หน้า 22 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 421 ถึง 440 จากทั้งหมด 1384

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    220
    Status
    โพส
    299

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ขอบคุณครับพี่พรต ไม่ทราบว่าร้านพี่อยู่ตรงไหนครับ ถ้าผมจะไปจากเส้นสุขสวัสดิ์ ขึ้นวงแหวนกาญจนา ออกจากด่านเก็บเงินพระราม 2 แล้วแยกออกถนนเอกชัย จากนั้นแล้วไปงัยต่อครับ มุ่งตรงไปเส้นที่จะไปมหาชัยเลยหรือเปล่าครับ บอกทางคร่าว ๆ ให้หน่อยครับ วันเสาร์ถ้ามีเวลาจะเข้าไปครับ ประมาณบ่าย 3 หน่อย ๆ (แต่จะโทรหาล่วงหน้าครับก่อนเข้าไปครับ)

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forlife ดูโพส
    ขอบคุณครับพี่พรต ไม่ทราบว่าร้านพี่อยู่ตรงไหนครับ ถ้าผมจะไปจากเส้นสุขสวัสดิ์ ขึ้นวงแหวนกาญจนา ออกจากด่านเก็บเงินพระราม 2 แล้วแยกออกถนนเอกชัย จากนั้นแล้วไปงัยต่อครับ มุ่งตรงไปเส้นที่จะไปมหาชัยเลยหรือเปล่าครับ บอกทางคร่าว ๆ ให้หน่อยครับ วันเสาร์ถ้ามีเวลาจะเข้าไปครับ ประมาณบ่าย 3 หน่อย ๆ (แต่จะโทรหาล่วงหน้าครับก่อนเข้าไปครับ)
    ถ้าวิ่งตรงมาที่เขาขายอาหารทะเลมหาชัยเมืองใหม่ติดถนนพระราม2 คุณจะเห็นป้ายเขียนว่า กลับรถไปบางบอน ให้คุณขับรถขึ้นไปทางที่ยูเทรินส์กลับรถ พอคุณ
    วิ่งลงมาจากสะพานอีก 1กิโลเมตรจะมีทางเบี่ยงซ้ายเขียนว่าไปบางบอน จุดสังเกตุ(ทางเลี้ยวซ้ายจะอยู่ใกล้สะพานข้ามถนนพระราม2ครับ)ให้เลี้ยวตรงทางนั้นเลย แล้ววิ่งตรงมาหาที่ร้านประมาณ 5กิโลเมตร ร้านพีพียานยนต์ อยู่ตรงข้ามปั๊ม ESSO (เอสโซ่อยู่ฝังซ้าย-ร้านพีพียานยนต์อยู่ฝังขวาครับ) ถ้าไม่เข้าใจให้โทรมาสอบถามได้ครับ 087-1251009 พรตครับ
    Attached Files Attached Files

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

สำหรับท่านที่ใช้รถ TRITON ทุกรุ่น สามารถเข้าชมสินค้าหรือผลงานของทางร้านพีพียานยนต์ ได้แล้ววันนี้ ที่ www.pp-yanyont.com ได้แล้วครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เวปสวยสุดยอดเลยครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    เวปสวยสุดยอดเลยครับ
    ขอบคุณนะครับ ที่เข้าชม web ของทางร้านพีพียานยนต์ ช่วยๆกันเข้าไปชมด้วยนะครับ

sit_thai
    ผู้เยี่ยมชม

อยากได้ราคาเพื่อตัดใจครับ
    4*2 อยากยกครับเอาสูงเท่ารูปสีดำที่มี 2 นายแบบอ่ะครับ
    ขอราคาอุปกรณ์ทุกอย่างที่ต้องใส่ต้องเปลี่ยนค่าแรง(ไม่รวมแมกยางคับ)
    ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sit_thai ดูโพส
    อยากได้ราคาเพื่อตัดใจครับ
    4*2 อยากยกครับเอาสูงเท่ารูปสีดำที่มี 2 นายแบบอ่ะครับ
    ขอราคาอุปกรณ์ทุกอย่างที่ต้องใส่ต้องเปลี่ยนค่าแรง(ไม่รวมแมกยางคับ)
    ขอบคุณครับ
    ทั่งเซต ราคารวมอุปกรณ์และค่าแรง 19,500บาทครับ สนใจติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 087-1251009 ช่างพรตครับ หรือเข้าชม web ไซร์ของร้านพีพียานยนต์ได้ ที่www.pp-yanyont.com
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_2476.1JPG.JPG   IMG_2424.JPG  

@um
    ผู้เยี่ยมชม

ช่างพรต ครับไม่ทราบว่ามีชุดโหลดมือสองไหมครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongsak_aum ดูโพส
    ช่างพรต ครับไม่ทราบว่ามีชุดโหลดมือสองไหมครับ
    ไม่มีครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    สวัสดีครับช่างพรต
    รถผมหลังจากทำช่วงล่างมาเข้าโค้งมั่นใจมากๆ
    ผมลองบนถนนบูรพาวิถีเข้าโค้งที่ 175 กม./ชม.
    หนึบเหมือนรถเก่งเลยไม่มีแก่วงไม่มีล่อน
    เออ....ว่าแต่รถช่างพรตไปพ่วงกล่องมาหรือยังครับ
    จะได้ขับแบบมันส์ๆหลังติดเบาะไปเลย

ขอถามอีกนิดเจ้าโช้คหลังของผม Rm9 มันหมุนปรับ
    ด้วยมือโดยไม่ใช้ประแจแอลได้หรือเปล่าครับเพราะ
    ตั้งแต่ใส่มายังไม่เคยปรับดูเลยเพราะเอามือหมุนๆแล้ว
    มันไม่ขยับเลื่อนระดับให้นะครับ
    แรงดันในระบบโช้ครุ่นนี้จะมีมากกว่าโช้คอัพรุ่นอื่นๆครับการปรับด้วยมือแต่ละเบอร์อาจยากไปหน่อยถ้าจะให้ปรับได้ง่ายขอแนะนำใช้กุญแจหกเหลี่ยมหมุนตรงน็อตจะสะดวกยิ่งขึ้นครับ เนื่องจากโช้คเป็นทั่งระบบแก๊สกึ่งน้ำมันแรงดันภายในจะมากกว่าปกติครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    แรงดันในระบบโช้ครุ่นนี้จะมีมากกว่าโช้คอัพรุ่นอื่นๆครับการปรับด้วยมือแต่ละเบอร์อาจยากไปหน่อยถ้าจะให้ปรับได้ง่ายขอแนะนำใช้กุญแจหกเหลี่ยมหมุนตรงน็อตจะสะดวกยิ่งขึ้นครับ เนื่องจากโช้คเป็นทั่งระบบแก๊สกึ่งน้ำมันแรงดันภายในจะมากกว่าปกติครับ
    ร้านพีพียานยนต์ มีสินค้าใหม่ขอแนะนำสำหรับท่านที่มองหาโช้คอัพที่สามารถตอบสนองได้ทุกสภาพถนนและยังทำให้รถของท่านที่มีปัญหาช่วงล่างด้านหน้าและด้านหลังที่แข็งกระด้าง ไม่ว่าจะวิ่งบนทางขรุขระ-คลื่น-รอยปะบนพื้นถนน โช้คอัพรุ่นนี้สามารถซับได้อย่างดีเยี่ยมและไม่ผิดหวัง ( 3 IN 1 SHOCK - ABSORBER ) มาตรฐานจากยุโรป-นุ่มหนืบ-เกาะ รับประกัน 1ปี(ไม่จำกัดระยะทาง) มีครบทุกสเป็ก รถโหลด-รถบ้าน-รถออฟ-โรด ที่ต้องการความนุ่มนวล และสามารถสั่งได้ตามการใช้งานจริง เหมาะสำหรับรถ TRITON 4x4/PLUS/4x2ทุกรุ่น ลองโทรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 087-1251009 (ช่างพรตครับ) หรือแวะเข้าชมผลงานของทางร้านได้ที่ www.pp-yanyont.com

User ID
    7186
    Status
    โพส
    169

rm9อยูที่เท่าไหร่ครับ แล้วโช๊คหน้าควรเป็นตัวไหนดีครับ plus4dครับ

User ID
    8166
    Status
    โพส
    121

ขอทราบข้อมูลครับผม
    1.มีเป็นชุด promotion set หรือเปล่าครับหรือคิดราคาตามชิ้น(ขอราคากับรายการอุปกรณ์ที่จัด)
    2.ของผมเป็น Plus 4ประตูล้อเดิมยางเดิม ต้องทำช่วงล่างก่อนหรือเปลี่ยนยางก่อนดีครับ
    3.บ้านไกลครับอยู่แถวรังสิต

User ID
    8166
    Status
    โพส
    121

ของผมเป็น Plus 4 ประตู ล้อยางช่วงล่างทุกอย่างเดิมๆครับมีคำถาม
    1.จำเป็นต้องเปลี่ยนยางก่อนหรือไม่
    2.มีเป็นชุดset หรือเปล่าครับ อะไรบ้างและเท่าไรครับ ลักษณะการใช้งานทั่วไปครับวิ่งในเมือง ต่างจังหวัดบ้าง

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kkunpong ดูโพส
    rm9อยูที่เท่าไหร่ครับ แล้วโช๊คหน้าควรเป็นตัวไหนดีครับ plus4dครับ
    RM9ราคาคู่ละ 7,500บาทครับ โช้คหน้ามีให้เลือกเยอะครับขึ้นอยู่กับงบประมาณที่ท่านจะใช้ มีราคาตั้งแต่ คู่ละ 4,500บาทถึงคู่ละ12,800บาท
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโดยตรงได้ที่ 087-1251009(ช่างพรตครับ)หรือเข้าไปดูสินค้าของทางร้านได้ที่ www.pp-yanyont.com

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Phanadit ดูโพส
    ขอทราบข้อมูลครับผม
    1.มีเป็นชุด promotion set หรือเปล่าครับหรือคิดราคาตามชิ้น(ขอราคากับรายการอุปกรณ์ที่จัด)
    2.ของผมเป็น Plus 4ประตูล้อเดิมยางเดิม ต้องทำช่วงล่างก่อนหรือเปลี่ยนยางก่อนดีครับ
    3.บ้านไกลครับอยู่แถวรังสิต
    ชุดโปรโมชั่นราคาอยู่ที่ 18,300บาทครับ
    สินค้าที่ได้มี 1โช้คหน้าแกน20มิล ยี้ห้อAMD
    2 โช้คหลังแกน20มิล ยี้ห้อAMD
    3 กันโคลง SUPER-ARM
    4 โตงเตงแหนบซ้อนคู่อัจฉริยะ
    ใช้ร่วมกับยางเดิมๆได้เลยครับ เซตช่วงล่างก่อนเปลี่ยนยางดีกว่าครับจะได้รู้ว่าช่วงล่างที่เราเซตใช้กับยางเดิมๆดีอย่างไร โทร087-1251009 (www.pp-yanyont.com)

User ID
    7186
    Status
    โพส
    169

แล้วคู่ละ12800เป็นตัวไหนครับจะได้เข้าไปดูถูก แต่อยากได้กันโครงด้วย

แล้วถ้าคู่ละประมาน7000ตัวไหนครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kkunpong ดูโพส
    แล้วคู่ละ12800เป็นตัวไหนครับจะได้เข้าไปดูถูก แต่อยากได้กันโครงด้วย

แล้วถ้าคู่ละประมาน7000ตัวไหนครับ
    ดูตามรูปได้เลยครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_2592.1JPG.JPG   IMG_2540.1JPG.JPG  

User ID
    7186
    Status
    โพส
    169

ที่ไห้ดูตัวหน้าคือ12800ไช่มั้ยครับแล้วตัวหน้า7000นิดจะได้ตัวไหนครับ

User ID
    7186
    Status
    โพส
    169

ช่วยตอบไปกระทู้ แต่งรถ/diy ขอความกระจ่างด้วยครับ

หน้า 22 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้