ของผมจองล่วงหน้าไว้ 3 เดือน วันที่ไปจองเซลส์บอกว่าทันฤกษ์ที่จะออกแน่นอน ผมจึงจองไปมัดจำเงินไว้เรียบร้อย
พอใกล้ถึงกำหนด 3 วัน ผมถามว่าได้รถหรือไม่ เซลส์บอกว่าไม่รับปาก ผมรอถึงวันกำหนดเลย หากไม่ได้รถผมแจ้งเซลส์ว่าผมจะฟ้อง สคบ.
เซลส์จึงต้องให้ผู้จัดการศูนย์โทรมาคุย เพื่อขอผลัดผ่อนไปอีก 1 อาทิตย์(ผู้จัดการพูดจาน้ำเสียงแย่มาก) หากไม่เลื่อนก็ไม่ได้รถ เพราะรถไม่มี
ผมจึงบอกว่าไม่เป็นไร ไปคุยกันในชั้นศาลแล้วกัน เซลส์จึงโทรกลับมาว่า ไปเจอรถอีกศูนย์ แต่ติดแก๊ซมาแล้ว ต้องเพิ่มเงินอีก 37,000 บาท
(เป็นค่าติดแก๊ซ) ผมบ่ายเบี่ยงเพราะถ้าไปติดข้างนอกเสียแค่ 30,000 บาทเท่านั้น เซลส์จึงโทรมาขอร้องทั้งวัน จนผมใจอ่อน และกลัวจะเลยฤกษ์
ที่ดูมา จึงยอมเสียให้ แต่ขอของแถมชดเชยเพิ่ม แต่เซลส์ที่นี่ก็รับผิดชอบดีมาก เพราะผมขายรถคันเก่าไปแล้ว จึงไม่มีรถใช้ เขามารับเราไปเอารถถึงบ้าน
ผมคิดว่าหากเราฟ้อง เขาก็กลัวจะต้องเสียเงินมากกว่าที่เราวางเงินจองไว้ครับ