หน้า 25 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 481 ถึง 500 จากทั้งหมด 952

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1468
    Status
    โพส
    191

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.(ถามน้านุ๊ก)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    โทรมาก็ได้ครับ 0818465955 จ้า

น้านุ๊กครับ ผม joke อยุธยา รองแหวน 4 มม.ได้ 16 psi ปกติรึเปล่าครับ ส่วนตัวคิดว่าน้อยไปรึเปล่าครับ รถ ผมลงล้อ 18 มันมีผลมากไหมครับ

HunterKid
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

หวัดดีครับ น้าๆทั้งหลาย

คือว่าผมอยากลองแหวนมั้งอ่าครับ

แต่ผมทำไม่เป็น ใครพอจะสอนให้ผมได้มั้งอ่าครับ

ผมอยู่แถวลาดพร้าว รามอินทรา อ่าครับ

ช่วยหน่อยนะครับ อยากแรงมั้งอ่าครับ

ปล.ได้โปรดเถอะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.(ถามน้านุ๊ก)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jokenaja ดูโพส
    น้านุ๊กครับ ผม joke อยุธยา รองแหวน 4 มม.ได้ 16 psi ปกติรึเปล่าครับ ส่วนตัวคิดว่าน้อยไปรึเปล่าครับ รถ ผมลงล้อ 18 มันมีผลมากไหมครับ
    น้อยไปหน่อยครับ

16 ปอนด์ ที่เกียร์และรอบเท่าไร

วัดปลายเกียร์ไม่ได้นะครับ

ต้องวัดตอนเหยียบสุด ระหว่างการขับขี่ ที่ เกียร์ 2-3

รอบประมาณ 2000-2500รตน ครับ

ถ้าได้ 16 ลองเปลี่ยนแหวนเป็น 4.5 ครับ (ผมให้ไปด้วย)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HunterKid ดูโพส
    หวัดดีครับ น้าๆทั้งหลาย

คือว่าผมอยากลองแหวนมั้งอ่าครับ

แต่ผมทำไม่เป็น ใครพอจะสอนให้ผมได้มั้งอ่าครับ

ผมอยู่แถวลาดพร้าว รามอินทรา อ่าครับ

ช่วยหน่อยนะครับ อยากแรงมั้งอ่าครับ

ปล.ได้โปรดเถอะครับ
    หากระทู้เก่าๆอ่าน หรือโทรมาครับ 081465955 ครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับน้านุ๊ก. และเพื่อน ๆ...

ผมขอนุญาติ Mem ไว้ มีเวลาแล้วจะโทรฯไปรบกวนนะครับน้านุ๊ก.

น้า HunterKid ครับ. ยินดีต้อนรับเข้าสู่คลับแห่งการเรียนรู้... ผมเองก็ไม่ได้มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องรถยนต์เช่นกันครับ. น้าลองอ่านดูก่อน. ค่อย ๆ อ่านไปทีละ Step. ผมเชื่อว่าน้าก็ทำได้เช่นกันครับหากอยากจะทำเองน๊ะ. ไม่งั้นก็ไว้รอจังหวะจัด Meeting แล้วลุยทีเดียวเลยก็ได้ครับ.

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เรียนเชิญ สมาชิกใหม่ เข้ารับการเรียนรู้ครับ

แล้วจะรู้ว่า คลับนี้ รถธรรมดา แต่มิตรภาพ ไม่ธรรมดา ครับ

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เรียนเชิญ สมาชิกใหม่ เข้ารับการเรียนรู้ครับ

แล้วจะรู้ว่า คลับนี้ รถธรรมดา แต่มิตรภาพ ไม่ธรรมดา ครับ
    จริงอย่างที่น้านุ๊คว่าครับ มิตรภาพ มากมายรอคุณอยู่ที่นี่

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

ท่าน Jindee ครับ

เรียนตามตรงว่า สูตรที่ว่า ต้องคลายน๊อตยึดแปลนเทอร์โบ

ด้วยประแจแหวนครับ

รอบๆหน้าแปลนมัน หลังจากนั้น ขยับ สองป๊อกตามเข็มนายิกา

ไขงน๊อตกลับ ไปขับดู เอาชัวร์ รถควรมีวัดบูสท์

มามากกว่าเดิมแน่ๆ แต่ไม่ควรขยับเกิน 3 นาทีของนาฬิกา (เอาแค่ สองนาที พอ)

หลังจากนั้น แหวน อาจไม่จำเป็นอีกต่อไป

เคยรองให้รถสมาชิกท่านหนึ่ง หลังทำ ได้บูสท์ 22 ปอนด์ กับแหวน สี่มิล ครับ

ส่วนรถผม 4.5 บูสท์ได้เกือบๆ 19 ครับ ไปยาวๆ ซัดแหลกราญ ไม่มีไหลครับผม
    ....ไม่หัวทิ่มรึน้านุ๊ก..มาตั้ง22ปอนด์...

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Thumbs up Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

น้านุ๊กคร๊าบบบ.
    หลังจากที่ได้โทรฯไปปรึกษา. วันหยุดสุดสัปดาห์นั่นแหละถึงจะมีโอกาสได้ทดลอง ล้วง แงะ แกะ เกา แล้วจะมาเล่าให้ฟังหากว่ายังทำไม่ได้นะครับครับน้า...
    แล้วจะโทรฯไปรบกวนใหม่นะครับ.
    ขอบคุณครับ.

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ....ไม่หัวทิ่มรึน้านุ๊ก..มาตั้ง22ปอนด์...
    จะเหลือหรือ ท่าน

พอถึง 22 ไฟเตือนที่เกจ

แล้วก็ไฟเครื่องโชว์ตาม แต่ความเร็วไม่ลด เพราะ

รู้มุขมัน อิอิ

ตอนแรกขับมา มันก็ไหลๆมาเกือบ 20 แล้วมันก็เปิด (เวสเกต)

ในเกียร์ต้นๆ ไอ้ 22 เนี่ย มาที่เกียร์ 4 กำลังเร่ง บูสท์ฟาดเลย 20

ไปแล้ว ก็เลยอยากรู้ว่า ถ้ากดทีเดียวให้ตัดเลย มันจะตัดตอนไหน

(ปกติ มันจะให้เกินครั้งนึงก่อน) ปรากฏว่า 22 ปุ๊ป ตัดปั๊บ

ดับเครื่องติดใหม่ ต่อไปยังไง ก็ได้ไม่เกิน 20 ครับ

เลยเอาแหวนออก ไปขับใหม่ ได้ 18 เลยพอเลย อิอิ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แหล่มเลยน้า ไม่ต้องลองแหวนแล้วสิครับงานนี้ อิอิ เวิคๆครับ นี่เป็นคำตอบที่ว่า บูสแต่ละคันได้ไม่เท่ากัน และไม่รองแหวนก็สามารถทำได้ แบบ นี้ก็แปลว่า ออกมาจากโรงงาน ถ้ามันตรงเดะๆ ก็แปรว่ารถพวกเราทั้งแรงและประหยัดมาตั้งแต่การออกแบบจากโรงงานแล้วแล้วสิครับ ที่เค้าทำให้มันเอียงเพราะ กลัวจะแรงและประหยัดเกินหน้าเกินตาชาวบ้านแน่ๆเลย อิอิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

น่าจะใช่นะ

หรือว่าเจอฆ้อนหว่า

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับ.
    น้านุ๊กครับ. รบกวนหน่อยครับน้า. เรื่องน๊อตที่จะคลายเพื่อหมุนกลับนะครับผม. ผมลองมองดูแล้วก็ยัง งง.. งง.. อยู่. รบกวนช่วยชี้แนะทีครับน้า. ไม่เก็ตเลยแฮะ...อิอิ...
    ไม่น่าที่จะใช่ที่ผมวงสีฟ้าไว้หรอกเนอะ...
    หากไม่อยากอัพรูปในนี้. เดี๋ยวคืนนี้ผมส่งเมล์ไปให้น้าครับ.
    ขอบคุณครับ.

User ID
    687
    Status
    โพส
    181

ในรูปเครื่อง2.5 เปล่าครับ
    รอชมอยู่ครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    สวัสดีครับ.
    น้านุ๊กครับ. รบกวนหน่อยครับน้า. เรื่องน๊อตที่จะคลายเพื่อหมุนกลับนะครับผม. ผมลองมองดูแล้วก็ยัง งง.. งง.. อยู่. รบกวนช่วยชี้แนะทีครับน้า. ไม่เก็ตเลยแฮะ...อิอิ...
    ไม่น่าที่จะใช่ที่ผมวงสีฟ้าไว้หรอกเนอะ...
    หากไม่อยากอัพรูปในนี้. เดี๋ยวคืนนี้ผมส่งเมล์ไปให้น้าครับ.
    ขอบคุณครับ.
    ให้น้าสังเกตเนมเพลทของตัวเทอร์โบก็ได้ครับ ให้มันอยู่แนวตรงครับ
    ตอนนี้มันเอียงไปด้านซ้ายมือ (เราหันหน้าเข้า หาเครื่อง )ให้น้าขันน็อตด้านหลังทุกตัวแล้วขยับหน้าแปลนมาทางด้านขวามือ เริ่มต้นทำให้มันตรงก่อนครับ หลังจากนั้น ก็ขยับหันมาทางขวามือ
    ถอดน็อตเอาท่อยางก่อนจะขยับเทอร์โบง่ายครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รถแรงเพชร ดูโพส
    ในรูปเครื่อง2.5 เปล่าครับ
    รอชมอยู่ครับ
    สวัสดีครับน้ารถแรงเพชร รูปของ 2.5 ครับ.

================

น้าวุฒิครับ.
    ถ้าต้องคลายน๊อตที่ผมวงไว้. (น่าจะมีทั้งหมด 5 ตัว) สงสัยจะเกินกำลังครับน้า. เพราะว่าวันนี้สด ๆ ร้อน ๆ ผมลองขันดู ติดตรงตัวล่างขวา (หันหน้าเข้าหารถ) มันแคบมาก ขันไม่ได้เลยครับ ติดตัวกรองน้ำมันเครื่องอีก...แป่ววววว....

ไว้ไปหาน้านุ๊กทีเดียวเลยดีกว่า...อิอิ...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ท่าน Jindee ตามคำแนะนำน้า วุฒิ ครับ

แหล่มๆๆๆ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

ลองแล้วขันไม่ออกครับน้านุ๊ก...

User ID
    3568
    Status
    โพส
    42

ทำไม ผมรอง 5มม.แล้วลองกดดูบูสตีมาที่ 17.5ปอนด์แป๊บนึง แล้วตีกลับลงมาที่16ปอนด์ ปรติเป็นอย่างนี้กันรึเปล่าครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับน้า Chok.
    ขอตอบเท่าที่พอรู้ก็แล้วกันนะครับว่า น่าจะปกตินะครับ บูสท์จะไหลสูงสุดแล้วก็จะตกอย่างนั้นแหละครับ. วัดที่สูงสุดก็พอครับ.
    ว่าแต่ว่า ของผมวันนี้ถอดออกแล้ว. เหมือนรถไม่มีแรงเลย...อิอิ...
    น้าได้เยอะจังเลยครับ.

หน้า 25 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้