หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 65

กระทู้: มีข้อมูลมาแชร์กันดีกว่าครับ กับเส้นทางหลบหลีกรถติดช่วงสงกรานต์ (เตรียมการไว้ก่อน)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

มาตรฐาน ตอบ: มีข้อมูลมาแชร์กันดีกว่าครับ กับเส้นทางหลบหลีกรถติดช่วงสงกรานต์ (เตรียมการไว้ก่อน)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yingkam ดูโพส
    บ้านเมียผมอยู่ในเมืองนครพนมครับแต่มาทำงานที่ระยองและจะกลับทุกสงกรานต์ครับและปีนี้ก็เช่นกัน
    ออกเดินทางจากระยอง ปลวกแดง กบินทร์ โคราช บ้านไผ่เลี้ยวขวาไปบรบือ มหาสารคาม ยางตลาด กาฬสินธ์ สกลนคร นครพนม ระยะทางร่วม 1000 โล มารธอนเลยครับ
    โอ้โห้เดินทางไกลจัง ก่อนออกเดินทางพักผ่อนให้เพียงพอนะครับ จะได้ถึงที่หมายปลอดภัย (ขนาดผม วังน้อย-คูเมือง 380กม.กว่าๆ เล่นตะคริวกินก้นเลยครับ อิ อิ อิ)

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

มาตรฐาน ตอบ: มีข้อมูลมาแชร์กันดีกว่าครับ กับเส้นทางหลบหลีกรถติดช่วงสงกรานต์ (เตรียมการไว้ก่อน)

ช่วงนี้ขาออกไปสระบุรี ถ.พหลโยธิน ช่วงระหว่าง อ.หนองแค กำลังสร้างทางลอดใต้สะพาน ซึ่งผมคิดว่าตอนเทศกาลนี้ ดูแล้วรถคงติดแน่ๆ เพราะเลนคู่ขนานได้ปิดชั่วคราว ซึ่งต้องวิ่งเลนหลักเลนเดียว ใกล้ถึงช่วงนั้น น้าๆที่จะขับรถผ่านศึกษาการจราจรอีกทีนะครับ
    ชื่อ:  untitled.JPG
ครั้ง: 691
ขนาด:  151.4 กิโลไบต์

ใช้เส้นที่จุดสีเขียวเลี่ยงได้ครับ ถ้าเผื่อรถติด
    ชื่อ:  untitled2.JPG
ครั้ง: 256
ขนาด:  149.6 กิโลไบต์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย NANEK : 27-03-2013 เมื่อ 16:51

User ID
    40161
    Status
    โพส
    125

สายเหนือนี่คงต้องเลี่ยงสะพานเดชา เหมือนเคยใช้ไหมคับ
    ไม่ได้ขึ้นเหนือ ตั้งแต่ปีน้ำท่วม 54
    จะมุ่งหน้าเชียงราย

User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

ไปน่านแล้วต่อด้วยเชียงรายครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    43170
    Status
    โพส
    124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    เริ่มจากเส้นทางที่ 1 ละกันสำหรับคนที่จะเดินทางไปสายเหนือเพื่อเลี่ยงรถติดเส้นพหลโยธิน
    -มาจากมอเอตร์เวย์ให้เลี้ยงลงคลองหลวง ผ่านหน้าวัดธรรมกาย ขึ้นสะพานขามถนนพหลโยธิน
    วิ่งถนนเส้นข้างสนามกีฬาธรรมศาสตร์ แล้วไปตัดถนนเส้น 347 ไปตัดกับสายเอเซียที่บางปะหันครับ

-ส่วนคนที่มาจากวงแหวนบางบัวทองช่วงที่ใกล้จะถึงวงแหวนบางปะอินรถจะติดมาก ก็เลี้ยวเข้า 347 ไปตัดสายเอเซียที่บางปะหันได้เหมือนกัน
    เป็นแนวทางครับเผื่อบางคนไม่รู้ ช่วยๆกันหาเส้นทางเพื่อความสะดวกสบายในการเดินทางครับ
    ขอบคุนมากๆครับข้อมูลนี้เป็นประโยชนมากๆเลย

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    ​สงกรานต์เข้า กทม.ดีกว่า ถนนคงโล่งงงงงงงงงง
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ปีที่แล้วผมอยู่เล่นกทมอยู่2วัน โล่งดีจัง เส้นลาดพร้าวตอน 4-6โมงเย็น ผมเร่งได้ถึง 60-80 สบายใจดีจัง ปกติทุกปีผมก็ต้องเป็นเหมือนน้าๆละครับ ไม่รู้จะหลบไปทางไหนดี มีแพลนจะไปตรงนั้นตรงนี้ แต่ปีนี้ ไม่มีจร้า หลบเข้าวัดครับ ทดแทนพระคุณบิดา-มารดา สงกรานวัยรุ่นอดเล่น งื้อๆๆ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

ชื่อ:  r.jpg
ครั้ง: 209
ขนาด:  280.1 กิโลไบต์น้าๆท่านใดจะขึ้นเหนือแล้ววิ่งผ่านเส้นพิษณูโลก มีทางเลี่ยงที่ไม่ค่อยเห็นใครใช้ เอามาฝากครับ ปกติถ้ามีคนบอกมาหรือขับตามๆกันไปในเส้นเลี่ยงเมืองมันจะต้องเลี้ยวขวาตรงแยกหนองอ้อ แล้ววิ่งตามกันไปเรื่อยๆ เพราะถนนแคบ และรถใช้เส้นนี้กันเยอะมาก คิดจะเข้าเมือง โอ้วน้าครับ ถ้าไมไ่ด้คิดจะแวะมาพักหรือมาไหว้หลวงพ่อ อย่าเข้าเด็ดขาด ใช้เส้นทางที่ผมชี้ให้ดีกว่าครับ ทางตรงยาว ถนน4เลนมีเกาะกลาง(เขาเรียก4หรือ8เลนละนั้นผมก็งงๆ) ถนนใหญ่รองรับรถได้เยอะกว่า น่าจะมีคนใช้เยอะขึ้นแต่ไม่น่าจะมากเท่าในเมืองหรือเส้นเลี่ยงเมืองฝั่งหนองอ้อ ตรงผ่าน ม.นเรศวรมาเรื่อยๆ จะเจอแยกไฟแดงใหญ่อยู่1ที่ ตรงเข้ามาอีก จะเจอปั้ม ปตท ใหญ่ๆหน่อยจะมีรถเก๋งรถตู้ จอดต่อคิวเติมก๊าสกันอยู่ด้านซ้ายสุด น้าขับเลยปั้มนั้นไปจะเจอทางแยกให้เบี่ยงซ้ายออกแล้วตรงยาวตามทางที่ผมขีดเลยครับ ชื่อ:  5.jpg
ครั้ง: 330
ขนาด:  226.6 กิโลไบต์หน้าตาทางแยกที่จะให้เบียงซ้ายออกไปครับ ไม่รับรองนะครับว่าจะโล่ง แต่น่าจะเคลื่อนตัวได้ดีกว่า เส้นอื่น

User ID
    34486
    Status
    โพส
    291

โอ้ว ข้อมูลดีๆเพียบเลย ช่วงที่ผ่านจุดที่มีการเล่นน้ำระมัดระวังด้วยนะครับ เดี๋ยวจะหมุนเอา รถเรามันแรง จะแถเอาง่ายๆ
    ผมไม่ได้เดินทางกลับ เพราะแผนการผลิตนี่แหละ เศร้าจัง กะว่าจะไปเผาปลากินที่ข้างบ่อซะหน่อย

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

น้าๆท่านใดต้องผ่านโคราช. ช่วงวันที่ 11-12

เขาปากช่องเลนขวา. ตอนเย็นจาเปิดช่องทางพิเศษ มาถึงสิคิ้ว

สีคิ้วเข้าโคราช. ใช้เส้นคู่ขนาน. เพราะคนส่วนใหญ่ใช้เส้นหลักเยอะ

เส้นสีคิ้ว-ด่านขุนทด. 2เลน. ไม่ต้องรีบเพราะบรรทุกอ่อยเยอะมาก

จากด่านขุนทด- ชัยภูมิ. 4เลน. สบายไปคร้าบบบบ

ส่วนน้าทีมาจากปักธงชัย. ระวังให้มากเพราะในตัวอำเภอปัก เริ่มใช้ไฟแดงเกือบทุกแยกคร้าบบบบ

เดินทางปลอดภัยคร้าบบบบ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ขณะนี้เวลา 16.30 10 เมษา 2556 พหลโยธิน ขาออก ช่วง ประตูน้ำพระอินทร์ รถเริ่มเยอะ แต่เคลื่อนตัวได้เรื่อยๆ
    คาดว่าดึกๆ คงจะเยอะแน่ๆ เตรียมตัวเดินทางกันดีๆนะครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มีใว้ก็ดีนะคร้าบบบบบ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

เส้นโคราช รถเริ่มเยอะ. ความเร็ว. 80-100 อย่าจี้ตูดมาก ป้ายแดงเพียบ
    ติด. เข้าออกปั่ม. ระรังด้วย.

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

รถเริ่มเยอะแล้วนะคร้าบบบบบบบ
    เย็นนี้. วางแผนดีๆก่อนออกเดินทาง.

ก่อนออกจากบ้าน. ถอดปั๊กไฟที่ไม่ใด้ใช้ออกให้หมด. เช็คของก่อนออกเดินทาง
    เตียมรถให้พร้อม. ร่างกายให้พร้อม.

เดินทางปลอดภัยทุกท่านทุกนายคร้าบบบบ

User ID
    19890
    Status
    โพส
    91

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nengkoong ดูโพส
    ด่าน....ผมเตรียมแลกใบแดงไว้แล้วครับ เพราะรู้อยู่แก่ใจ โดนแน่ๆ โหลดเท่ รถสวยสะดุดตา ท่อ ม.เจริญฯสุดโหด ฮ่าๆๆ ทำใจ กะออกเที่ยงคืนจากจันทบุรี สู่อำนาจเจริญ ใช้เส้นทาง เรียบชายแดน สอยดาว > วังน้ำเย็น > คลองหาด > วัฒนานคร > นางรอง > สะตึก > สุวรรณ > อำนาจ จะพา ผบ. กลับบ้าน ไม่เคยไปช่วง สงสกรานต์เลย ใครเคยใช้เส้นนี้ รถติดไหมครับ
    น้ากลับวันไหนครับเผื่อได้ร่วมทาง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yingkam ดูโพส
    บ้านเมียผมอยู่ในเมืองนครพนมครับแต่มาทำงานที่ระยองและจะกลับทุกสงกรานต์ครับและปีนี้ก็เช่นกัน
    ออกเดินทางจากระยอง ปลวกแดง กบินทร์ โคราช บ้านไผ่เลี้ยวขวาไปบรบือ มหาสารคาม ยางตลาด กาฬสินธ์ สกลนคร นครพนม ระยะทางร่วม 1000 โล มารธอนเลยครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ data1188 ดูโพส
    ผมไปไกล ครับ ต้นทาง อยู่ที่ พุทธมณฑล สาย4 ปลายทางบ้านแฟน อ.นาแก จ.นครพนม ครับ เกือบๆ 1000 โล ขอเส้นทางหน่อยครับ วันเดินทางตัดสินใจอยู่ว่า 11-12-13 ดีครับ
    น้ามากับผมมั้ยน่าจะใกล้กว่าผมกลับ 11
    ชื่อ:  map.jpg
ครั้ง: 265
ขนาด:  181.4 กิโลไบต์

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เอามาให้ดู ตรวจสอบก่อนเดินทาง กล้อง CCTV บนทางหลวงครับ

http://maintenance.doh.go.th/ems/

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ติดแล้วคร้าบบบบบ โคราช จอดสนิด

ใครที่จาออกเดินทางตอนเย็นนี้. ไม่ต้องรีบ. นะคร้าบบบบ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

เส้นเข้าโคราช ใช้ความเร็วใด้60-100. รถเริ่มเยอะแระ
    สายด่านขุนทดติดเปนบางช่วง รถบรรทุกเยอะระวังด้วยคร้าบบบบ

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chalermwut31 ดูโพส
    ไปน่านแล้วต่อด้วยเชียงรายครับ
    เส้นนี้ผ่านบ้านผมเลยครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ทีโคราชเหมื่อนฝนจาตกเลยอะ. ไม่อยากคิด ว่ามานจาติดแค่ใหน
    น้าที่ใส่ของหลังกะบะหาอะใรคุมด้วยก็ดี จาใด้ไม่เปียกคร้าบบบบ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ขอบคุณน้าหนุ่ม สำหรับ คำแนะนำเส้นทางและสภาพการจราจร
    เดินทางไป เซกา จ.บึงกาฬ
    ออกเดินทางในช่วงที่การจราจรหนาแน่นมากๆ คืนวันที่ 12 คิดหาเส้นทางอยู่นาน
    ระยะทางปกติถ้าเดินทางในเส้นทางหลัก ประมาณ 650-700 กิโล แต่ต้องเลือกเดินทางอ้อม+ระยะทางเพิ่มไปอีก200 กิโล
    ขาไปออกเดินทางเวลา 20.00 เลือกออกสายเอเซีย-บางปะหัน-พระพุธทบาท-ชัยภูมิ-ตัดเข้าหมาสารคามตรงบ้านไผ่-กาฬสิน-ผ่านเทือกเขาพูพาน(ชมธรรมชาติสวยๆ)-สกลนคร-วานรนิวาส-ถึงจุดหมาย บ้านหนองหิ้ง อ.เซกา ตอน 9.30 ใช้เวลาประมาณ 14 ชม เส้นทางนี้ให้ gps เลือกไป ไม่เคยเดินทางไปภาค อีสานเกินจากโคราชเลย ออกไปครั้งแรกเล่นซะสุดแดนอีสานเลย 555
    ขากลับเลือกกลับเส้นทางปกติ ผ่าน อุดรธานี-ขอนแก่น-มุ่งเข้าโคราช -เริ่มถึงเพทายรถเริ่มหนาแน่นวิ่งช้าด้วยความหงุดหงิดเพราะ ไม่ชอบขับไปเบรคไปตัดออกพิมาย-จักรราช-ดันวกเข้าวเมืองโคราชออกสายมิตรภาพมุ่งวิ่งเส้นทางปกติวิ่งคู่ขนานสามารถทำความเร็วได้ 100+ แต่ต้องมาหยุดนิ่งที่แยก สี่คิ้ว ได้คำแนะนำจากน้าหนุ่มให้เลี่ยงออกด่านขุนทด-ท่าหลวง-โคกตูม-พระพุธทบาท-บ้านหมอ-บางปะหัน-ออกสายเอเซียกลับบ้าน ถึงบ้านอย่างปลอดภัยเวลา ตี1.30 ขับรถคนเดียวตลอดเส้นทาง

งานนี้วิ่งออ้อมไกลแต่ไม่เสียเวลามาก ไม่งั้นเพลียแย่

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้