หน้า 22 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 72 122 522 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 421 ถึง 440 จากทั้งหมด 14859

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

มาตรฐาน Re: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

เข้ามาอัพครับ ทำหน้าที่แทนน้าตั้วซะหน่อยไม่รู้วันนี้หายไปไหนครับ เหลืออีก2ชั่วโมงครึ่งครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

มาแว้ววว.....คร๊าบบบบบบ ตอนนี้นั่งวอร์มเครื่องรออยู่แถวๆนี้แล้วครับ พี่น้อง
    6 โมงเย็นวันนี้ เจอกันนะคร๊าบบบบบ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    3852
    Status
    โพส
    136

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    ได้ข่าวมาว่าวันนี้ทางเจ้าหน้าที่เค้าขอความร่วมมือ
    ห้ามจำหน่ายเหล้านะครับพอดีเจ้าวีบอกมาวันนี้ร้านปิด
    แต่ไม่รู้ว่าห้ามกินเหล้าด้วยหรือเปล่าน่าจะมีการเลือกตั้งท้องถิ่น
    หรือเปล่าไม่แน่ใจ
    น่าจะใช่ครับน้าเมย์พรุ่งนี้เลือกตั้งอบต.ครับ...

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ b_boy ดูโพส
    น่าจะใช่ครับน้าเมย์พรุ่งนี้เลือกตั้งอบต.ครับ...
    น่าจะใช่ครับ งานนี้คงต้องกินนมไปก่อนครับ

User ID
    1661
    Status
    โพส
    605

กลับมาแล้วครับตกลงว่าเมาอีกแล้วครับ...55555555555555...............

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เมื่อคืน ย้ายขบวนมานั่งต่อที่ลานทุ่งภูเขาทองกันต่อ ทำเลและบรรยากาศแบบดีมากๆเลยครับไฟสว่าง สถานที่กว้างขวางมากๆเลยครับ พอมาถึงปุ๊บ น้าเดียวก็ได้คู่ประชันเครื่องเสียงปั๊บเลยครับ เป็นวีโก้ที่เขาจอดนั่งกินกันอยู่ สุดท้ายเขาก็ยอมเรา อิๆๆๆ นั่งอยู่กันยันเกือบเที่ยงคืน เมื่อคืนตอนนั่งจอดรถเรียงกันอยู่ มีไตตั้น 4x4 ขับผ่านมาแล้วจอดดู เลยวิ่งตามตรูด ออกไปเชิญมาร่วมมิ้ตติ้งด้วย น้าเขาก็ถอยรถมาจอดนั่งสังสรรค์ด้วย ก็ได้เพื่อนสมาชิกเพิ่มมาอีกท่านแระนะครับ
    ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงานมากนะครับ ขอบคุณน้าบัง ที่อุตส่าห์มาจากปทุมมาร่วมมิตติ้งกับพวกเรามากๆนะครับ โอกาสหน้าพบกันนะคร๊าบบบบบ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JATA ดูโพส
    กลับมาแล้วครับตกลงว่าเมาอีกแล้วครับ...55555555555555...............
    แหม..น้าหนุ่ยแอบไปซุ่มยกสูงเพิ่มมาอีก สวยมากเลยคร๊าบ สงสัยผมต้องแอบไปเอาขึ้นมั่งแล้วครับ แบบว่ามันสวยได้ใจจริงๆเลยครับ น้าหนุ่ย

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เมื่อคืนหลังจากเลิกมิตติ้งกัน เลยมาต่อกันที่บ้านน้าวิทย์กัน ต้องขอบคุณ น้าเกียง น้าวิทย์ น้าเปา น้าบิ๊ก น้าลิด น้องแป้ง อย่างสูงนะครับ สำหรับการดูแลและต้อนรับอย่างอบอุ่น ไปบ้านน้าวิทย์เมื่อไหร่ น้าวิทย์แกดูแลอย่างดีไม่เคยขาดจนนึกเกรงใจน้าวิทย์แกอย่างมาก
    ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับ พี่น้องทุกๆคน

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เมื่อคืนต้องขออภัยน้าวิทย์ น้าเปา น้าลิด น้าเกียง น้าบิ๊ก อย่างแรงเลยนะครับ ที่เมื่อคืนต้องขอตัวกลับก่อน พอดีมันสะสมตั้งแต่เที่ยงมา ไปนั่งกินกะน้าเกียงมาตั้งแต่เที่ยงแล้วอ่ะครับ นั่งทำท่อ กับโมคันเร่งไฟฟ้ากันอยู่ เลยเอากันสักหน่อย อิๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ .......

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

น้าตั้วครับ แล้วเมื่อคืนน้าเดี่ยวกลับถูกเป่าครับ....เป็นห่วงครับผม.......

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aud harley ดูโพส
    น้าตั้วครับ แล้วเมื่อคืนน้าเดี่ยวกลับถูกเป่าครับ....เป็นห่วงครับผม.......
    กร๊าก.....น้าอู๊ดคิดเหมือนผมเลยคร๊าบบบ...อิๆๆ
    เมื่อคืนน้าเดียวกะป้ารุ่งและหลานวุ้นเส้น นอนที่บางปะหันบ้านน้าเดียวครับ น้าอู๊ด
    เลยใกล้นิดเดียวเอง แล้วเมื่อไหร่เราจะได้มานั่งชนแก้วตำจอกกันอีกหล่ะครับเนี่ย คิดถึงนะคร๊าบ วันไหนน้าอู๊ดว่างๆโทรมานะครับน้าอู๊ด

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

มากันเยอะป่าวครับ..โพสรูปแบ่งกันดูบ้างนะครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00457 TTC-Member
    User ID
    4038
    Status
    โพส
    1,773

เข้ามาป่วนชาวพระนครครับ

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

สมาชิกไปกันเยอะมั้ยครับน้าตั้ว ลงรูปให้ดูด้วยนะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

งานมิตติ้งครั้งล่าสุด รวมทั้งหมด 22 คันครับ พี่น้อง แล้วตอนที่ไปนั่งต่อที่ทุ่งภูเขาทองก็ได้สมาชิกเพิ่มมาอีก แบบว่าเขาขับผ่านแล้วเห็นมีแต่ไตตั้นจอดเรียงกันอยู่น้าเขาเลยจอดรถ ผมก็เลยวิ่งตามไปเชิญกันแบบสดๆเลยครับ เขาก็เลยแวะมานั่งสังสรรค์ด้วย ซึ่งจากการที่ได้สนทนากัน น้าเขาก็ยินดีและสนใจที่จะมาร่วมเป็นอย่างมากครับ
    ด้วยความเคารพครับ....

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    น้าตั้วเก็บหลอดไฟกับกล่องโฟมไว้ให้ผมหรือเปล่า
    เดี๋ยวกลางอาทิตย์นี้มานอกรอบกันดีกว่าเมื่อวันเสาร์
    รีบกลับไปหน่อย อิอิ
    อยู่ครบ สมบูรณ์ดีทุกอย่างครับ น้าเมย์ งานมิตติ้งครั้งล่าสุด น้าเมย์กลับก่อนเพราะต้องไปต่อที่แหลมแท่น ยังงี้ต้องนอกรอบชดเชยกันแล้วนะคร๊าบบบบ..

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

เข้ามา อัพ ครับ......

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ประกาศ...
    คือตอนนี้มีเพื่อนสมาชิกเรา คือน้าหนุ่มได้โทรมาหาผมเมื่อวานว่า ตอนนี้แกกำลังซื้ออุปกรณ์ สายไฟ ดีเลย์ สวิตย์ เพื่อจัดทำ ระบบกันขโมยแบบตัดสตาร์ทที่เราได้ชมกันไปแล้วในวันงานมิตติ้งที่ผ่านมา โดยค่าใช้จ่ายที่สอบถามน้าหนุ่ม แกบอกว่าไม่น่าเกินคันละ 100 บาท เพราะดีเลย์ แผงวงจรที่บริษัทน้าหนุ่มแกบอกมีเป็นกระสอบๆ มันเลยช่วยเซฟค่าใช้จ่ายไปได้เยอะ ระบบนี้พูดง่ายๆคือ จะทำสวิตย์ซ่อนเอาไว้ในรถตรงไหนก็ได้ให้เรารู้คนเดียว ถึงโจรจะมีกุญแจมา แต่หาสวิตย์นี้ไม่เจอก็จะสตาร์ทไม่ติดอ่ะครับ
    ผมเลยคิดว่ามิตติ้งคราวหน้าอาจจะเริ่มกันตั้งแต่บ่ายเลยจะได้มาช่วยกันทำและติดตั้งให้พี่น้องเราที่สนใจด้วย แบบว่าทำกันไปกินกันไป น่าจะสนุกดีนะครับ
    และในงานนี้ อาจจะมีการปรับแต่งระบบคันเร่งของไตตั้นเราแบบว่า กดเบาๆมันก็จะพุ่งแล้วอ่ะครับ ความรู้สึกที่ได้คือ แค่วางเท้าลงไปมันจะเบาแต่เร่งได้เร็วขึ้น เบาเท้าขึ้นอ่ะครับ ใช้เวลาต่อคันไม่น่าจะเกิน 30 นาที จากน้าเกียงเราเนี่ยหล่ะครับ ผมทำมาแล้วสุดยอด ค่าใช้จ่ายไม่น่าเกิน 200 บาท/คัน ครับ
    แล้ววันนั้น พี่น้องท่านใด EGR กับ รองแหวน 4mm ยังไม่ได้ทำ เราก็มาทำกันเลย แบบว่าช่วยกันคนละไม้คนละมืออ่ะครับ
    เพื่อนๆว่าดีมั้ยครับ ยังไงมาช่วยกันออกความคิดเห็นกันด้วยนะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

สรุปกิจกรรมงานมิตติ้งในครั้งหน้า
    - ติดตั้งระบบกันขโมยแบบตัดสตาร์ท จากสวิตย์ลับ
    - ปรับแต่งระบบคันเร่งไฟฟ้าของไตตั้น ให้นิ่มกว่าเก่า ( นิ่มกว่าเก่ามากๆเลยครับ ) แต่ติดเท้า กว่าเดิม
    - อุด EGR สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่ได้อุด
    - รองแหวน 4 mm สำหรับรถที่ยังไม่ได้รอง
    เลยคิดว่างานมิตติ้งเราครั้งหน้าอาจจะเริ่มกันตั้งแต่บ่ายเลยอ่ะครับ จะได้ทำกันทุกคัน แบบว่าช่วยกันคนละไม้คนละมือครับ
    เพื่อนๆว่ายังไง จะเอาวันเสาร์หรืออาทิตย์ดีครับ ผมจะได้หาวันกำหนดกันแล้วประกาศอีกที เพราะบางท่านอาจจะทำงานในวันเสาร์ด้วย
    ยังไงมาช่วยกันเสนอความคิดเห็นด้วยนะครับ ด้วยความเคารพครับ....

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vit.pea ดูโพส
    เข้ามา อัพ ครับ......
    นี่น้าวิทย์ผมเนี่ย วันๆนึง พูดได้แค่ 4 คำเองอ่ะครับพี่น้อง " เข้า มา อัพ ครับ " โหย...น้าวิทย์หามุขขำๆมาอำกันมั่งดิครับ เห็นเวลาเรานอกรอบกันเนี่ย มุขขำๆเนี่ยแพรวพราวเลยนะคร๊าบ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ( มันก็....โอ อยู่นะ ) ผมชอบมากเลยครับ คำนี้ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หน้า 22 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 72 122 522 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้