หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 92

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

มาตรฐาน Re: เล็กแต่ตัวแต่หัวใจไม่เล็กครับ

ขอราคาตัว 2500 กับ 3000 ครับ ได้เร็วยิ่งดีครับ
    thitot_inkman@sanook.com

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เล็กแต่ตัวแต่หัวใจไม่เล็กครับ

เดี่ยวจัดไปครับ

nu_anupong
    ผู้เยี่ยมชม

ขอราคาทุกรุ่นเลยคับ
    amino_ok12@hotmail.com

noy1830@msn.com
    ผู้เยี่ยมชม

พี่ครับที่นัดพบกันวันเสาร์31/1-52ตอนเย็นนะครับวันใหนก็ได้
    จาก คลองสองรินทอง.... 3000w-2000w

noy1830@msn.com
    ผู้เยี่ยมชม

ลืมบอกไปว่า ลำโพง ฟอร์โมล่าห์เอ็กตัว12นิ้วตัวท๊อป สไปย์เดอร์3ชั้น ขอบเเข็งมาก
    ลองมาหลายตัวเเล้วมันดันไม่ออก

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

ครับผม เอาเป็นกี่โมงก็โทรมาบอกด้วยครับเร็วหน่อยก็ดีจะได้ลองนานๆครับ

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

ตัวนี้ใหม่ล่าสุดของค่ายครับ 1600w ดูกันเลย สดๆร้อนๆ

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้กับไฟ12-13v จะได้ประมาณ 1600 w หากไฟ 14-15 v ไม่ต่ำกว่า 1800 w ครับ

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

วันเสาร์ทางเราจะมีการลองสินค้าให้ลูกค้าพี่ๆที่สนใจว่ามันจะรอดหรือพี่เขาจะชอบหรือเปล่าเหมาะกับงานของท่านหรือไม่หากพี่ทันใดสนใจโทรถามได้ครับ แถวรังสิตคลอง2 หมู่บ้านฟ้าคราม รินทอง

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

ผลการเทสเป็นไงบ้างครับ คอยติดตามผลอยู่ครับ ผมก็อยากเทสเหมือนกัน กำลังหาวันว่างๆอยู่ แล้วมันกินไฟมากไหมครับ เพราะตอนนี้ใช้ ซาวเมกัส x2000d เปิดอัดที ไฟกระพริบทั้งคัน

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

ตอนนี้เป็นชุดนี้อยู่ครับ ที่จะลอง

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

ผลเทสผิดคาดมากหน่อยครับ นัดเป็นวันอาทิตย์ครับ เลยได้ลองเมื่อวาน ที่คลอง 8 ธัญบุรีครับเพราะพี่เขาไม่มีโทรศัทย์ พอโทรหาแฟนพี่อี๊ด (ต้องขอเอ่ยนามพี่สักหน่อยครับ)บอกพี่เขาไปทำงานที่คลอง 13 เอาแล้วว่าทำไงติดต่อไม่ได้ แฟนพี่อี้ดก็ให้เบอร์ติดต่อน่าจะเป็นเพื่อนพี่เขาครับ ว่าจะลองอย่างไงสะดวกหรือเปล่า พอตกลงกันได้ ก็คนละเกือบครึ่งทางครับ คลอง8 เลย สหการประมูลไปหน่อย ลองแถวใต้ต้นไม้แถวนั้นเลยครับ ผลเป็นดังนี้ครับ
    ต้องขอโทษที่ไม่มีรูปให้ดูครับไม่ได้ติดกล้องไปจริงๆครับ เมื่อวานลองเจ้า 3000w กับ เจ้า 1000wครับ ส่วนประกอบมีดังนี้ครับ ของพี่อี๊ด 12 นิ้ว โม วอยด์ ฟอมูลล่า ตู้แบนพาส
    ปัญหาของพี่เขาคือ เสียงเบสเปิดแดนส์ได้มัน แต่เพลงลูกทุ่ง และแบบอื่นๆฟังไม่ดีเลยครับ เบสออกเสียงโน๊ตตัวเดียว ไม่ขึ้นลงแบบต่อเนื่อง ออกช่วงกลางตลอด พอเร่งมากขึ้น เสียงจะตกออกแข็ง ออกปลายท่อเสียงไม่ค่อยลอยครับ คือปัญหา
    พี่เขาบอกว่า สันนิฐานน่าจะมาจากแอมป์ขับอาจไม่พอ

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

ก็ลอง เลยพอดีติดเจ้า 1000w ไปด้วยต่อก่อนเลยว่ามันจะขับได้เปล่ากับที่ว่า ผล คือ ออกครับไม่เป็กนุ่มใช้ได้เล่นเอารถสั่นเหมือนกันครับ ความร้อนหายห่วงไม่ร้อนพออุ่น
    แล้วถอดออกเอาเจ้า 3000w ลง ต่อลองขับแรงดังขึ้นมากกว่าเดิมแต่พอเร่งสูงกว่านี้ลำโพงไปไม่ได้อีกแล้วครับ แตก หรือพักแน่ๆ แต่เสียงที่ได้ก็ไม่แตกต่างจากแอมป์ตัวเดิมของพี่เขาเลย เลยมานั่งมอง ไล่กันว่าน่าจะเป็นที่อะไร
    ผลสรุปเมื่อวานครับ จากการสังเกตุและได้อธิบายให้พี่อี๊ดฟังแล้วครับ คือ ตุ้ไม่ได้ น่าจะเป็นการติดตั้งจากร้านที่พี่เขาพูดมาก่อนนั้น สังเกตุเลย สายไฟเล็ก งานไม่ละเอียด ไม่มีการบักกรีสาย ยัดใส่ขันเลย แอมป์หลายตัว ที่สำคัญตัวตู้เลยครับ ตีข้างแคป แต่ไม่ได้เป็นเหลี่ยมแต่เป็นแบบเว้า สังเกตุท่อติดขอบหน้าลำโพงและสั้นมาก เป็นการบีบพื้นที่มากเกินไปตามหลักการวางท่อต้องห่างจากขอบหรือลำโพง อย่างน้อย 3 นิ้ว ห่างจากขอบประมาณนี้ครับ สังเกตุเสียงคือเปิดเบา เบสดี แน่นพอเร่งแรงเสียงออกปลายท่อ เป้กๆๆฟังด้านหน้าเสียงดังชัดมากเสียงแข็งเหมือนเราไม่ใส่พอตเลย ก็เลยแนะนำให้พี่เขาแก็ตู้ก่อนค่อยว่ากันใหม่ครับ พี่เขาก็เจ็บใจ ร้านที่พี่เขาไว้ใจครับคนรู้จักกัน ค่าตู้ 17 หมื่น ผมมองดูคิดในใจคงไม่เกินช่วง 5000-มั่งผิดคาดครับ ตู้ถ้ามองค้อนข้างเล็กทีเดียวครับ
    ความแตกต่าง เจ้า 1000 กับ 3000 คือ ความดังของเสียง และการลอยมากกว่าครับ ขับหนักได้ทั้งคู่ เรื่องความร้อนไม่ต้องพูดครับแค่อุ่นๆ

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าท่านมั่นใจว่าตู้กับลำโพงท่านได้ ลองได้ครับดูกันที่แอมป์อย่างเดียวครับ อย่างในรูปท่านอาจได้มันแน่นอนครับ

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

หากเป็น 15 นิ้วมันแน่สำหรับ เจ้า 3000w ครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

ผม 12" ครับ อยากลองตัว 2000 w ครับ(ตามงบที่มีครับ) ตอนนี้ก็พอใจระดับหนึ่ง ส่วนแนวเพลงที่ชอบก็ ลูกทุ่งส่วนใหญ่ แดนส์นิดหน่อย

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

เอา 1800w หรือ 1600 ก็ได้ครับไม่ใช่ไม่เชียร์ 2000w นะครับแต่ 1600กับ1800 ราคา เท่ากัน อยู่ที่ไฟ ครับ 12 v ได้ 1600 w 14-15v อยู่ที่ 1800wถึง 2500w แต่เป็นการออกแบบใหม่แค่นั้นครับ อยู่ที่การปรับดทนเสียครับ เอานุ่มหรือ หนักแน่น มี 2 v. รับรองความแรงครับ ต้องลองถึงจะรู้ครับ ไม่ดีไม่ขายครับ หากเสีย รับประกันการซ่อมมีอะไหร่ทุกตัว หากไม่ไกลจากรังสิตลองได้ครับ เจ้า 1800w มีอยู่ในมือ v1.แข็งนุ่มได้หมด

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

17 หมื่นขอแก้ครับ 17 พันจ้า สงสัยหิวข้าวรีบพิมพ์รีบไปครับ

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

ขอราคาตัว 1600 กับ 1800 หน่อยครับ จะเอามาขับซับ 10 นิ้วครับ kamkaew1@yahoo.com

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

ครับผมจัดให้ครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้