยสิเจ็บใจ
    โหดไปมั้ยน้าเบ็น 5555 ถ้าเป็นผู้หญิงบอกน้าเบ็นจัดการได้เลย กร๊าก

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

0 ไหนล่ะครับ

User ID
    23288
    Status
    โพส
    103

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส
    ทำไมมันวิ่งเยอะจังครับ....ไม่น่าไปรับรถเลยแบบนี้พลาดไป....ลองคุยดูครับจะยอมง่ายๆไม่ได้เราเสียประโยชน์
    และอีกอย่างตอนรับรถ...รถผมวิงไปไม่ถึง10โลเลยครับ....
    ยืนยันอีกเสียงครับ รถผมตอนออกมาก็วิ่งไปไม่ถึง 15 โลเลย

User ID
    41405
    Status
    โพส
    12

โทรหาเซลเมื่อเช้า ปรากฏว่า เซลยืนยันว่าได้แจ้งเราแล้วว่าเป็นโมเดล 2012 ซึ่งบอกตรงๆ จำไม่ได้เลยจริงๆ มันบอกตอนไหนวะ เราเลยบอกว่าวันที่ไปดูรถนั้นน้องคนที่พาไปดูก็ให้ดูโมเดล 2013 (วันที่ไปดูรถเซลที่ขายให้เราไม่อยู่ค่ะ เขาเลยวานน้องอีกคนในศูนย์ให้พาไปดู) ตอนนั้นเราไม่รู้หรอกว่ามันมีโมเดล 2012 และ 2013 จำแต่ว่าตรงพวงมาลัยมีปุ่ม ซึ่งรถที่ไปดูมันก็มีปุ่ม เราบอกเซลว่า "ถ้าพี่ได้ดูรถคันนี้ก่อน พี่ไม่ซื้อแน่ๆ แต่ตัวที่พี่ได้ดูมันไม่ใช่แบบนี้" เซลก็ขอโทษเราใหญ่เลย และบอกว่ามันเป็นการสื่อสารกันคลาดเคลื่อนแต่รถเรารับมาแล้วเปลี่ยนไม่ได้แล้ว ซึ่ง ณ จุดนี้เสียใจจริงๆ เพราะรถไม่ใช่คันถูกๆ เซลขอโทษบ่อยมากๆ และยังบอกเราว่า "ถ้าเอาโมเดล 2013 ราคา 852,000" เราก็บอกว่า "เพิ่มแค่ 8,000 พี่ขอเอารุ่นล่าสุดดีกว่า" เซลก็ขอโทษเราอีก เราก็ขี้สงสารเลยว่าจะยอมๆซะ ดีไหมคะ แต่เพื่อนๆเราบอกว่าถ้าเป็นมันจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดเพราะพยานก็มีตอนไปดูรถ ตอนคุยโทรศัพท์ก็เหมือนเซลจะกลัวเราเอาเรื่องอยู่นะ เค้าบอกว่า "พี่ครับพูดกันเบาๆนะครับผมไม่ได้จะหลอกขายพี่เลย แต่เราเข้าใจไม่ตรงกัน"

เซลบอกว่าทุกอย่างของรถคือเกี่ยวกับการใช้งานเหมือนกันหมด ยกเว้นคอนโซลเป็นสีดำล้วน เครื่องเสียง จอแสดงผลคมชัดมากขึ้น และพวงมาลัยมีปุ่ม นอกนั้นพี่ก็ใช้งานปกติ ประมาณว่า "จงทำใจซะ"

ส่วนเรื่องเข็มไมล์เยอะ เขาบอกสาบานได้ว่าไม่ใช่รถทดลองขับ เขาเองก็ไม่รู้เพราะวันมอบรถเขาก็ไม่ได้สังเกตเหมือนกัน แต่รถคันนี้เป็นรถที่เอาไปโชมาแล้วที่ตึกสุนีย์ (อุบลราชธานี) แค่นั้น ซึ่งวันรับรถเราก็เห็นว่าพลาสติกหุ้มเบาะยับเยินมาก ฉีกขาดสุดๆ น่าจะมาจากหลายๆคนได้ขึ้นไปลองนั่งดู

สรุปความได้ประมาณนี้ค่ะ ทุกท่านว่ายังไงคะ ถ้าให้เราทำใจก็ขอความกรุณาหาข้อดีของรถโมเดล 2012 เทียบกับ 2013 ให้เราใจชื้นขึ้นหน่อยนะคะ(ตอนนี้ใจจะขาดแล้ว) จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ขอบคุณที่ให้พื้นที่ได้ระบายและให้คำปรึกษา

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rojjana_1 ดูโพส
    โทรหาเซลเมื่อเช้า ปรากฏว่า เซลยืนยันว่าได้แจ้งเราแล้วว่าเป็นโมเดล 2012 ซึ่งบอกตรงๆ จำไม่ได้เลยจริงๆ มันบอกตอนไหนวะ เราเลยบอกว่าวันที่ไปดูรถนั้นน้องคนที่พาไปดูก็ให้ดูโมเดล 2013 (วันที่ไปดูรถเซลที่ขายให้เราไม่อยู่ค่ะ เขาเลยวานน้องอีกคนในศูนย์ให้พาไปดู) ตอนนั้นเราไม่รู้หรอกว่ามันมีโมเดล 2012 และ 2013 จำแต่ว่าตรงพวงมาลัยมีปุ่ม ซึ่งรถที่ไปดูมันก็มีปุ่ม เราบอกเซลว่า "ถ้าพี่ได้ดูรถคันนี้ก่อน พี่ไม่ซื้อแน่ๆ แต่ตัวที่พี่ได้ดูมันไม่ใช่แบบนี้" เซลก็ขอโทษเราใหญ่เลย และบอกว่ามันเป็นการสื่อสารกันคลาดเคลื่อนแต่รถเรารับมาแล้วเปลี่ยนไม่ได้แล้ว ซึ่ง ณ จุดนี้เสียใจจริงๆ เพราะรถไม่ใช่คันถูกๆ เซลขอโทษบ่อยมากๆ และยังบอกเราว่า "ถ้าเอาโมเดล 2013 ราคา 852,000" เราก็บอกว่า "เพิ่มแค่ 8,000 พี่ขอเอารุ่นล่าสุดดีกว่า" เซลก็ขอโทษเราอีก เราก็ขี้สงสารเลยว่าจะยอมๆซะ ดีไหมคะ แต่เพื่อนๆเราบอกว่าถ้าเป็นมันจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดเพราะพยานก็มีตอนไปดูรถ ตอนคุยโทรศัพท์ก็เหมือนเซลจะกลัวเราเอาเรื่องอยู่นะ เค้าบอกว่า "พี่ครับพูดกันเบาๆนะครับผมไม่ได้จะหลอกขายพี่เลย แต่เราเข้าใจไม่ตรงกัน"

เซลบอกว่าทุกอย่างของรถคือเกี่ยวกับการใช้งานเหมือนกันหมด ยกเว้นคอนโซลเป็นสีดำล้วน เครื่องเสียง จอแสดงผลคมชัดมากขึ้น และพวงมาลัยมีปุ่ม นอกนั้นพี่ก็ใช้งานปกติ ประมาณว่า "จงทำใจซะ"

ส่วนเรื่องเข็มไมล์เยอะ เขาบอกสาบานได้ว่าไม่ใช่รถทดลองขับ เขาเองก็ไม่รู้เพราะวันมอบรถเขาก็ไม่ได้สังเกตเหมือนกัน แต่รถคันนี้เป็นรถที่เอาไปโชมาแล้วที่ตึกสุนีย์ (อุบลราชธานี) แค่นั้น ซึ่งวันรับรถเราก็เห็นว่าพลาสติกหุ้มเบาะยับเยินมาก ฉีกขาดสุดๆ น่าจะมาจากหลายๆคนได้ขึ้นไปลองนั่งดู

สรุปความได้ประมาณนี้ค่ะ ทุกท่านว่ายังไงคะ ถ้าให้เราทำใจก็ขอความกรุณาหาข้อดีของรถโมเดล 2012 เทียบกับ 2013 ให้เราใจชื้นขึ้นหน่อยนะคะ(ตอนนี้ใจจะขาดแล้ว) จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ขอบคุณที่ให้พื้นที่ได้ระบายและให้คำปรึกษา
    เท่าที่อ่านดูผมว่าก็คงทำอะไรไม่ได้แล้วครับ เนื่องจากเรารับรถมาแล้ว แต่เ่ท่าที่ทำได้ก็น่าจะเป็นให้เซลล์รับผิดชอบในส่วนของเครื่องเล่นและพวงมาลัยที่มีปุ่มควบคุม เพราะตัวนี้ติดตั้งเสริมได้ครับ ราคา 2 หมื่นต้นๆ แต่ถ้าน้าไม่ซีเรียสกับเรื่องนี้ก็ไม่ต้องคิดมากครับ ตัวเครื่องและโครงสร้างรถเหมือนกันทุกอย่างครับ ผมก็ขับขาวมุก at 2012 ครับ 845000_ ไม่มีส่วนลดเหมือนกันครับ แต่ก็ดีใจที่ได้ขับมันจนถึงทุกวันนี้ครับ

User ID
    34598
    Status
    โพส
    143

เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมเห็นกระทู้ใน pantip คิดว่าน่าจะเป็นคนเดียวกัน นึกอยู่ว่าน่าจะชวนมาเข้าคลับนี้
    ถ้าขี้สงสารไม่อยากเอาเรื่องก็ได้ครับ ตัวรถไม่ต่างจากรุ่นใหม่มาก สมรรถนะเหมือนกัน ต่างกันแค่ภายใน
    แต่ถ้ารถมีสิ่งผิดปกติอื่นๆ หรือมีปัญหาผิดปรกติอย่ายอมนะครับ
    ส่วนข้อดี ของรุ่นนี้คือเมื่อมันไม่มีปุ่มที่พวงมาลัย มันก็ไม่ต้องมาเสียให้เราซ้อม(เพราะมันไม่มี ขำๆนะครับ)
    แล้วตัวใหม่ ภายในมันก็เป็นสีดำล้วน ไม่น่าเหมาะกับผู้หญิง(ความเห็นส่วนตัว)

ซื้อมาแล้วก็ขอให้ใช้อย่างมีความสุขนะครับ

ปล.ของผมก็รุ่นเดียวกันแต่คนละสี ไม่มีเบาะหนังด้วย

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

ถ้าเป็นอย่างนั้น...ให้เค้ารับผิดชอบในส่วนที่เราต้องการเลยครับเพราะว่าเรารับรถมาแล้ว
    ก็คือ...ให้เค้าเปลี่ยนชุดเครื่องเสียง+พวงมาลัย+จอ+อุปกรณ์ภายในให้เหมือนตัวโมเดล13 (ถ้าสีโทนดำไม่ชอบก็ใช้แบบเดิมครับ)
    ถ้าได้ตามนี้...น่าจะพอยอมรับได้ครับ...หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็นเงินสดแทนครับเพราะมันก็หลายตังค์อยู่
    สุดท้ายขอให้โชคดีครับ...ตัวโมเดล12..กับ..13..ต่างกันที่ลูกเล่นที่เพิ่มขึ่นนิดนึงครับ (ถ้าหลานเล่นจะเยอะหน่อย..555)

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

เป็นกำลังใจให้ครับสื่อสารกันผิดนิดเดี่ยวนี้เรื่องใหญ่เลยครับอันนี้ต้องถามน้าล่ะครับว่ารับได้หรือเปล่าถ้าดูเรื่องเอกสารคงคืนและเปลี่ยนไม่ได้แน่เลยอะครับตามน้าๆเลยครับตัวรถไม่ต่างกันสมรรถนะเหมือนกันต่างกันที่ภายใน+พวกมาลัยนั้นและครับ สิ่งสำคัญขับแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับต้องสังเกตุความผิดปรกติของตัวรถอะครับส่วนเลขไมล์ก็น่าจะตามที่น้าบอกอะครับว่าขับมาจากที่อื่นเพราะของผมเขาก็บอกเลยว่าไปขับมาจากไหนและเขาก็ถอดสายไมล์ออกเพราะฉนั้นเลขไมล์อาจจะไม่ได้ขึ้นอย่างที่เราเห็นก็ได้น่ะครับ

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

น่าบ้องหูเซลล์ซักที

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้