หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 47 จากทั้งหมด 47

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

มาตรฐาน Re: Black Edition ปะทะ Yamaha R-1

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ก็ใจเค้าใจเราแหล่ะครับ ถ้ามองมุมกลับว่าเราขับซิ่งไปชนเค้า เค้าก็ว่าเรา...

...ผิดก็ว่าไปตามผิดครับ ถนนสาธารณะ ไม่ใช่สนามแข่ง จะขับรถซักกี่ร้อยล้าน หรือขี่จักรยานคันละไม่กี่ร้อย ถ้ามันเป็นสิ่งที่ผิด มันก็ต้องผิดละครับ..
    .

...ไม่ได้ออกโรงปกป้องใครครับ ว่ากันไปตามความเป็นจริง เพราะผมก็เพิ่งโดนมาเหมือนกัน แคมรี่ป้ายแดง ออกมาไม่ถึงเดือน สิ่งที่คนขับรถหรูๆดีๆมีอันจะกินเค้าพูดออกมาแค่ว่า "เค้าบอกว่าเค้ารีบ"...
    ช่ายคับเห็นด้วย
    และเรื่องแบบคงไม่มีใครอยากให้เกิดหรอก

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

มาตรฐาน Re: Black Edition ปะทะ Yamaha R-1

[quote=buncha;291067]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    คนที่ขี่รถบิ๊กไบค์หรือขับรถยนต์มันก็เหมือนทุกสังคมแหละครับ
    มีทั้งนิสัยดีและนิสัยเสีย คละกันไปทุกสังคม เราจะเหมารวมไม่ได้
    เขาก็มีคลับเหมือนเรานั่นแหละครับ ปีหนึ่งๆเขาก็จะจัดงานเพื่อสังคมเหมือนเรา
    ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ เพราะผมก็อยู่ทั้งคลับไทรตั้น และคลับบิ๊กไบค์
    ไม่ต้องกลัวครับผมว่าถ้าเขาผิดเขาต้องรับผิดชอบหมด
    ส่วนใหญ่ที่ขี่รถมอร์ไซค์ขนาดนี้ได้ไม่ใช่วัยรุ่นแล้วครับ พวกตำรวจครับจะขีกันเยอะมากๆ
    ส่วนใหญ่จะเหลือกินเหลือใช้แล้วครับ[/quote]ก้อเพราะมีพวกนี้แหละครับถึงขับแบบไม่เกรงใจชาวบ้าน
    (พวกนี้)พวกผมก็มีหัวใจเหมือนกันครับ
    พอเถอะยิ่งว่ากันก็จะยิ่งเกิดความแยกแยก
    เพราะแต่ละคนก็ไม่ได้รักหรือชอบในสิ่งเดียว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อืมน่าคิดกับคำว่า คนขับรถพวกนี้ส่วนใหญ่เหลือกินเหลือใช้

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

Arrow Re: Black Edition ปะทะ Yamaha R-1

ผมใช้ Triton Plus และ ใช้ Mocyc Kawasaki ZX10 ปี 07 เหมือนกันครับ แต่ผมก้ใช้ถนนอย่างมีวินัยนะครับ เพราะงั้น รถแรงไม่แรง หรือ รถประเภทไหนก้แล้วแต่ มันขึ้นอยู่กับ คนขับ ครับ นักขับที่เอา ประสบการณื + จรรยาบรร ของสติ ก้จะพาทั้งรถ และ เรา จะไปถึงจุดหมายด้วยความสนุก แต่ถ้าคนขับมีแต่เงินซื้อ อ่อนหัด + ขาดสติ ยังเรียกว่าเป็น นักขับไม่ได้ครับ แต่กลับเสมือน เชื้อโรคบนถนนสาธารณะ มากกว่าครับ เพราะ งั้นไม่ว่าไคร และไม่ได้ว่าไครนะ ควรตระหนักถึง ข้อนี้ด้วยน่ะครับ จะได้ไม่เดือนร้อน คนอื่น...ขอรับ

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sorrasak ดูโพส
    ผมใช้ Triton Plus และ ใช้ Mocyc Kawasaki ZX10 ปี 07 เหมือนกันครับ แต่ผมก้ใช้ถนนอย่างมีวินัยนะครับ เพราะงั้น รถแรงไม่แรง หรือ รถประเภทไหนก้แล้วแต่ มันขึ้นอยู่กับ คนขับ ครับ นักขับที่เอา ประสบการณื + จรรยาบรร ของสติ ก้จะพาทั้งรถ และ เรา จะไปถึงจุดหมายด้วยความสนุก แต่ถ้าคนขับมีแต่เงินซื้อ อ่อนหัด + ขาดสติ ยังเรียกว่าเป็น นักขับไม่ได้ครับ แต่กลับเสมือน เชื้อโรคบนถนนสาธารณะ มากกว่าครับ เพราะ งั้นไม่ว่าไคร และไม่ได้ว่าไครนะ ควรตระหนักถึง ข้อนี้ด้วยน่ะครับ จะได้ไม่เดือนร้อน คนอื่น...ขอรับ
    ลืมไปขอไห้ทั้ง 2 ฝ่ายหายเร็วๆ และ ทุกคนที่อยู่ในเวปนี้ด้วยครับ

nong4567
    ผู้เยี่ยมชม

User ID
    9342
    Status
    โพส
    19

ผมก็เคยครับ ถนนบางนา - ตราด (ถนนสามเลน) นี่แหละ
    ผมก็แซงขวา (ขับแซงเลนส์กลาง) ปกติ แล้วก็เข้าซ้าย แล้วก็มีไอ้บ้าที่ไหนไม่รู้ ขี่มอไซค์ใหญ่ ๆ มานี่หล่ะครับ
    เกือบจะชน ยังดีที่หักหลบกลับมาได้ แล้วยังหันหน้ามีชี้หน้าผมอีก ว่าขับไม่ดี ...

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้