หน้า 21 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 401 ถึง 420 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน Re: Triron Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ goldgear ดูโพส
    ดังนั้นคนที่เอารถมิตซูไปแต่งจึงมีปัญหากันมากเนื่องจากกล่องมันเรียนรู้ได้และเมื่อมีอะไรที่จะเป็นอันตรายต่อตัวเครื่องยนต์มันจะปรับแก้ทันที พวกที่แต่งแข่งจึงมีปัญหาครับบางคนอยากจะเปลียนเครื่องเลยก็มีเพราะเจ้ากล่องนี้มันฉลาดเกินไปครับเอาไว้เป็นข้อมูลนะครับลองสังเกตุรถท่านครับ ของผมเปลี่ยนให้ ผบ ขับสัก 2 อาทิตย์จะเห็นผลเลยครับว่ารถมันเปลี่ยนไป
    สวัสดีน้าgoldgear ผมอ่านแล้วผมจะทำอย่างไรให้ทะลุ20upkm/lช่วยแนะนำผู้นอ้ยดว้ย ตอนนี้ลงโปร32แล้วตามคำแนะนำจากอ.ต้นอยากได้20กว่าถึง25ยิ่งดี จะได้มีเงินเหืลอเลี้ยงลูก ขอบคุณไว้ลว่งหน้าครับ

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

ครับน้ายอด ตอนนี้ผมก็ยังแก้ไม่ตกอาการที่กล่องมันไมนิ่งอยู่เหมือนกัน อาการนี้เป็นมา 3 ครั้งแล้ว แก้โดยปรับลดน้ำมันไปอีก 30 นาทีหลอกกล่องก่อนวิ่งสัก 200 โล ค่อยปรับมาสเต็ปเดิมก็จะประหยัดเหมือนเดิมแต่ไปสักระยะก็กลับมาอีกตอนนี้ยังกลับมาเหมือนเดิมไม่ได้เลยครับ วิ่งแช่ที่ 100 กม/ชม ได้แค่ 25 กม/ลิตรเอง ของเดิม 28++ กม/ลิตร ครับที่เคยทำได้ มี 30 กม/ลิตร ด้วยช่วงปรับดีๆๆ แต่ตอนนี้ยังหาไม่เจอว่าจะโทรหา อ ต้นอยู่เหมือนกันเรื่องกล่องหลักปรับการฉีดน้ำมันเอง

User ID
    7922
    Status
    โพส
    182

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ goldgear ดูโพส
    ครับน้ายอด ตอนนี้ผมก็ยังแก้ไม่ตกอาการที่กล่องมันไมนิ่งอยู่เหมือนกัน อาการนี้เป็นมา 3 ครั้งแล้ว แก้โดยปรับลดน้ำมันไปอีก 30 นาทีหลอกกล่องก่อนวิ่งสัก 200 โล ค่อยปรับมาสเต็ปเดิมก็จะประหยัดเหมือนเดิมแต่ไปสักระยะก็กลับมาอีกตอนนี้ยังกลับมาเหมือนเดิมไม่ได้เลยครับ วิ่งแช่ที่ 100 กม/ชม ได้แค่ 25 กม/ลิตรเอง ของเดิม 28++ กม/ลิตร ครับที่เคยทำได้ มี 30 กม/ลิตร ด้วยช่วงปรับดีๆๆ แต่ตอนนี้ยังหาไม่เจอว่าจะโทรหา อ ต้นอยู่เหมือนกันเรื่องกล่องหลักปรับการฉีดน้ำมันเอง
    โอว...จริงหรือนี่ ผมยังจูนได้ไม่ถึง 20 กม. สักทีเลยครับ แถมมีเรื่องกล่องปรับฉีดน้ำมันเองเข้ามาอีกด้วยเหรอเนี่ย ทำไงดีหละทีนี้

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

โอ้พระเจ้า!!!น้าkob1ไปไหนมาดูสถิติเร็วๆ นี่ขนาดกินน้ำมันของน้าโกลเกียร์นะเนี่ย ได้แค่25กม/ลิตรเองน้าkob1ตอ้งไปให้น้าโกลเกียร์จูนให้แล้ว

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

เอาตอนที่ยังไม่เพี้ยนนะครับออกจากบ้านเช้าหน่อยไปส่งนักเรียนภาพแรกวิ่งแช่ 100++ กม/ชม ภาพ2 ถึงแยกรัชดาตลาดพลูลงต่างระดับผ่านหน้าเดอะมอล์ท่าพระก่อนเข้าถนนพระราม3 ภาพ3 ถึงที่ทำงานข้างศูนย์ไอทีธนาคารกรุงเทพใกล้ๆโลตัสพระราม3

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

ตอนนี้เพี้ยนอีกแหละเหลือ 25++ กม/ลิตร เดียวตอนเย็นจะปรับหลอกกล่องมันใหม่ สถิตินี้จับตอนวันที่ 17 กพ 2011 นะครับ

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

การขับก็ปกติตามสภาพจราจรใน กทม ครับ ส่วนถนนโล่งๆๆไม่ต้องบอกครับเต็มที่สังเกตุดูคนที่ขับรถใน กทม พอเจอถนนโล่งๆๆ แล้วอาการเป็นยังไงไม่บอกคงรู้

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

การขับก็ปกติตามสภาพจราจรใน กทม ครับ ส่วนถนนโล่งๆๆไม่ต้องบอกครับเต็มที่สังเกตุดูคนที่ขับรถใน กทม พอเจอถนนโล่งๆๆ แล้วอาการเป็นยังไงไม่บอกคงรู้
    น้าgold gear ตามRVเวลาใช้จริงจะได้ อัตราการสิ้นเปลืองตามที่RVโชว์ หรือนอ้ยกว่าRVครับน้า

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ตอนนี้เพี้ยนอีกแหละเหลือ 25++ กม/ลิตร เดียวตอนเย็นจะปรับหลอกกล่องมันใหม่ สถิตินี้จับตอนวันที่ 17 กพ 2011 นะครับ
    อ.ต้นช่วยตอบให้หน่อยจะได้หาข้อมูลหลอกกล่องบ้าง

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

ใกล้เคียงครับจากที่จับมาดูกระทู้ก่อนหน้านี้นะครับเติมเต็มถังอาวีบอกวิ่งได้ พันกว่าๆๆแต่วิ่งจริงเกินครับบางครั้ง บางครั้งก็ไม่ถึงบวก ลบ นิดหน่อยประมาณ 5 เปอร์เซ็นครับดูกระทู้ 4*4 ติดแก๊สโดย อ ต้น ของผมก็ได้ครับดูตั้งแต่แรกๆๆ เลยจะได้เข้าใจถ่องแท้ครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    โอ้พระเจ้า!!!น้าkob1ไปไหนมาดูสถิติเร็วๆ นี่ขนาดกินน้ำมันของน้าโกลเกียร์นะเนี่ย ได้แค่25กม/ลิตรเองน้าkob1ตอ้งไปให้น้าโกลเกียร์จูนให้แล้ว
    ได้แต่อิจฉาเพื่อนๆที่ประหยัดผมหมดแล้วความพยายาม แล้วแต่โชคชะตาความประหยัด

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ให้อ.ต้น มาช่วยตอบดีกว่าครับ เพราะพึ่งรู้เหมือนกันครับว่ากล่องคำนวณเองได้ครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ให้อ.ต้น มาช่วยตอบดีกว่าครับ เพราะพึ่งรู้เหมือนกันครับว่ากล่องคำนวณเองได้ครับ
    ขอดันน้าเมทต่ออีกคนครับจะได้ถึง อ.ต้น เร็วขึ้นครับ เป้าหมาย31กม/ลิตรให้มากกว่าน้า sak ถืกตอ้งบ่น้าเมท

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

ผมนัด อ.ต้นไว้แล้ว วันอาทิตย์เจอกันครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    ผมนัด อ.ต้นไว้แล้ว วันอาทิตย์เจอกันครับ
    น้าต้อมทำไมไม่นัดน้าปรีชาด้วย จะได้ทำท่อและแก๊สทีเดียวเลย อ.ต้นจะได้จูนให้แรงพร้อมกันไปเลนครับผทใส่ท่อสูตรของน้าปรีชาแล้วขับมันกว่าเดิมอิกฮิฮิและอย่าลืมทำลายสถิติของน้า้ โกลเกียร์ด้วยนะ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    ยินดีต้อนรับครับน้าต้อม ถ่ายรูปมาให้ชมด้วยน่ะครับ จะได้มีเรื่องมาคุยแลกเปลี่ยนกันครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    น้าต้อมทำไมไม่นัดน้าปรีชาด้วย จะได้ทำท่อและแก๊สทีเดียวเลย อ.ต้นจะได้จูนให้แรงพร้อมกันไปเลนครับผทใส่ท่อสูตรของน้าปรีชาแล้วขับมันกว่าเดิมอิกฮิฮิและอย่าลืมทำลายสถิติของน้า้ โกลเกียร์ด้วยนะ
    น้าchaiyos ครับเปลี่ยนท่อแล้ว เติมน้ำมัน และแก๊สแล้วมารายงานความประหยัดให้ทราบด้วยน่ะครับ สมช อยากทราบครับ โดยเฉพาะผม อิอิ สงสัยอ.ต้น งานยุ่งน่ะครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    ทั้งสองคันเลยครับ ไปอัพ ECU ให้เป็น 3200 เวอร์ไหนก็ได้ครับ เท่าที่เจออาการแบบนี้ทั้งปาโร่สปอร์ทก็เป็นเหมือนกัน ดูของน้ายศแค่อัพ ECU อย่างเดียวตัวเลขกระโดดขึ้นไปโดยที่ไม่ต้องปรับจูนใดๆ ตอนนี้ได้ข้อมูลว่าอัพ ECU ได้ทุกรุ่นกล่องไม่มีพัง (ฝ่ายช่างเทคนิคกระซิบมา) ถ้าใครจะอัพให้โทรมาครับแจ้งรายละเอียดในนี้ไม่ได้ครับ นาทีนี้ใครต่ำกว่า 16โลลิตรถือว่าตกเกณฑ์ครับ
    -ของผมลงโปร 3200 ก่อนไปติดแก๊สคับอ.ต้น

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    น้าchaiyos ครับเปลี่ยนท่อแล้ว เติมน้ำมัน และแก๊สแล้วมารายงานความประหยัดให้ทราบด้วยน่ะครับ สมช อยากทราบครับ โดยเฉพาะผม อิอิ สงสัยอ.ต้น งานยุ่งน่ะครับ
    ตอนนี้เติมน้ำมันเต้มถัง+แก๊สเต็มถังแล้ว รออีกอึดใจพระพุทธจะมารายงานน้าเมทครับ แต่ผมว่าน้าเมทคงไปใส่ก่อนผมรายงานมั้งฮิฮิ ประหยัดกันใหญ่เดี๋ยวน้าkob1แกค้อนเอาเน้อฮิฮฺ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    -ของผมลงโปร 3200 ก่อนไปติดแก๊สคับอ.ต้น
    นั่นซิ อัพแล้ว ทำไม ไม่เหมือนเพื่อน

หน้า 21 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้