หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 54 จากทั้งหมด 54

AOR_TOTA
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สารพันปัญหา (เอามาระบาย) ของ Plus!

ของผม M/T ครับ มีปัญหา เรื่อง ครัช เหมือนมันดังเกินไป
    และอีก ..ปัญหาใหญ่ ก็คือ สวยเกินไป จนใครๆก็อิจฉา (เลยโดนกรีดที่ฝาท้ายเต็มๆ) ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ครับ ใจเย็นๆ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: สารพันปัญหา (เอามาระบาย) ของ Plus!

เข้าr ต้องให้เครื่อง เดินเบา1นาทีเเล้วหายคับ อันนี้เป้นที่เพลวกลางคับ

Plus
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่ารถทุกคันทุกยี่ห้อมีข้อดีข้อเสียพอๆกันแหละครับ ขึ้นอยู่กับเราว่าจะสนใจหรือมีอคติกับอะไรบ้าง เพราะถ้าคนเราลองมีอคติกับสี่งไหนแล้ว ไม่มีทางจะพบสิ่งดีๆได้หลอกครับ.

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

ใส่เกียร์ถอย ก้ดังนะ แหนบดัง ไห้เค้าเรียงไห้ใหม่สิ ที่0 ส่วนไอที่ว่า 14 -15 โล/ ลิตร อย่าไปใส่ใจมันเลย ขับช้าไม่เปลือง ขับเร็วก้ซด ธรรมดา หรือ รถมันตั้ง 4 สูบ ไห้มันกินน้ำมันบ้างเหอะ นะ ไม่ก้ไปขับ Honda Dream 100 ก้ได้ 20 บ. วิ่งได้หลายวันดี ส่วนที่ว่าสบัดน่ะ ของผมก้เป็นคับ แล้วแต่สภาพถนนด้วยนะ แต่ถ้าวิ่ง 130-140 รถดียังงัยก้พลิกครับ

lam_thekop
    ผู้เยี่ยมชม

ที่ คุณพี่กลาวมา ผม ไม่เจอ สักอัน เจอแต่ เสียงเบรกดังเนีย เซง มากๆๆๆ

AOR_TOTA
    ผู้เยี่ยมชม

ของเรา 4D M/T เวลาที่รถจอดติดสัญญาณไฟ ทำไมเสียงมันดังจังเลย แต่พอเหยียบคลัช ก็จะเงียบ มันมีปัญหาที่คลัชใช่ไหม เคลมได้ไหมเนี่ย

User ID
    1789
    Status
    โพส
    261

ใช่แล้วครับ เคลมได้เลยเปลี่ยนคลัชแล้วก็หายครับ

AOR_TOTA
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ..K.Dang Singburi ผมเข้า 0 ( M.กฤษดา) ขอเคลมคลัชมาแล้ว แต่ทาง 0 บอกว่าต้องรอฟังเสียงเทียบกับรถรุ่นเดียวกันก่อน ผม จอดรถทิ้งไว้ที่ 0 1 วัน พอเย็นไปรับ 0 บอกว่า ยังไม่มีรถมาเทียบเสียง ผมเข้า 0 ตั้งแต่ เสียงดังไม่มาก จน ทุกวันนี้มันดังมากเลย... แบบว่า จอดติดไฟแดง อยู่ คันข้างๆ หันมามอง ...อายครับ ก็มันยังใหม่อยู่เลย( ยังไม่ถึง 1 ปี )
    ปล.ผม บ้านชัยนาทครับ ยินดีที่รู้จักคนบ้านใกล้กัน**

sagres
    ผู้เยี่ยมชม

คิดว่าเป็นคนเดียวเรื่องใส่เกียร์ถอยหลังแล้วดัง สังเกตเป็นตั้งแต่ออกมาตอนนี้วิ่งจะ30000โล แล้วครับ แต่อีกอย่างที่แปลกกว่าก็คือ ตอนโยกใส่เกียร์3ไป4 มันมีเสียงดังที่เฟืองท้าย(มาก) อยากถามผู้รู้หน่อยจะเกิดจากสาเหตุอะไรบ้างครับ ใช้Plus 4X2 M/T

User ID
    210
    Status
    โพส
    87

ผม Plus 4d MT ครับ เรื่องเกียร์ไม่มีความเห็น แต่เรื่องท้ายสบัด ผมยังไม่เคยครับ ทุกความเร็วครับ สภาพถนนปกตินะครับ แต่โค้งแล้วถนนไม่ดีแถมมีคลื่นด้วย แล้วใส่กันเป็น 100 แล้วแค่สบัดนี่ เก่ง+เฮง ครับ ที่ไม่พลิก ..... นักแข่งบางคนเจอยังกลิ้งเลยครับ...ยังงัยก็ขับให้สนุกและปลอดภัยนะครับ...

cute
    ผู้เยี่ยมชม

ข้อ 1 ของผมก็เป็น ทั้งเสียงจากเฟืองท้ายและเสียงโซลินอยตอนเข้าเกียร์ถอย
    มุดเข้าไปดูแล้วไปถามช่างถึงรู้ว่าปรกติมันเป็นแบบนั้นไม่ต้องตกใจ ส่วนเรื่องเสียงเฟืองท้ายทำตามวิธีการใช้เกียรที่เพื่อนๆแนะนำถูกต้องแล้วครับ
    ข้อ 2 ของผมใส่ยาง AT 265/70/16 ได้ 10 กว่าๆเกือบ11โลลิตร ผมว่า OK แล้วไม่แปลก
    ข้อ 3 เหมือนกันเลยทีแรกนึกว่ารู้สึกไปเอง แรกๆก่อนเข้าศูนย์วิ่งกระฉูด แต่เข้าศูนย์ครั้งแรกพันโลโดน Lerning กลับออกมารถอืดไปเลย วิธีแก้ไข Lerning ตามที่เพื่อนสมาชิกแนะนำครับ
    ข้อ 4 เจอเหมือนกันผมสาดเข้าโค้งไป 100 เจอถนนไม่เรียบท้ายรถมีอาการแถไปเลยตกใจมาก แก้ไขโดยปล่อยลมช่วยนิดหน่อยทางที่ดีเปลี่ยนโช๊คครับท่าน
    หรือเสริมด้วยพวกกันเหล็กโครงรับรองหนึบ!

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อ่านตั้งนาน นี้มันกระทู้เก่าตั้งปีแล้วนี่ รถน้าปองเพิ่งวิ่งได้1500เอง

toeylek
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่เป็นอารายซักอย่างเลย 40,000 กว่าโลแล้ว b5 ตลอดอีกต่างหาก

notting
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม 1 เดือน 5000 โล แบล็ค Ed/at ออกจาก0 วันแรกไม่มีอะไรครับ ขี่ได้ซัก 2-3 วัน แหนมดัง ไม่รู้จะทำยังงัย เลยชวนเพื่อนๆ 2-3 คนช่วยกันขย่ม หายเฉยครับตอนนี้ไม่ดังแล้ว
    (อนาคตไม่รู้ครับ555) ต่อมามีเสียงดังในห้องโดยสาร (กี๊ๆๆๆ) ตอนแรกคิดว่าลำโพง หาไปหามา มันดังที่เข็มขัดนิรภัยด้านล่าง ให้0เค้าดูขันนิดหน่อยหายแล้วครับ
    ท้ายมีสะบัดเหมือนกัน เคยกังวลว่าช่วงล่างเราไม่ดีหรือเปล่า ชัดเจนครับ(เหมือนกันอย่างน้อยก็หลายคันล่ะ)
    ส่วนเรื่องเกียร์ เย็นนี้ต้องไปลองดูครับ

สรุป ประทับใจครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้