หน้า 29 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 561 ถึง 580 จากทั้งหมด 1165

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: Trip:ระยอง ตะลุยแดนอีสาน เขาค้อ เชียงคาน ลาว

รูปคลับเพื่อนบ้านเราเอง เลยเอามาฝาก
    ภูทับเบิกนะปัจจุบัน http://www.triton4x4club.com/webboar...p?topic=7495.0

สมาชิกถาวร: TTC-01991 TTC-Member
    User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

มาตรฐาน Re: Trip:ระยอง ตะลุยแดนอีสาน เขาค้อ เชียงคาน ลาว

สรุปรายละเอียดการเดินทางนะคับ

27 Jan. 2011
    เดินทางจากระยองตามเวลาที่กำหนด

28 Jan. 2011
    อรุณสวัสดิ์ยามเช้าที่ภูทับเบิก
    อาหารเช้า (เอ-ทรี service)
    สมควรแก่เวลาเดินทางลงจากภูทับเบิก ไปสักการะพ่อขุนผาเมือง (บริเวณแยกเพชรบูรณ์-หล่มสัก-พิษณุโลก)
    จากนั้นเดินทางไปภูเพชรลดารีสอร์ท @เขาค้อ check in พักผ่อนตามอัธยาศัย
    อาหารกลางวัน (น้าโต้ง service)
    เดินทางไปเที่ยวชมสถานที่สำคัญต่างๆ อาทิเช่น พระตำหนักเขาค้อ อนุสรณ์สถานผู็เสียสละเขาค้อ ซึ่งตั้งอยู่บนยอดสูงสุดของเขาค้อ ฯลฯ
    อาหารเย็น (camping)
    Goodnigth ที่ภูเพชรลดา มีทั้งส่วนที่เป็นบ้านพัก&เตนท์

29 Jan. 2011
    เดินทางออกจากเขาค้อ มุ่งหน้าสู่อำเภอเชียงคาน จังหวัดเลย
    โดยใช้เส้นทาง หล่มเก่า-ด่านซ้าย-ภูเรือ
    ระหว่างทางสามารถเที่ยวชม ชาโต้เดอเลย หรือ
    ชมสวนดอกไม้ระหว่างทางไปภูเรือ
    (ยอดดอยภูเรือไม่แนะนำหั้ยขึ้นไปคับ เพราะไม่มีอะไร นอกจากที่กางเตนท์)
    ถ่ายภาพเป็นที่ระลึกบริเวณทางขึ้นภูเรือ ปรอทวัดอุณหภูมิความเย็นที่ใหญ่มากๆ
    อาหารกลางวัน (เอ-ทรี service)
    จากนั้นเดินทางต่อไปยังอำเภอเชียงคาน (เชียงคาน-ภูเรือ 98 กม.)
    ถึงเชียงคาน check in @เพลินพรมแดน
    พักผ่อนและเที่ยวชมอำเภอเชียงคานตามอัธยาศัย
    ที่บ้านเพลินพรมแดนจะมีจักรยานบริการฟรี
    Goodnigth ที่เพลินพรมแดน มีทั้งส่วนที่เป็นบ้านพัก&เตนท์

30 Jan. 2011
    หลังอาหารเช้า เราจะ
    เดินทางออกจากอำเภอเชียงคาน มุ่งหน้าสู่จังหวัดหนองคาย
    ใช้เวลาเดินทางประมาณ......ชั่วโมง (รบกวนประธานตอบด้วยนะคับ เพราะประธานไปมาแล้ว หุ หุ)
    อาหารกลางวัน @แดงแหนมเนือง จังหวัดหนองคาย
    จากนั้นเดินทางไปด่าน ตม.ไทย เราจะจอดรถไว้ที่นี่ (รับฝาก โดยคำนึงถึงความปลอดภัยเป็นสำคัญ)
    เดินทางข้ามสะพานมิตรภาพไทย-ลาว โดยรถบัสปรับอากาศขนาด 40 ที่นั่ง
    check in @ ด่าน ตม.ลาว
    ถึงกำแพงนครเวียงจันทน์เวลาประมาณ 14:00 น.
    สักการะศาลหลักเมือง ที่วัดเจ้าแม่สีเมือง เพื่อความเป็นสิริมงคล
    เที่ยวชม
    พระธาตุหลวงเวียงจันทน์
    ประตูชัีย
    ตลาดเช้า
    จากนั้น check in @ ................. (ยังไม่รู้ หุ หุ)
    อาหารเย็น (ยังไม่ได้คิด หุ หุ)
    Goodnigth ที่โรงแรมในเวียงจันทน์ เราจะพักห้องละ 2 ท่าน

31 Jan. 2011
    อาหารเช้า ณ ห้องอาหารของโรงแรม เดินทางออกจากกำแพงนครเวียงจันทน์
    เลือกซื้อสินค้าปลอดภาษีที่ด่าน ตม.สปป.ลาว
    การเลือกซื้อสินค้าควรปฏิบัติตามคำแนะนำของไกด์ โดยเคร่งครัด
    เดินทางถึงประเทศไทยไม่เกิน 10:00 น.
    เดินทางต่อไปยัง อ.วังน้ำเขียว
    ทีมงาน เอ-ทรี ทราเวล ส่งทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพคับ
    ***สัญญาว่าถ้าไม่ติดงาน จะร่วมเดินทางต่อจนปิด Trip คับ

เดินทางถึงวังน้ำเขียว check in บ้านภูโอบ
    Goodnigth ที่บ้านภูโอบ มีทั้งส่วนที่เป็นบ้านพัก&เตนท์

1 Feb. 2011
    อาหารเช้าที่บ้านภูโอบ
    เที่ยวชมสถานที่ต่างๆ และที่ใกล้เคียง บริเวณ วังน้ำเขียว - เขาแผงม้า - เขาใหญ่
    อาหารกลางวัน
    17:00 น. (โดยประมาณ) เดินทางถึงจังหวัดระยองโดยสวัสดิภาพ

*** สมาชิกท่านใดเห็นว่าควรปรับ หรือแก้ไข ในส่วนใด แจ้งได้เลยนะคับ เพื่อหั้ย Trip นี้มีความสมบูรณ์ที่สุด และดีที่สุดคับ

สมาชิกถาวร: TTC-01991 TTC-Member
    User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

สรุปหั้ยแร้วนะ เด๋วหาว่า 059 มะทามงาน เอาแต่เล่น
    ขอบคุณคับที่เปิดกระทู้หั้ย จากนี้จะปิดก้อได้คับ เชิญเรยยยคับ
    แต่มีข้อแม้ว่า 'เปิดหั้ยเล่นซักกระทู้นึงได้มะคับ' นะ นะ นะ ขอร้องล่ะ

User ID
    94
    Status
    โพส
    2,197

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ad8495 ดูโพส
    สรุปรายละเอียดการเดินทางนะคับ

27 Jan. 2011
    เดินทางจากระยองตามเวลาที่กำหนด

28 Jan. 2011
    อรุณสวัสดิ์ยามเช้าที่ภูทับเบิก
    อาหารเช้า (เอ-ทรี service)
    สมควรแก่เวลาเดินทางลงจากภูทับเบิก ไปสักการะพ่อขุนผาเมือง (บริเวณแยกเพชรบูรณ์-หล่มสัก-พิษณุโลก)
    จากนั้นเดินทางไปภูเพชรลดารีสอร์ท @เขาค้อ Check in พักผ่อนตามอัธยาศัย
    อาหารกลางวัน (น้าโต้ง service)
    เดินทางไปเที่ยวชมสถานที่สำคัญต่างๆ อาทิเช่น พระตำหนักเขาค้อ อนุสรณ์สถานผู็เสียสละเขาค้อ ซึ่งตั้งอยู่บนยอดสูงสุดของเขาค้อ ฯลฯ
    Goodnigth ที่ภูเพชรลดา มีทั้งส่วนที่เป็นบ้านพัก&เตนท์

29 Jan. 2011
    เดินทางออกจากเขาค้อ มุ่งหน้าสู่อำเภอเชียงคาน จังหวัดเลย
    โดยใช้เส้นทาง หล่มเก่า-ด่านซ้าย-ภูเรือ
    ระหว่างทางสามารถเที่ยวชม ชาโต้เดอเลย หรือ
    ชมสวนดอกไม้ระหว่างทางไปภูเรือ
    (ยอดดอยภูเรือไม่แนะนำหั้ยขึ้นไปคับ เพราะไม่มีอะไร นอกจากที่กางเตนท์)
    ถ่ายภาพเป็นที่ระลึกบริเวณทางขึ้นภูเรือ ปรอทวัดอุณหภูมิความเย็นที่ใหญ่มากๆ
    อาหารกลางวัน (เอ-ทรี service)
    จากนั้นเดินทางต่อไปยังอำเภอเชียงคาน (เชียงคาน-ภูเรือ 98 กม.)
    ถึงเชียงคาน check in @เพลินพรมแดน
    พักผ่อนและเที่ยวชมอำเภอเชียงคานตามอัธยาศัย
    ที่บ้านเพลินพรมแดนจะมีจักรยานบริการฟรี
    Goodnigth ที่เพลินพรมแดน มีทั้งส่วนที่เป็นบ้านพัก&เตนท์

30 Jan. 2011
    หลังอาหารเช้า เราจะ
    เดินทางออกจากอำเภอเชียงคาน มุ่งหน้าสู่จังหวัดหนองคาย
    โดยเวลาเดินทางประมาณ......ชั่วโมง (รบกวนประธานตอบด้วยนะคับ เพราะประธานไปมาแล้ว หุ หุ)
    อาหารกลางวัน @แดงแหนมเนือง จังหวัดหนองคาย
    จากนั้นเดินทางไปด่าน ตม.ไทย เราจะจอดรถไว้ที่นี่ (รับฝาก โดยคำนึงถึงความปลอดภัยเป็นสำคัญ)
    เดินทางข้ามสะพานมิตรภาพไทย-ลาว โดยรถบัสปรับอากาศขนาด 40 ที่นั่ง
    check in @ ด่าน ตม.ลาว
    ถึงกำแพงนครเวียงจันทน์เวลาประมาณ 14:00 น.
    สักการะศาลหลักเมือง ที่วัดเจ้าแม่สีเมือง เพื่อความเป็นสิริมงคล
    เที่ยวชม
    พระธาตุหลวงเวียงจันทน์
    ประตูชัีย
    ตลาดเช้า
    จากนั้น check in @ ................. (ยังไม่รู้ หุ หุ)
    อาหารเย็น (ยังไม่ได้คิด หุ หุ)
    Goodnigth ที่โรงแรมในเวียงจันทน์ เราจะพักห้องละ 2 ท่าน

31 Jan. 2011
    อาหารเช้า ณ ห้องอาหารของโรงแรม เดินทางออกจากกำแพงนครเวียงจันทน์
    เลือกซื้อสินค้าปลอดภาษีที่ด่าน ตม.สปป.ลาว
    การเลือกซื้อสินค้าควรปฏิบัติตามคำแนะนำของไกด์ โดยเคร่งครัด
    เดินทางถึงประเทศไทยไม่เกิน 10:00 น.
    เดินทางต่อไปยัง อ.วังน้ำเขียว
    ทีมงาน เอ-ทรี ทราเวล ส่งทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพคับ
    ***สัญญาว่าถ้าไม่ติดงาน จะร่วมเดินทางต่อจนปิด Trip คับ

เดินทางถึงวังน้ำเขียว check in บ้านภูโอบ
    Goodnigth ที่บ้านภูโอบ มีทั้งส่วนที่เป็นบ้านพัก&เตนท์

1 Feb. 2011
    อาหารเช้าที่บ้านภูโอบ
    เที่ยวชมสถานที่ต่างๆ และที่ใกล้เคียง บริเวณ วังน้ำเขียว - เขาแผงม้า - เขาใหญ่
    อาหารกลางวัน
    17:00 น. (โดยประมาณ) เดินทางถึงจังหวัดระยองโดยสวัสดิภาพ

*** สมาชิกท่านใดเห็นว่าควรปรับ หรือแก้ไข ในส่วนใด แจ้งได้เลยนะคับ เพื่อหั้ย Trip นี้มีความสมบูรณ์ที่สุด และดีที่สุดคับ
    ถ้าจะหั้ยสมบูรณ์แบบ 059 กับทีมงาน เอ-ทรี ต้องไปด้วยกันครับ ขอร้องนะต้องว่าง ไม่ว่างก็จะบังคับกันหล่ะคราวนี้

User ID
    14490
    Status
    โพส
    1,003

ถ้าจะหั้ยสมบูรณ์แบบ 059 กับทีมงาน เอ-ทรี ต้องไปด้วยกันครับ ขอร้องนะต้องว่าง ไม่ว่างก็จะบังคับกันหล่ะคราวนี้

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: Trip:ระยอง ตะลุยแดนอีสาน เขาค้อ เชียงคาน ลาว

โปรแกรมก็ OK ครับ ไม่ต้องปรับแล้ว เพราะว่ายังไม่เคยไปเลยไม่รู้ว่าต้องปรับตรงไหนครับ +555

User ID
    11637
    Status
    โพส
    1,415

สรุปได้ดีมากๆครับน้าเอ

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tonk ดูโพส
    สรุปได้ดีมากๆครับน้าเอ
    น้าโต้งครับไปไม่มากเท่าไหรถึงกับปิดรีสอดเลยหรือครับ5555

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ทริปนี้ต้องขอโทษด้วยนะครับพี่น้อง ......ขออภัยอย่างแรง

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ad8495 ดูโพส
    เหนจายคนโสด นะเนี่ย... เลยชวนน้องสาวคนนี้ (กะเพื่อนเค้า) ไปด้วย
    แต่บอกก่อนนะ... ถึงเปนแค่น้องก้อหวงมากมายคับ

ไฟล์แนบ 92969
    ใช้พื่อนซี้แก้วป่าว

User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YoKeyPlayBoy ดูโพส
    โดนบังคับ!!!

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

ต้องขอบคุณน้าเอด้วยคร้าฟที่บริการจัดหาสถานที่และรายละเอียดเส้นทางต่างๆ
    ทริ้ปนี้สุดคุ้มใคร่พลาดอดนอนเต็นท์นอนกร่นเสียงอิจฉาอยู่บ้าน อิอิ 555

User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

หวัดดีคร้าฟน้าเล็ก ไม่ใช่เอคนเดียวหรอกคับ
    Trip นี้เป็นความร่วมมือและได้กำลังใจจากสมาชิก Rayong 'ขับ' Triton ทุกท่านต่างหากล่ะคับ

User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

ทริปนี้ได้มีการเตรียมงานกันมาประมาณ 80 เปอร์เซนต์แล้ว
    เหลือรายละเอียดในเรื่องของ
    1. อาหารแต่ละมื้อว่าจะเป็นอะไรบ้าง
    2. การเตรียมตัวเดินทางข้ามไป สปป.ลาว
    3. ที่พักแต่ละที่มีอะไรบ้าง ข้อจำกัดต่างๆ

หลังวันที่ 5 มกราคม นะคับ ตอนนี้ขอลาพักร้อนก่อนนะคับ

*** สมาชิกที่ยังไม่ลงชื่อ ถ้าจะไปเปลี่ยนใจตอนนี้ยังทันนะคับ (เพิ่มได้อีกประมาณ 10 ท่าน)
    เพราะที่เขาค้อมีคนปิดรีสอร์ทภูเพชรลดาหั้ยเรา ที่เชียงคานเราก้อไปปิดบ้านเค้าอีก
    เอจะสรุปอย่างช้าวันที่ 15 มกราคม คับ

User ID
    94
    Status
    โพส
    2,197

ทริปนี้ได้มีการเตรียมงานกันมาประมาณ 80 เปอร์เซนต์แล้ว
    เหลือรายละเอียดในเรื่องของ
    1. อาหารแต่ละมื้อว่าจะเป็นอะไรบ้าง
    2. การเตรียมตัวเดินทางข้ามไป สปป.ลาว
    3. ที่พักแต่ละที่มีอะไรบ้าง ข้อจำกัดต่างๆ

หลังวันที่ 5 มกราคม นะคับ ตอนนี้ขอลาพักร้อนก่อนนะคับ

*** สมาชิกที่ยังไม่ลงชื่อ ถ้าจะไปเปลี่ยนใจตอนนี้ยังทันนะคับ (เพิ่มได้อีกประมาณ 10 ท่าน)
    เพราะที่เขาค้อมีคนปิดรีสอร์ทภูเพชรลดาหั้ยเรา ที่เชียงคานเราก้อไปปิดบ้านเค้าอีก
    เอจะสรุปอย่างช้าวันที่ 15 มกราคม คับ
    เยี่ยมครับ..059

User ID
    11637
    Status
    โพส
    1,415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ทริปนี้ต้องขอโทษด้วยนะครับพี่น้อง ......ขออภัยอย่างแรง
    หมายความว่ายังไงครับน้าเกียง. ไม่นะะะะไม่นะะะะะะ

User ID
    11637
    Status
    โพส
    1,415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ฟาร์ญัร ดูโพส
    น้าโต้งครับไปไม่มากเท่าไหรถึงกับปิดรีสอดเลยหรือครับ5555
    เกือบ 30 คนนะครับน้ารุตไม่ปิดที่นอนไม่พอแน่ๆครับ

User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

ตาเกียง...เปนเดะเลี้ยงแกะ!!!

User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tonk ดูโพส
    เกือบ 30 คนนะครับน้ารุตไม่ปิดที่นอนไม่พอแน่ๆครับ
    ช่ายคร้าฟฟฟ น้าโต้งสุดยอดคร้าฟฟฟฟฟ

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: Trip:ระยอง ตะลุยแดนอีสาน เขาค้อ เชียงคาน ลาว

ปิด รีสอร์ท แล้ว จะเข้า ยัง งัย นิ

หน้า 29 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้