หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 52 จากทั้งหมด 52

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: เป็นไปได้ไงครับ Boost ทะลักที่ 18.5 psi

ของน้าชัย น่าจะมาจากการบิดโข่งหน้านะครับ ลองบิดกลับดูครับ ขาเวสท์เกสน่าจะไม่ตรงทำให้ทำงานได้ไม่เต็มที่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

มาตรฐาน Re: เป็นไปได้ไงครับ Boost ทะลักที่ 18.5 psi

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    บูสไหลแค่นั้นไม่เท่าไหร่หลอกครับแต่ที่สำคัญถ่ายรูปมาให้ชมกันนี่แหละ ความเร็วขนาดนั้นไม่เสียวหรือครับ แค่ตอนผมขับเร็วๆ หัวใจผมก็เต็นตุ้มๆต่อมๆแล้วครับ เพราะไม่อยากเจอเรื่องเอ็กซิเด๊น ยังไงก็รู้สาเหตุแล้วก็ขอให้ขับอย่างสบายใจได้เลยน๊ะครับ ผมจ่ายงวดหมดมีงบเมื่อไหร่จะไปใส่ปรับบูสมือแล้วละครับ ไม่ไหว ได้แค่ 9 ปอน์ดอยู่เลยตอนนี้ เครียดมานานแล้วอดใจรออีกแค่นิดเดียว ทั้งอินเตอร์ทั้งบูสมือทั้งชุดคลัสใหม่ จะตามมาติดๆแน่ครับ อิอิ เผื่อ 90 ม้าจะได้แรงๆรากได้ยาวๆกว่านี้อีก
    ขอให้แรงสมใจ และปลอดภัยนะครับน้าโจโจ้
    จะคอยติดตามครับผม

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ของน้าชัย น่าจะมาจากการบิดโข่งหน้านะครับ ลองบิดกลับดูครับ ขาเวสท์เกสน่าจะไม่ตรงทำให้ทำงานได้ไม่เต็มที่ครับ
    น้าปองไปอยู่อุบลเปิดอู่ซ่อมรถแทนร้านคอมแล้วเหรอครับ เห็นมาตอบปัญหาเกี่ยวกับเครื่องยนต์กลไกลบ่อยๆ อิอิ แซวเล่นนะตัวเอง

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ปกติน้องจูนเค้าไม่กล้าอัดกะเรานะครับ ถ้าคนรู้ นอกจากจะไปพ่วงกล่องมา

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ปกติน้องจูนเค้าไม่กล้าอัดกะเรานะครับ ถ้าคนรู้ นอกจากจะไปพ่วงกล่องมา
    ...สงสัยชีวิตนี้ผมคงเจอแต่ พวกพ่วงกล่องละมั้งเนี่ย วิ่ง180+นิโหน่ย ก็โดนพวกฉีกหายยยยยยยยยย ยาวววววววววววววๆๆๆๆๆๆๆทู๊กกะที55555555...

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ปกติผมจะโดนน้องจูนสวนอยู่บ่อยๆครับ หากทางยาวๆ สายบ้านบึง-แกลง
    ผมดันไม่กล้ายกคันเร่ง กลัวเสียหน้าอ่ะครับ
    แต่มีครั้งนี้ล่ะ ที่รู้สึกดี๊ดีครับ..
    ไม่รู้แรงขึ้นมาเองได้งัยครับ..

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ขอบคุณครับ น้า ปอง ตามนั้นเลยครับ พอดี เมื่อคืน โพส เสร็จไปยืนมอง สังเกตุเห็น หน้าโบบิดมาทางซ้ายเกือบ 1 ซม. จากกึ่งกลาง
    ลองนึกๆๆ ดูว่าก่อนเอาแหวน รองเพิ่ม หัวน็อต หกเหลี่ยม มันรูด ก็เลย ใช้ไขควงแบน สกัดออกด้วยแรง สกัดมันเลยบิดกลับไปทางซ้าย ทำให้ขาเวสเกสไม่ตรง ตามที่ น้าปองบอกเลยครับ ทำให้ อาการเครียด ที่มีมาหลายวัน หายเป็นปลิดทิ้ง นึกว่าจะต้องเสียตังเปลี่ยน เวสเกสเสียแล้ว ลงมือทำตอน เที่ยงคืนกว่าๆๆ เช้ามาเอารถไปลอง วัดได้ สูงสุด 18.5 ที่เกียร์ 2 และ 19.5 ที่เกียร์ 3 และ 4 ลองดู 2-3 รอบ ไม่ตัด ยังไม่ได้ลองซัดยาวๆๆดูเลย ไม่รู้จะตัดไหม

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    เป็นอะไรครับน้า หอยเคลื่อน,ท่อรั่ว หรือ สายเกจ์มันรั่วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    อาการเหมือนหอยเบี้ยวเลยครับน้าชัย

เอาหอยให้มันปกติก่อน (ขาของหอย)

พอขาแข็งขยับดี มันก็ขยันปั่น หอยจะแรงครับน้า

ขอบคุณครับ น้าจี น้านุ้ก น้าปอง พอดีเพิ่งไปเห็นเห็นหน้า 2 เกิดจากหอยเบี้ยวครับ ตอนนี้ได้มา 19.5 ครับ ลอง 2-3 รอบสั้นๆๆ ECUไม่ตัด ไม่ทราบว่า หอยเดิมๆๆ รับไหวไหมครับ

saksit
    ผู้เยี่ยมชม

น้ำมันตกกี่โลลิรตครับ ถ้าอยู่ในเกน ที่ดีผมคงต้องหาโอกาสไปพบปะกันหน่อยแล้ว ^^

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    ขอบคุณครับ น้าจี น้านุ้ก น้าปอง พอดีเพิ่งไปเห็นเห็นหน้า 2 เกิดจากหอยเบี้ยวครับ ตอนนี้ได้มา 19.5 ครับ ลอง 2-3 รอบสั้นๆๆ ECUไม่ตัด ไม่ทราบว่า หอยเดิมๆๆ รับไหวไหมครับ
    ตามสเปคของไดอะแฟรม เวสเกตห้ามเกิน 23 psi ครับแต่ถ้าใสปรับบูสมือและปลดบูส เทอร์โบเอาแบบเหนียวๆสัก 20 ครับแต่มันสามารถทำบูสได้ถึง 30 ครับแต่ก็กลัวมันรีบลาจาก แต่ขอบอกว่าอากาศมากใช่ว่าจะแรงนะครับอยากแรงเพิ่มอากาศแล้วต้องเพิ่มน้ำมันด้วยนะครับพี่น้อง

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมรู้ครับว่ารถมันแรงขึ้นมาเองได้ไง ก็เพราะมันแรงอยู่ในสายเลือดมิซซูอ่ะครับทำไงได้ 5555+ เท่าที่รู้แต่ระคันแต่ละคนขับความแรงมันก็ต่างกันแน่นอนครับ อิอิ

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ตามสเปคของไดอะแฟรม เวสเกตห้ามเกิน 23 psi ครับแต่ถ้าใสปรับบูสมือและปลดบูส เทอร์โบเอาแบบเหนียวๆสัก 20 ครับแต่มันสามารถทำบูสได้ถึง 30 ครับแต่ก็กลัวมันรีบลาจาก แต่ขอบอกว่าอากาศมากใช่ว่าจะแรงนะครับอยากแรงเพิ่มอากาศแล้วต้องเพิ่มน้ำมันด้วยนะครับพี่น้อง
    แล้วที่ผมเคยได้ยินมาว่า บูสท์พอถึง 18.5 มันจะตัดล่ะครับ
    ตกลงว่ารถเดิมๆ ไปได้ถึง 23 psi เลยใช่ไหมครับ น้าjee

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้