หน้า 38 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 741 ถึง 760 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

มาตรฐาน Re: Triton Plus + LPG

kop 1 เงียบไปเลย

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ช่วงนี้บอร์ดเงียบครับ เพราะน้าๆแต่ละท่านต่างสุ่มไปอัพกัน แล้วไม่มารายงานเลยครับ ทำใจรอครับ อิอิ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    น้า TOD ครับรายงานผลด้วยนะครับ

ผมใส่ยางเท่ากับของน้า TOD เริ่มเห็นแล้วว่ามันหายไปประมาณ 50 กม.จากเดิมที่เคยวิ่งน้ำมัน 1 ขีดได้แน่ๆ 300 กม.ตอนนี้เหลือ 250 กม.ของผม auto นะคับ.
    ความเร็วไม่ต้องพูดถึงครับ เร่งมาเร็วขึ้นแน่นอนครับ แต่เรื่องประหยัดมากแค่ไหนกำลังทดสอบอยู่ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    น้า TOD ครับรายงานผลด้วยนะครับ

ผมใส่ยางเท่ากับของน้า TOD เริ่มเห็นแล้วว่ามันหายไปประมาณ 50 กม.จากเดิมที่เคยวิ่งน้ำมัน 1 ขีดได้แน่ๆ 300 กม.ตอนนี้เหลือ 250 กม.ของผม auto นะคับ.
    เรื่องยางใหญ่ ลองเทียบ กม ที่หน้าปัทม์รถกับ หลัก กม ก่อนนะครับ ว่ามันวิงไปเท่าๆกันรึเปล่า

เท่าที่ลองวัดดูคร่าวๆ ไมล์รถมันแข็งขึ้นจากยางใหญ่ ระยะทางจะขึ้นช้ากว่า หลัก กม จริงครับ ส่งผลให้เราคิดว่าเติมเท่าเดิม รถวิ่งได้ทางน้อยลง
    ลองดูนะครับ อย่าเชื่อผมซะทีเดียวผมยังไม่ได้มีโอกาสจับเป็นจริงเปนจัง

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    เรื่องยางใหญ่ ลองเทียบ กม ที่หน้าปัทม์รถกับ หลัก กม ก่อนนะครับ ว่ามันวิงไปเท่าๆกันรึเปล่า

เท่าที่ลองวัดดูคร่าวๆ ไมล์รถมันแข็งขึ้นจากยางใหญ่ ระยะทางจะขึ้นช้ากว่า หลัก กม จริงครับ ส่งผลให้เราคิดว่าเติมเท่าเดิม รถวิ่งได้ทางน้อยลง
    ลองดูนะครับ อย่าเชื่อผมซะทีเดียวผมยังไม่ได้มีโอกาสจับเป็นจริงเปนจัง
    ผมก็รู้สึกอย่างนี้เหมือนกัน เพราะเส้นทางที่เคยวิ่งจับไมล์ดูจากเมื่อก่อน ไป-กลับ 110 กม.แต่พอใส่ยางใหญ่ขึ้น ทำไมระยะทางมันแค่ 87 กม.เอง ไม่รู้อุปทานไปเองรึป่าว แล้วจะวัดค่ากับอะไรดีที่ได้ผลแน่นอนครับ

User ID
    5532
    Status
    โพส
    249

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ plus8592 ดูโพส
    นัด อ.ต้นติดตั้งแล้วครับเสาร์นี้ก่อนกลับสงกรานต์ หลังจากได้ติดตามผลงานมาตั้งแต่คลับ4x4
    Plus_Black_Edition 4A/T ล้อ17''[ปาเจโร่สปอร์ต] ยาง 265/65/R17 โปร3.2V6 ครับ
    เพิ่งกลับมาถึงครับ บอกได้เลยว่างานติดตั้งลงตัวมาก(อุปกรณ์ได้มาตรฐาน+พื้นที่วางถังใต้ท้องแล้วมองไม่เห็น) ลองขับครั้งแรกรู้สึกรอบมาไวมาก (boot18+saveplus)เหมือนมีกล่องดัน(แบบอนาล็อก) แต่ช่วงกลางปลายไหลดีกว่าเดิมมาก(เกียร์ออโตท่อเดิม+แคต) จะลองใช้งานและจะเก็บความสิ้นเปลืองมาบอก(ขอปรับจูนการขับขี่แบบไม่ใช้กล่องดันก่อน) แต่ถ้าต้องการแรงต้องมาลองใช้แก๊สดูครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOD Triton ดูโพส
    ผมก็รู้สึกอย่างนี้เหมือนกัน เพราะเส้นทางที่เคยวิ่งจับไมล์ดูจากเมื่อก่อน ไป-กลับ 110 กม.แต่พอใส่ยางใหญ่ขึ้น ทำไมระยะทางมันแค่ 87 กม.เอง ไม่รู้อุปทานไปเองรึป่าว แล้วจะวัดค่ากับอะไรดีที่ได้ผลแน่นอนครับ
    นั่นไงครับ ไว้ว่างๆ ลองดูอีกนะครับ แล้วจะงง ว่าบางที การเปลี่ยนยางใหญ่ขึ้นมันอาจจะทำให้เราประหยัดน้ำมันขึ้นได้จริงๆครับ
    อย่างน้อยเมื่อรถลอยตัวแล้ว ผมว่านะ

มันอาจจะขัดกับความรู้สึก แต่ต้องลองครับ ส่วนจะวัดอะไร ก้อตัวใครตัวมันล่ะครับ ถ้าจะเอาปัจจัยที่ยังไม่แปรผันก้อน่าจะเป็น gps ล่ะมั้ง

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อยากได้สมาร์ทเกจซักตัวครับ ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ใช้วัดค่าอะไรบ้างครับ รบกวนอยากได้เบอร์ น้าดอกไม้ ครับ

User ID
    5532
    Status
    โพส
    249

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOD Triton ดูโพส
    อยากได้สมาร์ทเกจซักตัวครับ ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ใช้วัดค่าอะไรบ้างครับ รบกวนอยากได้เบอร์ น้าดอกไม้ ครับ
    ตามลิงค์นี้ได้เลยครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...CD%D2%C3%EC%C1
    ติดแก๊สแล้วที่ความเร็ว 100 ค่าคันเร่ง ACP1 38% ACP2 19% ECT 71 C ครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อยากได้เหมือนกันครับ ถ้ารวมกันซื้อหลายๆท่าน น่าจะได้ราคาถูกหรือเปล่าครับ

User ID
    13061
    Status
    โพส
    42

เสียดายที่ไม่ได้แจ้งราคาไว้ให้ชม

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

สมาร์ทเกจกับตัวgps ควรใช้ตัวไหนดีครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

สมาร์ทเกจกับตัวgps ควรใช้ตัวไหนดีครับ
    มันดีคนละอย่างอ่ะเอาทั้งคู่แหละน้า TOD ผมได้สมาร์ทเกจแล้ว กำลังเก็บตังค์ซื้อ gps อยู่ ขอยืมน้าเมทก้อไม่ให้ยืม 55555...

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    อยากได้เหมือนกันครับ ถ้ารวมกันซื้อหลายๆท่าน น่าจะได้ราคาถูกหรือเปล่าครับ

เอาไปเลยน้า TOD
    Attached Images Attached Images

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีน้าTODสมาทร์เกทรู้สึกว่าอ.ต้นจะมีจำหน่ายในราคาพิเศษนะลองติดต่อดู ส่วนGPSนั้น ผมเคยแนะนำให้ สมช ในเวปไปแล้ว ร้านค้าอยู่ที่บ้านหม้อด้านหลังตรงข้ามวัดทิพย์วารีเ้ข้าทาง ดิโสยาม ร้าน 3D จะมีGPSวางอยู่หน้าร้านหลายๆตัว เจ้าของพูดไทยไม่ค่อยชัด แบบที่หน้ารถผมที่น้าTODมองเห็นวันนั้น จอ7นิ้ว มีAVมีบลูทูต ราคาจิ๊บๆๆๆๆ 3100-ตอนนี้ต่อดีๆเอาความหล่อของน้าเข้าชว่ย3000-ผมว่าเจ้าของคงOKนะคะรีบซื้อเลย ไทรทั่น+แอลพีจี มันแรงเดี๋ยวเลยทางกลับบ้านไม่ถูกนะน้า"ผบทบ"จะลงโทษเอานะ"รูปหล่อเลือกไ้ด้"

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

น้าTOD upล่าสุดมีญาติมาจากอุบล ซื้อกลับไป1เครื่อง7นิ้ว มีavมีบลูทูต ราคาล่าสุดจ่ายไป2800บาทครับโปรแกรม I GO PREMOน้าทดสนใจไปได้เลย

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    น้าTOD upล่าสุดมีญาติมาจากอุบล ซื้อกลับไป1เครื่อง7นิ้ว มีavมีบลูทูต ราคาล่าสุดจ่ายไป2800บาทครับโปรแกรม I GO PREMOน้าทดสนใจไปได้เลย
    สนใจ gps ครับน้าไชยยศ อยากเข้าไปดูของที่ร้าน อ.ต้นครับ ผมว่างวันอาทิตย์ทุกอาทิตย์ครับ น้าไชยยศสะดวกอาทิตย์ไหนบอกได้นะครับจะได้เข้าไปดู เพราะผมเองก็ไม่เคยใช้อุปกรณ์พวกนี้ด้วยอ่ะครับ น้าจะได้ช่วยสอนด้วยครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

สนใจ gps ครับน้าไชยยศ อยากเข้าไปดูของที่ร้าน อ.ต้นครับ ผมว่างวันอาทิตย์ทุกอาทิตย์ครับ น้าไชยยศสะดวกอาทิตย์ไหนบอกได้นะครับจะได้เข้าไปดู เพราะผมเองก็ไม่เคยใช้อุปกรณ์พวกนี้ด้วยอ่ะครับ น้าจะได้ช่วยสอนด้วยครับ
    อ.ต้น ไม่ได้ขาย gps อ่ะครับ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    อ.ต้น ไม่ได้ขาย gps อ่ะครับ
    อ๋อ คือผมจะนัดเจอกับน้าไชยยศที่ร้าน อ.ต้น อ่ะครับ จะได้ดูของที่รถน้าไชยยศและสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับแก๊สที่ติดไปแล้วอ่ะครับ เผื่อจะปรับแต่งอะไรเพิ่มเติมอ่ะครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ๋อ คือผมจะนัดเจอกับน้าไชยยศที่ร้าน อ.ต้น อ่ะครับ จะได้ดูของที่รถน้าไชยยศและสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับแก๊สที่ติดไปแล้วอ่ะครับ เผื่อจะปรับแต่งอะไรเพิ่มเติมอ่ะครับ
    แหะๆ ขอโทษครับ เข้าใจผิด

หน้า 38 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้