หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 55 จากทั้งหมด 55

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

มาตรฐาน Re: ท่อไอเสีย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ โอเลี้ยง ดูโพส
    คุณ AeA ครับผม สนใจท่อครับไม่ทราบว่าจะติดต่อคุณ AeA ได้อย่างไรครับผม
    ถ้าสนใจมาฟังเสียงก่อนได้วันเสาร์นี้ที่โลตัสพระราม2 ตอนเช้าก่อน 8.30 เพราะผมไปเขาพะเนินทุ่งกับน้าๆ ในคลับครับผม เบอร์ติดต่อก็ 089-9960865 ครับ

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

รถผมไม่มีพักสักใบครับ ยิงตรงลงหน้าเพลา 2.5 นิ้ว กั้นห้องครับ เสียงเพราะครับ วันหนึ่งไปจอดรถซื้อทุเรียน พ่อค้าถามผมว่าทำอะไรไป เสียงท่อเพราะดี ผมก็เลยบอกไปว่า ยิงตรงลงหน้าเพลาครับ โบเดิม เขาไม่เชื่อว่าโบเดิม เพราะเสียงโบจะออกมาได้ยินเห็นๆครับ ดังแบบโหดๆครับ

User ID
    1665
    Status
    โพส
    58

เพื่อนผมเปิดร้านทำท่ออยู่ที่ บ้านแพ้ว สมุทรสาคร ชื่อร้าน ม.เจริญ ท่อไอเสีย ซึ่งมีการพัฒนา ในแต่ละรูปแบบการแต่งรถ โดยทำแล้วก็ลองนำไปเทสเวลา ที่
    สนามเทพนคร พระราม 2 แล้วก็นำมาปรับเปลี่ยนแก้ไข ให้เหมาะสมกับการใช้งานในทุกรูปแบบ เป็นท่อสูตร ต้นมาปลายไหล กั้นห้อง ทำเสียงปิ้ว ท่อ2.5นิ้ว ตั้งแต่โข่งหลัง ลงหน้าเพลา ราคา 2000 บาท
    การันตีโดย ชบา ช่างเบิร์ด หลักห้า ดาวลอยดีเซล Ecu Shop
    ติดตามชมผลงานได้ที่ สนาม เทพนคร พระราม 2 ทุกเสาร์ที่ 1 และ 3 ของทุกเดือน
    รายการ RACETRUCK POWER DAY ครับลองไปชมครับสนุกถึงใจ
    !!!!!!!!!!!และเกิดกิเลสมากครับ!!!!!!!!!!!!

User ID
    768
    Status
    โพส
    70

เห็นด้วยกับการทำท่อที่ร้าน ม.เจรีญ ได้ทุกอย่างที่ต้องการ รับประกันขับรถอยู่ดี..ไม่มีขับหนี ก็ขับไล่ ..ข้อควรระวัง..ตังแต่175 กม/ชม..ถึง 185 อย่าขับกะแทง เดียวบรูดไหล ไฟเครื่องจะโชร์....โดนมาแล้วเลยเล่าให้ฟัง

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เหน่ง ดูโพส
    เห็นด้วยกับการทำท่อที่ร้าน ม.เจรีญ ได้ทุกอย่างที่ต้องการ รับประกันขับรถอยู่ดี..ไม่มีขับหนี ก็ขับไล่ ..ข้อควรระวัง..ตังแต่175 กม/ชม..ถึง 185 อย่าขับกะแทง เดียวบรูดไหล ไฟเครื่องจะโชร์....โดนมาแล้วเลยเล่าให้ฟัง
    ตกลงร้านนี้ ดีหรือไม่ดีครับ งงงงงงงงงงงง

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

ผมใส่พักกลาง+ปลายท่อ ต้นมาดีครับ ปลายก็ดีแต่ไม่ค่อยกล้าเหยียบสักเท่าไหร่ แต่รู้สึกได้ว่าไม่อืด มาเร็วดีครับ เสียงไม่ดังครับ

User ID
    768
    Status
    โพส
    70

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ POMPOM ดูโพส
    ตกลงร้านนี้ ดีหรือไม่ดีครับ งงงงงงงงงงงง
    ถ้าชอบต้นมาไว ปลายไหล เสียงท่อโหด แนะนำเลยครับ ระวังบรูดไหลแค่นั้นเอง
    ถ้าไม่ชอบเสียงดัง ไม่ควรทำครับ

User ID
    2979
    Status
    โพส
    393

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เหน่ง ดูโพส
    ถ้าชอบต้นมาไว ปลายไหล เสียงท่อโหด แนะนำเลยครับ ระวังบรูดไหลแค่นั้นเอง
    ถ้าไม่ชอบเสียงดัง ไม่ควรทำครับ
    อยากลงท่อร้านนี้เหมือนกันคับ...แต่อยากได้ความรู้ว่า ทำไมบู๊ทถึงไหลได้ล่ะครับ.แล้วมีวิธีแก้ไหม

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

บูสไหลเพราะ ว่าบางร้านนะ เวลาลุกค้าเอารถเข้าไปทำ
    แบบว่าโบเดิมๆแล้วอยากแซดๆ ก็ไปบอกกับช่างทำท่อว่า
    "เพ่ๆทำท่อแบบแซ๊ดๆ หน่อยนะ" เค้าก็เลยไปจัดการกั้นห้องโข่งหลัง แล้วตีท่อไอเสียแยกออกมา เพื่อเวลาเวสเกตเปิดตอนบูสเต็ม มันก็จะออกตรงท่อที่แยกมานี้แหละครับ แต่พอทำมาช่างกลัวว่ามันจะไม่แซ๊ด อย่างที่ลูกค้าต้องการ
    "นายช่างคนเดิม"เค้าก็ไปบีบปลายท่อให้มันเล็กๆ หรืออาจจะใช้วิธีเชื่อมแหวนอีแปะ ที่ทำแบบนั้นเพราะว่า รูออกยิ่งเล็ก ไอเสียจะผ่านได้แบบแรงๆ มันก็เลยเป็นเหตุของเสียง แซ๊ดดดด ๆ ตอนบูสเต็มไงครับ

ทางที่ดีใครอยากทำท่อ ก็ทำได้แต่ห้ามบีบปลายท่อเวสเกตเด็ดขาด เพราะว่ามันระบายไม่ทัน จึงทำให้บูสคุมไม่อยู่ครับ.......
    ง่ายๆนะผมว่า รถโบเดิมๆ ใช้ท่อเดิมๆนี่แหละครับ 2.2" วิ่งดี
    เพียงแต่ว่าให้เอาแคตออก, อุดegr ก็วิ่งดีแล้วครับ อย่าไปขยายให้มันใหญ่มากมาย
    หากงบเหลืออีก ก็จัดหม้อพักไส้ตรงลูกยาวๆอีกใบ ก็จบแล้วครับถ้าไม่ชอบเสียงดังมาก

User ID
    11973
    Status
    โพส
    14

aj anucha ตอบกระทู้และให้ข้อมูลที่ดีมาก ขอบคุณครับ พอดีกำลังจะเอาแคทออก...แล้วอุด ege ที่ไหนละ งงครับ......

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ uada ดูโพส
    aj anucha ตอบกระทู้และให้ข้อมูลที่ดีมาก ขอบคุณครับ พอดีกำลังจะเอาแคทออก...แล้วอุด ege ที่ไหนละ งงครับ......

ลองดูวิธีการอุด egr ที่น้าวุฒิตอบไว้นะครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...&highlight=egr

ถ้าจะหาแผ่นอุดลองเข้าไปดูในห้องซื้อขายดูนะครับ

User ID
    1665
    Status
    โพส
    58

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tan immature ดูโพส
    อยากลงท่อร้านนี้เหมือนกันคับ...แต่อยากได้ความรู้ว่า ทำไมบู๊ทถึงไหลได้ล่ะครับ.แล้วมีวิธีแก้ไหม
    สาเหตุที่บูทไหลนั้นมาจากบูทเกินจากที่โปรแกรมของ ECU กำหนดไว้ั สิ่งที่ช่างทำท่อสร้างอัตราการบูทของโบก็คือการกั้นห้องของเทอร์โบ ระหว่างไอเสียที่ออกจากใบพัดเทอร์โบ กับ ไอเสียที่ออกจากกระปุกเวสเกต โดยทั่วไปแล้วห้องเวสเกตจะใช้ท่อ 4,6 หุน 4 หุนอาจจะเกินแตุ่ 6 หุน ไม่เกินแน่นอนถ้าไม่ใส่กล่องเพิ่มครับ ลองปรึกษาทางร้านได้ครับ รับประกัน พี่เล่ เจ้าของร้านบริการประทับใจแน่นอนครับ 081-7363192

User ID
    1665
    Status
    โพส
    58

การันตีร้าน ม.เจริญ ครับ ด้วย เชฟ ชบา ช่างเบิร์ด ดาวลอยดีเซล Ecu-shop ด้วยเวลา 10.5 วิ
    ที่เดิม เทพนคร นาเกลือ ครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=6xzlG5T-yyM

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้