หน้า 3 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 314

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thitot_inkman@sanook.com ดูโพส
    แล้วรถสภาพเดิมๆ จากศูนย์ ลงโปรแกรม3.2 จะมีผลยังไงบ้างครับ (116/4*2/4d) อยากลงบ้างครับ
    ไฟโชว์เรื่อง ลิ้นปีกผีเสื้อ ต้องทำลิ้นใหม่ เป็นระบบไฟฟ้า ครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ไฟโชว์เรื่อง ลิ้นปีกผีเสื้อ ต้องทำลิ้นใหม่ เป็นระบบไฟฟ้า ครับ
    เครื่องจะร้อนมากไหมครับ ถ้าไม่มีอินเตอร์

User ID
    2808
    Status
    โพส
    134

เรียน NUK Black Triton อีกครั้ง
    แปลงลิ้นปีกผีเสื้อ ใช้เวลานานมั่ยครับ แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งนะครับ/เพราะผมสนใจในเรื่องนี้จริง (ใช้รถวิ่งเข้ากรุงเทพฯ ไปประชุมบ่อย/อยู่ที่จังหวัดแพร่ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hs5pwj ดูโพส
    เรียน NUK Black Triton อีกครั้ง
    แปลงลิ้นปีกผีเสื้อ ใช้เวลานานมั่ยครับ แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งนะครับ/เพราะผมสนใจในเรื่องนี้จริง (ใช้รถวิ่งเข้ากรุงเทพฯ ไปประชุมบ่อย/อยู่ที่จังหวัดแพร่ครับ
    ข้อนี้ ขกยกให้คุณเต้ย และคุณอนุชา หรือ คุณวินมาร์คมาตอบดีกว่าครับ

ผมถนัดแค่เรื่องเดิมๆครับ แรงแบบไม่ยุ่งกะไส้ใน (แบบประหยัดครับ)

นี่เมื่อกี๊ ไปลองเล่นมาครับ ได้ประมาณนี้

มาไวจริงๆ ไวจนน่ากลัว เหอๆ

เนียนกว่าเดิมเยอะมากครับ ขอบคุณคุณเต้ยด้วยนะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เล่นซะไฟเตือนบูสท์ขึ้นเลย

อาการที่ได้รับ ก็ยังต่อรอบูสท์เหมือนเดิม มาตั้งแต่ 1600 รตน

แล้วทะยานแบบหัวหงานสไตล์โบเดิม ได้ถึงประมาณ 2800 รตน. ครับ

ความเร็วไม่ได้มองรู้แค่ว่าขึ้นไวครับ แต่ความนิ่มนวล ของเครื่องหายไปมากครับ

บูสท์แรง และไว แล้วก็หมดไว ดึงปื๊ดๆ ครับ

แต่ไม่กล้าเหยียบมิด เพราะเมื่อกี๊ ลองปิดบูสท์ขับดู มันไหลครับ กลัวพังซะก่อน

สรุป เพิ่มบูสท์ไปสักไม่เกิน 19 ปอนด์ เนียนครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

น้านุก V.6 ที่ว่าใหม่ เปงของพลัสหรอคับ 4x2 ไม่มี V.6หรอคับ แล้วที่น้าทำไปจะเสียประกันไหม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    น้านุก V.6 ที่ว่าใหม่ เปงของพลัสหรอคับ 4x2 ไม่มี V.6หรอคับ แล้วที่น้าทำไปจะเสียประกันไหม
    ของผมคุยกับที่ศูนย์ว่า ถ้าทำแล้วมีปัญหา ให้รีบเข้ามาแก้ไข

เพราะอยู่ในระหว่างการทดลอง ถ้าไม่เวิร์ค

จะ Re โปรแกรมกลับ ครับ

ส่วนวี 6 กำลังทดลองอยู่ ญี่ปุ่นยังไม่รับรองครับ

ถ้าอัพตามที่เขากำหนด ประกันไม่ขาดครับ

แต่นี่ผมทดลองครับ ก็เสี่ยงๆหน่อย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    คงต้องหาปรับบูสมือมาช่วยแล้วล่ะน้านุก ไม่งั้นมีพังอ่ะ และที่บอกปิดบูสท์นี่ยังไงคับ
    อุดสายลมที่เข้าเวสเกตครับ

ต้องคุมเท้าอย่างดีๆเลย เพราะมันฟาดไวมาก ๆๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตอนนี้มีอาการตะคริวกินเท้าครับ

เพราะต้องเกร็งคันเร่งไว้ เหยียบนิดเดียว มันพุ่งดีจัง

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

น้านุก

ช่วย Update สรุปหน่อย ว่าตอนนี้ทำอะไรไปบ้าง จะได้เป็นแนวทางครับ ขยับเสต็ป แบบเดิมๆ

เท่าที่ทราบ ก็สามารถปรับบูสเพิ่มได้นิดหน่อยนะครับ ในกรณีกล่องเดิม ( ECU V เก่า ) แต่ตอนนี้ น้านุก ขยับ ECU ไปเป็น 3.2 ซึ่งค่าการจ่ายน้ำมันกับอากาศ จากมากกว่าเดิม ฉนั้น สามารถขยับบูสไปได้อีก นิดเพื่อความมันส์ ครับ แต่ใครที่จะทดลอง แบบน้านุก ต้องบอกก่อนว่า อุปกรณ์ที่ควรมีประดับไว้ดู คือ วัดบูส ดีๆ ย้ำนะครับ ว่าดีๆ สัก 1 ตัว เพื่อกันพลาดในกรณีที่บูสมันไหล เพราะ เวสเกต ตัวเดิมมันเป็นแบบกระป๋อง ซึ่ง แฮงค์บ่อยมากๆครับ

ยังไงก็ยังขอติดตามสถานการณ์ต่อเนื่องนะครับ แล้วถ้ามันดี จะเข้าไปขยับ ECU บ้างครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

หลังจากที่ปิดบูสท์ขับดู เมื่อวาน มีอาการเดียวกับตอนที่ลงโปรแกรมมาใหม่เลยครับ

อาการนั้นคือ รอบเครื่องกับเกียร์เพี้ยนๆ รอบขึ้นเกียร์ไม่ขยับ

ต้องให้มันเรียนรู้นิดนึง แล้วคราวนี้ พุ่งมากครับ 0-100 นี่ ของเดิมผมอยู่ประมาณ 12 วิ

ตอนนี้ น่าจะอยู่ สิบวิกลางๆครับ (ประมาณเอานะครับ)

คันเร่ง ยังไม่กล้าส่งหมด เพราะกลัวบูสท์เกิน แต่ถ้าเอาช่วงเหยียบหมดก่อนบูสท์มา

มันติดเท้าดี พอบูสท์มา ต้องเอาเท้าออกมาหน่อย รักษาไว้ไม่ให้เกิน 20 Psi

พอบูสท์ติด ดึงดีครับ แล้วจะหมดประมาณ 2800 รตน มีแรงกระชากแรงๆ ที่

1800-2800 รตน ครับ น้ำมันมันมารอแล้ว อากาศอัดตาม กำลังดีครับ

ถ้าเพิ่มอัตราบูสท์ไปได้ระดับ 18-19 Psi มันน่าจะพอดีกับรถเดิมๆครับ

ความแรง น่าจะมาประมาณ 20 % ขึ้นไปครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

รถผมถอดแคตออกนะครับ

ใส่ท่อตรง มีปลายอันใหม่ ในพื้นฐานระบบท่อเดิม

อีจีอาร์ใส่กลับแล้วครับ เพื่อทำการทดสอบ

User ID
    44
    Status
    โพส
    595

ถามน้า nuk หน่อยครับ ของผม 116 4x2 แคป ตกลงทำได้ไหม ได้ยินมาว่า ทำไม่ได้ เพราะ หัวฉีดต่างกัน มันยังไงกันแน่ งงไปหมดแล้ว แล้วอีกอย่าง ผมไปคุยกับ 0 บาง 0 เขาไม่ทำให้ครับ เขาบอก ไม่มีช่างทำ ทำไม่เป็น ทีนี้ ถ้าอยากจะทำจริงๆ นี่ ต้องไปที่ไหนอ่ะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tewada ดูโพส
    ถามน้า nuk หน่อยครับ ของผม 116 4x2 แคป ตกลงทำได้ไหม ได้ยินมาว่า ทำไม่ได้ เพราะ หัวฉีดต่างกัน มันยังไงกันแน่ งงไปหมดแล้ว แล้วอีกอย่าง ผมไปคุยกับ 0 บาง 0 เขาไม่ทำให้ครับ เขาบอก ไม่มีช่างทำ ทำไม่เป็น ทีนี้ ถ้าอยากจะทำจริงๆ นี่ ต้องไปที่ไหนอ่ะครับ
    116 ถ้าทำ มันจะมีไฟเครื่องยนต์โชว์ตลอด เนื่องจากลิ้นเร่งเป็นคนละระบบกัน

116 เป็นแบบใช้แรงดูด ส่วนพลัสเป็นระบบไฟฟ้าแบบเดียวกับ 3200 ครับ

ศูนย์มาตรฐานทุกแห่ง ทำได้ครับ

แต่ที่ผมทำ ผมทำที่ NKC ท่าพระครับ

มีข้อตกลงกันนิดหน่อยว่า ถ้าทำดี ให้แนะนำเพื่อนมาใช้ที่ศูนย์นี้

ถ้าทำแล้วไม่ดี ให้กลับไปลงโปรแกรมเดิมครับ

ค่าทำไม่เสียตัง ถ้าชอบใจก็ซื้อบริการเขา

เช่น เช็คระยะ ประมาณนี้ครับ บอกกันตรงๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ล่าสุดผมไป ปรับบูสท์เพิ่มมาแล้วนะครับ

ตอนนี้ เกียร์ 1 ทางตรง อย่ากดสุด ถ้าสุด ล้อฟรีครับ แค่นี้พอ

User ID
    44
    Status
    โพส
    595

น้า nuk ขอเบอร์น้าหน่อยสิ อยากคุยด้วย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

0818465955 0815837229 nop_thaiscan@hotmail.com

โทษนะครับ ขอเป็นช่วงสัก สี่โมงนะครับ

เดี๋ยวไปประชุมลูกค้าสักครู่ครับ

User ID
    44
    Status
    โพส
    595

ขอบคุณคร้าบบบ จุ๊บๆ

User ID
    3711
    Status
    โพส
    52

เยี่ยมมากเลยครับน้า Nuk แล้วเก็บข้อมูลนานไหมครับอยากใช้บ้างจัง แต่ผมใช้ Plus M/t อยู่ครับไม่รู้ว่าใช้ได้ป่าว ยังไงแล้วก็รอข้อมูลอยู่พร้อมกับเอาใจช่วยนะครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

สำหรับตัว 2500did 116 แรงม้า ทำได้แน่นอนครับ เรื่องต้องแปลงใส่ลิ้นปีกผีเสื้อสำหรับตัวนี้เพื่อจะลงโปรแกรม 3.2 V5 ให้ใจเย็นๆรอกล่องหลอก ECU เพราะได้ออกแบบวงจรการทำงานทดแทนการทำงานของลิ้นเร่งต่อเข้า ECU ได้เลยไม่ต้องดัดแปลงท่อไอดีและลิ้นเร่งเดิมใช้ของเดิมได้เลยครับสามารถลงโปรแกรมได้เลิ่นนิ่งได้ไฟเครื่องไม่โชว์ครับ ตอนนี้สั่งผลิตแผ่นวงจรอยู่ครับน่าจะออกได้ช่วงเดือนกุมภาฯครับ แต่แนะนำสำหรับตัวธรรมดาควรเพิ่มเติมอินเตอร์คูลเลอร์กับทำหม้อน้ำจะได้สมบูรณ์ขึ้นในการระบายความร้อนออกจากเครื่องยนต์ครับ แรงแล้วต้องทนครับถึงจะคุ้มกับการทดลองครับ
    ต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมโทร.สอบถามได้ครับ 086-1298508 เต้ย TRITON

หน้า 3 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้