หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 88

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

มาตรฐาน Re: Diy:ป้องกันการโจรกรรมรถด้วยสวิสลับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    น้าครับ...ถ้าสั่งซื้อเนี่ยมีคำแนะนำการติดตั้งด้วยรึป่าวครับแล้วรหัสจะตั้งยังงัยครับ....ขอเบอร์ด้วยครับ
    ตอนนี้ ผมเพิ่มรหัสเป็น 5หลักแล้วครับ คือมีหลายท่านขอเพิ่ม ผมก็จัดให้ และก็มีการลดขนาด ให้เล็กลงอีก เหลือแค่ นิ้วครึ่ง และเพิ่ม option อีกหน่อย มีเสียงไซเรนด้วย กรณีมีการแก้ไข วงจรของเรา แต่ราคาเท่าเดิมครับ ส่วนการติดตั้ง ผมมีคู่มือให้ด้วย ส่วนเรื่อง รหัส คุณไม่สามารถตั้งเองได้ จะมาพร้องเครื่องครับ
    ส่วนเบอร์ 081-7330134

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: Diy:ป้องกันการโจรกรรมรถด้วยสวิสลับ

ให้น้าติดให้ คิดค่าติดตั้งยังไงดีครับ แล้วจำเป็นต้องซ่อนมั้ยครับ แต่่ถ้าให้น้าติดให้แบบนี้น้าก้อรู้รหัสหมดเลย เปลี่ยนได้มั้ยครับ

TTC-0965 TTC-Member
    User ID
    809
    Status
    โพส
    53

น่าสนใจแฮะ แล้วการติดตั้งต้องตัดสายไฟที่คอพวงมาลัยหรือเปล่าครับ หรือเป็น socket เสียบได้เลย

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ไม่ลับอีกต่อไปแล้ว ผมรู้แล้วครับ

ถ้าลับต้องไม่มีใครรู้

triton salon
    ผู้เยี่ยมชม

ได้คุยดูแล้วตอนนี้เห็นว่าเป็น V.3...อนาคต V.4 ก็น่าสนใจมากครับ
    การติดตั้งไม่น่าจะยุ่งยากอย่างที่คิด
    หลังสงกรานต์จะมีตัวแทนจำหน่ายและบริการติดตั้งด้วย
    .....................คอย..............................

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ THAIHYDRO ดูโพส
    ตอนนี้ ผมเพิ่มรหัสเป็น 5หลักแล้วครับ คือมีหลายท่านขอเพิ่ม ผมก็จัดให้ และก็มีการลดขนาด ให้เล็กลงอีก เหลือแค่ นิ้วครึ่ง และเพิ่ม option อีกหน่อย มีเสียงไซเรนด้วย กรณีมีการแก้ไข วงจรของเรา แต่ราคาเท่าเดิมครับ ส่วนการติดตั้ง ผมมีคู่มือให้ด้วย ส่วนเรื่อง รหัส คุณไม่สามารถตั้งเองได้ จะมาพร้องเครื่องครับ
    ส่วนเบอร์ 081-7330134
    มีการรับประกันมั๊ยครับซื้อมาแล้วสามารถติดด้วยตัวเองหรือร้านประดับยนต์ได้ใช่มั๊ยครับ

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    มีการรับประกันมั๊ยครับซื้อมาแล้วสามารถติดด้วยตัวเองหรือร้านประดับยนต์ได้ใช่มั๊ยครับ
    แน่นอนก็ต้องมีการรับประกันครับ ส่วนสมาชิกที่โทรมาคุย และแนะนำเพิ่มเติม ผมก็ปรับปรุงเวอร์ชั่นไปเรื่อยๆ จนล่าสุด น่าจะสุดท้ายแล้วนะ V.5 ซึ่งมีรายละเอียดที่กำลังทำอยู่นิดหน่อย โดยสุปของ V5. คือ 1. ไม่มีการตัดสายไฟในระบบรถยนต์ใดๆเลย....ดีใหมครับ 2. คุณติดตั้งเองได้เลย ไม่ต้องพึ่งร้าน ประดับยนต์ให้เสียตัง.. 3. คุณต่อเพิ่มเสียงไซเรนด้วยตนเองมากกว่า 1จุด..ผมมีให้ 1จุดแล้ว 4. ระบบสำรองกรณีเสียหายจากนักโจรกรรม 5. ระบบป้องกัน ต่อตรงจากสวิสกุญแจ ..ลิขสิทธ์เฉพาะของ THAIHYDRO 6. ไม่ต้องเดินสายไฟ ให้ยุ่งยาก เหมือน Versio เก่า ทำนิดหน่อยเอง แค่นี่ก่อน สุดท้ายครับ ถ้าจะเอารถไปได้ก็ต้องลากไปแหละครับ ถ้าเสร็จผมจะถ่าย clip vdo มาให้ชม ลงในyoutube ให้ชมกัน งานนี้ ดึงเวลาการโจรกรรมได้นานโขครับ .. โชคดีทุกท่าน THAIHYDRO

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ THAIHYDRO ดูโพส
    แน่นอนก็ต้องมีการรับประกันครับ ส่วนสมาชิกที่โทรมาคุย และแนะนำเพิ่มเติม ผมก็ปรับปรุงเวอร์ชั่นไปเรื่อยๆ จนล่าสุด น่าจะสุดท้ายแล้วนะ V.5 ซึ่งมีรายละเอียดที่กำลังทำอยู่นิดหน่อย โดยสุปของ V5. คือ 1. ไม่มีการตัดสายไฟในระบบรถยนต์ใดๆเลย....ดีใหมครับ 2. คุณติดตั้งเองได้เลย ไม่ต้องพึ่งร้าน ประดับยนต์ให้เสียตัง.. 3. คุณต่อเพิ่มเสียงไซเรนด้วยตนเองมากกว่า 1จุด..ผมมีให้ 1จุดแล้ว 4. ระบบสำรองกรณีเสียหายจากนักโจรกรรม 5. ระบบป้องกัน ต่อตรงจากสวิสกุญแจ ..ลิขสิทธ์เฉพาะของ THAIHYDRO 6. ไม่ต้องเดินสายไฟ ให้ยุ่งยาก เหมือน Versio เก่า ทำนิดหน่อยเอง แค่นี่ก่อน สุดท้ายครับ ถ้าจะเอารถไปได้ก็ต้องลากไปแหละครับ ถ้าเสร็จผมจะถ่าย clip vdo มาให้ชม ลงในyoutube ให้ชมกัน งานนี้ ดึงเวลาการโจรกรรมได้นานโขครับ .. โชคดีทุกท่าน THAIHYDRO
    รอชมครับ...จะได้อุดหนุนสมาชิกด้วยกัน...แบบว่าสนใจที่จะสั่งอยู่ครับ

romeo
    ผู้เยี่ยมชม

หุหุ ตามดูมาแต่ต้น พัฒนาได้ดีครับ รอดูอยู่ว่าจะ final เมื่อไหร่เจ้าระบบตัวนี้โดยรวมก็ดีครับ ตัวรหัสคาดว่าจะเป็นการ key-in ลง memory ในตัว IR เลยทำให้ต้นทุนต่ำลง ถ้ามีการเปลี่ยนรหัสได้ก็ตัวเพิ่มตัวเก็บโปรแกรมชุดคำสั่งอีก หุหุ...ขอแนะนำครับ1. ลองหาชุด pad key ตัวเล็กมาใช้ดูครับ ผมเคยเจอแถวบ้านหม้อเป็นชุดเล็กเท่าเครื่องคิดเล็ก น่าจะสะดวกขึ้น2. ถ้าได้แบบประยุกต์ใช้เป็นแบบ Remote เล็กๆ แบบ remote พวกเครื่องเล่น DVD ที่ใช้ LED เป็นตัวส่งสัญญาณก็ดีครับ แต่ก็คงยุ่งยากขึ้นมาอีก3. ไม่ทราบว่ามีตัว By-pass แบบไหนถ้าเป็นสวิทซ์ก็ต้องหาจุดซ่อนดีๆไว้ด้วย แต่ถ้าเป็นแบบกดรหัสยกเลิกก็ดีครับ เช่น * ตามด้วยรหัส ก็จะยกเลิก แต่ถ้า # ตามด้วยรหัสก็จะเป็นการสั่งให้ทำงาน แต่ก็อย่างว่าครับ มันต้องมีตัวเก็บชุดคำสั่งอีก แบบนี้ก็ทำตัวแก้รหัสเพิ่มเข้าไปด้วยเลยก็จะแจ่มมาก เช่น * ตามด้วยรหัสเก่า # ตามด้วยรหัสใหม่รอชมตัว final ครับ แล้วจะรับสักเครื่อง หุหุ

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

น่าสนใจสุดๆ ไปเลยครับ ไฟนอลยังครับ จะได้ติดด้วย ตอนนี้ไม่ไว้ใจขโมยเยอะมาก ยางอะไหล่ผมนี่ยังหายจ้อยไปแล้ว แบบนี้ต้องล็อคเยอะๆ แล้วละครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ยังงัยครับพี่น้องครับ.....รอหลับไปหลายตื่นแล้วคร้าบบบบบ

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

ยังงัยครับพี่น้องครับ.....รอหลับไปหลายตื่นแล้วคร้าบบบบบ
    แหมใจร้อนจริงๆครับ ผมติดตั้งใว้ที่รถผมแล้ว ลองใช้ v.5 อยู่ กะว่า จะดูว่ามันมีปัญหาอะไรหรือไม่ไม่นานครับ ผมเอาความแน่นอนใว้ก่อน ยังงคุณได้เห็น VDOการใช้งานแน่ๆครับ รับรองต้องขออภัยที่ให้รอนานครับ....ทุก fuction ที่ผมบอกใว้มีครบครับ THAIHYDRO

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มารอชมครับ....

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

ไวๆเน้อ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

รุ่นใหม่ราคาโดดขึ้นเยอะเป่าครับ

toey_w1
    ผู้เยี่ยมชม

น่าสนใจมากค่ะ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าเวปบ่อยนักอาจจะพลาดความคืบหน้า รอชมคลิปค่ะ
    toey_w1@hotmail.com ขอบคุณค่ะ

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    รุ่นใหม่ราคาโดดขึ้นเยอะเป่าครับ
    ครับ ราคามีแต่จะลดลงครับ เพราะได้ทำ OPTION ใว้ให้เลือกหลายแบบแล้วแต่จะสะดวก เพราะบางท่านไม่ถนัดในการติดตั้ง ไม่สะดวก ไม่ค่อยมีความรู้ทางช่างผมจึงมี OPTION ใว้ให้เพื่อนๆ ได้เลือกครับ เก่งหน่อยก็เดินระบบเอง ไม่อยากยุ่งยากก็เอาแบบติดตั้งง่ายๆไปใช้ครับ ราคา เริ่มตั้งแต่ 950 บาท ขึ้นไป- version.1 ติดตั้งในกล่องควบคุม fuse ไม่มีการเดินสายไฟ ควบคุมด้วยรหัส 5หลักพร้อมไซเรน1ตัว ราคา ไม่ควมค่าส่ง EMS 950 บาทครับ- Version.2 เหมือน version 1 เพิ่มชุดหน่วงเวลา ควบคุมเวลาในการกดรหัสเปิด 5-10วินาทีราคาไม่รวมค่าจัดส่ง EMS 1250 บาทครับ-Version.3 มีครบทั้ง version 1/2 ครับ เพิ่มการควบคุมด้วยรหัสภายในห้องโดยสารอีก 1ชุดชุดนี้ต้องมีการเดินสายไฟนิดหน่อย ไม่ยากเท่าไหร แต่สะดวกในการใช้ครับราคาไม่รวมค่าจัดส่ง EMS 1500 บาทครับ-version.4มีครบทั้ง 3version เพิ่มอุปกรณ์ ล๊อกฝากระโปรงหน้าป้องกันการแก้ไขระบบเป็นIDEA ล่าสุดจาก THAIHYDRO ครับภูมิใจมากตัวนี้ราคาไม่รวมค่าจัดส่ง 1800 บาทครับ ชุดนี้ต้องเป็นช่างนิดหน่อย จะดีครับ เพราะมีการ ถอดน๊อตอยู่บ้างบางท่านไม่ถนัด ก็จะลำบาก แต่ถ้าทำได้ ชุดนี้สุดยอด..รับประกันครับ รายการสินค้าทั้งหมดจะเริ่มทำเป็น PRODUCTส่งขายทาง ebay และต่างจังหวัดตัวสินค้าจะเริ่มจัดส่งได้ตั้งแต่วันที่ 1 มิถุนายน 2552เป็นต้นไปส่วนภาพ และ vdo จะupload ให้ชม 23 พ.ค นี้ครับ ขอบคุณทุกท่าน THAIHYDRO สร้างสรรค์ พอเพียง ในรูปแบบของตนเอง

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

สุดยอดอีกแล้วครับ

User ID
    2195
    Status
    โพส
    55

ราคา ขนาดนี้น่าสนครับ เมื่อไรบอกด้วย

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ใกล้และเรา...อืม..จะรอต่อไป....ขอแหล่มมมนะคร้าบ

หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้