หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 45 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร : TTC-00060 TTC-Member
    User ID
    689
    Status
    โพส
    277

มาตรฐาน Re: น้านุ๊ก ไทรทัน ทีมงาน ธนบุรี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่าน ที่ให้ความไว้วางใจ

ในการตอบคำถาม ส่วนตัวแล้ว คำถามที่ตอบได้นั้น ส่วนมากแล้ว จะมาจากการใช้งาน

มากกว่า ผมไม่มีความรู้ด้านรถแรง ผมไม่มีความรู้ด้านการแต่งรถ

แต่ที่เข้ามาตอบ ก็ด้วยจากประสบการณ์ที่เจอของจริงมาเท่านั้น และต้องเป็นผู้สัมผัสเอง

เล่าให้ฟัง ขำๆว่า ขนาดล้อรถ ผมยังไม่รู้เลยว่า เขาแต่งกันอย่างไร รู้แค่ว่าอยากใส่ก็ไปใส่

ปรากฏว่า ยางกินซุ้มมาตลอด เปลี่ยนยางทุก 2 สัปดาห์ ก็เลยมาทำความเข้าใจเรื่อง Offset

เบรคหมด เบรคเฟด คืออะไร ก็มาหาอ่านหนังสือแล้วไปทดลองเอา

รองแหวนรองยังไง ก็ไม่รู้ โง่ๆเดินเข้าร้านหมดเงินไป 300 ก็ยังไม่ได้เรื่อง

ลักจำมา เอามารองไปรองมา ก็ได้เพื่อนๆหลายๆท่านมาต่อยอดกันไป จนเป็นแหวนกลึง

ประมาณนี้ครับ

ผมชอบจำรายละเอียดต่างๆ ของเพื่อนๆและคนรอบข้าง เอามาประยุกต์ใช้

และก่อเกิดเป็น DIY เล่าสู่กันฟัง

ขอขอบคุณ ทุกกำลังใจ ที่มีให้กันเสมอมาครับ

ทุกวันนี้ แม้ขับรถคันเล็กๆ (ก็นะ ... ตามสภาวะเศรษฐกิจ) แต่ก็ยังได้ สัมผัส ไทรทัน

เป็นประจำ ทุกวันนี้ ตาวุด มันก็ไม่ให้ขับรถมันแล้ว มันกลัวพัง

เพื่อนบอม ก็รถเน่าเหลือเกิน แต่ผมก็โชคดี ที่ได้ลอง 178 ม้ามาแล้ว อิอิ ...

สุดท้ายนี้ ขอฝากรูป คันปัจจุบัน ที่เอาไว้ ทำมาหากิน พออยู่พอกิน

เจอกัน ทักทายกันได้ แต่อย่ารังแกผมล่ะ ขอบคุณครับ
    อย่าให้เจอนะ จะซัดให้กระจายเลย 555

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: น้านุ๊ก ไทรทัน ทีมงาน ธนบุรี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อืม มันน่าจะเป็นยาง เกาหวัน อ่ะตาแจ๊ค ยืมมาลองหน่อยดิ คงจาอาหร่อย
    ม่ายช่าย ยาง ไต้หลี ต่างหากป๋า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    ประกาศ ตาชัย ไปกินข้าวเย็นกับ ตาบอม เอาอีกแล้วตาบอมเปลี่ยนคู่ กร๊ากกกกกกกกก
    ป่าวหรอกครับน้าแจ็ค...ตาบอมสับขาหลอก...

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ป่าวหรอกครับน้าแจ็ค...ตาบอมสับขาหลอก...

ท่านน่ะ ไม่หลอก ก็หลงอยู่แล้ว...

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

สัมผัสตัวจริงและขอลายเซ็นต์ได้(เกือบ)ทุกเย็นวันเสาร์โคนต้นมะม่วงบ้านคนดังเขตบางบอน ร่วมยืนยันว่าน้านุ๊กชอบเทสรถ โดยฉพาะ chippy ครัชลื่น

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้