หน้า 30 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 581 ถึง 600 จากทั้งหมด 1384

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3327
    Status
    โพส
    275

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

คุณพรต ยกสูงแล้ว จำเป็นต้องเปลี่ยน ลูกหมากปรับองศาปีกนก และดร็อปเพลาเหมือนรถยี่ฮ้ออื่นๆหรือป่าวครับ ผมอยากให้ได้ค่าเดิมๆตอนยังไม่ได้ยกมากที่สุด ช่วยอธิบายทีครับ (ของผมช่วงหน้ารถตอนกระแทกสันสะพานจะมีเสียงดังกึกๆแรงอยู่เหมือนกัน และตอนออกตัวเบาๆ ปล่อยรถไหลตอนรถติดๆ รู้สึกว่ารถจะสั่นกว่าเดิมจนคอลโซลในรถมีเสียงสั่นมากขึ้นกว่าเดิม มันเกี่ยวกับอะไรครับ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wutt : 20-06-2010 เมื่อ 09:37

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Phanadit ดูโพส
    ขอทราบราคาคู่หน้าครับประมาณเท่าไรครับถ้าไม่แพงมากจะแวะไปครับผม ขอดูรูปหน่อยครับ
    โช้คอัพหน้าระบบแก๊สไนโตรเจนซับแทงส์ในตัว ปรับเกลียว สามารถปรับตั้งค่าสปริงให้แข็งหรือนุ่มได้และปรับยกสูงได้ด้วย ส่วนเรื่องน้ำหนักนุ่ม หนืบ ไม่กระด้างครับ ราคาคู่ละ 8,500 บาท รวมค่าติดตั้ง ( โทรสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้นะครับ 087-1251009 )

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wutt ดูโพส
    คุณพรต ยกสูงแล้ว จำเป็นต้องเปลี่ยน ลูกหมากปรับองศาปีกนก และดร็อปเพลาเหมือนรถยี่ฮ้ออื่นๆหรือป่าวครับ ผมอยากให้ได้ค่าเดิมๆตอนยังไม่ได้ยกมากที่สุด ช่วยอธิบายทีครับ (ของผมช่วงหน้ารถตอนกระแทกสันสะพานจะมีเสียงดังกึกๆแรงอยู่เหมือนกัน และตอนออกตัวเบาๆ ปล่อยรถไหลตอนรถติดๆ รู้สึกว่ารถจะสั่นกว่าเดิมจนคอลโซลในรถมีเสียงสั่นมากขึ้นกว่าเดิม มันเกี่ยวกับอะไรครับ)
    รบกวนให้นำรถเข้าตรวจเช็คดูครับ ทางร้านจะได้แก้ปัญหาให้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ppyanyont : 22-06-2010 เมื่อ 10:36

User ID
    8166
    Status
    โพส
    121

ขอบคุณครับช่างพรตสำหรับรูปและราคาน่าสนใจทีเดียวขอปั้มกะตังก่อนนะครับพร้อมเมื่อไรจะไปติดตั้งคู่หน้าครับผม

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Phanadit ดูโพส
    ขอบคุณครับช่างพรตสำหรับรูปและราคาน่าสนใจทีเดียวขอปั้มกะตังก่อนนะครับพร้อมเมื่อไรจะไปติดตั้งคู่หน้าครับผม
    ยินดีให้บริการครับ

User ID
    49
    Status
    โพส
    15

ผมทำงานอยู่แถวแสมดำนี่เองครับ ตอนนี้เริ่มรู้สึกว่าข้างมันยุบเด้งมาก เวลาเจอคอสะพาน เลยอยากจะ update รถตัวเองสักหน่อยนะครับ ขอรายละเอียดและค่าใช้จ่าย รถTRITON 4x2 4ประตู ครับ ขอถามเป็นข้อๆๆนะครับ

1. แก้ไขเฉพาะชุดหน้าที่ ยวบย้าบ ให้แน่นหนึบแต่ไม่เด้งกะด้าง
    2. ยกสูงขึ้นมาหน่อยแต่ไม่ถึง พลัส เอาแน่น หนึบ ไม่โคลงเครง หรือ ร่อน
    3. ชุดโหลดเล็กน้อย แน่น หนึบ

ขอเป็นแบบปานกลางนะครับ เพราะงบจำกัด

ขอบคุณมากครับ สะดวกเมื่อไหร่จะไปใช้บริการแน่นอนครับ

User ID
    49
    Status
    โพส
    15

โทษทีครับ ลืม เมล์ ครับ aod_suwit@hotmail.com
    หรือพี่จะตอบบนกระดานในห้องเลยก็ได้นะครับ
    เผื่อมีเพื่อนๆ น้าๆ ท่านไหนประสบปัญหาเดียวกันกับผมนะครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aod_suwit ดูโพส
    โทษทีครับ ลืม เมล์ ครับ aod_suwit@hotmail.com
    หรือพี่จะตอบบนกระดานในห้องเลยก็ได้นะครับ
    เผื่อมีเพื่อนๆ น้าๆ ท่านไหนประสบปัญหาเดียวกันกับผมนะครับ
    ทางร้านส่งเมลล์ให้แลวนะครับ

User ID
    12086
    Status
    โพส
    17

เพิ่งถอยมาใหม่คับ 4x2 cab 2010 อยากโหลดเตี้ยคับ เอาแบบกลางๆคับ ไม่เตี้ยมาก เน้นขี่สบายหน่อย ทางร้านช่วยจัดชุดโหลดให้หน่อยคับ รายละเอียดการโหลด+ค่าติดตั้ง+ค่าโช๊คใหม่ เบ็ดเสร็จราคาเท่าไหร่คับ ผมสะดวกเข้าไปที่ร้าน อยู่ไม่ไกลคับ ยังไงฝากเมล์มาที่ chokeclub@hotmail.com ขอบคุณมากคับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chokeclub ดูโพส
    เพิ่งถอยมาใหม่คับ 4x2 cab 2010 อยากโหลดเตี้ยคับ เอาแบบกลางๆคับ ไม่เตี้ยมาก เน้นขี่สบายหน่อย ทางร้านช่วยจัดชุดโหลดให้หน่อยคับ รายละเอียดการโหลด+ค่าติดตั้ง+ค่าโช๊คใหม่ เบ็ดเสร็จราคาเท่าไหร่คับ ผมสะดวกเข้าไปที่ร้าน อยู่ไม่ไกลคับ ยังไงฝากเมล์มาที่ chokeclub@hotmail.com ขอบคุณมากคับ
    ทางร้านได้ส่งเมล์ลให้แล้วนะครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ขายโช้คอัพหลัง RANCHO 9000 XL สำหรับรถ triton plus / 4wd ลูกค้าฝากขายสภาพโช้ค 80 % ( สภาพเหมือนใหม่ ) ลูกค้าฝากขาย 5,500 บาท โทรสอบรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 087-1251009 พรตครับ

User ID
    9307
    Status
    โพส
    18

รถ 4x2 cab M10 อยากโหลดคับ แต่ไม่เตี้ยมากอ่ะคับ ประมาณว่าเจอระนาดแล้วไม่ต้องถึงกับเครียดอ่ะคับ อยากได้ความรู้สึกเหมือนช่วงล่างเดิมเลยจะพอได้มั้ยคับ คงต้องเปลี่ยนหมดเลยใช่มั้ยคับ สปริง โช๊คหน้า+หลัง ผมขอรายละเอียดการโหลดหน่อยครับว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้างและ ราคาด้วยคับ
    ถ้ามีเป็นตัวเลือกมาจะขอบคุณมากเลยครับ เพราะเห็นว่าอุปกรณ์มีอยู่หลายราคา

Mail ผมครับ kazhai@hotmail.com
    ขอบคุณมากครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ขายโช้คอัพหลัง RANCHO 9000 XL สำหรับรถ triton plus / 4wd ลูกค้าฝากขายสภาพโช้ค 80 % ( สภาพเหมือนใหม่ ) ลูกค้าฝากขาย 5,500 บาท โทรสอบรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 087-1251009 พรตครับ
    ปิดการขายครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kazhai ดูโพส
    รถ 4x2 cab M10 อยากโหลดคับ แต่ไม่เตี้ยมากอ่ะคับ ประมาณว่าเจอระนาดแล้วไม่ต้องถึงกับเครียดอ่ะคับ อยากได้ความรู้สึกเหมือนช่วงล่างเดิมเลยจะพอได้มั้ยคับ คงต้องเปลี่ยนหมดเลยใช่มั้ยคับ สปริง โช๊คหน้า+หลัง ผมขอรายละเอียดการโหลดหน่อยครับว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้างและ ราคาด้วยคับ
    ถ้ามีเป็นตัวเลือกมาจะขอบคุณมากเลยครับ เพราะเห็นว่าอุปกรณ์มีอยู่หลายราคา

Mail ผมครับ kazhai@hotmail.com
    ขอบคุณมากครับ
    ทางร้านส่งเมมล์ให้แล้วนะครับ

MR.PONGSAK INTIPEEK
    ผู้เยี่ยมชม

อยากทราบว่า ถ้าเราจะปรับความสูงของรถรุ่นธรรมดา ให้มีความสูงเท่าไทรทันพลัส มันจะมีข้อเสียอะไรไหม และถ้าเราจะปรับความสูงขึ้นแบบราคาไม่แพง เท่าไรครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MR.PONGSAK INTIPEEK ดูโพส
    อยากทราบว่า ถ้าเราจะปรับความสูงของรถรุ่นธรรมดา ให้มีความสูงเท่าไทรทันพลัส มันจะมีข้อเสียอะไรไหม และถ้าเราจะปรับความสูงขึ้นแบบราคาไม่แพง เท่าไรครับ
    ยกสูงเท่าพลัส ช่วงล่างปกติครับ สอบถามรายละเอียดและราคาโดยตรงได้ที่เบอร์ 087-1251009 พรตครับ

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

ไทรทันพลัส 4 ประตู อยากยกสูง 2-3 นิ้ว อยากทราบรายการอุปกรณ์

และราคาเบ็ดเสร็จครับ ให้ทางร้านติดตั้งให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAHKHAN ดูโพส
    ไทรทันพลัส 4 ประตู อยากยกสูง 2-3 นิ้ว อยากทราบรายการอุปกรณ์

และราคาเบ็ดเสร็จครับ ให้ทางร้านติดตั้งให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ต้องการยกสูง 2-3 นิ้ว ด้านหน้ายกสูงโดยการเปลี่ยนโช้คอัพด้านหน้าปรับเกลียวระบบไนโตรเจน จะช่วยซับช่วงล่างได้ดี ไม่กระด้าง ส่วนด้านหลังยกโดยการใส่แหนบ add-a-leaf เปลี่ยนโช้คอัพหลังใหม่ให้เหมาะกับช่วงยืด ยุบ และยังช่วยซับช่วงล่างได้ดียิ่งขึ้น รถยกสูงทางร้านแนะนำให้ติดตั้งชุดกันโคลงด้านหลังด้วย ราคาโช้คอัพหน้า 8,500 บาท (จะเอาราคาถูกหรือแพงกว่านี้ก็มีครับ) ส่วนโช้คอัพหลังมีให้เลือกหลากหลายรุ่น/ ราคา ครับ มีเริ่มต้นตั้งแต่คู่ละ 1,800 บาท ขึ้นไป ครับ แหนบยกราคาชุดละ 3,500 บาท ( ถ้าต้องการยกแบบใส่ก้อนรองก็ได้ครับ) ส่วนชุดกันโคลง super space arm ราคาชุดละ 5,800 บาท สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เบอร์ 087-1251009 พรตครับ

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

ขอบคุณมากครับพี่พรต

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ขายโช้คอัพหลังยี่ห้อ West cost ( มือสองสภาพเหมือนใหม่ครับ) สำหรับรถ Triton 2 wd สแตนดาร์ด ขายคู่ละ 4,500 บาท ราคาคุยกันได้ครับ 087-1251009

หน้า 30 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้