หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 101

สมาชิกถาวร-TTC-01254 TTC-Member
    User ID
    259
    Status
    โพส
    88

มาตรฐาน Re: Triton 3.2 โดนสวน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    จริงๆแล้วรถ ไทรทัน ไม่ได้แรงอะไรหรอกครับ

แต่ที่คนเข้าใจกันผิดๆก็เพราะว่า

1.มิตซูมีชื่อเสียงเรื่องการทำรถแข่งมานาน เครื่องยนต์ต้องดี และแรง

2.มิตซู ไทรทัน เป็นรถที่ช่วงล่างดีมาก ในความเร็วสูงๆ เราจึงกล้าที่จะยัด

3.ระบบเบรค ดีมาก กล้าที่จะบอกว่ามากที่สุดเลยก็ว่าได้ ทำให้ใจถึง

แต่ก็อย่าประมาทครับ บอกตามตรงว่า รถมิตซู คนเกรงเยอะครับ

รูปทรง ลู่ลมกว่าแบบเห็นได้ชัดเจน การทรงตัวที่ดี กับเบรคที่ดีมาก

ทำให้รถมันดูเหมือนแรงครับ เพราะมั่นใจได้ในการควบคุม
    ใช้แล้วครับแถวที่ผมอยู่เค้าชมกันตลอดว่าตระกูลมิตซูนี้มันวิ่งดี (ไม่ได้แปลว่าเร็วกว่า) ช่วงมรสุมที่ผ่านมาเดือนที่แล้วที่ฝนตกหลายวัน หน้าโรงพัก 5-6 คันที่เกิดอุบัติเหตุ จะเป็นพี่โตทั้งหมด (ไม่ได้โม้)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

และไม่ได้โม้อีกเรื่องนะครับ

ผมถามเล่นๆว่า

คุณเคยเห็นรถ ไทรทัน จอดเสียตามทางหรือไม่

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ont ดูโพส
    เรื่องความเร็วยอมกันไม่ได้จริง ๆ ครับ

อันนี้ ไทรทัน 3.2 โดนวีโก้

http://www.vigothailand.com/board/in...?topic=11687.0

แล้วอันนี้ วีโก้โดนนาวาร่าอีกที ที่ 190 km/h

http://www.navaraclub-thai.com/modul...ewtopic&t=4942

เอามาให้ดูสนุก ๆ นึกถึงสมัยเด็ก ๆ ตอนทะเลาะกัน

ใครเร็วและแรงกว่าเราไปเจอกันที่นี่ดีกว่า
    http://www.pajerosport2dakar.com/02m...ailand/car.php
    โถ...โถ.....โถ ไอเราก้นึกว่ามี คลิปมายืนยันว่า เจ้า วีโก้มันสวน Triton 3.2 จิง ที่แท้ ไห้เราไปอ่านในคลิปบอร์ด ของ Vigo แล้วไครเค้าจะบอกว่า รถเค้าโดน Triton สวนล่ะคับ
    ผมมี Triton 4 Doors สี ขาวมุก วิ่งสุดที่ 190
    น้องเอ๋ยถ้าจะซิ่งกันแรงๆละก้ อยู่ตัวคนเดียวก่อนละกันนะ เวลามันคว่ำมาจะได้ไม่เดือนร้อน แม่ และ เมียมานั่งป้อนข้าวต้ม นะคับ 555
    อย่าแข่งกันเลยคับ ผมเคยเหยียบหมด 190 ปาดหน้าคนอื่น และ ออกตัวล้อขึ้นควัน เวลาลงมาจากรถ ก้ไม่เคยเห็นมีไครมาไห้ ตังค์ ผมเลย ว่าผมขับรถได190 กม. ที่แน่ๆผมไม่อยากไห้คุณตายเพราะรถเลย เพราะถ้ามีสงครามคนไทยมีคนช่วยรบเพิ่มอีก 1 คน คือ คุณ......

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้าคลิปที่เคยดูนะครับ ลองไปหาในยูทูปดูจะรู้ว่า

นาวาร่าแรงจริง (อัตราเร่ง) แต่ปลายโดนวีโก้ครับ

แต่ไทรทัน กลับไม่ได้มาลองความแรงกัน (หรือว่าผมหาไม่เจอ)

มีแต่ลองกันว่า แรงบิด แรงกระชาก ไทรทัน ชนะอีกยี่ห้อขาดลอยครับ

preecha
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้นาวาร่า ออโต้ 4 ประตู อยู่พระสมุทรเจดี เจอทักทายกันนะครับ

ผมว่าการใช้ถนนร่วมกัน ต้องมีน้ำใจให้กันและกัน..

nat165
    ผู้เยี่ยมชม

แต่งแรงเอาไว้แซงเถอะครับ รถผมแต่งไปยังไม่ลองตีนปลายเลย เมื่อก่อนยอมรับว่ามีบ้างใครมาจี้ไม่มียอมรอก พอน้ำมันแพงมันก็ไม่ไหว อีกอย่างเอาแค่พี่ๆวิ่งที่140พอคับมีอะไรตัดหน้าพี่ก็เบรคไม่ทันรอกครับ ระวังการใช้ถนนนิดครับ เราขับดี แต่คนอื่นเราก็ไม่รู้ครับ ไม่ประมาทดีที่สุดครับ

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

หุหุหุ...

ความแรง กับ ความตาย มันเป็นเส้นขนานกันมากๆ เลย

เหมือน ศรัทธา กับ งมงาย นั่นแหละ

ใครผ่านประสบการณ์เฉียดตายมาแล้วจะรู้ มานึกได้ว่า ไม่น่าขับรถเร็วเลย กรู........

moopan69
    ผู้เยี่ยมชม

โหวิ่งกันเร็วจริงๆๆ ผมแค่ 120 ก้เติมน้ำมันไม่ทันและ

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

ยาวๆ 130-140 ก็พอละ
    ขับช้าๆจะได้ขับนานๆ ขับไวก็ไปไว

User ID
    2847
    Status
    โพส
    162

ของผม ถ้า เร่งรอบ ไปที่ 2-4 มิเตอร์ผมจะร้องแล้วครับ (พ่อๆ อย่าขับรถแรงๆ เด่วหนูตก)

อิอิ ปลายไม่ต้องพูดถึง ตั้งแต่ลง 3.2มา ลูกนั่งไปด้วยตลอดผมไม่เคยเกิน 120

ฝนตกถนนลื่น ขับรถ มีสติกันด้วยนะครับ เป็นห่วง ทุกคนๆ

ซิ่งได้แต่อย่าประมาท ^^

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

เปลืองน้ำมัน...........

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

วีโก้ก้องี้แหละ
    เค้าแรงที่สุดและ
    เห็นบอกว่ากินซีวิคตัวใหม่ด้วย
    สงสัยเค้าฝันอยู่

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    เปลืองน้ำมัน...........

ถูกต้องคร๊าบ....เก็บตังค์ไว้เติมน้ำมันไปฮำเพลงดื่มด่ำกับธรรมชาติดีกว่า
    ลองจอดเจ้าเหมียวข้างคลอง ลงเบ็ดสักคันจิบเบียร์สักกระป๋อง รับรองว่ากับแกล้มมื้อเย็นไม่ยากครับ 55

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อย่าไปคิดมากครับ แรงไม่แรงมันอยู่ที่ใจกับอยู่ที่คนและวิธีการขับครับ ถ้าคุณคิดว่ายังแรงไม่พอก็แต่งไม่มีใครมาบอกก่อนจะแข่งกันบนถนนหลวงหลอกครับ ว่าไปแต่งมาหรือไม่แต่ ถ้าจะให้ดี อย่าไปแข่งเลยครับ เดี๋ยวเจอพวกไม่ยอมแพ้ เบี่ยงรถมาใส่ละแย่เลย เราถ้าต้องการรู้ความเร็วรถ ก็ลองเหยียบเอง ก็น่าจะรู้แล้วครับที่สำคัญ ถ้าชอบการแข่งจริง ลงสนามเลยครับ มีคนดูและสักขีพยานเยอะด้วย แต่ในความเร็วสูง บอกได้เลย ว่า ยี่ห้ออะไรปลอดภัยที่สุด สุดท้าย ผมว่า ขับขี่อย่างปลอดภัยดีที่สุดครับ ผมก็เคย เจอ เบนส์ขับจี้ตูดแล้วบีบแตรใส่ ผมเลยเหยียบหนี ~175+ ก่อนเข้าไปชลอขับทางซ้าย ให้ถนนชาวบ้านด้วยความเร็วปกติ แล้วคันนั้น ก็ขับมาเทียบแล้วเปิดกระจก ยิ้มแล้วผงกหัวที แล้วก็ไป แต่ก็ไม่รู้ว่าเค้าจะมาบีบแตรไล่ผมแล้วมาทำเหมือนขอโทษทำไม สงสัยท้องจะเสีย คงจะคิดอะไรหรือสักอย่างสับสนอะไรในชีวิต ผมขับเร็วสุดก็แค่นี้แหละครับ ไม่คิดแข่งกับใคร แต่ไม่คิดจะเหยียบไปมากกว่านี้ แต่ด้วยความหมั่นใส้ครับบวกกับอารมย์บวกกับไม่มีรถ ถนนโล่งพอควร ที่เส้น กาญจนาภิเศก ครับ ยังไงแล้วการเหยียบรถเร็วขึ้นอยู่กับหลายๆอย่างประกอบกันครับ ถ้าเรารู้จักถนนเส้นนั้นๆ ว่าไม่มีหลุม ปลอดภัยพอ และไม่มีรถ ไม่มีสัตว์มาตัดหน้า มั่นใจพอ ก็อัดได้ครับจะได้รู้ว่ารถตัวเองเร็วเท่าไหร่ แต่ถ้าเรื่องผมขับเร็วขับยาว ผมก็จะขับไม่เกินความเร็วที่ 150 ครับ (เวลากลางวันถ้ารีบ) และ 120 (เวลากลางคืนถ้ารีบ) ไม่เคยเกินนี้ครับ ที่สำคัญสุด ขับขี่ปลอดภัย มีมารยาทกับผู้ใช้ถนนด้วยกัน และมีความสุข ถึงที่หมายอย่างปลอดภัยก็พอ เก่งไม่เก่งวัดกันที่สนามครับ อย่าไปยุ่งกะค่ายอื่นเลยครับ คุยแล้วจะยาว ต่างคนต่างความคิด ผมแรงแค่นี้ ผมก็โอแล้วครับ อิอิ

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

กลางคืน 80 กลางวัน 110-130 กลัวรถพัง เปลืองน้ำมั้นด้วยเด้อ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่รู้หนูไม่สู้

แต่ที่แน่ๆ ไม่เคยเห็น ไทรทัน ลงข้างทางเวลาฝนตก คริคริ

ส่วนแรงหรือไม่ มันอยู่ที่การควบคุมและเทคนิคในการขับขี่ ขอรับกระผม

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

รถผมไม่เน้นแรงเน้นหล่อโคตรๆ แรงก็แรงไปถึงปลายทางเหมือนกัน พอจอดเทียบข้างกัน รถผมหล่อกว่าทำไงได้ 555

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    รถแรงต้องไม่สร้างความเดือดร้อนครับ
    อยากแสดงว่ารถแรง แนะนำเชิญในสนามกันดีกว่าครับ

อีกเรื่องครับ ขอแนะนิดนึงว่าการเอากระทู้คลับอื่นมาลงจะเป็นการสร้างกระแสที่ไม่ดีต่อกันครับ เพราะส่วนมากก็จะบอกว่าของตัวเองดีกว่า เราไปอ่านของเขาเราก็ไม่พอใจ เขามาอ่านของเราเขาก้ไม่พอใจอ่ะครับ

ก็แค่อยากเสนอแนะไว้อ่ะครับ ถ้าเป็นไปได้อย่าเอากระทู้หรือข้อความของคลับอื่นมาลงดีกว่าครับ อยากให้รักๆกันครับ คนไทยเหมือนกัน

ถ้าทำให้ท่านใดไม่พอใจกระผมก็ต้องขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยครับ
    ว่าต่อไปปองน้องรักถูกใจว่ะ

Triton Man
    ผู้เยี่ยมชม

เฮ่อ เฮ่อ ถูกทุกข้อครับ

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamkaew1 ดูโพส
    รถผมไม่เน้นแรงเน้นหล่อโคตรๆ แรงก็แรงไปถึงปลายทางเหมือนกัน พอจอดเทียบข้างกัน รถผมหล่อกว่าทำไงได้ 555
    ใช่คับถูกต้องที่สุดรถเราเน้นหล่อไม่ได้เน้นโหลวิ่งกันเต็มถนนเลยฮิฮิฮิ

หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้