หน้า 23 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 73 123 523 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 441 ถึง 460 จากทั้งหมด 14859

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

มาตรฐาน Re: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

จัดไปครับ น้าตั้ว

User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

มาตรฐาน Re: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

เอ้า มันก็โอ อยู่น่ะ น้าตั้ว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vit.pea ดูโพส
    จัดไปครับ น้าตั้ว
    น่าน....เพิ่มมาอีกคำระ จาก 4 คำ มาเป็น 5 คำระ " จัดไปครับ น้าตั้ว " กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆ... ไปแซวน้าวิทย์มากๆไม่ได้ เดี๋ยวแกไม่ให้ไปกินเหล้าบ้านแกอีก ผมจะอดเอานะครับเนี่ย อิๆๆๆๆๆ
    แต่...เอ วันนี้แปลกแฮะ 2 หนุ่มแห่งการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค ไม่มีงานออกพื้นที่ที่ไหนเหรอเนี่ย เพิ่งจะเห็นมาออนคู่พร้อมกันวันนี้เลยนะครับ อิๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

อยากทราบว่าน้าตั้ว โมคันเร่ง กับ ช่างเกรียง มาเร็ว เมาเร็ว ใช่หรือป่าวครับ น้า
    ถ้าใช่ ช่างคนเนี่ยสุดยอดคร้าบ.............................

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

แหม...วันนี้ มาออนคู่กันเลยนะคร๊าบบบ...น้าวิทย์ น้าเกียง คิดถึงเด้ออออ...
    ไม่ได้เจอกันมา...เออ...เดี๋ยวนับวันที่จากกันมาก่อน 1234567..8 เอ้า...เพิ่งห่างกันมาเมื่อวานนี้เองนะครับ อิๆๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ....

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

Talking Re: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vit.pea ดูโพส
    อยากทราบว่าน้าตั้ว โมคันเร่ง กับ ช่างเกรียง มาเร็ว เมาเร็ว ใช่หรือป่าวครับ น้า
    ถ้าใช่ ช่างคนเนี่ยสุดยอดคร้าบ.............................
    ใช่ครับ...อิๆๆๆ ช่างเกรียง ศิษย์น้าต๋อยครับ ที่แท้ก็ศิษย์ครูเดียวกัน พอทำเสร็จแล้ว พูดได้คำเดียวครับ สุดยอดดดดดดด
    ...มันก็โอ.....อยู่นะ.... กร๊ากกกกก...ชอบเจงๆๆประโยคนี้อ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ประกาศ...
    คือตอนนี้มีเพื่อนสมาชิกเรา คือน้าหนุ่มได้โทรมาหาผมเมื่อวานว่า ตอนนี้แกกำลังซื้ออุปกรณ์ สายไฟ ดีเลย์ สวิตย์ เพื่อจัดทำ ระบบกันขโมยแบบตัดสตาร์ทที่เราได้ชมกันไปแล้วในวันงานมิตติ้งที่ผ่านมา โดยค่าใช้จ่ายที่สอบถามน้าหนุ่ม แกบอกว่าไม่น่าเกินคันละ 100 บาท เพราะดีเลย์ แผงวงจรที่บริษัทน้าหนุ่มแกบอกมีเป็นกระสอบๆ มันเลยช่วยเซฟค่าใช้จ่ายไปได้เยอะ ระบบนี้พูดง่ายๆคือ จะทำสวิตย์ซ่อนเอาไว้ในรถตรงไหนก็ได้ให้เรารู้คนเดียว ถึงโจรจะมีกุญแจมา แต่หาสวิตย์นี้ไม่เจอก็จะสตาร์ทไม่ติดอ่ะครับ
    ผมเลยคิดว่ามิตติ้งคราวหน้าอาจจะเริ่มกันตั้งแต่บ่ายเลยจะได้มาช่วยกันทำและติดตั้งให้พี่น้องเราที่สนใจด้วย แบบว่าทำกันไปกินกันไป น่าจะสนุกดีนะครับ
    และในงานนี้ อาจจะมีการปรับแต่งระบบคันเร่งของไตตั้นเราแบบว่า กดเบาๆมันก็จะพุ่งแล้วอ่ะครับ ความรู้สึกที่ได้คือ แค่วางเท้าลงไปมันจะเบาแต่เร่งได้เร็วขึ้น เบาเท้าขึ้นอ่ะครับ ใช้เวลาต่อคันไม่น่าจะเกิน 30 นาที จากน้าเกียงเราเนี่ยหล่ะครับ ผมทำมาแล้วสุดยอด ค่าใช้จ่ายไม่น่าเกิน 200 บาท/คัน ครับ
    แล้ววันนั้น พี่น้องท่านใด EGR กับ รองแหวน 4mm ยังไม่ได้ทำ เราก็มาทำกันเลย แบบว่าช่วยกันคนละไม้คนละมืออ่ะครับ
    เพื่อนๆว่าดีมั้ยครับ ยังไงมาช่วยกันออกความคิดเห็นกันด้วยนะครับ
    ดีมั้ยครับ พี่น้อง...

ball.pea
    ผู้เยี่ยมชม

เวลา 17.50 น. ณ ตำแหน่งปลายเท้าขวาทำปฏิกิริยากับคันเร่งกำเนิดเป็นเสียงคำรามของเครื่องยนต์รหัส 4D56 นำพาคนเท่ๆอย่างเราๆ ไปกินเหล้ากับเพื่อน

User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball.pea ดูโพส
    เวลา 17.50 น. ณ ตำแหน่งปลายเท้าขวาทำปฏิกิริยากับคันเร่งกำเนิดเป็นเสียงคำรามของเครื่องยนต์รหัส 4D56 นำพาคนเท่ๆอย่างเราๆ ไปกินเหล้ากับเพื่อน
    โมคันเร่ง แล้ว จะรู้สึก เบาไปหรือป่าว น้า ของเดิมไม่ดีกว่าหรือคับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

แวะเข้ามาทักหวัดดีจ้ะชาวอยุธยา แหล่มๆทั้งนั้นเลย หวัดดีน้ากรุงเก่าเจอทุกกระทู้เลยนะ
    ว่างๆมารองแหวนให้มั่งนะ อิอิอิ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    แวะเข้ามาทักหวัดดีจ้ะชาวอยุธยา แหล่มๆทั้งนั้นเลย หวัดดีน้ากรุงเก่าเจอทุกกระทู้เลยนะ
    ว่างๆมารองแหวนให้มั่งนะ อิอิอิ
    อิๆๆๆๆ สวัสดีครับน้าเกียง เรื่องแหวนไม่มีปัญหาครับ ว่าแต่ว่าผมจะได้ไปเมื่อไหร่นี่สิครับน้าปัญหา ยังไงๆต้องขอบพระคุณมากๆนะครับ ที่แวะมาเยี่ยมพวกเราชาวยุดยา ว่าแต่ว่ายังไงผมขอเลขบัญชีด้วยนะครับ แบบว่าได้รับแว่นเจ้าตั้นมาแล้ว สวยงามเนียนดีครับ แต่ต้องมานั่งลอกคราบกาวเก่านี่สิครับ เล่นเอานานอยู่เหมือนกันครับ แต่ใส่แล้วสวยดีครับน้า
    ส่งมาทางเมล์ผมก็ได้ครับ ปลอดภัยดี ผมจะได้โอนไปให้ครับ tour544@hotmail.com ครับ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    ล่าสุดเมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้แหวนรองปรับบูทช์ 4.5 มม.
    มาหนึ่งพวง(เอาลวดรอยมานะ) แต่ยังไม่มีประแจหกแฉก
    ไขเปลี่ยน น้าตั้ว น้าเกรียง น้าวิทย์ มีประแจมั้ยจะได้ไป
    นอกรอบและทำกันเลยอยากแรงกับเค้าบ้าง อิอิ......
    ได้เลยครับ น้าเมย์ ประแจดาวน้าเกียงมีครับ ของแท้ไม่ต้องกลัวรูดด้วยครับ
    น้าเมย์จะเอาอะไรบอกได้เลยครับ น้าเมย์สั่งมาเดี๋ยวตั้วจัดให้ครับ อิๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ.....

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball.pea ดูโพส
    ว้าววววววววว.....น้าเกียงผมว่า "มันก็...โอ...อยู่นะ ".......อิๆๆๆๆๆๆ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

โมคันเร่ง แล้ว จะรู้สึก เบาไปหรือป่าว น้า ของเดิมไม่ดีกว่าหรือคับ
    ครับ... น้าวิทย์ ผมก็ว่ามันเบาไปจริงๆ สงสัยยังไม่ชินอ่ะครับ แบบว่าแค่วางเท้าลงไปยังไม่ทันจะกดแป้นคันเร่งเลย มันไปแล้วอ่ะครับ น้าวิทย์...
    แต่ผมว่า......มันก็ โอ อยู่นะ ...... อิๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    1661
    Status
    โพส
    605

ทำไรกันนะบอกกันมั่งก็ได้นะผมพร้อมเสมอ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    น้าตั้ว น้าวิทย์ น้าเกรียง ถ้าเย็นพรุ่งนี้มานอกรอบ
    รบกวนน้าตั้วโทรชวนน้าหนุ่มมาด้วยนะเพราะวันก่อน
    น้าหนุ่มได้แผ่นอุด EGR ไปแต่ยังไม่ได้อุดมั้งจะได้มาทำ
    พร้อมๆกันเลย แต่ต้องทำก่อนช่างเกรียงเมานะจริงมั้ยน้าตั้ว
    คาดว่า น้าหนุ่ม น่าจะใส่แผ่นอุด EGR แล้วครับน้าเมย์ เพราะเมื่อวานตอนเย็นๆ เห็นแกโทรมาถามผมถึงวิธีการใส่อยู่ แต่เรื่องระบบสวิตย์ลับตัดสตาร์ทสงสัยต้องรอในมิตติ้งรอบหน้าอ่ะครับ เพราะตอนนี้น้าหนุ่มกำลังเตรียมของอยู่คิดว่าคงเตรียมไว้ให้พี่น้องทุกคันได้ติดเหมือนกันหมด
    แต่เรื่องโมคันเร่ง อุปกรณ์ไม่ต้องห่วงครับ มีครบหมด จะห่วงแต่อาการช่างเกรียงผมเนี่ยหล่ะครับ กลัวจะเมาก่อนเสร็จอ่ะครับ น้าเมย์ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JATA ดูโพส
    ทำไรกันนะบอกกันมั่งก็ได้นะผมพร้อมเสมอ
    ได้เลยครับน้าหนุ่ย...ผมก็อยากจะเข้าไปหาน้าหนุ่ยเหมือนกันครับ คิดถึงไม่ได้นั่งชนแก้วกันมานาน บางทีก็ป้วนเปี้ยนอยู่แถวนั้นหล่ะครับ แต่ไม่กล้าแวะเข้าไปชวนกินชวนดื่ม เดี๋ยวซ้อเจตจะดุเอา แบบว่าน้องเจนเพิ่งจะหายเกรงใจอ่ะครับ เดี๋ยวต่อไปยังไงต้องชวนแบบหลังไมค์ดีก่า ซ้อจะได้ไม่รู้ครับ แบบให้น้าหนุ่ยแว๊บออกมาอ่ะครับ แหล่มเลย อิๆๆๆๆๆๆๆ

ball.pea
    ผู้เยี่ยมชม

น้าวิฐว่าไง

User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

น้าวิฐว่าไง
    ว่าไงอะไรครับน้า งงครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ว่าไงอะไรครับน้า งงครับ
    เอ้า ....ก็นั่งทำงานที่เดียวกัน ดันงงกันเองซะเเล้ว คู่นี้ กร๊ากกกกกกกก
    ได้วันเวลาเมื่อไหร่ หลังไมค์มาเรียกด้วยนะคร๊าบบบบ....อิๆๆๆๆ

หน้า 23 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 73 123 523 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้