หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 92

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22
    Status
    โพส
    690

มาตรฐาน Re: โช้คอัพหน้าRM-BENZใส่PLUS 4 Door

ผมคุยกับช่าง Mitsu ที่ศูนย์เรื่องการยกสูงว่าถ้าผมไปยกสูงจะดีมั๊ย ช่างแนะนำว่าการยกสูงหรือทำช่วงล่างก็ตาม สำหรับ Mitsu แล้วใช้งานได้ไม่เกิน 2 ปี หลังจากนั้นต้องวิ่งแจ้นเข้าศูนย์ทุกที ไม่ว่าจะเป็นเก๋งหรือกะบะ ช่างเขาไม่แนะนำให้ดัดแปลงช่วงล่าง เนื่องจากรถได้ถูกคำนวณไว้หมดแล้่วทั้งน้ำหนักและ Arrow dynamic ซึ่งเป็นมาตรฐานของ Mitsu อยู่แล้วเพราะเขามีประสบการณ์ในการแข่งขัน Rally ต่างๆมาแล้วรายรายการเรื่องระบบช่วงล่างเขารู้ดีกว่าใคร ผมก็เลยต้องเชื่อช่างไว้ก่อนครับรถผมจะได้อยู่กับผมไปนานๆ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

มาตรฐาน Re: โช้คอัพหน้าRM-BENZใส่PLUS 4 Door

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ไม่คิดจะออกมาแสดงความรับผิดชอบกระทู้นี้บ้างเลย

User ID
    3111
    Status
    โพส
    298

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    ก็คงปล่อยให้กระทู้มันเงียบไปเอง เหมือนไม่เกิดอะไรขึ้นนั่นล่ะครับ ไม่มีอะไรมาก ปล่อยให้ซาไปเอง ไม่ต้องออกมาตอบ หรือรับผิดชอบอะไรทั้งสิ้น

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

mpoang
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaigg ดูโพส
    ก็เขาก็บอกอยู่ว่า... ทุกปัญหามีคำตอบ...?????

มึน

nattek
    ผู้เยี่ยมชม

ปูเสื่อนอนรอชมครับ...

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nattek ดูโพส
    ปูเสื่อนอนรอชมครับ...
    ต้องขอโทษคุณKAKAและเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับสาเหตุที่ทำให้โช้คหน้ามีเสียงดังเกิดจากแป้นรับสปริงหลวมครับเลยทำให้สปริงเกิดการเคลื่อนไปๆมาๆได้ในจังหวะรถขับช้าๆและเวลาหักเลี้ยวทำให้เกิดเสียงดังตอนแรกก็พยายามหาสาเหตุเพราะว่าตั้งแต่ใส่โช้คหน้ามาหลายๆยี้ห้อก็ไม่เคยเจอแบบนี้ผมเลยงงเลยต้องหาข้อมูลเพิ่มเติมกับทางโรงงานที่ผลิตสินค้าตัวนี้ขึ้นมาเพื่อที่จะได้แก้ปัญหาให้ตรงจุดประกอบกับโช้คยี้ห้ออื่นที่คุณKAKAต้องการขาดตลาดพอดีเลยโดนตำหนิจากลูกค้าบ้างแต่พอผมรู้ปัญหาแล้วผมได้เปลี่ยนโช้คใหม่ที่คุณKAKAต้องการให้แล้วประกอบกับช่วงนี้แฟนผมไปคลอดลูกเลยไม่มีเวลาเข้ามาตอบข้อสงสัยผมต้องขอโทษที่ทำให้คุณKAKAเสียเวลาหลายๆรอบแต่พีเขาก็เป็นกันเองดีครับ
    อย่างที่ว่า ทุกปัญหาต้องมีคำตอบ ก่อนที่จะปรับเปลี่ยนหรือแก้ไขอะไรก็ควรจะรู้ปัญหานั้นๆก่อนเพื่อที่จะได้มีคำตอบที่ชัดเจนว่าปัญหาเสียงดังเกิดจากจุดใหน

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ต้องขอโทษคุณKAKAและเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับสาเหตุที่ทำให้โช้คหน้ามีเสียงดังเกิดจากแป้นรับสปริงหลวมครับเลยทำให้สปริงเกิดการเคลื่อนไปๆมาๆได้ในจังหวะรถขับช้าๆและเวลาหักเลี้ยวทำให้เกิดเสียงดังตอนแรกก็พยายามหาสาเหตุเพราะว่าตั้งแต่ใส่โช้คหน้ามาหลายๆยี้ห้อก็ไม่เคยเจอแบบนี้ผมเลยงงเลยต้องหาข้อมูลเพิ่มเติมกับทางโรงงานที่ผลิตสินค้าตัวนี้ขึ้นมาเพื่อที่จะได้แก้ปัญหาให้ตรงจุดประกอบกับโช้คยี้ห้ออื่นที่คุณKAKAต้องการขาดตลาดพอดีเลยโดนตำหนิจากลูกค้าบ้างแต่พอผมรู้ปัญหาแล้วผมได้เปลี่ยนโช้คใหม่ที่คุณKAKAต้องการให้แล้วประกอบกับช่วงนี้ที่แฟนผมไปคลอดลูกเลยไม่มีเวลาเข้ามาตอบข้อสงสัยผมต้องขอโทษที่ทำให้คุณKAKAเสียเวลาหลายๆรอบแต่พีเขาก็เป็นกันเองดีครับ
    อย่างที่ว่า ทุกปัญหาต้องมีคำตอบ ก่อนที่จะปรับเปลี่ยนหรือแก้ไขอะไรก็ควรจะรู้ปัญหานั้นๆก่อนเพื่อที่จะได้มีคำตอบที่ชัดเจนว่าปัญหาเสียงดังเกิดจากจุดใหน
    ดีครับ พี่พรต ที่ทำให้ทุกอย่างกระจ่าง และยอมรับที่จะแก้ไข

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

แป้นรับหลวมหรือใส่ผิดข้างครับ
    เพราะของผมที่ใส่มาให้มันกลับหัว

ว่าแต่มันเป็นหัวน๊อตตั้ง 3 ตัวมันจะเคลื่อนได้ด้วยเหรอครับ
    แล้วทำไมแป้นรับหลวมแต่เปลี่ยนโช๊คแล้วเสียงหายละครับ
    ยังไงข้อความรู้ไว้ติดหัวนิดนึงน่ะ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaigg ดูโพส
    แป้นรับหลวมหรือใส่ผิดข้างครับ
    เพราะของผมที่ใส่มาให้มันกลับหัว

ว่าแต่มันเป็นหัวน๊อตตั้ง 3 ตัวมันจะเคลื่อนได้ด้วยเหรอครับ
    แล้วทำไมแป้นรับหลวมแต่เปลี่ยนโช๊คแล้วเสียงหายละครับ
    ยังไงข้อความรู้ไว้ติดหัวนิดนึงน่ะ
    ผมหมายถึงโช้ครุ่นนี้แป้นรับสปริงตัวล่างสามารถถอดแยกออกจากกระบอกได้ไม่ได้เชื่อมตายตัวครับและไม่ใช่แป้นรับสปริงตัวบนที่มีน็อตยึดกับตัวรถนะครับที่ว่าเสียงดังมันเกิดจากแป้นตัวล่างขยับได้ตามจังหวะขึ้นลงของสปริงนะครับพูดง่ายๆแป้นที่รับสปริงตัวล่างไม่ฟิตและจะต้องไม่ขยับเลยเป็นดีที่สุดครับ แล้วที่คุณบอกว่าใส่ผิดข้างก็เป็นไปไม่ได้ครับเพราะว่าโช้คหน้าของTRITON-PLUS ช้าย-ขวาสามารถใส่สลับกันได้ครับไม่มีซ้ายหรือขวาครับและก็ไม่สามารถใส่กลับหัวได้เลยครับ ไม่ทราบว่าใส่มาจากร้านผมหรือเปล่าถ้ามีปัญหาทางด้านการติดตั้งอย่างที่ว่ากรุณานำรถมาตรวจเช็คได้ทุกวันครับแล้วที่ว่ากลับหัวลองนำภาพโช้คที่ติดอยู่กับรถมาให้ชมดูหน่อยนะครับจะได้ความกระจ่างมากยิ่งขึ้น ถ้ามีปัญหาอย่าเก็บไว้คนเดียวครับติดตั้งที่ใหนก็ควรรีบนำรถไปให้ร้านแก้ไขหรือถ้าไม่เข้าใจก็สามารถโทรเข้าไปปรึกษาเพื่อท่านจะได้สะบายใจ (ทุกปัญหามีคำตอบ 087-1251009 ช่างพรตยินดีให้บริการและคำแนะนำครับ)

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

และ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaka ดูโพส
    โช้ค OLD-MANรุ่นนี้ต้นทุนมาก็หมื่นเศษๆแล้วครับผมก็ขายตามที่บริษัทเข้ากำหนดมาไม่ได้ขายเกินอย่างที่ทุกท่านคิดร้านแต่ละที่จะขายถูกหรือไม่แล้วแต่วิธีที่ตกลงกันครับสำหรับร้านพีพียานยนต์ขายในราคานี้รวมค่าแรงค่าติดตั้งก็มีกำไรบ้างนิดหน่อยเพราะว่าต้องใช้เทคนิคและความชำนาญในการรื้อถอดพร้อมทั่งระมัดระวังไมให้ช่วงล่างรถที่จะถอดเสียหาย และยังต้องใช้อุปกรณ์ครื่องมือพิเศษในการถอดสปริงออกและใส่สปริงเข้ากับโช้คใหม่ๆเพื่อไม่ให้โช้คเกิดความเสียหาย ก็น่าจะเห็นใจทางร้านบ้างนะครับอย่าพึ่งตัดสินว่าทางร้านทำไม่ดีทำไม่ถูกใจหรือขายแพงควรจะต้องลองหาข้อมูลให้ชัดเจนก่อนน่าจะดีกว่าครับ ทุกท่านที่มาใช้บริการที่ร้านพีพียานยนต์ผมให้คำแนะนำอย่างเต็มที่สอบถามอย่างละเอียดว่าคุณชอบแบบใหนถึงได้ตกลงกันที่จะทำผมก็เคยบอกลูกค้าทุกท่านว่าถ้าใช้แล้วไม่ถูกใจก็สามารถปรับเปลี่ยนหรือแก้ไขได้นะครับผมไม่เคยปิดกันหรือปฏิเศษ ตัวอย่างของคุณKAKA ผมก็พึ่งมาเจอแต่ในฐานะผมเป็นช่างก็ต้องหาเหตุให้พบก่อนเพื่อจะได้มีข้อมูลให้กับบริษัทที่เป็นผู้ผลิตจะได้นำไปแก้ไขให้ถูกต้องแล้วจะได้เก็บสินค้าไปปรับปรุงใหม่ไม่ให้มีปัญหากับรถคันอื่นๆอีกและเพื่อให้ความกระจ่างแก่ลูกค้าว่าสาเหตุจริงๆแล้วมาจากตรงใหนร่วมทั่งจะได้เป็นบทเรียนในครั่งต่อไป

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ยางบนหัวโช๊คมันกลับด้าน เอาด้านล่างมาใส่ด้านบนทำให้สปริงมันไม่ยัน(หน้ามือหลังมือ)หัวสปริงมันเลยไม่ยัน
    แบบว่าเอานิ้วโป้งไปสอดตรงหัวสปริงได้เลย

แล้วร้านที่ติดก็ร้านช่างพรตนั่นแหละครับ

ของผมขึ้นเนินก็ดังตลอดเคยไปถามนานแล้วจนไม่อยากลองใช้ไปก่อนก็ไปแก้ที่อื่นครับ
    ด้วยความเคารพ ไม่ได้มาดิสเครดิต เพราะถ้าจะทำคงทำไปนานแล้ว
    ผมแก้มาเป็นปีแล้วละ แค่มาเล่าสู่เพื่อนสมาชิกที่อาจจะเกิดปัญหาจากการติดตั้งเหมือนผมก็เท่านั้น

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ยางบนหัวโช๊คมันกลับด้าน เอาด้านล่างมาใส่ด้านบนทำให้สปริงมันไม่ยัน(หน้ามือหลังมือ)หัวสปริงมันเลยไม่ยัน
    แบบว่าเอานิ้วโป้งไปสอดตรงหัวสปริงได้เลย

แล้วร้านที่ติดก็ร้านช่างพรตนั่นแหละครับ

ของผมขึ้นเนินก็ดังตลอดเคยไปถามนานแล้วจนไม่อยากลองใช้ไปก่อนก็ไปแก้ที่อื่นครับ
    ด้วยความเคารพ ไม่ได้มาดิสเครดิต เพราะถ้าจะทำคงทำไปนานแล้ว
    ผมแก้มาเป็นปีแล้วละ แค่มาเล่าสู่เพื่อนสมาชิกที่อาจจะเกิดปัญหาจากการติดตั้งเหมือนผมก็เท่านั้น
    จริงๆแล้วลูกค้าค่อนข้างจะเยอะผมไม่ทราบว่าเป็นคันใหนต้องขอโทษด้วยที่ต้องตั้งคำถามเพื่อจะได้ทราบข้อมูลเพราะไม่รู้ว่าทำไปนานหรือยังปัญหาที่คุณเขียนมาบอกก็พึ่งได้อ่านจริงๆแล้วถ้าหากมีปัญหาก็น่าจะโทรคุยและสามารถบอกปัญหาให้ทราบบ้างก็ได้ครับผมยินดีแก้ไขให้ครับ (ทุกปัญหามีคำตอบยินดีให้บริการครับ)

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อืมครับ ยังดีครับที่ออกมาชี้แจง
    ถึงแม้จะช้าไปหน่อย

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

อืมๆ ทำให้เสียวไปเลยแฮะ ไอ้เราก็ไปติดที่นี่มาซะด้วย

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

การแก้ปัญหาที่บอกว่าลองใช้ไปก่อน ผมก็คงแก้แค่ครั้งเดียวเท่านั้นล่ะครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamkaew1 ดูโพส
    อืมๆ ทำให้เสียวไปเลยแฮะ ไอ้เราก็ไปติดที่นี่มาซะด้วย

ยังไงลองมุดไปดูตรง abs หน่อยก็ดีครับ
    ของผมน๊อตยึดมาไม่ดี

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

การแก้ปัญหาที่บอกว่าลองใช้ไปก่อน ผมก็คงแก้แค่ครั้งเดียวเท่านั้นล่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    ผมเบื่อคำนี้เหมือนกัน มันทำให้ผมถอดความรู้สึกดีๆออกเกือบหมด บริการหลังการขายพี่พรต ผมว่าน่าจะทำให้ดีกว่านี้นะครับ

User ID
    3793
    Status
    โพส
    499

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ผมเบื่อคำนี้เหมือนกัน มันทำให้ผมถอดความรู้สึกดีๆออกเกือบหมด บริการหลังการขายพี่พรต ผมว่าน่าจะทำให้ดีกว่านี้นะครับ
    ขับรถไปร้อยกว่าโลเพื่อไปให้เขาฉีดโซเนตให้กร๊ากกกกกกก พอฉีดเสร็จก็บอกให้ไปลองใช้ดูก่อน.......สุดยอดดดดดดดด

หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้