หน้า 28 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 541 ถึง 560 จากทั้งหมด 952

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    119
    Status
    โพส
    572

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ big_kub ดูโพส
    สงสัยคับ ตัด ที่พูดกันอยู่มันเป็นยังคับช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยคับแล้วมีอีกเรื่องคับของผมลองแหวนแล้วประมาณ 3 มม.ไม่ขึ้นเลยคับก่อนลองได้ 11 psi. หลังลอง 11 psi. แต่มีการเปลียนแปลงนิดหน่อยคับคือพอเวลากดคันเร่งมันจะตีไปที่ 12 psi คับแป๊ปเดี่ยวคับ แป๊ปเดี่ยวจิงๆแล้วก็กับมาที่ 11 psi.เหมือนเดิมคับงงเลยแล้วต้องทำงัยล่ะคับทีนี้น้าๆผู้รู้ช่วยบอกหน่อยคับรออยู่น่ะคับขอบคุณคับผม

User ID
    119
    Status
    โพส
    572

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    รถรุ่นไหนตาบิ๊ก

อย่าเพิ่งน้อยใจไป

ถ้าขับคอมมอนเรล น่าจะโบเบี้ยว

โทรมาคุยกันก็ได้ครับ

ตอบแล้วนางับ
    ขอบคุณคับน้านุ๊กเดี่ยวพรุ่งนี้ผมโทรหาคับพอดีแบ๊ตโทรศัพท์ผมไกล้จะหมดน่ะคับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

น่าจะรุ่นเดียวกับผมอ่ะครับน๊านุ๊ก ท้ารู้สาเหตุ ช่วยบอกทีน๊ะครับ สนใจอยู่เหมือนกันครับ อิอิ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    คร้าบบบบบ ท่านชัย
    ...อุ้ย...มาแรงงงงง...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ...น้านุ๊กมีเกจดิจิตอลที่ผมให้ไว้นะ..น้าโต้งไม่ลองดูก่อนล่ะครับ..
    จะได้รู้ว่ามา-ไม่มา...เท่าไร???..ได้ผลรึเปล่า...
    ...วันนั้น(ที่บ้านน้าวุฒิ)ผมนึกว่าน้าโต้งรองฯเรียบร้อยแล้วนะ...
    ***น้านุ๊กครับ..หนับหนุนน้าโต้งด้วยล่ะ...ขอบคุณครับ...***
    ขอบคุณครับน้าชัยยังไงจะลองนัดน้านุ๊กดูครับ

somchai2506
    ผู้เยี่ยมชม

วันนี้ลองแล้วครับติดบูสท์ รองแหวน 1 มม. วัดได้ 15.2 Psi ครับ แบบว่าจะหมุนหน้าแปลนน็อต 5 ตัวคลายได้หมดแต่ขยับหน้าแปลนไม่ได้ครับ..ใครมีวิธีขยับหน้าแปลนตามเข็ม 2 นาที..ช่วยชี้แนะหน่อยครับ...

User ID
    6080
    Status
    โพส
    128

สิ้นเดือนนี้ผมก็จะเข้าอู่ไปทำบ้างแบบว่าอยากทิ้งดีแมกให้เป็นทุ้งเลยครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

สอบถามหน่อยครับการรองแหวนมันจะทำให้เพิ่มค่า set point การทำงานของเวสเกตขึ้นไปอีกใช่หรือไม่ครับยกตัวอย่างเช่น จากเดิมทำงานที่ 14.5 psi รองแหวน 4 mm เวสเกตทำงานที่ 17.5 psi แบบนี้รึเปล่าแล้วเวลาที่เราติดวัด boost ค่าที่อ่านได้สูงสุดมันขึ้นตอนไหนครับระหว่างที่เหยียบคันเร่งหรือยกคันเร่งช่วงแรกชั่วขณะ แล้วการปรับหน้าแปลนทำไม boost เพิ่มครับเป็นเพราะเป็นการปรับช่องให้ flow สามารถออกมากขึ้นรึเปล่าเพราะดูแล้วมันจะทำงานคล้ายกับตัว compander ที่โรงงานผมเลยส่วนเวสเกตทำงานเหมือน safety valve โดยควบคุมแรงดันไม่ให้เกินถ้าเกินมันจะสั่งให้ลมที่เข้า turbine ฝั่งไอเสียน้อยลง รบกวนเพื่อนๆให้ความกระจ่างทีครับผมจะได้ทำอย่างมีความรู้ กลัวทำแล้ว turbo พังไม่กลัวเครื่องพังหรอกเพราะเครื่องเราโคตรอึดอยู่แล้ว ขอบคุณครับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

น้า ๆ ครับ ช่วยบอกการต่อสายไฟของบูสท์ หน่อยสิครับ สายสีขาวต่อตรงไหน สายสีดำต่อตรงไหนครับ ส่วนสายลม พอจะเข้าใจแล้วครับ ว่ามุดรูไหนไปต่อตรงไหน เหลือแต่สายไฟนี่แหละครับ ไม่กล้าต่อ (ดูจากกระทู้แล้ว แต่ก็ยังงง ๆ ครับ) ถ้ามีภาพว่าสีขาวเสียบตรงไหน สีดำเสียบตรงไหน ยิ่งดีครับ ตอนนี้สอดสายไฟมารอในแผงไฟใต้พวงมาลัยแล้ว แต่ยังไม่กล้าต่อครับ เพราะไม่รู้เรื่องเลย อ๋อ แหวนยังไม่ได้รองเลยครับ ขันน๊อตยังไม่ออก อิอิ แต่จะพยายามต่อไป

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับผม. น้า Jee, น้า forlife.
    เกี่ยวกับคำถามและข้อสงสัยของน้า Jee ผมเองไม่มีความรู้ เดี๋ยวรอกูรูมาช่วยก่อนเน้อ...
    สำหรับน้า forlife, ผมไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกต้องหรือเปล่านะครับ. หากเป็นเกจท์วัดบูสที่ต้องการแค่ไฟส่องสว่างก็ตามนี้นะครับ. (หมายถึงไฟสว่างเวลาเปิดไฟหรี่นะครับ) http://www.thaitritonclub.com/forum/...=10489&page=12
    สายที่ผมชี้ในลูกศรก็คือไฟบวกครับ. ส่วนไฟลบน้าก็จั๊มกับน๊อตแหวนตัวถังแถว ๆ นั้นได้เลยครับ.
    สำหรับน๊อตที่ขันไม่ออก. พยายามเข้า. เพิ่งสิ่งที่เร้าใจยิ่งกว่าครับ... อิอิ...
    โชคดีครับน้า.

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

ขอบคุณมากครับน้า Jindee สำหรับคำแนะนำ เมื่อคืนผมก็ดูที่น้าตอบไว้ในกระทู้นี้ก่อนหน้านี้แล้วละครับ แต่ว่าผมไม่เข้าใจว่าอีกเส้นมันต้องต่อตรงไหน ส่วนเส้นที่ต่อไฟหรี ที่น้าทำรูปไว้แต่ก่อนผมเข้าใจแล้ว ประกอบกับเมื่อคืนแค่เดินสายรอไว้ก่อน เพราะไม่มีไฟฉาย ใช้ไฟในรถเดินสายไว้ เมื่อเช้ามาถึงที่ทำงานเปิดเมลล์ เห็นน้าตอบมา ก็เลยรีบลงไปแกะ ตัด ต่อ เรียบร้อยแล้วครับ อ๋อ แต่ผมต่อไฟหรี่เข้ากับไฟสปอร์ตไล้ท์ ตามที่น้าท่านอื่นแนะนำไว้ ลองเปิดไฟหรี่ เห็นไฟเกจติดแล้ว ลองสตาร์ทเครื่อง เครื่องยังติด ค่อยอุ่นใจหน่อย เหลือแต่ลองวิ่งดูว่าเกจ ทำงานป่าว ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำไว้ครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับผม. น้า forlife,
    ยินดีด้วยนะครับสำหรับความสำเร็จที่ได้มากับความเหน็ดเหนื่อย...อิอิ... แต่ก็ภูมิใจเนอะ...
    โปรเจคต่อไปก็คงจะเหลือแต่รองแหวน-ขยับหอย-สอย 3200...
    มีอะไรก็มาอัพเดทกันบ้างนะครับน้า.

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    สวัสดีครับผม. น้า forlife,
    ยินดีด้วยนะครับสำหรับความสำเร็จที่ได้มากับความเหน็ดเหนื่อย...อิอิ... แต่ก็ภูมิใจเนอะ...
    โปรเจคต่อไปก็คงจะเหลือแต่รองแหวน-ขยับหอย-สอย 3200...
    มีอะไรก็มาอัพเดทกันบ้างนะครับน้า.
    น้าโทรคุยกะช่างยังครับ รีบเลยนะครับสอยช้าเดี่ยวสุกแล้วหล่นหายหมดจะอดแรง 5555555

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับน้า Jee
    โทรฯคุยแล้วครับน้า ว่าแต่ว่าไม่รู้ว่าจะไปถูกหรือเปล่าเนี่ย...อิอิ...
    ขอบคุณมากครับน้า Jee ที่ชี้ทาง. มีโอกาสแล้วคงได้เจอกันครับ.

==================================================

ว่าแต่ว่า เมื่อตะกี้นี้ ลองโทรฯไปหาเจ้าหน้าที่ใกล้ ๆ บ้าน ปรากฏว่า. หากพี่อยากลองก็ได้เลย... แล้วจะอยู่เฉยได้ยังไง...

ก็อาจจะโชคดีไม่ต้องไปไกลครับน้า Jee.
    แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณมากนะครับน้าสำหรับน้ำใจที่มีให้...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

...กะว่าจะเอาแหวนออกให้หมดเลย...เบื่อละ...
    ...ออกตัวล้อมันฟรีกับถนนเสียงดังประจำ...อายชาวบ้านเค้าละ...
    ...ถ้าถอดแหวนออกยังฟรีดังอยู่..คงต้องถอดล้อออกไปด้วย...
    กร้ากกกกกกกกกก.......

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เปลี่ยนยางใหญ่ๆดอกเท่ๆไปเลยครับ รับรอง ไม่มีฟรีมีแต่จะยกล้อ 555555 แรงจัดเป็นม้าพยศเลย อิอิ

User ID
    1468
    Status
    โพส
    191

ของผมก็เกิดปัญหาครับ คือ รองแหวน 4-4.5 มม.boots ตัดที่ 18.5 ปอนด์ ไฟเครื่องโชว์เครื่องวูบครับ (ขยับหอยแล้วนะครับ) ช่วยด้วย

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ...กะว่าจะเอาแหวนออกให้หมดเลย...เบื่อละ...
    ...ออกตัวล้อมันฟรีกับถนนเสียงดังประจำ...อายชาวบ้านเค้าละ...
    ...ถ้าถอดแหวนออกยังฟรีดังอยู่..คงต้องถอดล้อออกไปด้วย...
    กร้ากกกกกกกกกก.......
    น้าชัยมีอีกมั้ยล้อฟรีเนี่ยขอผมมั่งจิ อิอิ...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tor_jun ดูโพส
    น้าชัยมีอีกมั้ยล้อฟรีเนี่ยขอผมมั่งจิ อิอิ...
    **อ่ะ...เอางั้นเลยรึน้าต่อ...........

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jokenaja ดูโพส
    ของผมก็เกิดปัญหาครับ คือ รองแหวน 4-4.5 มม.boots ตัดที่ 18.5 ปอนด์ ไฟเครื่องโชว์เครื่องวูบครับ (ขยับหอยแล้วนะครับ) ช่วยด้วย
    ...โอ้โฮ..บูสตัด...มันเป็งอาการยังไงครับ...ผมไม่เคยเจอเลย...
    ใครรู้ช่วยอธิบายทีครับ....

หน้า 28 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้