หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 94

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: มีใครใช้โช้คตัวนี้มั่งครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ตามนั้นแหล่ะ น้าตั้ม แบนด์นอกบ้านเรา ดูบริการหลังการขาย เซ็ทด้านหลังช่วยด้วยครับ เรื่องฟิลลิ่ง โรบัสตร้า ด้านหลังกับด้านหน้า
    ด้านหลังต้องเซ็ทใหม่จริงๆครับน้าท๊อป วันก่อนลองวิ่งสั้นๆจับฟีลลิ่งได้ไม่หมด วันนี้ได้วิ่งยาวๆ 300กว่าโลเจอถนนหลากหลายแบบ กลายเป็นว่าด้านหลังไม่แม๊ทซ์กับด้านหน้าสักเท่าไรเมื่อเจอรอยปะผิวถนน หรือเส้นทางขรุขระ แต่ถ้าเส้นทางเรียบรถนิ่งกว่าเดิม ถนนคอนกรีตวิ่งไวๆนิ่งดี แต่พอขับช้าๆบนถนนคอนกรีตมันเขยกเหมือนขี่ม้าเลยครับในด้านหลัง แล้วก็ได้สั่งคู่หลังใหม่ไปแล้วแต่ติดที่ว่าเส้นทางขนส่งโดนน้ำท่วมบริษัทขนส่งหยุดทำงาน คงต้องรอไปอีกสัก 2 อาทิตย์ สั่งเป็น Old Man Emu Nitrochanger Sport เบอร์นุ่มครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: มีใครใช้โช้คตัวนี้มั่งครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gzcomputer ดูโพส
    น้าตั้มเอาไปลุย ปะคับรถ เดียวถามฟิลลิ่งมั่ง
    ลุยขนาดไหนครับน้าเอ็ม ทางหลุมบ่อ หรือวิ่งรูดๆ ปกติผมก็ขับแบบรูดๆ ทางหลุมบ่อผมก็หยอดๆไปเรื่อยๆ ไม่ถึงกะว่าเต่าเรียกพี่ครับ ถ้าแค่ถนนแดงหรือทางลูกรังก็ 60-80 กม.ครับน้าเอ็ม ถือว่าลุยมั้ยเนี่ย 555+
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 03-11-2011 เมื่อ 21:49

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ลูกรัง วิ่ง ระดับ 60-80 เนี่ยผม ขับครอส เลย นะครับ 5555555555555+

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เอาอีกแล้วครับ หลังจากเพิ่งเปลี่ยนคู่หน้าไปไม่กี่วัน คู่หลังด้านขวามีน้ำมันซึมมาให้เห็นอีกแล้วครับ ก็ต้องทนๆใช้ไปให้ถึงกลางเดือนก่อน เพราะติดน้ำท่วมบริษัทขนส่งไม่ไปรับสินค้า รอดูสถานะการณ์น้ำท่วมไปพลางๆก่อน ก็ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนอยู่แล้ว หรือว่ามันน้อยใจเลยชิงรั่วซะก่อนเนี่ย

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

Mx6 mx6 mx6 mx6
    ฮอทบิท ฮอทบิท ฮอทบิท ฮอทบิท
    555555555+

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12057
    Status
    โพส
    448

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    แค่เรื่องค่า k สปริง ที่มารับน้ำหนักด้านหน้า ส่วนเรื่องแหนบหลังก็ถูกเซ็ทค่า มาต่างกัน การให้ตัวของช่วงล่างน้อยกว่า พลัส ถูกควบคุมด้วย เพลาขับหน้า น้ำหนักตัวมากกว่า น้ำหนักกดทับมากกว่า ทำให้รถดูเตี้ยกว่า เพราะการให้ตัวจึงได้ไม่เต็มที่ครับ น้าโย
    พลัสไทรทันนุ่ม สบายไม่แพ้ ปาเจโร่ ครับ
    จริงๆขอบอก
    แต่ของผมนี้นั่งแล้วมันล่องลอยยังไงไม่รู้ครับน้า

User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

เป็นยังไงครับ น้าtommce พลัสหรือ4wd ชอบขับเกิน 170 บ่อยแน่ๆเลย ฮิฮิ โช็คเดิมๆ มีอาการตั้งแต่ 160 ครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    เอาอีกแล้วครับ หลังจากเพิ่งเปลี่ยนคู่หน้าไปไม่กี่วัน คู่หลังด้านขวามีน้ำมันซึมมาให้เห็นอีกแล้วครับ ก็ต้องทนๆใช้ไปให้ถึงกลางเดือนก่อน เพราะติดน้ำท่วมบริษัทขนส่งไม่ไปรับสินค้า รอดูสถานะการณ์น้ำท่วมไปพลางๆก่อน ก็ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนอยู่แล้ว หรือว่ามันน้อยใจเลยชิงรั่วซะก่อนเนี่ย
    ช่วยบอกพิกัด และราคา ได้มั้ยครับแอบสนใจอยู่ครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ช่วยบอกพิกัด และราคา ได้มั้ยครับแอบสนใจอยู่ครับ
    ถ้าสั่งทั้งชุดถูกลงมานิดนึงครับน้าเมท แต่ผมสั่งไปทีละคู่ มันเลยแพงไปหน่อย ทั้งชุด 23500 ครับ แต่ผมสั่ง 2 ครั้ง เลย 14500+9400=23900 ครับ พิกัดบอกยังไงดีอ่า เพราะบอกไปบางคนหาว่าร้านนี้ขายของแพง แต่สำหรับผมๆสั่งของกับแกไม่เคยต้องโอนมัดจำหรือโอนเงินไปก่อนเลย แค่โทร.ไปสั่งพอของมาถึงสาขาของเค้าทางสาขาก็โทร.มาแจ้งให้ผมเข้าไปติดตั้ง แล้วอีกวันถัดไปผมก็เข้าไปที่ร้านสาขาเค้า ติดตั้งเสร็จค่อยจ่ายเงิน ค่าขนส่งก็ไม่เคยมาเก็บกับผม ค่าติดตั้งก็ไม่คิด ถ้าน้าเมทอยากจัดจริงๆก็โทร.มาถามผมแล้วกันเดี๋ยวบอกให้ครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ตอนนี้เปลี่ยนเป็น OME Nitrocharger Sport ทั้ง 4 ต้นแล้วครับ พรุ่งนี้ลองวิ่งเทสไปหาดใหญ่ดู ให้น้าเอกเทสต์ดูสักหน่อยว่าเป็นไง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 13-11-2011 เมื่อ 20:16

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ตอนนี้เปลี่ยนเป็น OME Nitrocharger Sport ทั้ง 4 ต้นแล้วครับ พรุ่งนี้ลองวิ่งเทสไปหาดใหญ่ดู ให้น้าเอกเทสต์ดูสักหน่อยว่าเป็นไง
    ก่อนถึงก็โทรหาหน่อยหละกันน่ะครับ อยากลองอยู่ครับว่าฟิลลิ่งเป็นไงบ้าง อิอิ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    ก่อนถึงก็โทรหาหน่อยหละกันน่ะครับ อยากลองอยู่ครับว่าฟิลลิ่งเป็นไงบ้าง อิอิ
    ได้ลองแล้วเป็นไงมั่งละพ่อก้านยาว อิิอิ บอกๆเพื่อนสมาชิกหน่อย อย่าเก็บไว้คนเดียว 555+

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

ต่อให้โช้คเทพ ราคาเรือนแสน แต่ก็จะพอใจ ภูมิใจและคุยได้ในวันแรกๆเท่านั้นละครับ
    วันต่อๆมาเมื่อเราชิน เราก็จะเริ่มรู้สึกว่ามันชักจะไม่ดี อย่างนั้น อย่างนี้อีกทีนึง และก็เริ่มมองหาอันที่มันเทพๆกว่านี้ขึ้นไปอีก เป็นอยู่เช่นนี้แล...มนุษย์เอยยยยยยย

User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มันก็จริงแหล่ะ น้าโย ความชอบความพอใจเท่านั้นที่มันแย้งกับ คำว่า พอ ดี
    โช็คติดรถกว่าจะเปลี่ยนเกือบๆแสน บางคันใช้เป็นแสน
    โช็คแต่งแต่งแบนด์ๆ 4 หมื่น เริ่มเบื่อแล้ว
    แต่ความสุขของเราก็ทำไปเถอะ ชีวิตเราครับ ใครไม่พอใจไม่พอดี ก็ตังค์ ท่านๆ ทั้งหลายแหล่ะ ฮิฮิ ได้เวลาเปลี่ยนอีกแล้ว เรา กร๊ากกกกก

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

แต่ก้ดีนะครับ น้าท็อป
    เขาเปลี่ยนกันบ่อยๆ เราจะได้รอสอยของดี มือสอง ราคาถูกๆไงครับ
    รถผมนี่ "ราชา มือสอง" ของแต่งก็รอสอยอันที่เขาไม่ใช้แล้ว คริๆ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

winner ครับ อิอิอิอิ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

กว่าจะเบื่อชุดนี้คงอีก2-3ปีแหละครับน้าโย เบื่อบ่อยไม่ไหวกระเป๋าแฟบ ที่จริงโรบัสผมยังไม่ได้เบื่อหรอกครับ แต่มันรั่วเลยถอดออกส่งเคลม ระหว่างเคลมก็ต้องหาโช๊คใหม่มาใส่แทนเพราะโช๊คติดรถขายไปตอนที่เปลี่ยนเป็นโรบัส พอลองใช้นกแก่ดูดันติดใจเลยจัดทั้งหน้าทั้งหลังซะเลยเท่านั้นเองครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

ตามดูอยู่ห่าง ๆ ของน้าตั้มเป็นนกแก่ทั้ง 4 ต้น ได้สองเดือนแล้วมั๊ง รบกวนรายงานผล เพื่อประกอบการตัดสินใจ 555
    เห็นอีสุ-ไฮฯ แถวบ้านเขาบ่นให้ฟัง ใช้นกแก่นี่หละเวลาเจอรอยปะ หรือคลื่นน้อย ๆ มังเอียงวูบวาบเป็นจานบินอ่ะครับ
    แต่ม่ายรุ๊รุ่นเดียวกันปล่าว ลืมถามไปว่าเขาใช้มานานรึยัง...

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siriwan3699 ดูโพส
    ตามดูอยู่ห่าง ๆ ของน้าตั้มเป็นนกแก่ทั้ง 4 ต้น ได้สองเดือนแล้วมั๊ง รบกวนรายงานผล เพื่อประกอบการตัดสินใจ 555
    เห็นอีสุ-ไฮฯ แถวบ้านเขาบ่นให้ฟัง ใช้นกแก่นี่หละเวลาเจอรอยปะ หรือคลื่นน้อย ๆ มังเอียงวูบวาบเป็นจานบินอ่ะครับ
    แต่ม่ายรุ๊รุ่นเดียวกันปล่าว ลืมถามไปว่าเขาใช้มานานรึยัง...
    ผมลืมกระทู้ตัวเองไปแล้วนะเนี่ย ฟีลลิ่งหลังจากใช้มา2เดือนกว่า นุ่ม นิ่ง หนึบ แน่น เลยครับ แต่ถ้าขับแบบมุดซ้ายปาดขวา สู้ ozy westcoat ไม่ได้อย่างเดียวเอง ถ้าขับแบบเรื่อยๆได้นิ่ง ไม่โคลง นุ่มเวลาเหยียบรอยปะ เจอลอนคลื่นน้อยๆไม่โคลงนะครับ สาดโค้งหนึบแน่นดี ไม่ต้องพึ่งเหล็กกันโคลงหลังเลย แต่ถ้ารูดทางขรุขระต้องลดความเร็วลงมาหน่อย อันนี้เสียเปรียบ westcoat เจ้าจิงโจ้จะรูดได้มันกว่า แต่ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้จะสูสีกันครับแยกให้ดู

OME Sport 23500
    ข้อเด่น รถนิ่งขึ้น นุ่มขึ้น เข้าโค้งมั่นใจมากขึ้น รอยรอยปะสะเทือนครั้งเดียวไม่สะท้าน
    ข้อด้อย รูดได้ไม่มันสักเท่าไร โยกซ้ายปาดขวาโช๊คจะคืนช้าหน่อย
    Ozy Westcoat 24900
    ข้อเด่น รถนิ่งขึ้น นุ่มขึ้นหน่อย เข้าโค้งมั่นใจพอๆกะนกแก่ รอยปะสะเทือนครั้งเดียวมีอาการสะท้านเล็กน้อยตามมานิสนึง ตามประสาโช๊คโมโนทูบ รูดได้มันกว่านกแก่ โยกซ้ายปาดขวาได้กระชับกว่านกแก่
    ข้อด้อย โช๊คจะกระด้างกว่านกแก่เล็กน้อย ราคาแพงกว่านกแก่หน่อย

ตอนนั้นจะเอา Profender subtank แต่สั่งของไม่ได้ เลยหันไปมองยี่ห้ออื่น พอสนใจเจ้าจิงโจ้พอจะสั่ง Ozy ที่สายไหมน้ำท่วมสั่งของไม่ได้อีก ก็เลยตกลงปลงใจที่เจ้านกแก่ ให้ร้านแถวบ้านสั่งจาก VVP4x4 ให้ เพราะร้านนี้ไม่มีจิงโจ้ ไม่มีโปรเฟนเดอร์ มีนกแก่กับแรนโช่ ส่วนแรนโช่ผมกลัวมันไม่จบเลยไม่กล้าเอา

นกแก่มันมี 2 รุ่นนะครับ คือ ไนโตรชาร์จเจอร์ กับ ไนโตรชาร์จเจอร์สปอร์ต ของผมเป็นอย่างหลัง เออแล้วก็อีมูผลิตโช๊คออกมาให้สำหรับรถแต่ละยี่ห้อจะเซ็ทแรงดันต่างกันนะครับ ของไทรตันเราเซ็ทอย่าง ดีแมคก็อีกอย่าง วีโก้ก็อีกอย่าง ที่ดีแมควูบเป็นจานบินอาจเป็นเพราะแหนบเค้าด้วยครับเพราะแหนบเค้าเซ็ทมานุ่มกว่าเรา

สำหรับคนที่ใช้นกแก่อีกคนและกล้าฟันธงได้ก็คือน้ากรเมืองตรังครับ korn1977 ท่านผู้นี้ใช้มาก่อนหน้าผมสักเดือนนึงได้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 10-01-2012 เมื่อ 21:30

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aknet ดูโพส
    ขอบคุณน้าท๊อปสำหรับข้อมูลครับ

น้าโต้งคงเป็นซับแท๊งโมโนทูบแน่เลยในราคานั้น ตัวซับแท๊งทวินทูบมันแค่8พัน เองครับ ได้ข่าวว่านุ่มกว่าตัวโมโนด้วย

ผมเข้าไปอ่านมาแล้วน้ากร ฟิลในปาปอดกับตั้นเรามันต่างกันครับ รถเค้าหนักกว่า สปริงก็ต่างกัน
    อัพเดทครับ ซับแท็งแยกของผม อัดแก็ส 130 ปอน ตอนนี้จับคู่กับโดบินสัน c192 ลมยาง 35 รูด ลูกระนาดหลุมเล็กๆสบายแล้วครับ เหลือข้างหลังยังกระด้างหน่อย es9000 เขาแน่นอนจริงขนาดมีหลังคาบอยกด อิอิ

หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้