หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 90

didE1234
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รถดี ศูนย์เลว อยากขายรถ

ผมเจอปัญหากับตัวเอง ก็เลยเอาปัญหาของตัวเองมาบอกให้ฟังว่า

ประสพการณ์ของเราเจอแบบนี้คนอื่นจะเจอปัญหาเดียวกันไหม

ก่อนที่ผมจะซื้อไทรทันผมเข้ามาดูในเวปนี้ก่อนจะซื้อประมาณ 6 เดือน

เห็นว่ามีความอาทร อบอุ่นในกลุ่ม ถ้าปัญหาของผมมันไม่เข้าท่าในสายตาของ

คนบางคน เห็นที่ว่าคงจะขายรถเพื่อหนีศูนย์ที่ว่า และคงต้อง

อำลาเวป thaitritonclub เป็นการถาวร

ผมเอารถเข้า 0 ตั้งแต่ 9.00 น. 10.30 รถผมยังจอดอยู่กับที่ ด้านในสุด

รถมาที่หลังช่างเอาขื้นฮ๊อย ช่างมะรุมมะตุ้มกัน คันละไม่ต่ำกว่า 3 คน

เป็นน้า น้าเดือดไหม???????

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: รถดี ศูนย์เลว อยากขายรถ

ประมาณนั้น แหละป๋า มันเป็นปัญหามานานแล้ว

ส่วนเรื่องผิดไม่ผิด ก็ไม่รู้นะครับ ตามใจเรานั่นแหละดีแล้ว

แต่ของที่เราคิดว่าดี ถ้าทำแล้วดี ก็ทำไป ไม่มีใครไปว่าครับ

ผมอธิบาย ให้ฟังว่า บริการมันห่วย ทั้งๆที่รถมันดี เพราะอะไร

และทำไม มันมาเป็นกับประเทศเรา ทำไมมิตซู ส่งออกได้มาก Recall ก็น้อย

แต่มาอยู่บ้านเรา มันห่วยที่การบริการ ก็เพราะเหตุนี้ เป็นหลักแหละครับ

ไม่ได้มีเจตนา ว่าเจ้าของกระทู้ คำว่า "คุณ" คือคนคิดที่ทำอยู่ ไม่ได้ไปห้ามปรามอะไร

แค่พูดให้ฟัง แค่นั้นพอ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ didE1234 ดูโพส
    ผมเจอปัญหากับตัวเอง ก็เลยเอาปัญหาของตัวเองมาบอกให้ฟังว่า

ประสพการณ์ของเราเจอแบบนี้คนอื่นจะเจอปัญหาเดียวกันไหม

ก่อนที่ผมจะซื้อไทรทันผมเข้ามาดูในเวปนี้ก่อนจะซื้อประมาณ 6 เดือน

เห็นว่ามีความอาทร อบอุ่นในกลุ่ม ถ้าปัญหาของผมมันไม่เข้าท่าในสายตาของ

คนบางคน เห็นที่ว่าคงจะขายรถเพื่อหนีศูนย์ที่ว่า และคงต้อง

อำลาเวป thaitritonclub เป็นการถาวร

ผมเอารถเข้า 0 ตั้งแต่ 9.00 น. 10.30 รถผมยังจอดอยู่กับที่ ด้านในสุด

รถมาที่หลังช่างเอาขื้นฮ๊อย ช่างมะรุมมะตุ้มกัน คันละไม่ต่ำกว่า 3 คน

เป็นน้า น้าเดือดไหม???????
    เป็นผม ผมก็คงไม่เดือดอ่ะครับ คงเดินเข้าไปถามว่าเพราะอะไรมากกว่า

ส่วนเรื่องการขายรถ และอำลานั้น เป็นสิทธิ์ของท่านครับ

ไม่มีใครไปว่าอะไรได้ครับ ขอบคุณที่มอบความคิดเห็นให้ครับ

ขอขอบพระคุณ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chalawan2010 ดูโพส
    ใจเย็นๆนะคับน้า เอาใจช่วยเข้าใจความรู้สึกคับ ลองเปลี่ยนศูนย์ดูก่อนคับ คิดดูดีๆก่อนนะคับถ้าจะขายรถไม่ได้ผิดไรคับ ผมว่ายี่ห้ออื่นๆปัญหามากกว่ามิตซูอีกนะคับ แต่ที่เค้าดีกว่าเราคือศูนย์บริการน่ะคับ สู้ๆคับ
    เห็นด้วยครับ ว่าปัญหารุ่นอื่นมีมากกว่า ไทรทันซะอีก

แต่ก็ด้วยเรื่องการบริการหลังการขาย นี่แหละที่น่ากลัว

แต่ไม่เห็นด้วยเรื่องการเปลี่ยนศูนย์ ทำไม ไม่ปรับปรุงล่ะ

เพราะด้วยเหตุผลเหล่านี้นี่เอง ผมใช้ไทรทัน ก็บอกตรงๆ

ว่าเบื่อกับการให้บริการมากๆ เปลี่ยนเป็นโตโยต้า มันก็ดีกว่าหลายขุม

ไปเข้าฮอนด้า ก็เลยรู้ว่า การบริการระดับ ISO 14001 มันเป็นไง

มองกลับมามิตซู ได้แต่นั่ง ปลง ครับ

User ID
    14200
    Status
    โพส
    63

Thumbs up Re: รถดี ศูนย์เลว อยากขายรถ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เห็นด้วยครับ ว่าปัญหารุ่นอื่นมีมากกว่า ไทรทันซะอีก

แต่ก็ด้วยเรื่องการบริการหลังการขาย นี่แหละที่น่ากลัว

แต่ไม่เห็นด้วยเรื่องการเปลี่ยนศูนย์ ทำไม ไม่ปรับปรุงล่ะ

เพราะด้วยเหตุผลเหล่านี้นี่เอง ผมใช้ไทรทัน ก็บอกตรงๆ

ว่าเบื่อกับการให้บริการมากๆ เปลี่ยนเป็นโตโยต้า มันก็ดีกว่าหลายขุม

ไปเข้าฮอนด้า ก็เลยรู้ว่า การบริการระดับ ISO 14001 มันเป็นไง

มองกลับมามิตซู ได้แต่นั่ง ปลง ครับ

ชอบจิงๆๆ ประโยคนี้ ถูกต้องต้องเลยครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

ใจเย็นๆครับพี่น้องครับอากาศมันร้อน ผมเข้าศูนย์ยริการที่ไรอารมณ์ทุกทีครับ เพราะรอนานเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไส้กรอง เอารถเข้า 10 โมงเช้าให้แฟนรอรับบ่าย 3 โมงแฟนโทรมาบอกว่ารถยังไม่เสร็จ อะไรหว่าโทรไปถาม ช่างมันบอกว่ารถเตี้ยทำลำบากขึ้น ฮ้อยไม่ได้ อ้าวศูนย์บริการแบบใหนวะ แม่แรงตะเข้ไม่มีรึไง ถ้าทำไม่ได้ก็ไม่ต้องทำเอารถออกมา อีกประมาณ 30นาทีแฟนโทรมาบอกรถเสร็จแล้ว จ่ายเงืนเรียบร้อย พอมาถึงบ้านเช็คดูน้ำมันเครื่องดำบี๋ครับเหมือนไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันให้เลย โมโหมาก ทุกวันนี้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเองครับหาอู่ที่พอไว้ใจได้ซื้อของไปให้เขาทำให้เราก็นั่งรอรับเลยครับ เซ้งกับศูนย์บริการห่วยๆจริงๆ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

น้า จขกท. ครับผมว่าน้าอย่าเพิ่งขายรถเลยครับ....สู้ต่อเถอะครับ ผมเจอหนักกว่าน้าหลายเท่า ทั้งเซลล์ก่อนออกรถ(ปัจจุบันมันโดนไล่ออกไปแล้ว) ทั้งรถมีปัญหาทั้งๆที่ป้ายแดง ออกมาได้ของแถมทำพิษ ไป 2 อย่าง ระบบ CNG พังไป 1 อย่าง แก้จบเมื่อเดือนที่แล้ว (ก.พ.54) ผมออกรถ ก.ค. 53 ผมสู้กับมันมาตลอด ไอ้ 0 ที่ไร้มาตราฐาน และพนักงานเฮงซวยเลยก็ว่าได้ ก็สู้ในสิทธิ์ของเรา ผมก็ไม่ชอบให้ใครมาเอาเปรียบหรือปัดความรับผิดชอบ จนมาถึงปัจจุบันนี้ผมก็สู้กับ 0 มาตลอด โดยมีที่ปรึกษา คือ Mmth อะไรที่น้า สงสัย อะไรที่น้าไม่เข้าใจ ลองโทรไปปรึกษาหรือเล่าให้ฟัง แล้วเค้าจะช่วยเราครับ.......ใครที่พอติดตามผมมาจะรู้ รถผมปัญหาเพียบ ตั้งแต่ป้ายแดง และผมก็ออกเงินสดด้วยเหมือนกันครับ.....ปัจจุบันนี้ fight มาตลอด และในวันที่ 4-5-6 นี้ ผมจะไปพักผ่อนพามันไปด้วย หาความสุขกะมันครับ ..........ลองดูครับ ถ้าน้าอยากปรึกษา โทรมานะครับ 081-9074049 ผมเจอมาหนักกว่านี้ครับแต่แก้ได้ทุกปัญหาเพื่อเจ้าตั้น ผมทำได้
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pao116 : 01-03-2011 เมื่อ 17:01

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อย่าเพิ่งขายเลยครับ สู้ก่อนครับ ศูนย์ไหนแฉมาเลยครับ

User ID
    13816
    Status
    โพส
    213

ใจเย็น ๆ ครับ

User ID
    13746
    Status
    โพส
    349

ได้โปรดบอกชื่อ 0 มาเลยครับจะได้แยกสิ่งที่ดีกับปลิงออกจากกันคุณเท่านั้นที่แก้ไขสิ่งนี้ได้ Please

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

เขาบอกแล้วครับ มิตซูพิษณุโลก ครับ

User ID
    10169
    Status
    โพส
    21

ผมว่าผมหนักไม่น้อยว่าใครหรอกคับ ซ่อมไปแล้ว 4เดือนไม่เสร็จต้องตามแบบติดๆ ขนาดติดๆยังไม่ยอมเสร็จเลยเรื่องมันยาวคับ ได้รถก่อนจะแจงให้ฟังคับ แต่สรุปสั้นๆเลวสัดๆ

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

หรือว่ารถบริษัทนี้มันเหมาะกับคนที่มีความรู้ด้านช่างจริงๆๆๆ เฮ้อ..พี่มิตร รถดี ศูนย์แล้วแต่ดวง

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

ขอคั่นนิดคับ รถป้ายแดงโดนชนท้ายเรียกประกันๆให้เอาเข้าศุนย์ๆบอกจะต้องใช้book service ด้วยหรือคับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ปัญหามีไว้ให้แก้ ไม่ได้มีไว้หนี ชอบรถ เกลียดศูนย์ แต่พาลจะขายรถ รถมันผิดอะไรจ๊ะ ไม่ชอบที่ไหนก็อย่าไปที่นั่น แค่นี้ก็จบแล้วน้า คิดมากทำไม?

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

น้านุ๊กครับ iso14001 มันเกี่ยวกับสิ่งแวดล้อมนะครับ
    น่าจะหมายความถึง iso9000 มากกว่าเปล่าครับ แวะมาแซว อิอิ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ถ้าโดนแซงคิวแล้วขายรถ
    ผมว่าไปอำเภอเจอแซงคิวคงต้องขายบ้านทิ้งละครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00716 TTC-Member
    User ID
    5152
    Status
    โพส
    904

บุรีรัมย์ Ok นะ กินกาแฟยังไม่หมดแก้วเลย

User ID
    13078
    Status
    โพส
    315

ใจเย็นๆกันไว้ครับทุกท่าน จขกท.เขาแค่คงอยากระบาย

ส่วนสมาชิกทุกคนเขาก็แสดงความคิดเห็นในหลายๆมุม

อย่าโกรธเคืองกันเลยนะครับ...ปะ..ไปเที่ยวทะเลกัน..อิอิ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaigg ดูโพส
    ถ้าโดนแซงคิวแล้วขายรถ
    ผมว่าไปอำเภอเจอแซงคิวคงต้องขายบ้านทิ้งละครับ
    555 นี่แหละ...เมืองไทยครับ ยังงี้ต้องเรียก ผจก.ศูนย์มาคุย(ด่า)แล้วร้องเรียนไปศูนย์ใหญ่เลยครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้