หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 59 จากทั้งหมด 59

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

มาตรฐาน Re: ใจเค้าใจเรา

มาตรฐานคนในเว็บเราสูงกว่าครับ
    มาตรฐานรถต้องไปถาม กลุ่มสหภาพยุโรปครับ ว่ากระบะที่ส่งออกไปจากไทย
    ยี่ห้อไหนได้มาตรฐานดีที่สุด คนที่ขับไทรทันส่วนใหญ่ก็จะออกวีโก้ทั้งนั้นแหละครับ
    แต่ทำไม ถึงต้องไทรทัน เพราะพวกคุณมีมาตรฐานที่ดีกว่า รอบคอบกว่าเขานิดนึง
    ไม่ยึดติดยี่ห้อนั่นแหละครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

คนไทยบ้ายี่ห้อ เอาขี้มายัดใส่ขวดแปะแบนเนมก็บอกหอม

555 พูดแรงไปเปล่าวะเนี่ย

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

User ID
    3933
    Status
    โพส
    133

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ ใจเขาใจเราจริง

ศรัทธาของเรา เงินของเราครับ

ติดอยู่ข้อความนึง ซึ่งไม่ต้องอ้างอิง

เพราะบ้านผม ก็ โตโยต้า ทั้งตระกูลครับ

ผมยังขับไทรทัน ทั้งๆที่ได้วีโก้ ฟรีๆ (โง่มะ) เหตุผลง่ายๆ คือผมยังไม่อยากตาย เท่านั้นเอง
    ชอบจังเลยน้า..ขนาดผมเอานิ้วจิ้มตรงประตูเบาๆ(รถเพื่อน)ยังบุ๋มเลยครับ ตีโปร่งสุดๆ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

นานาจิตตังครับ ความรักทำให้คนตาบอด
    ตอนนี้เห็นมีข่าวออกมาหลายรุ่นแล้วนะครับ ที่เรียกคืนเนื่องจากมีปัญหา ล่าสุดระบบเบรค

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

อาทิตย์ก่อน ขับสี่ 4 ประตู ขับบนสาย 331 เลนเดียวรถสวนกัน แถวเขาชีจรรย์ เกือบ 120 ABS Airback ก็ไม่มี หักหลบหมาวิ่งข้ามถนนตัดหน้า ทั้งเบรคและหักหลบจน เบียดไหล่ถนนด้านซ้าย แบบในคลิป ยังเอาอยู่ ถ้ายี่ห้ออื่นไม่รู้เหมือนกันว่าจะหงายท้องหรือเปล่า

หมาตัวนั้นหักหลบพ้นด้านหน้าแต่ หมาวิ่งกระแทกล้อหลังขวา เพราะหมาไม่ยอมเบรค วิ่งหน้าตั้งอย่างเดียว หมุนคว้างกลางถนน สงสัยไปเกิดใหม่ ไม่ได้จอดดู ตอนเช้าเลยใส่บาตรขออโหสิกรรมให้ เพราะหลบให้สุด ๆ แล้ว ลูกพี่

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาลองขับรถผมดูมั้ย ทำไม 'มันดึงดีจังว่ะ'

เปิดฝาโปรงมา อ้าวเครื่อง โตต้า นี่หว่า

**รถนะแค่องค์ประกอบ จิตสำนึกของคนนี่แหล่ะที่สำคัญ**

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

รถมีไว้ใช้ครับ

ผมว่ารถแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อมีข้อแตกต่างกันบ้างเป็นธรรมดาละ อยู่ที่ผู้ใช้อย่างเราเลือกแบบไหนที่ชอบ และใช่ โดยส่วนตัวผมมีทั้ง 2 คันทั้ง Vigo และ Triton ซึ่งมีข้อแตกต่าง เรื่องการบำรุงรักษา(vigo น้อยกว่าหน่อย) และการทรงตัว(Triton ดีกว่ามาก) ค่อนข้างชัด
    รวมถึงความรู้สึกจากการขับขี่ (Triton ดีกว่าเมื่อวิ่งความเร็วสูง)
    อีกอย่างนึง เราเป็นแค่ผู้ใช้รถ ในขณะที่ เว็บ(บ้านโน้น)กำลังวิจารณ์กันอย่างสะใจ บรรดาผู้บริหารของค่ายรถ คงแอบหัวเราะกันสนุก ผมว่าเราจะไปโต้แย้งกันแทนค่ายรถญี่ปุ่นเพื่ออะไร? ที่สำคัญที่สุด เราซื้อรถมาเป็นพาหนะ ไม่ใช่เป็นภาระ จริงมั้ย?

User ID
    7186
    Status
    โพส
    169

แต่ถูกของมันเรื่องเบอะกับครัชครับเรื่องนั้นม่เถี่ยงเลย อ่านไปยังหัวเราะไปด้วย

เอาไม้กระดานมาทำชัดๆ555++

แต่อย่างอื่นเค้าก็น่ารักดีออกน้อว่ามะคับ

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

รักโตต้า เลือกโต้ต้า
    รักมิตซู เลือกมิตซู
    คนที่มีความสุขคือ ญี่ปุ่น.......มันเอาเงินเราไปแล้ววว

TTC-01310 TTC-Member
    User ID
    6337
    Status
    โพส
    160

อยากคนเขียนกระทู้ ค่ายนู้นมาลองน่ะรถผมจังเลย จะพาเข้าโค้งสัก 140 กม ดูสิว่าเค้าจะว่าอย่างไง
    ระบบถ่ายในไม่เท่าไหร่อยู่ที่ระบบเชฟตี้มากกว่า วีโก้กล้าเข้าโค้ง 140 หรือเปล่าเอาแบบเดิมน่ะ รถผมก้อเดิม
    แค่นี้ก้อสบายใจแล้ว อิอิอิอิอิ

User ID
    7186
    Status
    โพส
    169

โค้งยาวไปไม๊พี่ 140 กม. ผมอ้วกแตพอดี (ล้อเล่นอ่าครับ)

TTC-01310 TTC-Member
    User ID
    6337
    Status
    โพส
    160

นิดหน่อยเองพี่ แค่ขำขำ แต่คนเติมน้ำมันด่า...เลย 555+

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อย่าไปเครียดครับ ผมคิดว่าถ้าชอบแนวรถแข่งก็ต้องยี่ห้อนี้เลยครับ เพราะต้นแบบทุกตัวไม่ได้มาจากแนวบ้านๆอย่างเดียวแน่นอนครับ พื้นฐานมันต่างกันแนวทางการสร้างและออกแบบก็ต่างกัน ยังไงแล้วแต่ใจชอบครับ แนวใครแนวมัน ยังไงผมคิดว่ารถผมอยู่ได้นานหลายสิบปีแน่นอนครับ ที่แน่ๆผมใช้มิซซูแล้วเดินทางไกลปลอดภัยหายห่วงครับ อิอิ เจ้าของกระทู้นั้นเป็นคนใจแคบแน่ๆเลยครับ

BlackHawk_99
    ผู้เยี่ยมชม

เราอย่าไปพยายามหาของดี....ในของเสียเลยครับ..ปล่อยๆๆเค้าไปเถอะ..เราใช้ของเราไปดีแล้วครับ..555+

Tritonian
    ผู้เยี่ยมชม

รถมีไว้ให้คนขับถ้าเทพจิงๆ บินไปเลยอย่าขับ ต่างคนต่างมีข้อดีข้อเสียต่างกันวีโก้บ้านผมออกมาไม่ถึงเดือนเข้าเกียร์ถอยหลังไม่ได้ อีกสามเดือน ไฟเบรกหาย อีกสองเดือนไฟหน้าหายหนึ่งดวง โดนหินก้อนขี้มดกระจกก้อร้าว กระทู้ของเราก้อมีบ่งบอกถึงข้อเสียของมิตซูเหมือนกันแต่โดยรวมความปลอดภัยผมยกให้มิตซูครับ

User ID
    6285
    Status
    โพส
    70

รู้จักคนขับ Vigo ก็เยอะนะ แต่80%ไม่ถูกกัน
    ยอมให้อยู่ก็แค่ Vigo เดียว คือบิดาอันสูงส่งเท่านั้นเอง...

ส่วนตัวข้ายเจ้าแล้ว ขับ Triton plus megacab. วิ่งมากว่าสี่หมื่นกิโลเเว๊วววววววว!!! ใช้น้ำมัน 1 ถังเท่านั้นเอง...

(ขอ'ภัย ไม่ได้ blaim ใครนะก๊ะ)

autocare
    ผู้เยี่ยมชม

นานา จิตตังคร้าบ.......... พี่น้องคร้าบ
    คนหนึ่งคนคิดไม่เหมือนกันหรอก

วิถีทางแห่งเรา ก็คือ เรา ใครจะมาบังคับมิได้

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้