หน้า 2 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 145

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    288
    Status
    โพส
    119

มาตรฐาน Re: เขาว่าใช้tritonเปลืองเงินกว่าทุกรุ่นมันจริงหรอครับ

ผมว่าตอนซื้อราคาเราถูกกว่าดีกว่าด้วยนะครับ ส่วนลดของแถมก็มากกว่า
    การประหยัดก็แล้วแต่การขับขี่แต่น่าจะพอๆกัน การดูแลรักษา เข้าศูนย์ก็พอกัน
    ก็ว่ากันไปครับ ใครไม่ใช้รู้หรอก

numguy
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เขาว่าใช้tritonเปลืองเงินกว่าทุกรุ่นมันจริงหรอครับ

กะตังค์ของเรา/ความชอบของเรา สุดท้ายไม่เคยมีคำว่าเสียใจที่ได้เจ้าเหมียวมาใช้ (น้องคนนึงเขาใช้วีโก้แล้วทัศนคติกับเจ้าเหมียวเรานี่อะโห.....แต่ครั้งแรกที่มานั่งรถเรา อึ้งไปเลย บอกเลยว่า กว้างจริงๆ/ห้องโดยสารเงียบใช้ได้/55 แต่เวลาเข้าโค้งแล้วเขากลัว เพราะเราเข้าได้แรงกว่า) ไม่เสียดายจริงๆ(ที่จริงผมเปนแฟนนิสสัน)

Bob
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ si_am191 ดูโพส
    พอดีผมเป็นคนชอบไทรทันเป็นที่สุดเลยนะครับแต่พอดีมีเพื่อนข้างบ้านแย้งมาว่าใช้ไทรทันไม่เสียดายเงินหรอผมเลยสงสัยมันเสียดายตรงไหนเขาบอกว่า ต้องเปลี่ยนสายพานบ่อยแล้วก็ซดน้ำมันกว่ารุ่นอื่นเมื่อใช้บรรทุก ที่เขาพูดมามันจริงหรอครับผมฉงนมากๆ ขอความเห็นจากผู้รู้ด้วยนะครับขอบคุณมากๆครับ...เป็นกังวล
    เราใช้ 3.2 4x4 เคยโดยแบบนี้เหมือนกัน เค้าว่าใจถึงใช้ 3.2 กินน้ำมันตาย....
    แต่พอไปไหนมาไหนด้วยกันกะยีห้ออื่น ก็ไม่แตกต่าง พอกันอ่ะ สายพานอะไรนั่น
    จิบๆ หมดอายุก็ต้องเปลี่ยน ของใช้งาน
    เบาะนั่งปรับไฟฟ้า มีฮีทเตอร์ให้ได้ใช้ยามเที่ยวหน้าหนาวอีก

แต่ที่ต่างอ่ะ ภาษี คับผม 3200cc

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

สายพาน ใช้ตั้งแสนโลกว่าจะเปลี่ยนนะครับ มิได้เปลี่ยนทุกหนึ่งหมื่นโล

พี่เขาไม่เปลี่ยนคงจะใช้อีพุพุ กับ จี โคโลลา...โด้ เพราะเจ้านี้ไม่มีสายพานแต่เป็นโซ่ใช้ไป 4-5 ปี เสียงเครื่องดังมาก

User ID
    1789
    Status
    โพส
    261

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ใช้ไทรทันเปลืองกว่าทุกรุ่นน่าจะจริงครับ เหตุผลนั้นมีหลายประการ

๑. ประหยัดน้ำมัน
    จากข้อนี้จะเห็นว่า ไทรทัน นั้นประหยัดน้ำมันพอตัว ไม่ได้ประหยัดมากมาย แต่ก็ไม่ได้ซดอย่างดุดัน ทำให้อยากใช้รถไปไหนมาไหน ก็เลยทำให้ต้องเสียเงินเติมน้ำมันเยอะกว่าชาวบ้านเขา

๒. ขับสนุก เร่งแซงมั่นใจ
    จากข้อนี้ อาจทำให้หลายๆคน ไม่สามารถควบคุมตนเองให้ขับที่ความเร็วต่ำกว่า ๑๒๐ กม.ต่อชม. ได้ ก็เลยทำให้ไทรทันถึงแม้ว่าจะไม่ได้ซดน้ำมันมากเป็นสันดาน กลับซดน้ำมันอย่างดุดันได้

๓. ขับแล้ว เด่น ไม่เหมือนใคร
    จากข้อนี้ เลยทำให้อยากขับบ่อยๆ เลยเสียตังค์เติมน้ำมันก็นบ่อยๆ

๔. จากทุกข้อรวมกัน ทำให้ทุกท่านต้องเข้าศูนย์บริการกันเร็วกว่าที่คิด ทำให้เสียค่าบำรุงรักษากันเยอะหน่อย

๕. บลาๆๆๆ

ถูกๆๆๆๆๆๆต้องแล้วคร้าบบบบบ

User ID
    1387
    Status
    โพส
    231

ความรู้สึกกับความจริงมันแตกต่างกันครับ คนที่ไม่รู้จริงเค้าไม่รู้หรอกครับ อ่ะว่ากันไป

chinjung
    ผู้เยี่ยมชม

เราขับเองก็เลือกที่เราชอบดีกว่าคับ เขารุ่นอื่นเขาก็ว่าของเขาดีเราก็ว่าของเราดีเหมือนกันนั่นล่ะคับ

kira
    ผู้เยี่ยมชม

ถูกต้องแล้วครับ ใจชอบใจรัก ก็เหมือนแฟนแหละครับท่าไม่ชอบไม่รักจะเอามาเป็นแฟนหลอ
    มาตราฐานในการผลิตรถยนต์อย่างเช่นรถกระบะเราก็ใช้มาตราฐานตัวเดียวกันแหละครับ แต่ที่นี้ว่าก็จะมาแตกต่างกัฯที่รูปลักษ์ภายนอก และก็จำพวก Option ต่างๆ ส่วนเรื่องการโฆษนาก็ไม่มียี่ห่อไหนหลอกครับว่าของตัวเองไม่ดี ก็ดีเหมือนกันหมดแหละครับ ที่นี้ก็มาตัดสินกันที่ผู้บริโภคว่าจะเลือกอันไหน เช่นรถที่ผลิตส่งออกไปทางโซนยุโรบ ก็ใช้มาตราฐาน Ouro เหมือนกันหมดทุกยี่ห่อ

Garfield
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ใช้ไทรทันเปลืองกว่าทุกรุ่นน่าจะจริงครับ เหตุผลนั้นมีหลายประการ

๑. ประหยัดน้ำมัน
    จากข้อนี้จะเห็นว่า ไทรทัน นั้นประหยัดน้ำมันพอตัว ไม่ได้ประหยัดมากมาย แต่ก็ไม่ได้ซดอย่างดุดัน ทำให้อยากใช้รถไปไหนมาไหน ก็เลยทำให้ต้องเสียเงินเติมน้ำมันเยอะกว่าชาวบ้านเขา

๒. ขับสนุก เร่งแซงมั่นใจ
    จากข้อนี้ อาจทำให้หลายๆคน ไม่สามารถควบคุมตนเองให้ขับที่ความเร็วต่ำกว่า ๑๒๐ กม.ต่อชม. ได้ ก็เลยทำให้ไทรทันถึงแม้ว่าจะไม่ได้ซดน้ำมันมากเป็นสันดาน กลับซดน้ำมันอย่างดุดันได้

๓. ขับแล้ว เด่น ไม่เหมือนใคร
    จากข้อนี้ เลยทำให้อยากขับบ่อยๆ เลยเสียตังค์เติมน้ำมันก็นบ่อยๆ

๔. จากทุกข้อรวมกัน ทำให้ทุกท่านต้องเข้าศูนย์บริการกันเร็วกว่าที่คิด ทำให้เสียค่าบำรุงรักษากันเยอะหน่อย

๕. บลาๆๆๆ

แต่ผมคิดต่างนะ เพราะ Triton ของเรามันเท่ นั่งสบาย สาวๆ สวยๆเลยอยากนั่งด้วยเยอะแยะ ไหนจะต้องหลบหลีกสับรางกันให้วุ่น เปลืองน้ำมันไม่ใช่น้อย ไหนจะต้องพาไปกินข้าว ดูหนัง ฟังเพลง บางทีต้องพาไปปลีกวิเวกต่างจังหวัด อันนี้สิเปลืองบรม อิ อิ

ผมใช้มาแล้ว คิดว่าไม่จริงนะ เทียบกับ Strada ก็พอกัน แต่ประหยัดน้ำมันกว่าเยอะ ฟังหูไว้หูครับทั่น แต่ก็อย่าเชื้อคนในนี้มาก เพราะพวกเค้าคลั่งงงง เจ้าเหมียวกันทั้งนั้น ลองดูด้วยตัวเองครับ

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

แต่ก่อนผมใช้ สตาด้าครับ ก็พอประมาณครับ เปลืองเหมือนกัน เป็นรถพี่ชายเอามาให้ขับไม่ชอบนะครับ ขับอยู่ 3 ปี ไม่มีปัญหาสักครั้งเลย มันคุ้มจริงๆครับ
    พอดีพึงมาเปลี่ยนเป็น เจ้าตั้น พลัส เดือน พ.ค. 51 ประหยัดมากเลยขับก็นุ่มแรงตากหากโอ้สุดยอดเลยครับ เท่ห์เป็ฯไหนๆ เด็กปั้มแถวโคราช ลูลคลำใหญ่เลยสวยนะครับ รถผมนะ สีดำ

User ID
    104
    Status
    โพส
    3

ประสบมากับตัวเอง ตอนซื้อ Triton PLUS มาใหม่ ๆ ขับกลับบ้านที่ต่างจังหวัดกับเพื่อนคนหนึ่ง ระหว่างทางก้อติโน่นตินี่ ไปเรื่อย มาว่าเราให้ลองดูตามถนนซิตั้งแต่ขับออกมา triton นับคันได้เลย(เค้าไม่ใช้ก๊านนนน) เราก้อนั่งเงียบแบบ งง ๆ (ก้อตูชอบของตูน่ะ)
    หลังจากนั้น 3 เดือนให้หลังเพื่อนคนดังกล่าวทิ้งเงิน 3000 ค่าจองรถ (ต้าค่ายดัง) ออก Triton PLUS ตามผมมาติด ๆ ดู๊ดูมันทำ แล้วยังงี้จะว่ารถเค้าไม่ดีได้งัย
    ตอนนี้หันไปทางไหน Triton ทั้งน๊านนนนน

play2008
    ผู้เยี่ยมชม

Triton รถเทพ สาว ๆ เพียบเปลืองกว่าก็ตรงนี้แหละ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ตั้งแต่ triton เผยโฉมมาผมใช้เวลาตัดสินใจ 1 ปีเต็ม และสุดท้ายที่คิดคือเราต้องใช้รถเผื่ออนาคต ก็เลยพา strada ไปเทิร์นเอาเหมียวดำ 4 ประตูออกมา แล้วก็รักซะหมดใจเลย แม้ว่าจะมีบางสิ่งบางอย่างรบกวนจิตใจอยู่บ้าง แต่ไงก็รัก

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

ตอนแรกผมก็ไม่ชอบ เลยครับ triton ออกมาแรก ผมว่ามันเหมือน ปลัดขิก อย่งทีใครๆมอง เหมือา ปลากร์ตูน อีกอย่างคนรอบข้างชอบพูดว่า เปลือง อะไหล่แพง ผมจึงไปออก อีโก้มา ใช้ประมาณ 1 ปี ผมก็เลยไปดู triton ซึ่ง พ่อตาบอกว่า ซื้อมาใช้ก็ ไอ้มิต ซื้อมาทิ้งก็ ไอ้ต้า (เขาอายุ 60 แล้ว) คงผ่านอะไรมาเยอะ ก็เลยออก triton มา ครับ เท่าที่เปลี่ยนอะไหล่ ถ่ายน้ำมันเครื่อง มันก็ถูกกว่าเจ้าอื่นนะ จากการจ่ายจริง ไม่ใช่ฟังคนอื่น อิอิ
    บางทีขับไปหาลูกค้า ลูกค้าบอกว่า ใช้แล้ไม่เปลืองเหรอ บอกว่า mitsu แดกน้ำมัน ผมก็บอกกับว่า ผมก็ใช้ vigo มาก่อน มันแดกกว่านี้เยอะครับ ...

wolf_man
    ผู้เยี่ยมชม

จริงครับใช้ยี่ห้ออื่น ไม่เคยเสียเงินมากขนาดนี้เลยรายการเสียเพิ่มผมตามนี้
    1 ล้อ 20 นิ้วหมดไป 60000
    2 sport lid GSM 26500
    3 สติ้กเกอร์ รอบรถอีก 4000
    4 อังมีอีกหลายอย่าง
    สุดท้ายเสียเงินไปแล้วไม่เคยเสียใจครับ

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

ขับสนุก ถูกกะตังค์ (กินนิดเดียว)หล่อเหลือล้น คนเห็นเป็นถาม

User ID
    43
    Status
    โพส
    84

เสียเงินไม่ว่าขอให้รถสวย

MrSpring
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วแต่ใจชอบครับ เราซื้อมาขับเอง ไม่ได้ซื้อมาให้คนอื่นขับ ขอบแบบไหน ก็ใช้แบบนั้น ผมจองตั้งแต่ยังไม่เห็นตัวรถเลยครับ
    จองตอนโฆษณาออก "อารยธรรมใหม่ ของรถกระบะ ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่ารูปร่างเป็นไง"
    (ตอนแรกคิดว่าจะมีผมใช้คันเดียวซะแล้ว) ตอนนี้วิ่ง แสนโลแล้วครับ เห็นเพื่อนบนถนนเพียบ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ซื้อตอนแรกเมียบ่น รถอะไรว่ะไม่สวยเลย

ปัจจุบันขับทุกวัน ผมเครียดจริงๆๆๆคริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ต้องลองด้วยตัวเองครับ........ไม่เชื่อถามภรรยาผมสิ.........

User ID
    44
    Status
    โพส
    595

ถ้าขอเงินเขาซื้อ ก็เชื่อเขาครับ ถ้าเงินเรา ไม่ต้องไปฟังใครครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้