หน้า 30 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 581 ถึง 600 จากทั้งหมด 708

กระทู้: Triton 3200 + LPG มีคนเข้ามาชมเกิน 100,000 คนแล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

มาตรฐาน Re: Triron Auto 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    ตอนนี้ก็ใช้อยู่นี่แหละครับ ทดสอบล่าสุดจาก 11 โลลิตร เป็น 13.57 กม./ลิตรครับ รอ ECU ตัวแรกเสร็จก่อนเสตปต่อไปก็ถึงคิวของ ดีเซล+HHO ครับ โบราณว่าช้าๆได้พร้าสองเล่มงาม ยังไงก็ไม่ทิ้ง เพราะศึกษากับมันมาพอควรยังมีประโยชน์อีกมากครับ

ครับ อ ต้น แล้ว ค่าเสียหายละครับ ประมาณไหนได้

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

มาตรฐาน Re: Triron Auto 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aong_Chelsea ดูโพส
    ครับ อ ต้น แล้ว ค่าเสียหายละครับ ประมาณไหนได้
    ตอนนี้ยังไม่พร้อมเท่าที่ควรครับ ไว้ตัวควบคุมการจ่ายแปรผันตามรอบเครื่องยนต์เสร็จก่อน จะทราบข้อมูลอีกทีครับ ผมใช้อยู่มันก็ทำงานดีและสามารถลดกลิ่นจากท่อไอเสียลงได้ประมาณ 80 % เพราะตอนนี้ผมลองใส่ท่อแทนแคตดูครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ไม่ทราบว่า น้า ๆ ท่านใดไปจดทะเบียนเปลี่ยนเชื้อเพลิงกันแล้วบ้างครับ
    ผมไล่เช็คดู ข้อกำหนด หนึ่ง ของขนส่ง เห็นบอกว่า ต้องเป็นเล่มรถ จริง แล้วจะไปเอาที่ใหนละครับ
    ผ่อนยังไม่ครึ่ง ( ก็ทำของเขาซะ..! อิอิอิ)
    หรือว่าจะต้องทำยังไง บ้าง เพราะมีหลาย ๆ คนอยากติด Lpg แต่ว่า ติดตรงนี้กันซะก่อนครับ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    ไม่ทราบว่า น้า ๆ ท่านใดไปจดทะเบียนเปลี่ยนเชื้อเพลิงกันแล้วบ้างครับ
    ผมไล่เช็คดู ข้อกำหนด หนึ่ง ของขนส่ง เห็นบอกว่า ต้องเป็นเล่มรถ จริง แล้วจะไปเอาที่ใหนละครับ
    ผ่อนยังไม่ครึ่ง ( ก็ทำของเขาซะ..! อิอิอิ)
    หรือว่าจะต้องทำยังไง บ้าง เพราะมีหลาย ๆ คนอยากติด Lpg แต่ว่า ติดตรงนี้กันซะก่อนครับ

ไม่ต้องใช้เล่มจริงครับน้า ใช้สำเนาทะเบียนรถที่มีได้เลยครับ ถ่ายเอกสารเก็บไว้ด้วยนะครับ

เพราะทางขนส่งเขาจะเอาสำเนาของเราไปด้วยครับ

ใช้ใบวิศวะ พร้อมเอกสารเกี่ยวข้อง ไปที่ขนส่ง สาขาใหนก็ได้ครับ ตรวจสภาพ ยื่นเอกสาร

ที่อายุไม่เกิน 15 วันนับจากวันออกเอกสาร เสร็จแล้วเสียเงิน 125 บาทครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    ไม่ต้องใช้เล่มจริงครับน้า ใช้สำเนาทะเบียนรถที่มีได้เลยครับ ถ่ายเอกสารเก็บไว้ด้วยนะครับ

เพราะทางขนส่งเขาจะเอาสำเนาของเราไปด้วยครับ

ใช้ใบวิศวะ พร้อมเอกสารเกี่ยวข้อง ไปที่ขนส่ง สาขาใหนก็ได้ครับ ตรวจสภาพ ยื่นเอกสาร

ที่อายุไม่เกิน 15 วันนับจากวันออกเอกสาร เสร็จแล้วเสียเงิน 125 บาทครับ
    หลายเหตุผลครับที่ทำให้ คิดกันหนักเลยครับ อยู่แบบจำศีลดีกว่าครับ...

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส

ขอบคุณ น้า Kamo ครับ
    แล้วจะได้ไปลองดู
    ---------------------------------------------------------------------------
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    หลายเหตุผลครับที่ทำให้ คิดกันหนักเลยครับ อยู่แบบจำศีลดีกว่าครับ...
    เรื่อง รถ จะพัง ไม่ พังก็ช่างมันครับ พังก็ซ่อม อย่างน้อยก็ได้ลองมาแล้ว
    ลงเครื่องใหม่ ลองใหม่ ไปมันเรื่อยเปือย จนกว่าจะรู้มันหมดจด มากที่สุด

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    ขอบคุณ น้า Kamo ครับ
    แล้วจะได้ไปลองดู
    ---------------------------------------------------------------------------

เรื่อง รถ จะพัง ไม่ พังก็ช่างมันครับ พังก็ซ่อม อย่างน้อยก็ได้ลองมาแล้ว
    ลงเครื่องใหม่ ลองใหม่ ไปมันเรื่อยเปือย จนกว่าจะรู้มันหมดจด มากที่สุด
    ถูกต้องที่สุดเลยครับ ลองแบบถูกหลักและไม่หลัก กันแบบมีเหตุผลครับบบ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

ตอนนี้เจอกระแส 2500 ทำกันได้เกิน 25 กม/ลิตรกันใหญ่เลยนะพี่น้อง

อย่างนี้แล้ว 3200 อย่างเรายอมไม่ได้ครับท่าน ต้องออกมาสะกัดดาวรุ่งกันหน่อยแล้ว เดี๋ยวจะหาว่า

3200 ทำไม่ได้..

เอาไปชมกันซะ 5555 แต่ห้ามถามนะว่าน้ากาโม่ทำอย่างไร...อิ...อิ...อิ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

ตอนนี้เจอกระแส 2500 ทำกันได้เกิน 25 กม/ลิตรกันใหญ่เลยนะพี่น้อง

อย่างนี้แล้ว 3200 อย่างเรายอมไม่ได้ครับท่าน ต้องออกมาสะกัดดาวรุ่งกันหน่อยแล้ว เดี๋ยวจะหาว่า

3200 ทำไม่ได้..

เอาไปชมกันซะ 5555 แต่ห้ามถามนะว่าน้ากาโม่ทำอย่างไร...อิ...อิ...อิ
    โว้วๆๆๆๆ ลุงโม่ ทุบ ทุกสถิติ

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

ผมเองก็ได้แค่ 30++ ในระยะเวลาสั้นๆแต่พอสะสมเป็น 100 กม.มันก็จะได้อย่างที่เห็นครับระยะทาง 927 กม. แต่ถ้าอยากได้แบบน้ากาโม่ ไม่ยากครับอัดขึ้นเนินปล่อยให้ไหลก็ได้แล้วครับแต่พอแตะคันเร่งก็ร่วงทันที

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ทำไปได้น่ะ อิอิ

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

วันนี้เดินทางมาเชียงใหม่เพื่อร่วมงาน ครบรอบ 5 ปีของไทยไทรทั่นคลับ

ได้วิ่งยาวแบบ 700 กว่ากิโลเมตรเลยทีเดียว

น้ำมัน 1 ถังยังเหลือวิ่งได้อีก 200 กว่ากิโลเมตรครับ

น้ำมัน ครึ่งถัง ทำระยะทางได้ 600 กว่ากิโลเมตรเลยครับ
    เติมแก๊สครั้งแรกที่กำแพงเพ็ชร

ครั้งที่สองเติมแก๊สที่ ถ้ำขุนตาลครับ

น้ำมันยังไม่ได้เติมครับ เดี๋ยวตอนมืดๆ จะออกไปเติมครับ

ขอนอนพักเตรียมแรงก่อนครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

วันนี้เดินทางมาเชียงใหม่เพื่อร่วมงาน ครบรอบ 5 ปีของไทยไทรทั่นคลับ

ได้วิ่งยาวแบบ 700 กว่ากิโลเมตรเลยทีเดียว

น้ำมัน 1 ถังยังเหลือวิ่งได้อีก 200 กว่ากิโลเมตรครับ

น้ำมัน ครึ่งถัง ทำระยะทางได้ 600 กว่ากิโลเมตรเลยครับ
    เติมแก๊สครั้งแรกที่กำแพงเพ็ชร

ครั้งที่สองเติมแก๊สที่ ถ้ำขุนตาลครับ

น้ำมันยังไม่ได้เติมครับ เดี๋ยวตอนมืดๆ จะออกไปเติมครับ

ขอนอนพักเตรียมแรงก่อนครับ
    เดี๋ยวจะทุบสถิติน้ากาโม่ให้ได้ เจอกันที่ 5 ขวบ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

โห้ มีรายงานสดด้วยครับ งั้นผมตั้งตารอชมน่ะครับ น้าๆ อย่าลืมรูปบรรยากาศงาน 5 ปีด้วยน่ะครับบบบ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,383

ต่อไป 30 โล/ลิตร คงไม่เกินเอื้อมละนะ(เป็นไปได้มั้ยครับ)

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

ยังป้วนเปี้ยนอยู่แถวภาคเหนือครับ

หลังแยกกับชาวคณะแล้วก็ไปักหลักที่ในตัวเมืองปายครับ

หาปั๊มแก๊สไม่มีเลยครับ วิ่งไปวิ่งมาเริ่มเสียวว่าแก๊สจะหมดหรือเปล่า แต่ก็ยังไม่หมดนะ

นับจำนวนกิโลเมตรก็ประมาณ 400 กม ได้แล้วล่ะ แก๊สถังนี้มาแปลกแฮะ ส่วนน้ำมัน ผมไม่ไว้ใจสถานการณ์

ก็เลยเติมที่ปายมาเต็มไว้ก่อนครับ

อัตราการกินน้ำมัน ช่วงปาย แม่ฮ่องสอน ค่อนข้างเปลืองและใช้รอบสูงครับ

เพราะต้องเรียกแรงบิดอยู่ตลองเวลา แต่การได้ Lpg มาเสริมกำลังนี้ ทำให้พละกำลังมาได้แบบไม่ยากเย็น

ตำแหน่งคันเร่งแทบจะเรียกได้ว่าใช้งานแบบระบบสัมผัสเลยเชียว การขับขี่ทำได้แบบตามใจคนขับ

การเร่งแซงในที่คับขันและต้องการความรวดเร็ว ไม่ทำให้ผิดหวังแต่อย่างใด

นี้เดินทางมาถึงปางอุ๋งแล้วครับ สภาพเส้นทางก็ไม่ต่างจากที่ผ่านๆมาก่อนหน้านั้นเลย เป็นเส้นทางสูงชันและ

คับแคบ ต้องอาศัยความว่องไว และกำลังเรื่องยนต์ที่เราสามารถเรียกออกมาใช้อย่างทันท่วงทีในระยะเวลาอันจำกัด

และไม่อนุญาตให้เกิดความผิดพลาดเกิดขึ้นอย่างเด็ดขาด ความคืบหน้าจะนำเสนอต่อไปครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ยังป้วนเปี้ยนอยู่แถวภาคเหนือครับ

หลังแยกกับชาวคณะแล้วก็ไปักหลักที่ในตัวเมืองปายครับ

หาปั๊มแก๊สไม่มีเลยครับ วิ่งไปวิ่งมาเริ่มเสียวว่าแก๊สจะหมดหรือเปล่า แต่ก็ยังไม่หมดนะ

นับจำนวนกิโลเมตรก็ประมาณ 400 กม ได้แล้วล่ะ แก๊สถังนี้มาแปลกแฮะ ส่วนน้ำมัน ผมไม่ไว้ใจสถานการณ์

ก็เลยเติมที่ปายมาเต็มไว้ก่อนครับ

อัตราการกินน้ำมัน ช่วงปาย แม่ฮ่องสอน ค่อนข้างเปลืองและใช้รอบสูงครับ

เพราะต้องเรียกแรงบิดอยู่ตลองเวลา แต่การได้ Lpg มาเสริมกำลังนี้ ทำให้พละกำลังมาได้แบบไม่ยากเย็น

ตำแหน่งคันเร่งแทบจะเรียกได้ว่าใช้งานแบบระบบสัมผัสเลยเชียว การขับขี่ทำได้แบบตามใจคนขับ

การเร่งแซงในที่คับขันและต้องการความรวดเร็ว ไม่ทำให้ผิดหวังแต่อย่างใด

นี้เดินทางมาถึงปางอุ๋งแล้วครับ สภาพเส้นทางก็ไม่ต่างจากที่ผ่านๆมาก่อนหน้านั้นเลย เป็นเส้นทางสูงชันและ

คับแคบ ต้องอาศัยความว่องไว และกำลังเรื่องยนต์ที่เราสามารถเรียกออกมาใช้อย่างทันท่วงทีในระยะเวลาอันจำกัด

และไม่อนุญาตให้เกิดความผิดพลาดเกิดขึ้นอย่างเด็ดขาด ความคืบหน้าจะนำเสนอต่อไปครับ

รอชมความประหยัดครับบบ

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

ไม่มีอะไรอัพเดทครับ

แต่ก็ดีใจ ที่กระทู้นี้ มีจำนวนคนเข้ามาดู

มากกว่า 60,000 คนเข้าไปแล้ว

และถ้ารวมกัน 3 กระทู้เรื่องแก๊ส ก็เกิน 100,000 เข้าไปแล้วครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ไม่มีอะไรอัพเดทครับ

แต่ก็ดีใจ ที่กระทู้นี้ มีจำนวนคนเข้ามาดู

มากกว่า 60,000 คนเข้าไปแล้ว

และถ้ารวมกัน 3 กระทู้เรื่องแก๊ส ก็เกิน 100,000 เข้าไปแล้วครับ

คงเป็นเพราะต้นแบบ ของเค้าดีน่ะครับน้ากาโม่....

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

ไม่อยากจะบอกเลยนะว่า เราแอบไปอัพกล่องตัวใหม่มาแล้วแหละครับพี่น้อง

ทำความประหยัดได้ที่ 19.7 กม ตาม RV ครับพี่น้อง อิ..อิ..อิ

การขับขี่ มันส์มากๆเลย คันเร่งนะ ไปโดนไม่ได้เอาซะเลย คอยแต่จะพุ่งไปข้างหน้าอย่างเดียวเลย

เฮ้อ,,,,กลุ้มใจ มองเกจ์ทีไร ก็ 140 กม/ชม ทุกที

หน้า 30 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้