หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 52 จากทั้งหมด 52

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: ขอระบายหน่อย

เมื่อคืนตี 1 น่าจะแถวศาลอาญานะ ถ้าจำไม่ผิด

รถเก๋ง ford focus กับ civic FD คงเบียดเลน แย่งเลนขวา หรืออะไรก้อตามแต่
    ผลสุดท้าย พอจอดรถจะคุยกัน หนุ่ม FD ขาว เอามีดเสียบ คนขับ focus ที่ไหปลาร้า กะเสียบหัวใจเลยมั้ง?

ตอนนี้กำลังตามหา คนขับ FD และทะเบียน คันนี้กันอยู่
    -คนขับ เป็นชายผม ขาว สูง น่าจะประมาณ 30 ปี
    -รถเป็น civic FD สีขาว

ใครรู้เบาะแส แจ้งตำรวจเลยครับ

เรื่องราวจริงๆ คนขับ ford อาจจะผิดหรืออาจะขับกวนตรีน แต่เมื่อมีคนเจ็บเกิดขึ้น เบื้องต้น ฝ่ายเจ็บ มักเป็นฝ่ายถูกเห็นใจเสมอ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ขอขอบพระคุณน้าๆทุกๆท่านที่เข้ามา ช่วยด่า ยุส่ง เห็นใจ และให้สติ ผมนึกอกแล้ว คราวหน้าเจอพวกนี้ ผมจะลงไปยกมือไหว้มันกลางถนนเลย แล้วพูดดังๆว่า ผมผิดเองครับพี่ ที่เข้าคิวยาวเกะกะ แถมยังไม่เว้นที่ให้พี่แทรกอีก คราวหน้าคราวหลังผมจะไม่ทำอีกแล้วครับ เอาให้มันอึ้งไปเลย 5 5 5 5

ผมจำทะเบียนมันได้นะ แต่อโหสิ แล้วก็แล้วกันไป อย่าไปใส่ใจกับคนเลว

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigmtts43 ดูโพส
    ถ้าเป็นรถคันเก่าของผม15ปี+งานนี้มีตูดมันมีบุบครับ
    ผมดูก่อนคับ ถ้ามันเก่ากว่าผมก็ไม่คุ้มที่จะขูด แต่ถ้าพอ ๆ กัน หรือมันใหม่กว่า ผมชน แล้ว ชิ่ง เลย กะด้วยว่า มันตามเราทันรึเปล่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    แล้วพี่โต้งเป็นคนดี หรือ คนเลวละครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mitrejit ดูโพส
    ในกรุงเทพอย่าไปมีเรื่องเลยครับ มีแต่คนบิ๊กๆเต็มกรุง ขนาดแค่ขับช้าเลนขวา รถหลังแซงลำบาก พอแซงได้ควักปืนมายิงก็มีครับ อย่าเอาชีวิตไปเสี่ยงเลยครับ คนเราเดี๋ยวเล็กๆน้อยๆ จะเอาเรื่องกันให้ถึงตายเยอะ ยอมได้คือยอดคนครับ
    ใช่คับ ๆ ชนแล้วชิ่ง เลยคับ แต่อย่าชนตรง ๆ นะ หม้อน้ำแตกละเดือดร้อนเลย

User ID
    7993
    Status
    โพส
    118

คนไทยมีน้ำใจ ช่วยเหลือกันในยามทุกข์ยาก เราทะเลาะกันมามากแล้ว ขอให้รักกันนะครับ ประเทศ ประเทศไทยสยามเมืองยิ้ม ขอบคุณทุกคนในประเทศไทยที่รักกัน

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ผมอยากให้น้าๆที่ แข็งขันในการพร้อมจะมีเรื่องแต่ละท่าน หากเมื่อท่านพลาดเป็นฝ่ายทำผิดเองแม้ตั้งใจ หรือไม่
    หากถ้าท่านโดนต่อว่า
    ท่านจงมีสปิริตที่จะขอโทษอีกฝ่ายด้วยละกันครับ

Triton club นี่ แรงๆกันทั้งนั้น

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

ผมโดนสดๆร้อนกับ แท๊กซี่ครับผมออกจากซอยที่บ้านจะเลี้ยวขวาออกจากซอย
    ก่อนเลี้ยวผมมองขวาถนนโล่งห่างไปราว 200 เมตรได้จึงออกจากซอย มั.ขับพุ่งมาอย่างแรงแล้วมาเบรกจี้ประตูด้านคนขับ แล้วยื่นหน้าออกมามอง ผมกะจะเล่นซักทีเหมือนกันไอ้พวกเนี้ย แต่ แฟนกับหลานสาวอยู่ในรถด้วยเรียกไม่ให้ลงไปเลยต้องขับออกไปแบบไม่สนใจ ถ้าไปคนเดียวมี เฮแน่ครับ

User ID
    4799
    Status
    โพส
    166

เวลาต่อคิวเลี้ยวซ้ายผมจะจอดชิดขวาเอาแบบเหยียบเส้นแบ่งเลนเลยลองดูครับไม่ค่อยมีใครแทรกข้่างหน้า เลี้ยวขวาเหมือนกัน เพราะมันแทรกลำบาก 555555

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้