หน้า 32 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 621 ถึง 640 จากทั้งหมด 708

กระทู้: Triton 3200 + LPG มีคนเข้ามาชมเกิน 100,000 คนแล้วครับ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน Re: Triron Auto 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    "สวัสดีน้ากาโม่เชียงใหม่" ขอความเย็นจากเชียงใหม่ส่งมาให้ผมบ้า้ง แถวอ้อมน้อยร้อนถึงร้อนมาก แหมน่าอิจฉาน้ากาโม่หนีไปอยู่ที่มีอากาศดี ที่เที่ยวที่พักผอ่นมากมาย สักวันคงจะไปบ้า้งแต่ไม่ได้อยู่อย่างน้ากาโม่
    อากาศดีจริงๆครับ นอนไม่ต้องเปิดแอร์เลยแหละครับ กำลังปรับตัวอยู่ครับ
    เคยแต่มาเที่ยวอย่างเดียว ไม่เหมือนตอนนี้ที่มาทำงานครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน Re: Triron Auto 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    อากาศดีจริงๆครับ นอนไม่ต้องเปิดแอร์เลยแหละครับ กำลังปรับตัวอยู่ครับ
    เคยแต่มาเที่ยวอย่างเดียว ไม่เหมือนตอนนี้ที่มาทำงานครับ
    น้ากาโม่ช่วยตรวจสอบดว้ยว่าทางเหืนอน้ำม้นB3ที่เติมเป็นB5หรือเป่ลาราคาเท่ากัน แต่กอ่นB5ถูกกว่าแต่ตอนนี้เท่ากัน น้าครับผมเคยขับไทรทั่นเข้าไป หมู่บ้านขุนช่างเฆี่ยน ทางแคบมากรถวิ่งสวนกันลำบากแต่น่าไป มีที่แคมป์ปิ้งด้วยน่าพักมากเงียบดีครับเที่ยวที่ไหนโพสรูปมาให้ดูบ้าง รูปที่เชียงคานสวยมาก รักษาสุขภาพด้วยครับ สมช คิคถึงครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Meaw ดูโพส
    ผมจัดแน่ๆ เลย ตอนนี้รถ 3 ปีแล้วครับ ตกลง ราคา ประมาณ 2xxxx (รวมค่าเบียร์) ว่าแต่ผมอ่านกระทู้ไม่หมดติดตั้งบ้าน อ.ต้น แถวไหนครับ....ตอนนี้พร้อมเรื่อง เงิน เหลือเวลา พอดีว่าอยู่ไกล..เลยต้องหาเวลาครับ แล้วเรื่องการต่อทะเบียนล่ะครับ ต้องจอใหม่ใช่หรือป่าวต้องตรวจสะภาพใหม่ใช่ป่าวครับ..ตอบด้วยครับ อ.ต้น
    เรื่องจดทะเบียนก็ตามปกติครับ เพียงแต่เมื่อติดแก๊สแล้วต้องการแจ้งให้ถูกต้องก็ต้องนำรถไปขอใบวิศวะและเขาจะออกใบเสร็จให้ด้วย จากนั้นเอาเอกสารพร้อมรถยนต์ไปแจ้งลงเล่มที่ขนส่งเท่านี้เป็นอันเสร็จ ส่วนประกันให้เอาสำเนาใบวิศวะที่ได้มาถ่ายเอกสารส่งไปให้บริษัทประกัน เขาจะเพิ่มเบี้ยเล็กน้อยจากนั้นก็จะได้ความคุ้มครองตามกฎหมายต่อไปครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ.ต้นครับเพิ่มพลังให้ไทรทั่นแล้วอย่าลืมหาอุปกรณ์เพิ่มพลังให้ตัวเองบ้างนะครับ สมช ทุกคนเป็นหว่งครับ

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

โทรฯหาอ.ต้นมา เรามีนัดกันวันที่ 7/03/54 นี้นะครับ ขับรถจากภูเก็ตขึ้นไปเพื่องานนี้โดยเฉพาะครับ จะเข้าไปตั้งแต่เช้าๆเลยครับ ตื่นเต้นๆ จะเอาน้องมุข ไปดมแก๊ส+อัพโปร3.2 ครับ ถ้าติดตั้งเสร็จแล้ว จะมาลงในบอร์ดให้เพื่อนได้ชมครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aticom ดูโพส
    โทรฯหาอ.ต้นมา เรามีนัดกันวันที่ 7/03/54 นี้นะครับ ขับรถจากภูเก็ตขึ้นไปเพื่องานนี้โดยเฉพาะครับ จะเข้าไปตั้งแต่เช้าๆเลยครับ ตื่นเต้นๆ จะเอาน้องมุข ไปดมแก๊ส+อัพโปร3.2 ครับ ถ้าติดตั้งเสร็จแล้ว จะมาลงในบอร์ดให้เพื่อนได้ชมครับ
    ยินดี เข้าร่วม

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aticom ดูโพส
    ยินดีด้วยเช่นกัน จะได้รับการต้อนรับจากอ.ต้นเหมือนกับคนครอบครัวเดียวกันครับ ไหนๆน้ามาตั้งไกลแล้วไม่ใส่ท่อสูตรของน้าปรีชาสักลูกหรือ 1800 บาท จะได้ขับมันส์ขึ้นอีก หรือแถมดว้ยกลอ่งคันเล่งของอ.ต้นก็ได้ ยินดีครับ

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ยินดีด้วยเช่นกัน จะได้รับการต้อนรับจากอ.ต้นเหมือนกับคนครอบครัวเดียวกันครับ ไหนๆน้ามาตั้งไกลแล้วไม่ใส่ท่อสูตรของน้าปรีชาสักลูกหรือ 1800 บาท จะได้ขับมันส์ขึ้นอีก หรือแถมดว้ยกลอ่งคันเล่งของอ.ต้นก็ได้ ยินดีครับ
    น่าสนๆ ครับถ้าเวลาอำนวยคงจะต้องมีอย่างอื่นติดไม้ติดมือกลับไปเพิ่มแน่แล้ว

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

Thumbs up Re: Triron Auto 3200 + LPG

น่าสนๆ ครับถ้าเวลาอำนวยคงจะต้องมีอย่างอื่นติดไม้ติดมือกลับไปเพิ่มแน่แล้ว
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา น้าต้อมไปติคตั่งแก๊สและเลยไปจัดการใส่ท่อสูตรของน้าเสียเลย อ.ต้นจูนกล่องไปพร้อมกันเลย ของน้าถ้ามาเช้าบ่ายแก่ๆก็เส็รจแล้วครับ วันนี้อ.ต้นก็ติดตั้งแก๊สกะบะต่างค่ายประหยัดอย่าง อีซุซุ ฝีมือ อ.ต้นการันตรีได้ครับ

User ID
    7702
    Status
    โพส
    147

น่าสนใจครับ อยากดมแก๊สบ้าง อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tig252525 ดูโพส
    น่าสนใจครับ อยากดมแก๊สบ้าง อิอิ
    สวัสดี ครับช่า่งต้น ถ้าได้ดมแล้วจะเลิกยาก ทังขับมันส์ และที่สำมะคัญประหยัด ปรกติขับมันส์และเร็วจะสิ้นเปลืองมากๆ แต่นี่กลับประหยัด ดูสถิติของน้าkamoได้โพสไว้ในPLUS+LPG จากเชียงใหม่มาลำปาง ขับ100-110 20km/l ขากลับ 150-160 15km/l ของน้าแก 3.2นะครับไม่ใช่2.5 ผลงานและฝีมือ อ.ต้น รังสิตคลอง3

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

สวัสดี ครับช่า่งต้น ถ้าได้ดมแล้วจะเลิกยาก ทังขับมันส์ และที่สำมะคัญประหยัด ปรกติขับมันส์และเร็วจะสิ้นเปลืองมากๆ แต่นี่กลับประหยัด ดูสถิติของน้าkamoได้โพสไว้ในPLUS+LPG จากเชียงใหม่มาลำปาง ขับ100-110 20km/l ขากลับ 150-160 15km/l ของน้าแก 3.2นะครับไม่ใช่2.5 ผลงานและฝีมือ อ.ต้น รังสิตคลอง3

จัดกันไปครับ กระผมน้า Kamo_007 เป็นรถคันแรกในคลับเราืทที่ได้มีกาสได้ทดลองใช้รถดีเซลร่วมแอลพีจี และใช้มาได้ประมาณปีหนึ่งแล้วครับ ไ้ด้เห็นการพัฒนาที่ไม่หยุดยั้งตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาครับ และก็ดีใจมากๆ ที่เพื่อนๆที่เห็นความสำคัญเรื่องความปรเะหยัดการใช้พลังงาน รอกลับมา กทม ก่อนจะไปอัพเกรดอุปกรณ์อีกสักหน่อย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Kamo_007 : 27-03-2011 เมื่อ 18:33
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อีกเสียงครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    จัดกันไปครับ กระผมน้า Kamo_007 เป็นรถคันแรกในคลับเราืทที่ได้มีกาสได้ทดลองใช้รถดีเซลร่วมแอลพีจี และใช้มาได้ประมาณปีหนึ่งแล้วครับ ไ้ด้เห็นการพัฒนาที่ไม่หยุดยั้งตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาครับ และก็ดีใจมากๆ ที่เพื่อนๆที่เห็นความสำคัญเรื่องความปรเะหยัดการใช้พลังงาน รอกลับมา กทม ก่อนจะไปอัพเกรดอุปกรณ์อีกสักหน่อย
    น้านนน สงสัยมีอะไรสุ่มกับอ.ต้นแน่ๆ ครับน้ากาโม่ บอกมาซะดีๆครับ อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สัวสดีน้าkamo สาวพริตตี้งานมอเตอร์โชว์คิดถึงน้าแล้ว หนีไปอยู่ซะไกลเลย น้าลงมา กรุงเทพคราวนี้ อ.ต้นคงจัดชุดใหญ่ให้เลยคราวนี้ไทรทั่น 3.2 "ทั้งแรง+ประหยัดละครับ" ตอนนี้อากาศเปลี่่ยนรักษาสุขภาพดว้ยนะน้า เพื่อนสมาชิกเป็นหว่งครับ

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

วันนี้ได้รับข่าวดี เรื่องรถไทรทั่นติดแก๊สร่วม โดย อ.ต้นทำออกไปอีกคัน ทำความเร็วได้ถึง 195 กม/ชม กันเลยแหละครับพี่น้องชาวแก๊สทั้งหลาย จะอะไรกันขนาดนั้น รอให้เจ้าตัวออกมายืนยันเองดีกว่า

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

สัวสดีน้าkamo สาวพริตตี้งานมอเตอร์โชว์คิดถึงน้าแล้ว หนีไปอยู่ซะไกลเลย น้าลงมา กรุงเทพคราวนี้ อ.ต้นคงจัดชุดใหญ่ให้เลยคราวนี้ไทรทั่น 3.2 "ทั้งแรง+ประหยัดละครับ" ตอนนี้อากาศเปลี่่ยนรักษาสุขภาพดว้ยนะน้า เพื่อนสมาชิกเป็นหว่งครับ
    หมดสิทธิ์แล้วครับสำหรับปีนี้ รอให้กลับมาก่อน แล้วค่อยหางานออกไปถ่ายรูปย้อนหลังแล้วกันครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

หมดสิทธิ์แล้วครับสำหรับปีนี้ รอให้กลับมาก่อน แล้วค่อยหางานออกไปถ่ายรูปย้อนหลังแล้วกันครับ
    สวัสดีครับน้ากาโม่ สามพรานยังหนาวขนาดนี้ แล้วเชียงใหม่ละ่เป็นไงบ้า้งคงได้อากาศเย็นจ่ายเข้าท่อไอดีเต็มพิกัด แต่คนขับต้องไม่ชอบแน่เลย น้าพลาดงานนี้ไม่เป็นไรครับ เพราะงานมอเตอร์โชว์ ไม่ขายรถ เขาเอาไว้โชว์ (แก้เครียดครับ) โอ้โฮ "เทพไทรต้น" ทุบทำลายสถิติสุดไมล์อีกแล้วหรือ ช้าไม่ได้แล้วน้ากาโม่ต้องรีบupเดี๋ยวจะตามน้องๆไม่ทันครับ อากาศเย็นรักษาสุขภาพดว้ยนะครับ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

วันนี้ได้รับข่าวดี เรื่องรถไทรทั่นติดแก๊สร่วม โดย อ.ต้นทำออกไปอีกคัน ทำความเร็วได้ถึง 195 กม/ชม กันเลยแหละครับพี่น้องชาวแก๊สทั้งหลาย จะอะไรกันขนาดนั้น รอให้เจ้าตัวออกมายืนยันเองดีกว่า
    ใช้ปาเจโร่สีดำป้ายเเดงรึเป่ลาน้า ผมก็รออยู่เหมือนกัน

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    ใช้ปาเจโร่สีดำป้ายเเดงรึเป่ลาน้า ผมก็รออยู่เหมือนกัน
    รู้คร่าวๆว่า เป็นตัวใหม่ 178 แรงม้าครับ น้าปรีชา สีอะไรก็ลืมถาม มัวแต่อิจฉาตาร้อนครับ
    รุ่นใหม่ๆ ติดแก๊สกันออกมา ทำความประหยัดได้ 20 กม/ลิตรกันทั้งนั้น

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

สวัสดีครับน้ากาโม่ สามพรานยังหนาวขนาดนี้ แล้วเชียงใหม่ละ่เป็นไงบ้า้งคงได้อากาศเย็นจ่ายเข้าท่อไอดีเต็มพิกัด แต่คนขับต้องไม่ชอบแน่เลย น้าพลาดงานนี้ไม่เป็นไรครับ เพราะงานมอเตอร์โชว์ ไม่ขายรถ เขาเอาไว้โชว์ (แก้เครียดครับ) โอ้โฮ "เทพไทรต้น" ทุบทำลายสถิติสุดไมล์อีกแล้วหรือ ช้าไม่ได้แล้วน้ากาโม่ต้องรีบupเดี๋ยวจะตามน้องๆไม่ทันครับ อากาศเย็นรักษาสุขภาพดว้ยนะครับ

เชียงใหม่หนาวมากๆครับ ส่วนหนาวขนาดใหนนั้น อ.ต้นจะทราบดีครับ เพราะว่าเรามีอุปกรณ์ที่ใช้วัดความหนาวที่รู้กันครับ ว่าถ้าหนาวขนาดใหน ตัววัดจะสั้น หรือยาวประมาณใหนครับ
    อยากรู้ต้องถามเป็นการส่วนตัวครับ

หน้า 32 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้