หน้า 34 จากทั้งหมด 197 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 84 134 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 661 ถึง 680 จากทั้งหมด 3937

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

มาตรฐาน Re: สมาชิกจังหวัดระยอง

สติ๊กเกอร์ ระยอง ขับ ไทรทัน ที่จะทำแจกเป็นแบบธรรมดานะครับไม่สะท้อนแสง น่าจะเสร็จทันวันเสาร์นี้นะครับ

User ID
    2434
    Status
    โพส
    223

มาตรฐาน Re: สมาชิกจังหวัดระยอง

มารายงานตัวหลังหายไปหลายวันตอนนี้กลับมาประจำที่พม่าแล้วครับ จุดที่อยู่ ไม่ถึง 18 องศาครับหนาวดี

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ชาวระยองหมดลายแล้วเหรอครับ...เซ็ง....เงียบจัง น้าท๊อปทำไงดีออนอยู่ม่ายช่ายเหรอ
    สงสัยยังงอมจากปีใหม่อยู่มั๊งน้าเกียง
    ขอเสียงหน่อยครับน้า ๆ ระยอง
    อย่าลืมนะครับ เรามีนัดกันทุกเย็นวันเสาร์ PMY.....

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BALL_RAYONG ดูโพส
    สติ๊กเกอร์ ระยอง ขับ ไทรทัน ที่จะทำแจกเป็นแบบธรรมดานะครับไม่สะท้อนแสง น่าจะเสร็จทันวันเสาร์นี้นะครับ
    อยากให้ถึงวันเสาร์เร็ว ๆ
    รอครับน้าบอลรอ ... ล้างรถรอ อิ อิ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JK Blackplus ดูโพส
    สงสัยยังงอมจากปีใหม่อยู่มั๊งน้าเกียง
    ขอเสียงหน่อยครับน้า ๆ ระยอง
    อย่าลืมนะครับ เรามีนัดกันทุกเย็นวันเสาร์ PMY.....
    มันเป็นงึกๆงักๆ จังซี่มันต้องถอน จังซี้ต้องถอนเด้อ

User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

กำลังดึงสมาชิกใหม่เข้าบ้านระยองเยอะๆครับ มีแวะมาคุยที่ร้านผมหลายท่านแล้วครับ

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

สวัสดีปีใหม่ครับน้าบอล
    น้องสบายดีไหม

User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ฟาร์ญัร ดูโพส
    สวัสดีปีใหม่ครับน้าบอล
    น้องสบายดีไหม
    สวัสดีครับ น้องน้ำชาสบายดีครับ ยังไม่ได้เจอกันอย่างเป็นทางการเลยนะครับ อิอิ

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

มีชายคนหนึ่งนอนหลับอยู่ที่บ้านในเวลากลางคืน
    ........... มีนางฟ้าลงมาหาเขา ชวนให้ไปเที่ยวสวรรค์กับนรก
    เขาก็ตกลงไปด้วย

นางฟ้าพาไปที่ที่หนึ่ง แล้วบอกว่า " ถึงนรกแล้ว "
    ที่นั้นเป็นห้องใหญ่ ๆ มีโต๊ะยาวๆ
    บนโต๊ะมีอาหารที่ประณีตอร่อยมีคุณค่าทุกประเภท
    ............ มีคนนั่งอยู่หลายคนนางฟ้าก็บอกว่า "นี่สัตว์นรก"
    คนเหล่านั้นนั่งมองอาหารที่น่ากินที่สุดในโลก
    แต่ตัวเขาผอมเหลืองน่าสงสาร

........... นางฟ้าบอกว่าที่นี่อนุญาตให้กินอาหารดี ๆได้
    แต่มีเงื่อนไขว่าห้ามใช้มือหยิบ
    ต้องใช้ช้อนที่ยาวหนึ่งเมตรตักอาการกินเท่านั้น
    เวลาจะใช้ช้อนตักอาหารเข! ้าปากตัวเอง
    คนที่นรกก็ตักไม่ถึงสักที

............ ........... ......... ..... อาหารที่อร่อยหกลงบนพื้นเกือบหมด
    เขาเลยมีความวุ่นวายเดือดร้อนมาก พยายามตักอาหารเท่าไรก็ไม่ถึงปาก
    .......... จึงผอมโซเพราะอดอาหาร
    ทั้งที่อยู่ใกล้ชิดอาหารที่อร่อยมีคุณค่าทางโภชนาการ
    ............. ... แต่ไม่สามารถเอาเข้ามาถึงในปากของตนเองได้
    นางฟ้าพาไปอีกห้องหนึ่งแล้ว บอกว่า " ถึงสวรรค์แล้ว "
    ............ ห้องที่สองนี้มีลักษณะเช่นเดียวกับห้องแรกทุกประการ
    มีโต๊ะอาหารยาว ๆ อาหารประณีตหลาย ๆ อย่างเหมือนกันกับห้องนรก
    ............ มีเก้าอี้รอบ มีคนนั่งอยู่หลายคน นางฟ้าบอกว่า
    " นี่เทวดาบนสวรรค์" !
    .............. . แต่แปลกที่คนบนสวรรค์นั้นยิ้มแย้มแจ่มใสอ้วนท้วนสมบูรณ์สบาย
    ดูว่าเขากินอาหาร อย่างไร ทั้งๆที่เขาก็ต้องใช้ช้อนยาวหนึ่งเมตรเหมือนกับที่นรก
    ......." เอ...ทำไมมันไม่เหมือนที่นรก ?
    ทำไมคนที่นี่สนุกสนานแจ่มใสร่าเริง แข็งแรง"

พอดูดี ๆ อ้อ! เห็นวิธีของชาวสวรรค์
    ............ คือคนข้างหนึ่งของโต๊ะ เขาตักอาหารด้วยช้อนยาว ๆ เอาไปป้อนใส่ปากของคนตรงข้าม
    ............. . คนอีกข้างก็ตักอาหารมาใส่ปากของคนข้างนี้ ก็เลยได้กินกันทุกคน อยู่อย่างสุขสบาย
    สรุปว่า ที่นรกนั้น..... คนคิดแต่จะได้อย่างเดียว
    คิดแต่เรื่องความสุขของตัวเอง
    ............ .. คิดแต่ว่าเราจะได้อาหาร ได้สิ่งที่เราชอบ โดยไม่คิดถึงคนอื่น

แต่ที่สวรรค์นั้น..... มีการช่วยเหลือกัน มีความรักสามัคคีกัน

............ ......... คำนึงถึงความสุขของคนอื่นด้วย
    จึงก็ได้รับความสุขทั่วถึงกันทุกคน
    ............. .......... ....

นิทานเรื่องสอนให้รู้ว่าความสุขต้องเริ่มจาก มิตรภาพและการแบ่งปันครับ เหมือนชาวระยอง ขับ ไทรทันอิ อิ อิ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อยากเป็นนางฟ้าจังเลยน้าท๊อป จะได้ไปทั้ง2ที่เลย เพราะผมละกิเลสไม่ได้ครับไม่งั้นไปบวชแล้ว 555เลยต้องมาทำงาน งก งก งก อยู่เนี่ยครับ

(RAYONG "ขับ" TRITON 014) TTC-Member
    User ID
    5688
    Status
    โพส
    776

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JK Blackplus ดูโพส
    มีชายคนหนึ่งนอนหลับอยู่ที่บ้านในเวลากลางคืน
    ........... มีนางฟ้าลงมาหาเขา ชวนให้ไปเที่ยวสวรรค์กับนรก
    เขาก็ตกลงไปด้วย

นางฟ้าพาไปที่ที่หนึ่ง แล้วบอกว่า " ถึงนรกแล้ว "
    ที่นั้นเป็นห้องใหญ่ ๆ มีโต๊ะยาวๆ
    บนโต๊ะมีอาหารที่ประณีตอร่อยมีคุณค่าทุกประเภท
    ............ มีคนนั่งอยู่หลายคนนางฟ้าก็บอกว่า "นี่สัตว์นรก"
    คนเหล่านั้นนั่งมองอาหารที่น่ากินที่สุดในโลก
    แต่ตัวเขาผอมเหลืองน่าสงสาร

........... นางฟ้าบอกว่าที่นี่อนุญาตให้กินอาหารดี ๆได้
    แต่มีเงื่อนไขว่าห้ามใช้มือหยิบ
    ต้องใช้ช้อนที่ยาวหนึ่งเมตรตักอาการกินเท่านั้น
    เวลาจะใช้ช้อนตักอาหารเข! ้าปากตัวเอง
    คนที่นรกก็ตักไม่ถึงสักที

............ ........... ......... ..... อาหารที่อร่อยหกลงบนพื้นเกือบหมด
    เขาเลยมีความวุ่นวายเดือดร้อนมาก พยายามตักอาหารเท่าไรก็ไม่ถึงปาก
    .......... จึงผอมโซเพราะอดอาหาร
    ทั้งที่อยู่ใกล้ชิดอาหารที่อร่อยมีคุณค่าทางโภชนาการ
    ............. ... แต่ไม่สามารถเอาเข้ามาถึงในปากของตนเองได้นางฟ้าพาไปอีกห้องหนึ่งแล้ว บอกว่า " ถึงสวรรค์แล้ว "
    ............ ห้องที่สองนี้มีลักษณะเช่นเดียวกับห้องแรกทุกประการ
    มีโต๊ะอาหารยาว ๆ อาหารประณีตหลาย ๆ อย่างเหมือนกันกับห้องนรก
    ............ มีเก้าอี้รอบ มีคนนั่งอยู่หลายคน นางฟ้าบอกว่า
    " นี่เทวดาบนสวรรค์" !
    .............. . แต่แปลกที่คนบนสวรรค์นั้นยิ้มแย้มแจ่มใสอ้วนท้วนสมบูรณ์สบาย
    ดูว่าเขากินอาหาร อย่างไร ทั้งๆที่เขาก็ต้องใช้ช้อนยาวหนึ่งเมตรเหมือนกับที่นรก
    ......." เอ...ทำไมมันไม่เหมือนที่นรก ?
    ทำไมคนที่นี่สนุกสนานแจ่มใสร่าเริง แข็งแรง"

พอดูดี ๆ อ้อ! เห็นวิธีของชาวสวรรค์
    ............ คือคนข้างหนึ่งของโต๊ะ เขาตักอาหารด้วยช้อนยาว ๆ เอาไปป้อนใส่ปากของคนตรงข้าม
    ............. . คนอีกข้างก็ตักอาหารมาใส่ปากของคนข้างนี้ ก็เลยได้กินกันทุกคน อยู่อย่างสุขสบาย
    สรุปว่า ที่นรกนั้น..... คนคิดแต่จะได้อย่างเดียว
    คิดแต่เรื่องความสุขของตัวเอง
    ............ .. คิดแต่ว่าเราจะได้อาหาร ได้สิ่งที่เราชอบ โดยไม่คิดถึงคนอื่น

แต่ที่สวรรค์นั้น..... มีการช่วยเหลือกัน มีความรักสามัคคีกัน
    ............ ......... คำนึงถึงความสุขของคนอื่นด้วย
    จึงก็ได้รับความสุขทั่วถึงกันทุกคน ............. .......... ....
    นิทานเรื่องสอนให้รู้ว่าความสุขต้องเริ่มจาก มิตรภาพและการแบ่งปันครับ เหมือนชาวระยอง ขับ ไทรทันอิ อิ อิ
    น้าท้อป เล่าอะไรนิครับ(น้อยใจอะไรหรือปล่าวครับ)
    น้าท้อปเล่ามาอยากร้องไห้ นะครับ ฮือๆๆๆๆๆๆๆ (คิดถึงน้อปาล์ม)
    แล้วแหนม น้าท้อปหมดยังครับ ทันมิตติ้ง วันเสาร์ปล่าวครับ

(RAYONG "ขับ" TRITON 014) TTC-Member
    User ID
    5688
    Status
    โพส
    776

สวัสดีครับ ท่านประธานโยครับ

User ID
    94
    Status
    โพส
    2,197

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BALL_RAYONG ดูโพส
    กำลังดึงสมาชิกใหม่เข้าบ้านระยองเยอะๆครับ มีแวะมาคุยที่ร้านผมหลายท่านแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับน้าบอลสำหรับการรวบรวมสมาชิกใหม่..

User ID
    5688
    Status
    โพส
    776

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YoKeyPlayBoy ดูโพส
    ขอบคุณมากครับน้าบอลสำหรับการรวบรวมสมาชิกใหม่..
    ท่านประธานครับผมก็มีเด็กใหม่ครับ
    กลับบ้านนอกมา(เด็กๆนะครับ)แฮๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าโยซุ่มตลอดเลยครับ

User ID
    5533
    Status
    โพส
    116

อยู่บ้านฉาง ทำยังไงถึงจได้เป็นสมชิก (Rayong "ขับ" Triton)น้อ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เย็นนี้ Pmy ลานจอดรถสุดท้ายครับโทรหาก้ได้ครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

เดี๋ยวให้ท่านประธานแจกหมายเลขประจำตัวให้ครับส่วนสติกเกอร์ก็มารับที่ Pmy ทุกวันเสาร์ครับตั้งแต่เวลา17:00 นด้านหน้าโรงแรม Pmy ครับ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ plusblack-e ดูโพส
    อยู่บ้านฉาง ทำยังไงถึงจได้เป็นสมชิก (Rayong "ขับ" Triton)น้อ
    ทิ้งเบอร์โทรไว้ให้ติดต่อ หรือโทรกับใครก็ได้ครับที่ ทิ้งเบอร์โทรไว้อ่ะครับ

User ID
    94
    Status
    โพส
    2,197

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ plusblack-e ดูโพส
    มีเบอร์โทรมั้ยครับ เผื่อจะได้โทรนัดครับ ยินดีต้อนรับครับ..

หน้า 34 จากทั้งหมด 197 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 84 134 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้