หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 65

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: การติดตั้ง,ปรับจูนกล่อง Little Giant ll

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ keng_kick ดูโพส
    ดันรางจูนมือก็มีคนมาแกะให้ดูแล้ว ต่อไป คงจะมีน้าๆใจดี แกะจูนคอมให้ผมดูนะคร้าบบบบ อยากรู้จริงๆ ว่าใส้ในเขาจะเป็นยังไง อิอิ
    เด๋วพรุ่งนี้จัดให้นะ ไส้กล่องดันและกล่องยก จากค่ายดัง

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: การติดตั้ง,ปรับจูนกล่อง Little Giant ll

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ลากสายอย่างที่น้าก๋องพูดไว้ไม่มีผิด
    แผ่นปริ๊นแบบนี้ผมพึ่งซื้อมาทำกรองไฟครับน้าตั้ม ราคา20บาทเอง

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    เด๋วพรุ่งนี้จัดให้นะ ไส้กล่องดันและกล่องยก จากค่ายดัง
    รอชมไส้กล่องดันและกล่องยกจากค่ายดังครับ
    จะมีแค่ตัวต้านทานไม่กี่ตัวหรือเปล่า

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    แผ่นปริ๊นแบบนี้ผมพึ่งซื้อมาทำกรองไฟครับน้าตั้ม ราคา20บาทเอง
    กร๊ากกกกกก ทั้งน้าตั้ม น้าก๋อง ทำเอาดันรางผมราคากระจุยหมดเลย
    แล้วใครจะรับไปดูแลต่อละเนี้ย

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tooktik ดูโพส
    กร๊ากกกกกก ทั้งน้าตั้ม น้าก๋อง ทำเอาดันรางผมราคากระจุยหมดเลย
    แล้วใครจะรับไปดูแลต่อละเนี้ย
    อย่าคิดมากครับน้า อิอิ ผมหาตัวจูนคอมมาให้ชมเล่น

ชื่อ:  p_317913.jpg
ครั้ง: 2641
ขนาด:  141.0 กิโลไบต์

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    พูดงี้ ยังไม่เคยลองวีจีกล่อง 2 ใบล่ะซิ น้าเบียร์ 5000 รอบ กล่องยังไม่ตัดเลย สับเกียร์ดึงต่อไปอีกนะ
    3500 กับ 20000 เอามาเทียบ หน้าไม่อายวะอีอ้วน

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    อย่าคิดมากครับน้า อิอิ ผมหาตัวจูนคอมมาให้ชมเล่น

ชื่อ:  p_317913.jpg
ครั้ง: 2641
ขนาด:  141.0 กิโลไบต์
    วันเสาร์นี้นัดติดจูนคอมฯแล้วครับ
    ตามที่น้าโต้ง และน้าก๋องแนะนำ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tooktik ดูโพส
    วันเสาร์นี้นัดติดจูนคอมฯแล้วครับ
    ตามที่น้าโต้ง และน้าก๋องแนะนำ
    ของน้าชัชก็ดีนะเคยใช้อยู่ แต่หาตัวแทนยากอะแถวทางใต้ เลยเปลี่ยนเล่นตัวอื่น

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ของน้าชัชก็ดีนะเคยใช้อยู่ แต่หาตัวแทนยากอะแถวทางใต้ เลยเปลี่ยนเล่นตัวอื่น
    ราคาต่างกันพันกว่าบาทไส้ในกล่องคนละเรื่องเลยครับ
    ใครอยากลองดันรางมือหมุนตัวนี้มาเอาไปลองได้เลยครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tooktik ดูโพส
    รอชมไส้กล่องดันและกล่องยกจากค่ายดังครับ
    จะมีแค่ตัวต้านทานไม่กี่ตัวหรือเปล่า
    พูดอย่างนี้ ไม่กล้าถ่ายมาเลยอ่ะ กลัวอายเลยครับ เพราะ r มีมากกว่าไม่กี่ตัวเอง
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MiNi_XXL : 30-03-2013 เมื่อ 02:06

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

พูดอย่างนี้ ไม่กล้าถ่ายมาเลยอ่ะ กลัวอายเลยครับ เพราะ r มีมากกว่าไม่กี่ตัวเอง
    ปริ๊นแดงนี้คุ้นๆอ่ะครับ ของเขาดังด้วยคุณภาพและงานบริการหลังการขาย
    ส่วนไอ้ตัวลากสายนี้ราคาคุยกะราคากล่องมันล่อใจ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Tooktik : 30-03-2013 เมื่อ 06:40

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

ชื่อ:  image-2979227134.jpg
ครั้ง: 1634
ขนาด:  172.4 กิโลไบต์
    เลิกแล้วครับ. ผมเลิกกับเขาแล้วครับ

ชื่อ:  image-3626982967.jpg
ครั้ง: 1844
ขนาด:  130.7 กิโลไบต์
    มีใหม่แล้วครับ. ตอนนี้มีใหม่แล้วครับ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

พ๊มเจอะมาเย๊อะ! เจ็บมาเย๊อะ! พ๊มไม่ได้โม๊!!! 55555555

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ชื่อ:  image-2979227134.jpg
ครั้ง: 1634
ขนาด:  172.4 กิโลไบต์
    เลิกแล้วครับ. ผมเลิกกับเขาแล้วครับ

ชื่อ:  image-3626982967.jpg
ครั้ง: 1844
ขนาด:  130.7 กิโลไบต์
    มีใหม่แล้วครับ. ตอนนี้มีใหม่แล้วครับ
    ดีใจด้วยครับจบเสียที คุ้มค่าด้วย

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

จบสักทีคันนี้ ฮ่าๆๆ

ไม่เสียคำพูดเป็นเกียรติของลูกผู้ชายครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

กล่อง vr หมุน มันไปหลอกหรือเรียกว่าปรับสัญญาณแรงดันเซนเซอร์ต่างๆ สมมุติ ตั้งไว้ที่ 2.5v มันก็ทำงานที่ 2.5v ตลอด ต่างกับกล่องไมโคร ซึ่งทำงานตามรอบเครื่องและช่วงการทำงานของกล่องหลัก
    จริงๆมันไม่ได้ fix ค่าได้ขนาดนั้นหลอกครับน้าตั้มตัว r เป็นตัวกำหนดกระแส bias zener diode เพื่อเป็นการปรับเปลี่ยนค่าในการหลอกสัญญาณ ถ้าแบบที่ fix ค่าอย่างที่น้าตั้มว่าเขาจะเรียกว่าวงจร regulator แต่วงจรที่เค้าใช้ทำดันรางไม่เป็นแบบนั้นครับค่าจะไม่ถูก fix แต่จะเปลี่ยนแปลงไปตามกระแสที่ได้ bias จากการปรับ r ถ้าเป็นจูนคอมคงจะเป็นการปรับ slope ของกราฟครับว่าให้ค่าจริงกับค่าหลอกห่างกันแค่ไหนก่อนส่งให้ ecu ซึ่งรูปแบบของกราฟจะเป็นรูปแบบเดียว ต่างจากกล่องจูนคอมที่สามารถจูนปรับเพิ่มลดได้ทุกช่วงแรงดัน ดังนั้นดันรางจูนมือถ้าจะดันต้นหนักเค้าถึงต้องทำท้ายรางหนาด้วยเพราะต้นหนักปลายก็หนักถ้าดันต้นจนได้ยินเสียงปั้มแกร๊กกราวก็ระวังปั้มแตกไว้ด้วยครับ ต่างจากจูนคอมถ้าเราต้องการต้นจัดก็ดันช่วงต้นได้ส่วนปลายอยากดันแค่นิดเดียวก็ปรับโปรแกรมแก้ให้ค่ากลับลงมาใกล้เคียงของเดิมได้ ผมเคยวิจารณ์ตั้งแต่สมัยมีคนมาขายแรกๆสำหรับจูนมือจนมีเจ้าของสินค้า pm มาต่อว่าผมก็เลยไม่อยากวิจารณ์ต่อเดี๋ยวจะหาว่าไปขวางทางทำมาหากินเค้า จริงๆจะใช้งานก็ได้นะครับกล่องพวกนี้แต่คนใช้ต้องรู้จักคำว่าพอ เราติดมาแค่ 4500 ก็ใช้ 4500 ให้คุ้มจะไปดันแบบลีลามากเหมือนกล่อง controller ซึ่งราคาสูงกว่าก็ไม่ไหว จริงๆแล้วจูนมือแรงมากเลยนะยิ่งถ้าได้อุดท้ายรางวัดใจนี้ไม่ต้องผูดถึงดันกระจาย 55+(ปั้ม ราง หัวฉีด)

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    จริงๆมันไม่ได้ fix ค่าได้ขนาดนั้นหลอกครับน้าตั้มตัว r เป็นตัวกำหนดกระแส bias zener diode เพื่อเป็นการปรับเปลี่ยนค่าในการหลอกสัญญาณ ถ้าแบบที่ fix ค่าอย่างที่น้าตั้มว่าเขาจะเรียกว่าวงจร regulator แต่วงจรที่เค้าใช้ทำดันรางไม่เป็นแบบนั้นครับค่าจะไม่ถูก fix แต่จะเปลี่ยนแปลงไปตามกระแสที่ได้ bias จากการปรับ r ถ้าเป็นจูนคอมคงจะเป็นการปรับ slope ของกราฟครับว่าให้ค่าจริงกับค่าหลอกห่างกันแค่ไหนก่อนส่งให้ ecu ซึ่งรูปแบบของกราฟจะเป็นรูปแบบเดียว ต่างจากกล่องจูนคอมที่สามารถจูนปรับเพิ่มลดได้ทุกช่วงแรงดัน ดังนั้นดันรางจูนมือถ้าจะดันต้นหนักเค้าถึงต้องทำท้ายรางหนาด้วยเพราะต้นหนักปลายก็หนักถ้าดันต้นจนได้ยินเสียงปั้มแกร๊กกราวก็ระวังปั้มแตกไว้ด้วยครับ ต่างจากจูนคอมถ้าเราต้องการต้นจัดก็ดันช่วงต้นได้ส่วนปลายอยากดันแค่นิดเดียวก็ปรับโปรแกรมแก้ให้ค่ากลับลงมาใกล้เคียงของเดิมได้ ผมเคยวิจารณ์ตั้งแต่สมัยมีคนมาขายแรกๆสำหรับจูนมือจนมีเจ้าของสินค้า pm มาต่อว่าผมก็เลยไม่อยากวิจารณ์ต่อเดี๋ยวจะหาว่าไปขวางทางทำมาหากินเค้า จริงๆจะใช้งานก็ได้นะครับกล่องพวกนี้แต่คนใช้ต้องรู้จักคำว่าพอ เราติดมาแค่ 4500 ก็ใช้ 4500 ให้คุ้มจะไปดันแบบลีลามากเหมือนกล่อง controller ซึ่งราคาสูงกว่าก็ไม่ไหว จริงๆแล้วจูนมือแรงมากเลยนะยิ่งถ้าได้อุดท้ายรางวัดใจนี้ไม่ต้องผูดถึงดันกระจาย 55+(ปั้ม ราง หัวฉีด)
    ผมไม่มีความรู้เรื่องกล่องครับ
    ตั้งกระทู้ขึ้นมาก็เพื่อสอบถามน้าๆว่ากล่องที่ผู้ค้าติดตั้งให้ถูกต้องครบถ้วนหรือไม่ ตามที่ได้บรรยายคุณสมบัติของกล่องไว้ ข้อมูลที่ได้ทำให้มั่นใจว่าไม่ตรงกับที่โฆษณาไว้ สิ่งที่ผมฝากให้น้าๆช่วยพิจารณาคือเมื่อกล่องยังไม่พร้อมจะติดตั้งในรถบางรุ่นแล้วดันทุรังติดตั้งไปได้ยังไง
    ผมเสียเงินไปก็อยากได้กล่องที่มีคุณสมบัติตามที่ผู้ค้าแจ้งไว้ สิ่งที่ผมทำมันเกินราคากล่องหรือครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ผมไม่มีความรู้เรื่องกล่องครับ
    ตั้งกระทู้ขึ้นมาก็เพื่อสอบถามน้าๆว่ากล่องที่ผู้ค้าติดตั้งให้ถูกต้องครบถ้วนหรือไม่ ตามที่ได้บรรยายคุณสมบัติของกล่องไว้ ข้อมูลที่ได้ทำให้มั่นใจว่าไม่ตรงกับที่โฆษณาไว้ สิ่งที่ผมฝากให้น้าๆช่วยพิจารณาคือเมื่อกล่องยังไม่พร้อมจะติดตั้งในรถบางรุ่นแล้วดันทุรังติดตั้งไปได้ยังไง
    ผมเสียเงินไปก็อยากได้กล่องที่มีคุณสมบัติตามที่ผู้ค้าแจ้งไว้ สิ่งที่ผมทำมันเกินราคากล่องหรือครับ
    ผมไม่ได้อยากให้ติดกล่องแบบนี้นะครับเด๋วจะเข้าใจผมผิด ผมแค่มาเล่าหลักการณ์มันให้ฟัง ส่วนกล่องที่น้าสั่งมาถ้าจะให้ได้ครบทุกอย่างน้าต้องตัดสายไฟอีกเยอะครับ
    -จูนMAF (แอร์โฟร์)เค้าจะเอาสัญญาณจากขาคันเร่งมาใช้แทนสัญญาณ MAF เดิม
    -ที่บอกว่ายกหัวฉีดเค้าใช้วิธ๊ต่อ r เข้าไปกับ IAT เพื่อให้ ecu คิดว่าอากาศเย็นมากแล้วมันก็จะสั่งเพิ่มประมาณการฉีดและแรงน้ำน้ำมันด้วย
    -บูสคัทเค้าก็ต่อให้น้าใช้งานแล้วตอนนี้ก็แค่ประค่า r ที่ bias ให้กับ zener diode ไม่ให้ output voltage ที่ส่งให้ ecu อ่านค่าไปถึงจุดที่ ecu จำกัดไว้ว่าเป็นจุดที่ overboost แล้วจะสั่งไฟเครื่องโชว์
    -ดันรางเค้าก็ต่อให้น้าใช้งานแล้วตอนนี้
    การติดตั้งกล่องควรศึกษาข้อมูลมากๆครับจะได้ไม่เสียเงินเปล่าลองหาใน google ก็ได้มีคนเค้าผ่ามาประจารกันหลายครั้งแล้วกล่องแบบนี้แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรเค้าทำอาชีพสุจริตไม่ได้ไปบังคับขืนใจใครเป็นความสมัครใจของเราเอง

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ผมไม่ได้อยากให้ติดกล่องแบบนี้นะครับเด๋วจะเข้าใจผมผิด ผมแค่มาเล่าหลักการณ์มันให้ฟัง ส่วนกล่องที่น้าสั่งมาถ้าจะให้ได้ครบทุกอย่างน้าต้องตัดสายไฟอีกเยอะครับ
    -จูนMAF (แอร์โฟร์)เค้าจะเอาสัญญาณจากขาคันเร่งมาใช้แทนสัญญาณ MAF เดิม
    -ที่บอกว่ายกหัวฉีดเค้าใช้วิธ๊ต่อ r เข้าไปกับ IAT เพื่อให้ ecu คิดว่าอากาศเย็นมากแล้วมันก็จะสั่งเพิ่มประมาณการฉีดและแรงน้ำน้ำมันด้วย
    -บูสคัทเค้าก็ต่อให้น้าใช้งานแล้วตอนนี้ก็แค่ประค่า r ที่ bias ให้กับ zener diode ไม่ให้ output voltage ที่ส่งให้ ecu อ่านค่าไปถึงจุดที่ ecu จำกัดไว้ว่าเป็นจุดที่ overboost แล้วจะสั่งไฟเครื่องโชว์
    -ดันรางเค้าก็ต่อให้น้าใช้งานแล้วตอนนี้
    การติดตั้งกล่องควรศึกษาข้อมูลมากๆครับจะได้ไม่เสียเงินเปล่าลองหาใน google ก็ได้มีคนเค้าผ่ามาประจารกันหลายครั้งแล้วกล่องแบบนี้แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรเค้าทำอาชีพสุจริตไม่ได้ไปบังคับขืนใจใครเป็นความสมัครใจของเราเอง
    ผมถามตรงๆแบบนี้ดีกว่า
    -ผู้ค้ากล่องตัวนี้ตัดต่อสายไฟให้ผมครบถูกต้องตามที่ผู้ค้าโฆษณาขายหรือเปล่า
    -ถ้าถูกต้องครบถ้วน ผมยินดีขอโทษ
    -ถ้าไม่ถูกต้องครบถ้วนยังเรียก"สุจริต"อีกเหรอ (คำว่าสุจริตกับผิดกฎหมายต้องแยกให้ออกนะครับ)
    -ถูกครับเป็นความสมัครใจ แต่ติดตั้งแล้วไม่ตรงกับที่โฆษณาถือเป็นการหลอกล่วงหรือเปล่าครับ
    -เบอร์โทรผมตามลายเซ็นต์เลยครับ

User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

หน้าตากล่อง lg ที่ผมได้มา มันไม่ใช่ แบบนี้ ไม่รู้ว่าใส้ใน จะเหมือนก้นไหม

แต่ถึงแม้จะใส้ในแบบนี้ มันก็ทำหน้าที่ตามที่เขาแจ้งไว้ได้ เอาผิดผู้ผลิตไม่ได้

ส่วนคนเอามาขาย ถ้าเขาบอกว่าเขาทำให้ได้แค่ไหน ก่อนที่เราจะซื้อ ก็ไม่ผิด
    แต่ถ้าไม่แจ้ง ก็ถือว่าทำได้ แต่ผลสุดท้าย ทำไม่ได้ ก็ร้อง สคบ แต่ว่าร้องแล้ว
    คงไม่ค่อยเกิดผล

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้