หน้า 3 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 189

กระทู้: STEP2 => Triton 2.5 4x4 + Turbo แปรผัน เสร็จแล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน Re: STEP2 => Triton 2.5 4x4 + Turbo แปรผัน เสร็จแล้วครับ

แล้วถ้าใส่ กล่องคันเร่งไฟฟ้า

ผลจะต่างกันเพียงใด คร้าบบป

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

มาตรฐาน Re: STEP2 => Triton 2.5 4x4 + Turbo แปรผัน เสร็จแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ถ้าจะเปลี่ยนพักหลัง หาของมือสองยุ่นใส่เลยดีกว่าครับ ราคาประมาณ 1,500-4,000 บาท ไม่แนะนำของไทย
    หาแบบมีไซเลนเซ่อร์ได้จะเงียบเป็นแบบของติดรถเลย แต่ได้เสียงแน่นๆ
    ขอบคุณมากครับ คุณ มิ๊คกี้
    ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ
    ของไทยทำ ดูแล้วมันก๊องแก๊ง ยังไงก็ไม่รู้ครับ

ว่าแต่ว่า หาได้ที่ไหน ครับ เจ้าหม้อพักยุ่นมือสองสภาพดีๆ
    รบกวนแนะนำด้วยครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    ขอบคุณมากครับ คุณ มิ๊คกี้
    ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ
    ของไทยทำ ดูแล้วมันก๊องแก๊ง ยังไงก็ไม่รู้ครับ

ว่าแต่ว่า หาได้ที่ไหน ครับ เจ้าหม้อพักยุ่นมือสองสภาพดีๆ
    รบกวนแนะนำด้วยครับ
    มาร่วม ชมรม "ตูดดำ" กันเถอะครับพี่ รับรองมันส์ขึ้นเยอะ
    ในคลับนี่ยังมีไม่เยอะครับ ก็ มีแค่ผม และ พี่หนุ่ม(ปลาหมึก)
    แล้วก็ พี่นัด 3.2 ล้อโต(คนปักใต้) อ้อๆ เร็วๆนี้จะมีเพิ่มมาอีกคันครับ
    น่าจะเป็นพี่.....walkingspeed ไงคร๊าบบบบ

ส่วนตัวเชียร์ เป็งกล่องจูเนียร์ครับ แน่นอนเลย ราคาไม่แรงมาก
    สามารถตั้งโปรแกรมได้ 3 เตปอีกด้วย หนับหนุนๆ

nat165
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    มาร่วม ชมรม "ตูดดำ" กันเถอะครับพี่ รับรองมันส์ขึ้นเยอะ
    ในคลับนี่ยังมีไม่เยอะครับ ก็ มีแค่ผม และ พี่หนุ่ม(ปลาหมึก)
    แล้วก็ พี่นัด 3.2 ล้อโต(คนปักใต้) อ้อๆ เร็วๆนี้จะมีเพิ่มมาอีกคันครับ
    น่าจะเป็นพี่.....walkingspeed ไงคร๊าบบบบ

ส่วนตัวเชียร์ เป็งกล่องจูเนียร์ครับ แน่นอนเลย ราคาไม่แรงมาก
    สามารถตั้งโปรแกรมได้ 3 เตปอีกด้วย หนับหนุนๆ
    เข้าชมรมตูดดำโดยไม่รู้ตัวแฮะเรา เหอๆๆๆ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

หม้อพักมือสอง ราคา 1,500-4,000 บาท

ถ้าไม่เชียงกงปทุมวัน บางนา รังสิต ก็ตามเวปครับ ลองดูครับ
    rcweb , หรือพวกตามคลับต่างๆ

ของไทย ดีๆ ผมว่ามีหลายเจ้าครับ แต่เราต้องถอยของใหม่ ซึ่งที่เค้าทำดีๆ ราคาต้องมี 4 พันอัพ ผมเลยไม่มอง หันไปหาของยุ่นแท้ๆ มี Jasma ดีกว่า
    เลือกได้หลายยี่ห้อเลย แต่ผมไม่รู้จริงๆกับดีเซลเทอร์โบ ควรใช้ยี่ห้อไหน หรือสูตรไหนครับ

เวลาไปซื้อ นอกจากดูสภาพภายนอก ให้ลองเขย่าดู ว่าไส้แน่น หรือหลวม มีอะไรหลุดออกมารึเปล่า

ถ้าไม่ดู ไม่สัมผัสให้ดี อาจโดนหลอกได้

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NOOMS ดูโพส
    พี่ iGnUs ครับ ที่บอกว่าข้ามมา สเต็ป2 เลย ที่ผมเข้าใจคือ พี่ต้องการ
    POWER UP + TURBO F5 หรือพี่ต้องการแต่ turbo f5
    เอาแค่แปรผันอ่ะครับ อยากแรงแบบไม่รอรอบบ้าง

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    เอาแค่แปรผันอ่ะครับ อยากแรงแบบไม่รอรอบบ้าง
    ถ้าเลือกอย่างไดอย่างหนึ่ง ผมว่า power up น่าจะเห็นผลชัดเจนกว่ามากครับ
    และใช้งบน้อยกว่าด้วย แค่นี้วีโก้เดิมๆปาดเหงื่อแน่นอนคับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส
    แล้วถ้าใส่ กล่องคันเร่งไฟฟ้า

ผลจะต่างกันเพียงใด คร้าบบป
    ผลที่ได้แตกต่างกันครับพี่ กล่องคันเร่งไฟฟ้าเป็นการเพิ่มเปอร์เซ็นของการเหยียบคันเร่งครับ ยกตัวอย่างง่าย เช่นเราเหยียบคันเร่งไป10%กล่องก็จะบอกว่าเหยียบไป15% ส่งผลให้รู้สึกว่ารถเคลื่อนตัวได้เร็วกว่าปกติครับ แต่ในกรณีเหยียบสุดก็จะไม่มีผลอะไรเพราะคันเร่งมี100%หากเหยียบมิดก็ไม่แตกต่างอะไรมากครับเพราะยังไงก็ไม่มีทางเกิน100%ครับ ความเห็นส่วนตัวผมว่ารถออโต้มีก็มีน่ะครับ แต่หากมีงบประมาณ 1หมื่น ผมเชียร์ทำกล่องดันราง จะเห็นผลกว่าเพราะเป็นการเพิ่มกำลังเครื่องยนต์โดยตรง เพาเวอร์อัพใบเดียวได้แรงม้าเพิ่มแบบง่ายๆเลย40-50ตัวกับโบเดิมๆ ไม่มีปัญหากวนใจใดๆครับ เริ่มต้นใบแรกทำตัวนี้ผมว่าคุ้มค่าที่สุดครับพี่ ยังไงโทรมาคุยกันได้ครับ แต่หากสนใจคันเร่งไฟฟ้าก็โทรมาได้คับ เพราะตอนนี้ทางเรามีพี่ๆฝากขายกล่องคันเร่งไฟฟ้าไว้ด้วยเพราะไม่ได้ใช้แล้วในราคาไม่แพงครับ โทรมาคุยกันเล่นๆแบบพี่น้องได้เลยคับ 081-013-2815 บี้คร้าบบบ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส

อิอิ พี่เล้งๆ อย่าลืมพี่ใหญ่เราสิคับ พี่ก้องอีกท่านนึงไงคับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nat165 ดูโพส
    เข้าชมรมตูดดำโดยไม่รู้ตัวแฮะเรา เหอๆๆๆ
    55555 พี่ก็อยู่ในกลุ่มริเริ่มเลยน่ะคร้าบ 5555 พี่นัทจะมาประมาณช่วงไหนครับพี่
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    หม้อพักมือสอง ราคา 1,500-4,000 บาท

ถ้าไม่เชียงกงปทุมวัน บางนา รังสิต ก็ตามเวปครับ ลองดูครับ
    rcweb , หรือพวกตามคลับต่างๆ

ของไทย ดีๆ ผมว่ามีหลายเจ้าครับ แต่เราต้องถอยของใหม่ ซึ่งที่เค้าทำดีๆ ราคาต้องมี 4 พันอัพ ผมเลยไม่มอง หันไปหาของยุ่นแท้ๆ มี Jasma ดีกว่า
    เลือกได้หลายยี่ห้อเลย แต่ผมไม่รู้จริงๆกับดีเซลเทอร์โบ ควรใช้ยี่ห้อไหน หรือสูตรไหนครับ

เวลาไปซื้อ นอกจากดูสภาพภายนอก ให้ลองเขย่าดู ว่าไส้แน่น หรือหลวม มีอะไรหลุดออกมารึเปล่า

ถ้าไม่ดู ไม่สัมผัสให้ดี อาจโดนหลอกได้
    แหล๋มคร้าบบบ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    เริ่มต้นแนะนำกล่องดันรางก่อนครับพี่ เพราะการเปลี่ยนไปใช้แปรผันหากยังไม่ได้เพิ่มน้ำมัน จะไม่เหมาะสมครับพี่ ยังไงโทรมาสอบถามเพิ่มเติมได้ครับผม
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poppy-1453 ดูโพส
    ถ้าเลือกอย่างไดอย่างหนึ่ง ผมว่า power up น่าจะเห็นผลชัดเจนกว่ามากครับ
    และใช้งบน้อยกว่าด้วย แค่นี้วีโก้เดิมๆปาดเหงื่อแน่นอนคับ
    ถูกต้องน่ะคร้าบบบบบ

slowly
    ผู้เยี่ยมชม

น๊อต ตัวบนสุดหลังโค่งหลังเทอรโบ รถผมมันไม่มีหัวน๊อต ไม่ทราบคันอื่นเป็นกันหรือเปล่าคับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ slowly ดูโพส
    น๊อต ตัวบนสุดหลังโค่งหลังเทอรโบ รถผมมันไม่มีหัวน๊อต ไม่ทราบคันอื่นเป็นกันหรือเปล่าคับ
    ลองดูโบเดิมอีกมุมนึงดีกว่าครับ
    ยังไงเดี๋ยวให้ผู้เชี่ยวชาญมาตอบให้ดีกว่านะครับ
    ขออภัยด้วยจ้า

pangman171
    ผู้เยี่ยมชม

อยากคุยกับพี่ walkingspeed จังเลย

ผมใช้ 3.2 A/T 4wd ถ้าทำแบบพี่ ความเร็ว 0-100 จะประมาณกี่วินาที ครับ

บอกตรง ผมขับไม่มันเลยครับ (เดิมๆ)

nat165
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pangman171 ดูโพส
    อยากคุยกับพี่ walkingspeed จังเลย

ผมใช้ 3.2 A/T 4wd ถ้าทำแบบพี่ ความเร็ว 0-100 จะประมาณกี่วินาที ครับ

บอกตรง ผมขับไม่มันเลยครับ (เดิมๆ)
    ไม่เคยวัดเป็นวินาทีครับแต่ขับสนุกกว่าเดิมมากครับลองแค่ดันรางดูครับที่งบ10500 ไม่ก็ลองอุดegrกับรองแหวนที่ขาเวสเกตเดิมครับแล้วลองดูว่าพอใจรึป่าวหากไม่พอค่อยทำโบแปรผันครับ ห่วงเรื่องประกันน่ะคับ ของผมก็3.2ออโต้ครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poppy-1453 ดูโพส

...แห่ะๆๆๆ แล้วถ้าไปเจอปีโป้พ่วงกล่องมั่งละครับ แห่ะๆๆๆ (ลองคิดเล่นๆนะครับอย่าซีเรียส)

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...แห่ะๆๆๆ แล้วถ้าไปเจอปีโป้พ่วงกล่องมั่งละครับ แห่ะๆๆๆ (ลองคิดเล่นๆนะครับอย่าซีเรียส)
    ผมว่า น่าจะพอๆกันมั้งครับ ถ้าโบเดิมๆ พ่วงกล่องทั้งคู่
    แต่ไทรทันจะเสียเปรียบตรงอัตราทดเฟืองท้ายครับ ปลายมันจะหมดเร็วกว่า

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

ผมว่า น่าจะพอๆกันมั้งครับ ถ้าโบเดิมๆ พ่วงกล่องทั้งคู่
    แต่ไทรทันจะเสียเปรียบตรงอัตราทดเฟืองท้ายครับ ปลายมันจะหมดเร็วกว่า
    ...เน๊อะ ท่าจะจริง ไตรตั้น แรงสุดยอด ที่ซู๊ดดดดด ไม่มีใครตามทัน...

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pangman171 ดูโพส

ผมใช้ 3.2 Auto เปลี่ยนท่อพัก ถอดกล่องวิ่งได้ 14.1 วิ หลังจากพ่วงกล่อง
    ใช้เวลา 11.5 วิคับ คิดว่าน่าสนมั้ยคับ

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    อันนี้ต้องยอมรับว่าพื้นฐานความแรงของเจ้าปีโป้เค้าดีกว่าคับทั้งเบากว่าแล้วมีโบแปรผัน ขนาดผมใช้ 3.2 ช่วงต้นสู้อัตราเร่งเค้าไม่ได้อันนี้ต้องยอมรับครับ(โดนตลอด) ซึ่งถ้าเป็นพลัสผมลองขับของน้าไม่ต้องสงสัยว่าต้องโดนพี่โป้สวนตลอด เมื่อเรารู้ถึงข้อด้อยของเจ้าตั้นก็เลยต้องคิดว่าถ้าเราอัพเพิ่มให้เจ้าตั้นแล้วเราจะวิ่งดีขึ้นสู้เขาได้หรือเปล่า จะไกล้เคียงหรือดีกว่า ผมคิดว่าท่านที่ถามคงรู้สึกอย่างนั้น ซึ่งถ้าเอาไปเปรียบกับพี่โป้ที่พ่วงกล่องก็ตัวไครตัวมันละคร้าบไม่รู้จะตอบยังไงเหมือนกัน อาจจะรู้สึกตลกก็ได้ที่ผมเอารถพ่วงกล่องมาเปรียบเทียบกับ
    รถไม่พ่วงกล่องซึ่งมันเหมือนที่เพื่อนถามว่าทำไงให้ปีโป้เกาะหนึบเหมือนเจ้าตั้นงัยคับ อิอิ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

...เน๊อะ ท่าจะจริง ไตรตั้น แรงสุดยอด ที่ซู๊ดดดดด ไม่มีใครตามทัน...
    5555555 ถ้าไทรทันเดิมๆคงไม่เท่าไหร่หรอ
    สู้โกโก้ 2.5 i/c กะ ดีแม็กช์ 2.5 ddi ไม่ได้หรอก

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อันนี้ต้องยอมรับว่าพื้นฐานความแรงของเจ้าปีโป้เค้าดีกว่าคับทั้งเบากว่าแล้วมีโบแปรผัน ขนาดผมใช้ 3.2 ช่วงต้นสู้อัตราเร่งเค้าไม่ได้อันนี้ต้องยอมรับครับ(โดนตลอด) ซึ่งถ้าเป็นพลัสผมลองขับของน้าไม่ต้องสงสัยว่าต้องโดนพี่โป้สวนตลอด เมื่อเรารู้ถึงข้อด้อยของเจ้าตั้นก็เลยต้องคิดว่าถ้าเราอัพเพิ่มให้เจ้าตั้นแล้วเราจะวิ่งดีขึ้นสู้เขาได้หรือเปล่า จะไกล้เคียงหรือดีกว่า ผมคิดว่าท่านที่ถามคงรู้สึกอย่างนั้น ซึ่งถ้าเอาไปเปรียบกับพี่โป้ที่พ่วงกล่องก็ตัวไครตัวมันละคร้าบไม่รู้จะตอบยังไงเหมือนกัน อาจจะรู้สึกตลกก็ได้ที่ผมเอารถพ่วงกล่องมาเปรียบเทียบกับ
    รถไม่พ่วงกล่องซึ่งมันเหมือนที่เพื่อนถามว่าทำไงให้ปีโป้เกาะหนึบเหมือนเจ้าตั้นงัยคับ อิอิ
    เยี่ยมมากเลยครับ พี่
    ถ้าได้กล่องยกหัวฉีดนะ ไม่ต้องสืบเลย ผมว่าแรงแน่นอน
    ยิ่งเป็งเครื่องตระกลูมิตซูไม่ต้องห่วงเรื่องความทนทานเลยครับ แรงๆทนๆ หนึบๆ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มี 2 กล่อง ไม่ต้องกลัวเลย กระบะวิ่งถนนหลวงหาตัวจับยากครับ
    เพราะว่าส่วนน้อยครับที่จะกล้าลงกล่องครับ.....
    power up + ecu shop จูเนียร์ แรงแน่นอน

หน้า 3 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้