หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

mean
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ภาพจาก โฆษณา NEW TRITON Plus... มันเท่จิงๆ

รุ่นไหม่มี อิมโมด้วย แถมกระจกออโต้ทั้งขึ้นและลงอีกต่างหาก แต่ทำไมไม่ทำ 4 ประตูอ่ะ...

suriya1229
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ภาพจาก โฆษณา NEW TRITON Plus... มันเท่จิงๆ

....ผมว่าตัวใหม่นี้เค้าต้องการจะแก้จุดด้อยต่างๆที่พวกเราได้คอมเมนท์ไปนะครับ อย่างกุญแจอิมโมฯ ,กระจก,แต่ที่ได้ใจสุดคือการยกกระบะขึ้นอีกครับ....เพิ่ม พท.การบรรทุกได้อีกมากพอควรสำท่านที่ใช้ประโยชน์จากการบรรทุกจริงๆ ถือว่าเพอร์เฟคเลยละ ถ้าได้แอร์แบคด้านคนนั่งด้วยยิ่งดีอะ...

boy7282
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่า มันก็เหมือนกับ ตัวแค็ปใหม่ ที่เห็นเนี่ยล่ะคับ เพียงแต่เป็น 4 ประตู ก็เท่านั้น......

......

jessadaz
    ผู้เยี่ยมชม

เท่ ๆ อ่ะเดี๋ยวไว้รอเคลมกันชนตัวไมเนอร์ดีกว่า

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boy7282 ดูโพส
    ผมว่า มันก็เหมือนกับ ตัวแค็ปใหม่ ที่เห็นเนี่ยล่ะคับ เพียงแต่เป็น 4 ประตู ก็เท่านั้น......

......
    กระบะท้าย4 ประตู จะเหมือนเดิมทุกอย่าง ยืนยันไม่ต้องสงสัยและถกเถียงกันหลอกครับ ไปสังเกตุกันดูให้ดีนะครับ สำหรับCabรุ่นใหม่ถึงแม้นจะสูงขึ้นแล้ว แต่ขอบกระบะก็ยังสูงไม่เท่า4ประตูอยู่ดี ถ้าทำกระบะตรงจะต้องใช้ฝาท้ายที่สูงกว่าเดิมอีก3ซม สังเกต่ได้ตรงไหนลองมองขอบกระบะกับกระจกหลังให้ดีของ4ประตูคานขวางด้านในจะเสมอกกระจกหลัง ส่วนCabใหม่จะต่ำกว่า2ซม แถมขอบกระบะของ4ประตูยังปรับสูงกว่าขอบกระจกล่างอีก1ซม ดังนั้นถ้าจะทำให้กระบะตรงมันมีอยู่2ทางเลือกคือทำให้กระบะต่ำลงเท่ากับCabใหม่หรือไม่ก็ต้องทำฝาท้ายให้สูงขึ้นอีก ถ้าเป็นยังนี้คงไม่เลือกทั้งสองทาง แต่ถ้าว่ามีกระบะตรงใหม่ไหมมีครับ แต่กระบะท้ายมันยาวเพิ่มอีก10ซมด้วยความยาวของตัวรถมันจะเลยสเป็คและต้องเพิ่มราคาค่าจดทะเบียนเป็นรถอีกประเภทมั้ง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

ผมว่าจะออกPlus อยู่แล้วเข้ามากะทู้นี้...ไม่ต้องคิดมากเลยออกแน่ๆ

PKNEWLINE06
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็รอ Plus 4d Auto รุ่นไมเนอร์ฯอยู่เหมือนกัน เคยอ่านเจอในกระทู้ ว่าประมาณเดือน พ.ค นี้ไม่รู้จริงหรือเปล่า ศก.ยิ่งแย่ๆ อยู่ ...............................

รอกันต่อไป...........

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

จะซื้อก้อรีบตัดสินใจเลยครับ รถเริ่มหมดแล้ว
    ถ้ารอรุ่นใหม่ออกมาส่วนลดน้อยมาก

แต่ผมสังเกตว่าทำไมทางมิตซู เค้าไม่รีบเร่งปล่อย และอัดฉีดรุ่นเตี้ย 4 ประตูเลย เพราะราคามันจะต่างกันอยู่ราวๆ 7-80000 บาท

ไปที่ไหนๆ เค้าก้อจะทำราคาแคมเปญแต่ PLUS ผมลองคำนวนจากค่าผ่อน ตอนนี้นะครับ งบสุดท้ายจบที่งวดสุดท้าย รวมเงินดาวน์ ต่างกันราว 4 หมื่นเองระหว่าง PLUS auto กับ รุ่น เตี้ย auto

เพราะ PLUS ได้ดอกเบี้ย 1.9 % ตัวเตี้ยได้ 4.2% !!!!

แล้วใครจะไปซื้อตัวเตี้ยเนี่ย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้