หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 52 จากทั้งหมด 52

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

มาตรฐาน ตอบ: วันนี้เข้าศูนย์เลยได้ความรู้มาใหม่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    ของน้าแสดงอาการตอนขับไหมครับ เป้นไงบ้าง ผมไม่เคยก้มลงดูเลย เดียวจะกลับไปดู จะได้เคลม น้าไปเคลมมาหรือยัง...ได้ผลไงบอกกล่าวด้วยครับ
    ไม่แสดงอาการครับ เห็นตอนไปสลับยางครับ ยังไม่ได้เคลมเพราะไม่แน่ใจว่ามันแตกหรือแค่ซึมออกมานิดหน่อย
    ก็เลยมาถามน้าๆให้แน่ใจครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: วันนี้เข้าศูนย์เลยได้ความรู้มาใหม่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ off_tp ดูโพส
    พ่นสีกันสนิมที่ศูนย์แถมมาครับ นอกจากนั้นไม่เคยพ่นครับ
    เครมโลดดดด

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ของผมเข้าศูนย์ตามระยะ แต่ให้เช็คอย่างเดียวไม่ต้องเปลี่ยนไม่ต้องทำอะไร จะหมดประกันไหมหนอ

User ID
    44374
    Status
    โพส
    47

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    เหมือนวันนี้ผมเอาเข้าศูนย์เช็คระยะสองหมื่นโลจริง ๆ เลขไมล์ไม่ถึงแต่อายุเดือนถึงก่อนโดนไป 2,054.40 บาท เงิบ ทำไมเดียวนี้แพงจัง จำได้เคยใช้รุ่นแรกตอนพึ่งออกใหม่ ๆ แค่หลักพันกว่า หรือผมตกข่าวข้อมูลไปครับ............ไฟล์แนบ 210417
    ไอ้รายการที่ 6 เนี่ยต้องใส่ด้วยรึบวกน้ำมันเครื่องอีก 7 ลิตรมันไม่ล้นรึ ผมเปลี่ยนเองคับหาซื้อข้างนอกไม่ถึงพันไม่คิดหวังประกันครับ

User ID
    40075
    Status
    โพส
    48

เค้าอนุโลมให้ก็ดีแล้วล่ะ รถหัวหน้าผมปาเจโรตัวท็อปก็เข้าเช็คตอนเลย20000ผลคือประกันขาดทันทีครับ ไม่มีอนุโลมใดๆ ถึงกับเซงไปเลย
    ส่วนท่านที่บอกว่าใช้ไปเหอะ100000โลไม่พังอ่ะจริงครับสำหรับรถยนต์รุ่นก่อนๆ แต่รถใหม่ๆสมัยนี้ อะไรๆก็เกิดขึ้นได้ครับ ผมเห็นหลายคันก็มีปัญหาหม้อน้ำตั้งแต่ 20000โล ก็มี จะว่าไม่ดูแลก็คงไม่ใช่มั้งเพราะ รถวิ่งแค่ 20000โลเองนะ หรือปัญหาคลัชดัง คลัทช์หมด ตั้งแต่ยังไม่ถึง 10000โล ก็เยอะ นะครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nung.216 ดูโพส
    รถผมขับได้ 7 เดือนครับ ใช้คูปอง 10,000 กิโลครับ แต่น้ำมันเครื่องที่ถ่ายให้ดันใช้ได้ 5,000 โล เลยถามพนักงานที่ศูนย์ ว่าถ้าจะมาถ่ายอีกทีตอน 20,000 กิโลเลยได้ไหม จะมีผลกับการรับประกันไหม
    ได้รับคำตอบว่าได้ ก็แค่บวกระยะทางหรือระยะเวลาเพิ่มเป็นสองเท่า อยากถามผู้รู้ว่า มันจะใช่อย่างที่เขาบอกไหม ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ
    ครบระยะน้ำมันเครื่อง5000โล(15000โล) น้าก็เปลี่ยนข้างนอกก็ได้ครับ ประหยัดอีกต่างหาก...พอ 20000 โลน้าก็เข้าศูนย์
    ...

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    ของผมเข้าศูนย์ตามระยะ แต่ให้เช็คอย่างเดียวไม่ต้องเปลี่ยนไม่ต้องทำอะไร จะหมดประกันไหมหนอ
    กรณีนี้ผมก็ไม่แน่ใจครับ ...แต่คงมีประวัติลงคอม ว่าเข้าตามระยะ เข้าเช็ค..แต่ไม่ได้เปลี่ยนอะไร...

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ off_tp ดูโพส
    ไม่แสดงอาการครับ เห็นตอนไปสลับยางครับ ยังไม่ได้เคลมเพราะไม่แน่ใจว่ามันแตกหรือแค่ซึมออกมานิดหน่อย
    ก็เลยมาถามน้าๆให้แน่ใจครับ
    ได้เรื่องยังไง มาบอกกล่าวด้วยนะน้า....ว่าเคลมได้หรือไม่...

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    ได้เรื่องยังไง มาบอกกล่าวด้วยนะน้า....ว่าเคลมได้หรือไม่...
    จะเข้าไปดูวันเสานี้ครับแล้วจะมาบอกครับ

User ID
    39810
    Status
    โพส
    216

เอ่อออ คันผมคงโดนตัดสิทธิ์ ไปแล้วละครับ ถ่ายน้ำมันเครื่องเองก็หลายครั้ง แต่ก็คงไม่เป็นไรมั้งเพราะรถผม 3 ปี ซัดไป 106,000โลแล้ว plus เดิมๆ เปลี่ยนเฉพาะยาง และแต่งแรงด้วยหลอดไฟ LED ให้เก๋ง 5555.(มันจะเอาตรงไหนมาแรง)

User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

ตามนี้ครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=55697

User ID
    28704
    Status
    โพส
    213

จะบอกว่ารถใหม่เครื่องไม่พังคุณคิดผิด!!เพราะผมพังมาตอน1057โลเองหลังจากถ่ายน้ำมันใหม่หมดและมันก็พังจริงๆแต่เปลี่ยนเครื่องใหม่มาแล้วจะ40000โลสมุดรถมันก็ไม่ให้มาต้องทำเรื่องขอสมุดอีก300อะครับไม่งันเสียค่าแรงช่างฟรีๆเลยครับ
    และผมเปลี่ยนล้อขอบ18มาช่างบอกว่าช่วงลางหมดประกันซะงันไป
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nin : 01-07-2013 เมื่อ 18:34

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้