หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 48

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

มาตรฐาน Re: อยากใส่ระบบนำทางให้เจ้า Ton

ของแถมก็สวยดีนะคุณsan

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

มาตรฐาน Re: อยากใส่ระบบนำทางให้เจ้า Ton

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ workhouse33 ดูโพส
    ของแถมก็สวยดีนะคุณsan
    ขอบคุณครับ...แต่ยังเล่นไม่ค่อยเป็นเลย...อายจัง ฮิฮิ

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

อย่าอายครับเดี๋ยวก็เก่งหรือไม่ก็เจ๊ง ...ฮิฮิฮิฮิฮิ..ล้อเล่น

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

มีของfox ผมเจอที่โลตัสออกมาใหม่ราคา 6,900 หน้าจอ 3.5 นิ้ว และมี หน้าจอ 4.3 นิ้ว จากราคา หมื่นกว่าลดเหลือ 7,990 ไม่รู้ดีหรือเปล่า

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

เมื่อเดื่อนที่แล้วผมไปเที่ยวเชียงใหม่มาครับ ซื้อแผนที่เล่มละ 75 บาท ได้ไปกราบพระธาตุดอยสุเทพและแวะชมสวนสัตว์เชียงใหม่ดูหมีแพนด้าด้วย ทางสวนสัตว์เก็บสตางค์ตลอดทางเลยนะครับต้องขึ้นรถไฟฟ้าเข้าไปเสียดายพิพิธภัณฑ์สัตว์ยังไม่เปิด..อดดูเลย วันรุ่งขึ้นไปเที่ยวเชียงรายถึงแม่สายโน่นสนุกดี ตื่นเต้นมากตอนขึ้นไปเที่ยวดอยตุงครับพอถึงสวนแม่ฟ้าหลวงเราก็เห็นมีทางถนนต่อไปอีกประมาณ 20 กว่าโลก็ถึงแม่สายเราก็ถามเค้าว่าทำไมไม่มีคนไปทางนี้ทางไม่ดีเหรอ เจ้าหน้าที่ก็บอกว่าเค้าก็วี่งกันแต่ทางจะคดเคี้ยวหน่อย ผมก็เอาว่ะจะได้ไม่ย้อนกลับ โอโฮ.......สุดยอดครับ

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

วิวสวยมาก เพราะส่วนมากทางจะลงเขาเสียมากกว่า ทางเหรอครับโครตจะคดเคี้ยวเลย เห็นหน้าผาสุดๆ วี่งแนวชายแดนพม่า แต่สวยมากครับ ผ่านด่านทหารตรวจ 3 ด่านแต่ละด่านมีทหารเฝ้า 2 นายมีถ่ายวีดีโอ ถามจำนวนคนขอบัตรประชาชนที่ 3 ด่าน ระหว่างขับรถเจอชาวบ้านไม่ทราบคนไทยหรือพม่า เดินสพ่ายปืนกันเป็นแถว เห็นแล้วเสียวสันหลังต้องรีบเหยียบคันเร่ง มีทั้งขึ้นเขาบ้างบ้างช่วงแต่ส่วนใหญ่ลงเขาเสียมากกว่า โอแต่ที่เสียว....

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ตอนผ่านด่านที่ 3 แล้วระหว่างทางมีดินภูเขาถล่มลงมาถนนสองเลนหรือเลนเดียว และข้างคือเหวครับ แฟนผมไม่เห็นแต่ผมเห็นไม่กล้าบอกเค้ากลัวเค้าจะกลัว แต่ผมสิกลัวสุดๆๆ หายใจทั่วท้องตอนบอกเหลือ 1 กิโลถึงแม่สายดีใจสุดๆๆ พอถึงแม่สายว่าจะถ่ายรูปกับป้ายเหนือสุดยอดแดนสยามประมาณ 16 ปีที่แล้วเราเคยถ่ายหายไปแล้ว เจอค่าจอดรถ 50 บาทคนพม่าเก็บสตางค์ด้วย ข้ามไปฝั่งทางโน้นต้องทำเรื่องเสียคนละ 10 บาท ของขายเยอะมาก Cd แผ่นละ 10 กว่าบาท 8 แผ่นร้อยมีทุกอย่างโทรศัพท์สารพัดยี่ห้อราคา 2,000-5,000 บาทแต่น่าจะเป็นของปลอมนะ....

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ขากลับก็เลยกลับทางพะเยาเพราะแผนที่แล้วใกล้กว่า เลยแวะพักที่พะเยาหวังว่าจะมาดูกว๊านพะเยาในตอนเช้า เสียความรู้สึกมากมีแต่ผักตบ คลองเจ้าพระยาเรายังจะสวยกว่าเสียอีก เดินทางต่อมาลำปางได้นั่งรถม้าเที่ยวรอบเมือง และเดินทางต่อทานอาหารเย็นที่แม่ลาปลาเผาที่สิงห์บุรี เสียดายมากไม่น่ามาทางพะเยาน่าจะกลับพักที่เชียงใหม่ จะได้ได้อีกหลายที่ ที่เล่ามานี่เดินทางด้วน ไทรทันพลัส 4 ประตูเกียร์ออโต้เดินทางระยะทางทั้งหมด 2,050 กิโลเติมน้ำมันทั้งหมด 4,100 บาทราคาน้ำมัน 23.04 บาทวี่งเฉลี่ย 100-160 กิโล/ช.ม.ครับสุดยอดมาก ขอบคุณไทรทันครับ(มาเล่าสู่กันฟังนะครับ)

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ใครไปเที่ยวไหนมา มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ดีจะได้ไปบ้างหรือไม่ดีจะไดไม่ต้องไปตรงนั้นแต่บางทีที่เราบอกไม่มีดีอาจจะมีที่ดีๆซ่อนอยู่แต่เราไปไม่ถึงแค่นั้นเอง แต่ถ้าได้รับคำแนะนำจากสมาชิกที่เคยไปเราจะไม่หลงไง

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

mio ตอนนี้เหลือ 7900 บาท จะซื้ออยู่แล้วแต่ทางร้านไม่มีของ คนขายไม่สนใจ ร้าน ไอทีตะวันนา ข้างเดอะมอลล์บางกะปิ ห่วยมากยื่นรอตั้งนาน ไม่มีคนขาย แต่ลงโฆษณาน่าดู อุสาห์ขับรถไปรถก็ติด เสียรมณ์สุดๆๆ

oh6766
    ผู้เยี่ยมชม

จากการทดลองติดตั้ง GPS คนยาก กับ จอ plus ( ความคิดเห็นส่วนตัวผมครับ มันเยี่ยมจริงๆ ) จากเมื่อตอนปีใหม่ที่ผ่านมา ไปเที่ยวเหนือมา ก็ได้เจ้า GPS คนยากนี่แหละพาไป ( บ้านอยู่ ชลบุรีครับ ) การมองเส้นทาง สะดวกดี หรือใครไม่อยากมองก็มีเสียงคอยบอก ผมจะเล่าถึงวิธีการที่ได้ทำมา การทำวิธีผมจะต้องมี Laptop อยู่แล้วนะครับ (หรือใครจะลงทุนซื้อใหม่ก็ไม่ว่ากัน แต่เมื่อเลิกใช้ GPS (ไม่ได้ใช้บ่อย)ก็สามารถนำ Laptopไปใช้งานอย่างอื่นได้อีก ) ลงทุนเพิ่มอีก พันกว่าบาท ก็ได้ GPS คนยาก ดูทางจอ Plus แล้ว วิธีทำของผมง่ายๆ คือติดตั้ง software GPS ลงใน Laptop ก่อน จากนั้น หาสาย S-Vedio มาต่อออกไปที่จอ เวลาจะไปก็เซ็ทเส้นทางที่จะไป เสร็จแล้ว ก็พับเก็บในที่ๆปลอดภัย (ผมยัดลงไปใต้เบาะที่นั่ง) ที่สำคัญต้องระวัง HDD CLASH นะครับ ตอนผมทดลองใช้แผนที่ 2 ตัวความระเอียดต่างกันในแต่ละพื้นที่ แล้วแต่ว่าตัวใหนจะระเอียดกว่ากัน ก็ใช้ตัวนั้น แผนที่ที่ใช้ก็คือ Mapking , IGO08 ครับ โดยมากผมจะใช้ IGO08 ครับให้ภาพที่ดีกว่าแต่การใช้งานค่อนข้างลำบากนิดนึง แต่ผมว่ามันฉลาดกว่า Mapking ครับ

User ID
    1526
    Status
    โพส
    112

ถ้าเป็น GPS PNA ก็ Garmin เลยครับ
    ตอนนี้มีตั้งแต่ 9900~ ไม่เกิน30,000 ครับ

User ID
    1526
    Status
    โพส
    112

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oh6766 ดูโพส
    จากการทดลองติดตั้ง GPS คนยาก กับ จอ plus ( ความคิดเห็นส่วนตัวผมครับ มันเยี่ยมจริงๆ ) จากเมื่อตอนปีใหม่ที่ผ่านมา ไปเที่ยวเหนือมา ก็ได้เจ้า GPS คนยากนี่แหละพาไป ( บ้านอยู่ ชลบุรีครับ ) การมองเส้นทาง สะดวกดี หรือใครไม่อยากมองก็มีเสียงคอยบอก ผมจะเล่าถึงวิธีการที่ได้ทำมา การทำวิธีผมจะต้องมี Laptop อยู่แล้วนะครับ (หรือใครจะลงทุนซื้อใหม่ก็ไม่ว่ากัน แต่เมื่อเลิกใช้ GPS (ไม่ได้ใช้บ่อย)ก็สามารถนำ Laptopไปใช้งานอย่างอื่นได้อีก ) ลงทุนเพิ่มอีก พันกว่าบาท ก็ได้ GPS คนยาก ดูทางจอ Plus แล้ว วิธีทำของผมง่ายๆ คือติดตั้ง software GPS ลงใน Laptop ก่อน จากนั้น หาสาย S-Vedio มาต่อออกไปที่จอ เวลาจะไปก็เซ็ทเส้นทางที่จะไป เสร็จแล้ว ก็พับเก็บในที่ๆปลอดภัย (ผมยัดลงไปใต้เบาะที่นั่ง) ที่สำคัญต้องระวัง HDD CLASH นะครับ ตอนผมทดลองใช้แผนที่ 2 ตัวความระเอียดต่างกันในแต่ละพื้นที่ แล้วแต่ว่าตัวใหนจะระเอียดกว่ากัน ก็ใช้ตัวนั้น แผนที่ที่ใช้ก็คือ Mapking , IGO08 ครับ โดยมากผมจะใช้ IGO08 ครับให้ภาพที่ดีกว่าแต่การใช้งานค่อนข้างลำบากนิดนึง แต่ผมว่ามันฉลาดกว่า Mapking ครับ
    สุดยอดจริงๆครับพี่ พ่วงซะ

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

สวยดีครับ มีถูกกว่านี้อีกไหมครับ

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

สุดยอดมากครับ จะลองไปทำดูครับ

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

เข้ามาดันเพี่มครับ อยากทราบว่ามีทางไหนอีก

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ดันครับดัน

triton68
    ผู้เยี่ยมชม

หวัดดีครับผมกำลังจะขายอันเก่า ครับ 3000ครับ รูปลงไม่เป็นครับ โทร 0869202646

DARUMASEXY
    ผู้เยี่ยมชม

สวยงามดีครับ ออกสีฟ้าๆสบายตาดี

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

อะไรเหรอครับ 3000 คุณโต้ง อยากทราบลายละเอียด ส่ง workhouse33@hotmail.com

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้