หน้า 353 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 253 303 343 344 345 346 347 348 349 350 351 352 353 354 355 356 357 358 359 360 361 362 363 403 453 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 7,041 ถึง 7,060 จากทั้งหมด 14859

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

มาตรฐาน ตอบ: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KREANG_PEA ดูโพส
    ล้างให้ผมมั่งครับ
    ระดับช่างเทพแล้ว ทำเองก็ได้ม้าง ทำห้ัยด้วยน่ะ 5555

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9542
    Status
    โพส
    320

มาตรฐาน ตอบ: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vit.pea ดูโพส
    ระดับช่างเทพแล้ว ทำเองก็ได้ม้าง ทำห้ัยด้วยน่ะ 5555
    ก็ว่าไปนั่นน้าวิฐ. ไม่อยากหลอกตัวเองง่ะ. ผมทามมไม่เป็นจริงๆ. ครับ. งานนี้ต้องพึ่งน้าอ๊อดแล้วหละเรา

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    จากที่ผมได้รับปากกับน้าๆไว้ว่าจะทำการล้างและ อุดegrให้ ซึ่งในตอนแรกคุยกันว่าจะทำกันแค่ 4คัน แต่ตอนนี้จากที่ดูในกะทู้ มีน้าๆหลายท่านสนใจอยากจะทำด้วย....ซึ่งผมได้ขอร้องเพื่อนที่เป็นช่างอยู่ให้ไปช่วยทำให้.....ซึ่งปกติช่างเขาจะไม่ค่อยรับงานนอก เพราะว่ามีงานเยอะอยู่แล้ว แต่ช่างเขาสนิทกับผมมากก็เลยมาให้ แต่งานนี้ผมยังไม่รับปากนะครับว่าจะทำได้ทั้งหมดเพราะดูแล้วน่าจะมากันหลายคัน ต้องดูที่หน้างานจริงครับว่าจะทำได้กี่คน ซี่งผมกับเพื่อนจะช่วยกันถอดแต่อยากให้น้าๆช่วยกันล้างด้วยซึ่งจะทำให้งานไวขึ้นและก็อาจจะทำได้หลายคัน ซึ่งงานนี้อาจจะมีค่าใช้จ่ายนิดหน่อย เช่นค่าอุปกรรณเครื่องไม้เครื่องมือในการทำ.....ส่วน ค่าแรงช่างเขาบอกว่าเขาไม่เอาอะไรมาก ซี่งเราก็อาจจะมีน้ำใจให้เขาบางนิดหน่อย....ส่วนผมทำให้ฟรีไม่คิดค่าใช้จ่ายครับ ..งานนี้ผมอยากให้เป็นมิตติ้งแบบกันเอง ช่วยกันทำดื่มสังสรรค์พูดคุยกันไปด้วยใครว่างก็มาช่วยกันทำช่วยกันล้างเอาแบบสนุกๆครับ .......สรุปกำหนดการมิตติ้งล้างอุดegr เป็นวันที่ 29นะครับ เวลาตั้งแต่ 9โมงเช้าเป็นต้นไป สถานที่ทำกิจกรรมก็จะเป็นที่บ้านน้าเอ็ดนะครับ......เพราะดูแล้วน่าจะสดวกที่สุด และได้ขออนุญาติน้าเอ็ดแล้วและน้าเอ็ดก็จะทำด้วยครับ.....
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    .....น้าๆท่านไหนมีอุปกรรณในการล้างเช่น แปรงสีฟันเก่าๆที่ไม่ได้ใช้(ที่ใช้อยู่ไม่ต้องเอามานะครับ...55) และก็พวกแปรงทาสีอันเล็ก สก็อตไบท์หรือฝอยขัดหม้อก็ได้ ช่วยนำติดมาด้วยนะครับ ส่วนน้ำยาล้างเดี๋ยวให้เพื่อนผมซื้อมาให้ก่อน เดี๋ยวค่อยมาแชร์กันเอา เห็นเพื่อนบอกแกลอนประมาณ 280กว่าบาทนะไม่แน่ใจ......แต่ทำหลายคันแชร์กันคงไม่เท่าไหร่.....
    ..รับทราบครับน้าอ๊อด ช่วยกันแชร์กัน..เพื่อความสามัคคีครับ..แต่ 29 ผมทำงาน 07:00-15:00 นะสิ..ถ้าผมไม่ได้ลา รอผมด้วยนะครับ..แต่ egr สงสัยต้องฝากน้าเดียวไปก่อน

User ID
    4825
    Status
    โพส
    128

Unhappy ตอบ: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

จากที่ผมได้รับปากกับน้าๆไว้ว่าจะทำการล้างและ อุดegrให้ ซึ่งในตอนแรกคุยกันว่าจะทำกันแค่ 4คัน แต่ตอนนี้จากที่ดูในกะทู้ มีน้าๆหลายท่านสนใจอยากจะทำด้วย....ซึ่งผมได้ขอร้องเพื่อนที่เป็นช่างอยู่ให้ไปช่วยทำให้.....ซึ่งปกติช่างเขาจะไม่ค่อยรับงานนอก เพราะว่ามีงานเยอะอยู่แล้ว แต่ช่างเขาสนิทกับผมมากก็เลยมาให้ แต่งานนี้ผมยังไม่รับปากนะครับว่าจะทำได้ทั้งหมดเพราะดูแล้วน่าจะมากันหลายคัน ต้องดูที่หน้างานจริงครับว่าจะทำได้กี่คน ซี่งผมกับเพื่อนจะช่วยกันถอดแต่อยากให้น้าๆช่วยกันล้างด้วยซึ่งจะทำให้งานไวขึ้นและก็อาจจะทำได้หลายคัน ซึ่งงานนี้อาจจะมีค่าใช้จ่ายนิดหน่อย เช่นค่าอุปกรรณเครื่องไม้เครื่องมือในการทำ.....ส่วน ค่าแรงช่างเขาบอกว่าเขาไม่เอาอะไรมาก ซี่งเราก็อาจจะมีน้ำใจให้เขาบางนิดหน่อย....ส่วนผมทำให้ฟรีไม่คิดค่าใช้จ่ายครับ ..งานนี้ผมอยากให้เป็นมิตติ้งแบบกันเอง ช่วยกันทำดื่มสังสรรค์พูดคุยกันไปด้วยใครว่างก็มาช่วยกันทำช่วยกันล้างเอาแบบสนุกๆครับ .......สรุปกำหนดการมิตติ้งล้างอุดegr เป็นวันที่ 29นะครับ เวลาตั้งแต่ 9โมงเช้าเป็นต้นไป สถานที่ทำกิจกรรมก็จะเป็นที่บ้านน้าเอ็ดนะครับ......เพราะดูแล้วน่าจะสดวกที่สุด และได้ขออนุญาติน้าเอ็ดแล้วและน้าเอ็ดก็จะทำด้วยครับ.....
    สวัสดีครับน้าอ็อด
    ผมก็ยังเหลืออีกหนึ่งจุดที่ยังไม่ได้อุด egr อยากไปทำด้วยจัง น่าจะได้ความรู้คู่กับความเมา ไม่มากก็น้อย แต่ติดตรงที่ทำงานเข้ากะ หยุดไม่เป็นเวลา นานๆจะได้หยุด เสาร์-อาทิตย์ กะชาวบ้านเขาซะที เฮ้อพูดมาแล้วเซ็งจริงๆๆๆ

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..รับทราบครับน้าอ๊อด ช่วยกันแชร์กัน..เพื่อความสามัคคีครับ..แต่ 29 ผมทำงาน 07:00-15:00 นะสิ..ถ้าผมไม่ได้ลา รอผมด้วยนะครับ..แต่ egr สงสัยต้องฝากน้าเดียวไปก่อน
    ผมก็จะเข้าบ้านน้าเอ็ดตอนเย็นเดี๋ยมผมช่วยล้างครับน้ามุ้ย

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KREANG_PEA ดูโพส
    ก็ว่าไปนั่นน้าวิฐ. ไม่อยากหลอกตัวเองง่ะ. ผมทามมไม่เป็นจริงๆ. ครับ. งานนี้ต้องพึ่งน้าอ๊อดแล้วหละเรา

ได้เลยครับน้าเกรียง......งานนี้ช่างผมเอาช่างมาด้วย ไม่ต้องห่วงครับ น้าๆท่านไหนสนใจจะวางเครื่อง j หรือทำแก๊สร่วมดีเซล ปรึกษากับช่างได้นะครับ

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ได้ครับน้ามุ้ย......ผมต้องรอน้ามุ้ยอยู่แล้วครับ

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tajeen ดูโพส
    สวัสดีครับน้าอ็อด
    ผมก็ยังเหลืออีกหนึ่งจุดที่ยังไม่ได้อุด egr อยากไปทำด้วยจัง น่าจะได้ความรู้คู่กับความเมา ไม่มากก็น้อย แต่ติดตรงที่ทำงานเข้ากะ หยุดไม่เป็นเวลา นานๆจะได้หยุด เสาร์-อาทิตย์ กะชาวบ้านเขาซะที เฮ้อพูดมาแล้วเซ็งจริงๆๆๆ
    อุดเพิ่มอีกหนึ่งจุดก็ได้ครับน้าจี๊ด......ถ้าอุดอย่างเดียวใช้เวลาไม่นานครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

โห้น้าแขกเอาผมมาโปรโหมดอีกแหละ......เดี๋ยวมาเยอะทำไม่ไหวน๊าาาา ผมก็ยังไม่เก่งหรอกครับพอถอดได้จำเพื่อนมา
    ผมว่านะวันเดี๋ยวคงไม่พอแล้วล่ะ สงสัยมีรอบสอง รู้สึกว่าหลายคัน

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อุดเพิ่มอีกหนึ่งจุดก็ได้ครับน้าจี๊ด......ถ้าอุดอย่างเดียวใช้เวลาไม่นานครับ
    ผมเหมือนน้าจิ๊ดครับอุดข้างเดียว แต่อยากลองถอดดูว่าข้างในเป็นยังไง เรื่องเครื่องยนต์เนี่ยมึนตึ๊บเลยครับ แต่เรื่อง..อื่นๆพอได้ อิอิ

User ID
    2867
    Status
    โพส
    891

ใครเคยไปตลาดนัดสวนจตุจักร ช่วยบอกทางผมทีครับ ขึ้นทางด่วนตรงไหน และลงตรงไหน

User ID
    4825
    Status
    โพส
    128

นานๆได้ไปมิตติ้งที จนน้าอ็อดลืมชื่อเลย ผม น้าเกล ไม่ใช่ น้าจิ๊ด ครับ

User ID
    2867
    Status
    โพส
    891

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tajeen ดูโพส
    นานๆได้ไปมิตติ้งที จนน้าอ็อดลืมชื่อเลย ผม น้าเกล ไม่ใช่ น้าจิ๊ด ครับ
    เจอน้าจี๊ด ก็เรียก น้าเกล

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

ขอโทษทีครับน้าเกล.....พอดีช่วงนี้เบลอๆไปหน่อย

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kinnared ดูโพส
    น้าเอ็ดขำไร

สมาชิกถาวร TTC-02642 TTC-Member
    User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

เศร้าจัง...ลางานไม่ได้เลยครับน้า(ช่วงนี้คนออกเยอะจัดที่บริษัท)กว่าจะเลิกก้อ21.00น.ไว้คราวหน้าแล้วกันนะครับน้าอ๊อด
    (ทามหัยผมด้วยนะคับ..อิอิ)

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

[QUOTE=fear_dark;484756]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chachino ดูโพส
    แจ่มเลยรับน้าอ๊อด อยากฝึกล้างบ้าง

......มาเลยครับน้าม้าบินไม่ยากครับเอาน้าก็อตมาด้วยครับ
    ครับน้าอ็อดถ้าปลีกตัวได้ไปแน่นอนครับ

User ID
    5936
    Status
    โพส
    159

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kinnared ดูโพส
    ขนาดยังไม่เมานะเนี้ย

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส
    ผมก็จะเข้าบ้านน้าเอ็ดตอนเย็นเดี๋ยมผมช่วยล้างครับน้ามุ้ย
    ..ขอบคุณครับน้าแขก งัยผมจะรีบเข้าไปนะครับ

ได้ครับน้ามุ้ย......ผมต้องรอน้ามุ้ยอยู่แล้วครับ
    ..ขอบคุณครับน้าอ๊อด อย่างช้าก้อ16:30 น. ถึงบ้านน้าเอ็ดครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    ผมว่านะวันเดี๋ยวคงไม่พอแล้วล่ะ สงสัยมีรอบสอง รู้สึกว่าหลายคัน
    ..ครับน้าก๊อด เท่าที่คุยกับน้าอ๊อด น้าแขก จะทำให้สมาชิกที่บ้านอยู่ไกลก่อนครับ..แต่ผมเลิกงานจะรีบเข้าไปครับ

ใครเคยไปตลาดนัดสวนจตุจักร ช่วยบอกทางผมทีครับ ขึ้นทางด่วนตรงไหน และลงตรงไหน

..ผมเคยไปหมอชิตเก่า..แต่ไม่ได้ขึ้นทางด่วน แยกลาดพร้าวและออกไปทางสะพานควายครับ..แต่ถ้าน้าเอ็ดขึ้นทางด่วน ก่อนถึงรังสิตเลย ม.กรุงเทพ ก้อจะมีป้ายขึ้นทางด่วนเบี่ยงซ้ายเลยครับ..และตอนลงๆป้ายบอกทางลาดพร้าวก้อจะเจอแยกลาดพร้าวที่ผมบอกตอนแรก..แต่ถ้าน้าเอ็ดไม่ขึ้นทางด่วน วิ่งขวายาวเลยครับ ออกป้ายบอกทางลาดพร้าวครับ..รอสมาชิกท่านอื่นมายืนยันอีกทีดีกว่าครับ..เผื่อที่ผมบอกไม่ชัวร์

TTC-01947 TTC-Member
    User ID
    11850
    Status
    โพส
    320

อยากไปด้วยครับ ไปทำกันวันไหนครับ ขอไปเป็นผู้ช่วยช่างครับ....

หน้า 353 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 253 303 343 344 345 346 347 348 349 350 351 352 353 354 355 356 357 358 359 360 361 362 363 403 453 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้