หน้า 34 จากทั้งหมด 55 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 661 ถึง 680 จากทั้งหมด 1096

กระทู้: ห้องประชาสัมพันธ์ มุมสาระ ข่าวสาร บอกบุญและกิจกรรมอื่นๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14111
    Status
    โพส
    2,512

มาตรฐาน ตอบ: ห้องประชาสัมพันธ์ มุมสาระ ข่าวสาร บอกบุญและกิจกรรมอื่นๆ

ไม่พลาดครับคราวนี้...100%

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

มาตรฐาน ตอบ: ห้องประชาสัมพันธ์ มุมสาระ ข่าวสาร บอกบุญและกิจกรรมอื่นๆ

เรียน สมาชิกระยองขับไทรทันขอรายชื่อกรรมการร่วมทอดกฐินสาม ัคคีวัน
    วันอาทิตย์ที่ 6พฤศจิกายน2554
    ณ.วัดหนองกระจับ ต.เกาะลอย อ.ประจันตะคาม จ.ปราจีนบุรี
    ซึ่งทางแม่ผมเป็นเจ้าภาพจัดงานทอดกฐินสามัคคีสายระยอ ง
    สายระยองขับไทรทัน (ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมทอดกฐินด้วยคร้าฟ)
    1. วิโรจน์ รักษาวงค์ และครอบครัว
    2, พิเชษฐ์ หวังเศษกลาง และครอบครัว รับซองแล้ว
    3, ภูดิศ โรตมนันทกฤต และภรรยา
    4. มลลิษฏ์ แสงเมือง และครอบครัว
    5, เกรียงศักดิ์ ไชยธงรัตน์ กะ ครอบครัว
    6, เอกสิทธิ์ สมมะโนทัย และ ครอบครัว น้าเอก รับซองแล้ว
    7, อธิวัฒน์ บุญถึง และครอบครัว น้าต้น
    8, พัฒนพงศ์ ข้ามสาม และครอบครัว น้าต๊อก
    9, ภูวนัย ไกรพงษ์ และ ครอบครัว น้าต้อม
    10, สุทัศน์ ปรางศรี และครอบครัว น้าโจ้ รับซองแล้ว
    11, ศักดิ์ชัย จันทร์เต็ม และครอบครัว น้าโบ้
    12, เชี่ยวชาญ อัครบวรกุล และครอบครัว น้าโต้ง
    13, สุรศักดิ์ สุวรรณชัยรักษ์ และครอบครัว น้าภูพยัคฆ์
    14, กิตติชัย คชมนต์ และครอบครัวครับ น้าหนึ่ง
    15, เชาวฤทธิ์ เกิดช่าง และภรรยา น้าเบียร์ รับซองแล้ว
    17, พ.จ.อ.พฤกษพงษ์ อินสวัสดิ์ และครอบคร้ว น้าหนุ่มปุ๊ก
    18, จ.อ. ประวิทย์ รัตนารมย์ และครอบคร้ว น้าอ้น
    19, พิเชษฐ บุญคง และ ชาลิสา แจ่มกระจ่าง น้าเชษฐหาดใหญ่ รับซองแล้ว
    20, น้าปัญญา รับซองแล้ว

แจ้ง สมช.ระยองขับไทรทันที่มีรายชื่อซองกฐินพิมพ์เสร็จแล้ วเสาร์นี้ว่างมามิตติ้งพร้อมรับซองด้วยคร้าฟ

เรียนเชิญ สมาชิกระยองขับไทรทันไปร่วมทอดกฐินสามัคคี
    วันอาทิตย์ที่ 6 พฤศจิกายน2554(ตรงกับ 11ค่ำ เดือน12)
    เวลา 09.00น. ตั้งกองกฐินสามัคคีศาลาการเปรียญ
    เวลา 11.00น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์
    เวลา 11.00น. ถวายกฐินสามัคคี พระสงฆ์อนุโมทนา เป็นเสร็จพิธี

ประธานอุปถัมภ์ (สมช.ครอบครัวน้าเล็ก)
    คุณพ่อ อุดม บัณฑิตผล
    คุณแม่ นงเยาว์ รักษาวงค์
    พ.ต.ท.มนูญ คุณนิตยา เจริญศรี
    เชิญลงชื่อสมช.ระยองขับไทรทันที่จะไปร่วมทอดกฐิน
    ปเช้ากลับเย็นจะจัดไปเที่ยวเล่นน้ำตกที่นครนายกด้วยเ ลยไปอีกประมาณ 50-60กิโลจากวัดเกาะลอย
    (ร่วมถึงเพื่อนๆ สมช.ที่ไม่มีรายชื่อก็ไปร่วมทำบุญกันได้ครับ)
    ณ.วัดหนองกระจับ ต.เกาะลอย อ.ประจันตะคาม จ.ปราจีนบุรี
    ระยะทางไปขาเดียวประมาณ 190 ไปกลับก็ประมาณ380กิโล
    วิ่งเส้นทาง 331 พอๆกับไปกลับกรุงเทพระยอง
    พิกัด 14.034704,101.522829
    เดินทางวันอาทิตย์ที่ 6 พฤศจิกายน2554
    เวลา 6.30 น.ณจุดนัดพบลานจอดรถโฮมโปร์ระยองเวลา 7.00น.ล้อหมุน
    1,ครอบครัวน้าเล็ก รถถัง 1คัน
    2,ครอบครัวน้าเกียง รถ1คัน (กดดันนะ)
    3,น้าโตโต้ สมช.จันทบุรี รถ1คัน (081-6507642)
    4,น้าเชษฐ 14 รวมครอบครัว รถ1คัน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย viroj : 31-10-2011 เมื่อ 20:00

User ID
    14490
    Status
    โพส
    1,003

จะไปลองขอเพื่อนเปลี่ยนกะ จะได้ไปด้วย อยากไปทำบุญ

User ID
    14269
    Status
    โพส
    1,093

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ นายโบ้ ดูโพส
    จะไปลองขอเพื่อนเปลี่ยนกะ จะได้ไปด้วย อยากไปทำบุญ
    อยากไปด้วยครับแต่ไม่รู้ว่าติดเรียนรึเปล่า

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaipet ดูโพส
    รับทราบหมายกำหดการณ์ครับ แล้วเจอกันครับ ออกจากจันท์ตี 5 น่าทันนะครับ
    ทันคร้าฟ น้าโตวิ่งเส้นทางจันไปสระแก้วแยกไฟแดงใหญ่ขวาไปสระแก้วอรัญให้น้าเลี้ยวซ้ายเส้นนี้จะออกสามแยกเข้าหินซ้อนแล้วเลี้ยวขวาเข้าเส้น304วิ่งไปเรื่อยๆจะเจอไปบอกว่าอ.ศรีมหาโพธิ์ให้เลี้ยวซ้ายตรงสามแยกวิ่งตรงไปอย่างเดียวจะเข้าสู่อ.ประจันตะคามเส้นนี้โค้งจะเยอะหน่อยครับ เดี๋ยวผมโทรหาแจ้งจุดนัดพบอีกที่
    พิกัดตำแหน่งวัดหนองกระจับ เซ็ด GPSพิกัด 14.034704,101.522829
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย viroj : 31-10-2011 เมื่อ 19:50

User ID
    15403
    Status
    โพส
    773

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ viroj ดูโพส
    ทันคร้าฟ น้าโตวิ่งเส้นทางจันไปสระแก้วแยกไฟแดงใหญ่ขวาไปสระแก้วอรัญให้น้าเลี้ยวซ้ายเส้นนี้จะออกสามแยกเข้าหินซ้อนแล้วเลี้ยวขวาเข้าเส้น304วิ่งไปเรื่อยๆจะเจอไปบอกว่าอ.ศรีมหาโพธิ์ให้เลี้ยวซ้ายตรงสามแยกวิ่งตรงไปอย่างเดียวจะเข้าสู่อ.ประจันตะคามเส้นนี้โค้งจะเยอะหน่อยครับ เดี๋ยวผมโทรหาแจ้งจุดนัดพบอีกที่
    พิกัดตำแหน่งวัดหนองกระจับ เซ็ด GPSพิกัด 14.034704,101.522829
    ครับรับทราบน้าเล็ก เด๋วผมเช็ดแผนที่ที่ทีครับผม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaipet : 01-11-2011 เมื่อ 07:29

User ID
    14111
    Status
    โพส
    2,512

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ viroj ดูโพส
    ผมว่าไปเส้นนั้นมันอ้อมกว่าครับน้า...
    เพราะระยะทางน่าจะประมาณ 150 กิโลเมตรจากแยกปากแซงไปถึงสี่แยกทางไออรัญที่บอกอ่ะครับ..ทางสวนวิ่งลำบากครับ
    ลองวิ่งเส้นแกลง-บ้านบึง...แล้วมาตัดเส้นหลักสายกบินบุรี...ผมว่าน่าจะวิ่งสบายกว่า...แล้วนัดเจอกันที่ปั๊มใดปั๊มหนึ่งน่าจะดีกว่า
    ระยะทางประมาณ..120 กิโลเมตรไม่น่าเกินครับ...วิ่งง่ายด้วย

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ตามกันไปเยอะๆนะ

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

สมช.ระยองขับไทรทันไปไหนกันหมดไปออกทริปทำบุญกันเร็ว แวะเล่นน้ำตกที่สาริกาครายร้อนด้วย

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

สมช.ระยองขับไทรทันไปไหนกันหมดไปออกทริปทำบุญกันเร็ว แวะเล่นน้ำตกที่สาริกาครายร้อนด้วย
    น้าเล็ก ผมร่วมทำบุญ 500 บาท ครับ ใส่ซองไปเลย แล้วเจอกันค่อยเอาตังส์ครับ ขอบคุณครับ

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gunners ดูโพส
    น้าเล็ก ผมร่วมทำบุญ 500 บาท ครับ ใส่ซองไปเลย แล้วเจอกันค่อยเอาตังส์ครับ ขอบคุณครับ
    รับทราบคร้าฟ หายไวไว คร้าฟ
    ร่วมถึงทุกท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินในครั้งนี้ด้วยครับ
    ขออำนาจคุณศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกพร้อมทั้งบุญกุศลที่ท่านได้บำเพ็ญในครั้งนี้
    จงเป็นผลพวงปัจจัยดลบันดาลให้ท่านและครอบครัวเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฎิบัติ ทุกประการเทอญ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย viroj : 02-11-2011 เมื่อ 09:46

User ID
    11637
    Status
    โพส
    1,415

ช่วงนี้น้ำเยอะซะด้วย กลัวโดนพัดปลิวไปกับสายน้ำอ่ะ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

รายชื่อไม่เป็นทางการ
    น้าโบ้ น้าเล็ก น้าเชษ น้าโต้ง น้าโต น้า....

User ID
    16439
    Status
    โพส
    113

รับทราบคร้าฟ หายไวไว คร้าฟ
    ร่วมถึงทุกท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินในครั้งนี้ด้วยครับ
    ขออำนาจคุณศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกพร้อมทั้งบุญกุศลที่ท่านได้บำเพ็ญในครั้งนี้
    จงเป็นผลพวงปัจจัยดลบันดาลให้ท่านและครอบครัวเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฎิบัติ ทุกประการเทอญ

ผมขอร่วมทำบุญด้วยนะครับแต่ผมไปร่วมงานด้วยไม่ได้
    บ้านที่คลอง 5 โดนน้ำล้อมอยู่ต้องหาวิธีเอาเสบียงไปส่งก่อนครับ เดี่ยวเอาซองไปฝากนะครับอาจฝากที่ร้านน้าเกรียง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย semiblack : 02-11-2011 เมื่อ 16:10

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gunners ดูโพส
    น้าวิทครับเดี๋ยวเดือนนี้ตังไม่พอซื้อมาม่านะครับมาม่าราคาขึ้นอีกด้วยนะครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ semiblack ดูโพส
    ผมขอร่วมทำบุญด้วยนะครับแต่ผมไปร่วมงานด้วยไม่ได้
    บ้านที่คลอง 5 โดนน้ำล้อมอยู่ต้องหาวิธีเอาเสบียงไปส่งก่อนครับ เดี่ยวเอาซองไปฝากนะครับอาจฝากที่ร้านน้าเกรียง
    หวัดดีครับ เพื่อนๆคิดถึงกันทุกคนครับ อยากเจอหน้ากันเยอะๆเดี๋ยวจำกันไม่ได้
    ขอบพระคุณที่ร่วมกันทำบุญครับ
    ส่วนเรื่องน้องน้ำมีไรให้ช่วยก็บอกนะครับ มีรถถังหลายคันคอยช่วยเหลืออยู่ครับ

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ semiblack ดูโพส
    ขอบคุณครับน้าที่ร่วมทำบุญ ต้องการให้ช่วยอะไรบอกได้คร้าฟ สู้ สู้

User ID
    15403
    Status
    โพส
    773

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    รายชื่อไม่เป็นทางการ
    น้าโบ้ น้าเล็ก น้าเชษ น้าโต้ง น้าโต น้า....
    อ้าวแล้วชื่อ น้าตะเกียงเราหายไปไหนเอ่ย ผมออกจากจันท์ 6.00 น.น่าจะทันนะครับ วิ่งสายวังจันทน์ แล้วไปเจอกันที่ แยกหนองใหญ่นะครับ

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

เรียนเชิญ สมาชิกระยองขับไทรทันไปร่วมทอดกฐินสามัคคี
    วันอาทิตย์ที่ 6 พฤศจิกายน2554(ตรงกับ 11ค่ำ เดือน12)

เวลา 09.00น. ตั้งกองกฐินสามัคคีศาลาการเปรียญ
    เวลา 11.00น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์
    เวลา 11.00น. ถวายกฐินสามัคคี พระสงฆ์อนุโมทนา เป็นเสร็จพิธี

ประธานอุปถัมภ์ (สมช.ครอบครัวน้าเล็ก)
    คุณพ่อ อุดม บัณฑิตผล
    คุณแม่ นงเยาว์ รักษาวงค์
    พ.ต.ท.มนูญ คุณนิตยา เจริญศรี
    เชิญลงชื่อสมช.ระยองขับไทรทันที่จะไปร่วมทอดกฐิน
    ปเช้ากลับเย็นจะจัดไปเที่ยวเล่นน้ำตกที่นครนายกด้วยเ ลยไปอีกประมาณ 50-60กิโลจากวัดเกาะลอย
    (ร่วมถึงเพื่อนๆ สมช.ที่ไม่มีรายชื่อก็ไปร่วมทำบุญกันได้ครับ)
    ระยะทางไปขาเดียวประมาณ 190 ไปกลับก็ประมาณ380กิโล
    วิ่งเส้นทาง 331 พอๆกับไปกลับกรุงเทพระยอง
    พิกัด 14.034704,101.522829
    เดินทางวันอาทิตย์ที่ 6 พฤศจิกายน2554
    เวลา 6.30 น.ณจุดนัดพบลานจอดรถโฮมโปร์ระยองเวลา 7.00น.ล้อหมุน
    1,ครอบครัวน้าเล็ก รถถัง 1คัน
    2,ครอบครัวน้าเกียง รถ1คัน (กดดันนะ)
    3,น้าโตโต้ สมช.จันทบุรี รถ1คัน (081-6507642)
    4,น้าเชษฐ 14 รวมครอบครัว รถ1คัน
    5,ทีมงานสัตหีบ น้าปุ๊ก, น้าหนุ่ม น้าอ้น น้องมาร์รถ1คัน

User ID
    16439
    Status
    โพส
    113

ขอบคุณครับน้าที่ร่วมทำบุญ ต้องการให้ช่วยอะไรบอกได้คร้าฟ สู้ สู้
    ครับผม ขอบคุณมากครับ

หน้า 34 จากทั้งหมด 55 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้