หน้า 4 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 123

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: ผู้ค้าไม่มีสัจจะและไม่จริงใจกับสมาชิก

ของผมก็คงมีเคตนี้เคตเดียวนะคร๊าบบบเรื่องการโอน ในกรณีคืนของ ทำเรื่องตอนคืนล่าช้า..กรณีอื่น ในนี้ ไม่เกี่ยวกับผมนะคร๊าบบบบ...อิๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: ผู้ค้าไม่มีสัจจะและไม่จริงใจกับสมาชิก

ส่วนเรื่องที่หายไป ไม่ได้หนีนะคร๊าบบ มัวแต่วิ่งวุ่น ยุ่งวุ่นวายกับการเอาชีวิตรอด และบ้านอ่ะครับ น้ำมันท่วม ไฟฟ้า ไม่มีใช้ น้ำปะปาจะใช้จะกินยังไม่มี เรื่องอินเตอร์เน็ตเลยตัดไปได้เลยคร๊าบบบ ว่าจะมีใช้อ่ะคร๊าบบบ..

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

และนี่ ก็คือ คำชี้แจง แถลงไข จากผม น้าตั้ว กรุงเก่า ผู้บุกเบิกนำโช๊ค อมานด้ามาโพสท์บอกเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในเว็ปนี้เป้นคนแรกและเจ้าเดิมคร๊าบบบบบบ..
    นายวันเฉลิม มีฉัตรี
    เลขที่บัตรประชาชน..3251090001048
    เบอร์โทรศัพท์ 083-5444883
    บ้านเลขที่ 81/55 ม.11
    ต.บ้านเลน
    อ.บางปะอิน
    จ.พระนครศรีอยุธยา
    13160
    และนี่คือรายละเอียดข้อมูลส่วนตัวผมทั้งหมดคร๊าบบบ...

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ส่วนในตอนนี้ ผมก็ต้องขอบคุณพี่น้องเพื่อนสมาชิกบางท่าน ที่ยังมั่นใจ และไว้วางใจ โทรมาสั่งสินค้าที่ผม ทั้งๆ ที่มีกระทู้นี้ขึ้นมา แสดงว่าสมาชิกท่านผู้นั้นคงมีความเชื่อ และมั่นใจในตัวผมอยู่แน่นอน ยังไงผมก็ต้องกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงด้วยครับ ในความมั่นใจในตัวกันและกัน แต่ผมก็ไม่ได้เข้ามาในเวปซะนาน เพราะมัวแต่ลอยคอหนีน้ำ หนีไอ้เข้อยู่ที่กรุงศรี
    สมาชิกบางท่านคนเก่าๆ ที่มาซื้อของจากผมไป คงจะรู้ดี ว่าบางท่าน ผมให้การรับประกันสินค้าไปเลยปีครึ่ง แตก เสีย รั่ว ไม่ต้องเอามาแกะ แงะ ซ่อม ให้เสียเวลา ผมเปลี่ยนใหม่ให้เลย ที่กล้ารับประกันให้พี่น้องเพื่อนสมาชิกบางท่านไปถึงหนึ่งปีครึ่ง ไม่จำกัดระยะทาง ไม่ใช่อะไรหรอกครับ แต่มันเป้นความรู้สึกดีๆ ส่วนตัวกันมากกว่า ผมเลยแถมระยะการรับประกันปกติจากหนึ่งปีไปให้ครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

เยี่ยมครับน้าตั้ว น้าโจ้จะได้สบายใจครับ ปรบมือให้ครับน้า

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ส่วนตอนนี้ ถามว่าผมติดต่อทาง รง.เขาเพื่อติดตามเรื่องเงินได้หรือยัง ก็ต้องบอกว่ายังอ่ะครับ น้ำท่วม รง. เค้าอยู่เลย ระบบงาน ทุกส่วน ไม่ว่าจะฝ่ายผลิต หรือบัญชี ทุกอย่างต้องหยุดอย่างสิ้นเชิง แต่เดี๋ยวผมเอาเงินส่วนตัว โอนคืนให้น้าโจ้ไปก่อนดีกว่าครับ ส่วนไอ้เรื่องที่ล่าช้า ผมก็ต้องขอโทษด้วย เพราะผมทำงานประจำอ่ะครับ ไม่ได้เป็นร้าน หรือหน้าร้านอะไร เวลาจะสั่ง หรือส่ง ก็ต้องติดต่อกับทาง รง.เค้าอีกที ดังนั้น เวลาจะดำเนินการอะไร มันก็เลยล่าช้าอ่ะครับ เพราะ 90เปอร์เซ็น ผมต้องวุ่นอยู่กับงานประจำที่ทำอยู่อ่ะครับ ยังก็ก็คงต้องขออภัยน้าโจ้ไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ ส่วนไอ้เรื่องเจตนา ว่าจะโกงอะไรไม่มีแน่นอนครับ เพราะตั้งแต่อยู่ในคลับนี้มา ผมก็ส่งให้พี่ๆ น้องๆ เพื่อนสมาชิกเรามาน่าจะเกินร้อยคู่ได้แล้วมั้งครับ ยังไม่รวม เพื่อนๆ จาก วีโก้ อีสุสุ หรืออื่นๆ อีกมากมาก การเสีย เปลี่ยนเคลม ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ยังไงต้องกราบขออภัยน้าโจ้ด้วยอีกทีนะครับ ถ้ายังไงน้าโจ้เข้ามาเห็น ยังไงรบกวนโทรหาผม หรือส่งข้อมูลเส้นทางที่จะให้ผมโอนเงินกลับไปด้วยนะครับ
    อัพ ค๊าบ ติดต่อกันได้รึยังค๊าบ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

น้าโจ้ รบกวนติดต่อ และส่งเลขที่บัญชีเพื่อให้ผมโอนเงินคืนไปให้ด้วยคร๊าบบบบ...

User ID
    12619
    Status
    โพส
    196

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    น้าโจ้ รบกวนติดต่อ และส่งเลขที่บัญชีเพื่อให้ผมโอนเงินคืนไปให้ด้วยคร๊าบบบบ...
    ครับน้าตั้ว ธนาคารกรุงไทย สาขาธนบุรี-ปากท่อ เลขที่0631264760
    จิรศักดิ์ โชคธนะสกุลชัย tel 0843285559 โจ้ครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สิ่งดีๆที่อยู่คู่มานานขอให้เหมือนเดิม สิ่งไม่ดีอย่าเข้าก่อกวนเลยครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

นึกว่าน้าตั้วจะไปออกน้อง3แล้วลืมที่นี่แล้วซะอีก หลายคงลืมไปว่าน้าตั้วอยู่อยุธยา และแกคงโดนน้ำท่วม อย่าลืมว่าที่นั่นท่วมมานานมากแล้ว ก็เลยเห็นว่าแกเงียบหายไป

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

พลาดเมื่อไหล่โดยยำเละ สาธุ ผมก็ซื้อๆ ขายๆอยู่เป็นประจำ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joe ขาวมุข ดูโพส
    ครับน้าตั้ว ธนาคารกรุงไทย สาขาธนบุรี-ปากท่อ เลขที่0631264760
    จิรศักดิ์ โชคธนะสกุลชัย tel 0843285559 โจ้ครับ
    รับทราบคร๊าบบ..น้าโจ้ วันพุธนี้รอรับได้เลยคร๊าบบบบ..

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ขอยืนยันในความชัวร์ของน้าตัวด้วยคนครับ..ในฐานะคนบ้านเดียวกัน...ผมเองครับน้าตั้ว..รณรงค์..ซื้อโช๊คกะน้าตัวเป็นชุดที่ 2แล้วครับ..คู่แรกเป็นยก2 นิ้ว..ใส่มาได6 เดือนก่าๆเนื่องจากเป็นขับ4 ยางหุ้มเพลาขับขาด..เลยต้องตัดใจถอดขายไป(อย่าเพิ่งเบื่อน๊ะครับเรื่องมันยาว)กอปรกับขาดความรู้เรื่องการยก..และตนเองต้องขับเร็วประจำ..เลยเปลี่ยนเป็นโช๊คมือ2 ใช้มาได้ 5 เดือน แตกครับ..ล่าสุดโทรกลับไปหาน้าตั้วติดต่อยากมาก..น้ำท่วมครับ..เลยสั่งโช๊คแบบสูงมาตรฐานไป 1 ชุด 4 ต้น..โอนเงินให้น้าตั้วไปรวมค่าส่งอีก 500 บาท..ไม่นานของมาถึงก็ดำเนินการติดตั้ง..ซิ่งได้เหมือนเดิม..แต่ที่น่าสังเกตุคือ..ผมโอนค่าส่งให้น้าตัวไป 500 บาทแต่ค่าส่งจริง628 บาทครับ..ผมเลยโทรกลับไปหาน้าตั้ว..แจ้งเรื่องค่าส่ง น้าตั้วบอกว่าไม่เป็นไร..ผมตัดกำไรเป็นค่าส่งไปให้..จริงๆแล้วราคาโช๊ครุ่นนี้ที่เราซื้อกับน้าตัวราคาก็ถูกมากอยู่แล้ว..ผมว่าส่วนต่างที่น้าตั้วได้มาคงไม่มาก..แต่ที่ประทับใจคือน้าตั้วยอมเฉือนส่วนนั้นมาเป็นค่าส่งถึงจะเป็นเงินไม่มากเท่าไร..แต่ที่ได้ใจผมคือสิ่งที่น้าตั้วทำครับ..ผมเลยเจรจาขอโอนเงินส่วนต่างค่าส่งจำนวน 128 บาทกลับไปให้..ทีแรกน้าตัวไม่ยอมรับ..ผมเลยแกล้งทำเสียงจริงจัง..(อิอิ)บอกว่า..ผมตั้งใจแล้วครับ..อย่าให้ผมเสียความตั้งใจเลยครับ..น้าตั้วก็ยอมและยินดีครับเงินส่วนนั้น..128 บาท..หลายท่านอาจมองว่าเป็นเงินจำนวนที่ไม่มาก..(สำหรับท่านที่มีเงินมาก..)แต่สำหรับ..ข้าประชาชนอย่างผมแล้ว..ก็ไม่น้อยทีเดียว..ตอนนี้ผมโอนให้แล้วน๊ะครับ..ตั้งแต่วันที่เราคุยกันครับน้าตั้ว..(ถือโอกาสบอกเลยละกันครับ..)..นี่คือสิ่งที่ผมอยากจะบอกและยืนยันในสิ่งที่น้าตั้วปฏิบัติกับผมครับ..ยอมรับในน้ำใจจริงๆครับ..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย รณรงค์ : 21-11-2011 เมื่อ 07:04

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    ขอยืนยันในความชัวร์ของน้าตัวด้วยคนครับ..ในฐานะคนบ้านเดียวกัน...ผมเองครับน้าตั้ว..รณรงค์..ซื้อโช๊คกะน้าตัวเป็นชุดที่ 2แล้วครับ..คู่แรกเป็นยก2 นิ้ว..ใส่มาได6 เดือนก่าๆเนื่องจากเป็นขับ4 ยางหุ้มเพลาขับขาด..เลยต้องตัดใจถอดขายไป(อย่าเพิ่งเบื่อน๊ะครับเรื่องมันยาว)กอปรกับขาดความรู้เรื่องการยก..และตนเองต้องขับเร็วประจำ..เลยเปลี่ยนเป็นโช๊คมือ2 ใช้มาได้ 5 เดือน แตกครับ..ล่าสุดโทรกลับไปหาน้าตั้วติดต่อยากมาก..น้ำท่วมครับ..เลยสั่งโช๊คแบบสูงมาตรฐานไป 1 ชุด 4 ต้น..โอนเงินให้น้าตั้วไปรวมค่าส่งอีก 500 บาท..ไม่นานของมาถึงก็ดำเนินการติดตั้ง..ซิ่งได้เหมือนเดิม..แต่ที่น่าสังเกตุคือ..ผมโอนค่าส่งให้น้าตัวไป 500 บาทแต่ค่าส่งจริง628 บาทครับ..ผมเลยโทรกลับไปหาน้าตั้ว..แจ้งเรื่องค่าส่ง น้าตั้วบอกว่าไม่เป็นไร..ผมตัดกำไรเป็นค่าส่งไปให้..จริงๆแล้วราคาโช๊ครุ่นนี้ที่เราซื้อกับน้าตัวราคาก็ถูกมากอยู่แล้ว..ผมว่าส่วนต่างที่น้าตั้วได้มาคงไม่มาก..แต่ที่ประทับใจคือน้าตั้วยอมเฉือนส่วนนั้นมาเป็นค่าส่งถึงจะเป็นเงินไม่มากเท่าไร..แต่ที่ได้ใจผมคือสิ่งที่น้าตั้วทำครับ..ผมเลยเจรจาขอโอนเงินส่วนต่างค่าส่งจำนวน 128 บาทกลับไปให้..ทีแรกน้าตัวไม่ยอมรับ..ผมเลยแกล้งทำเสียงจริงจัง..(อิอิ)บอกว่า..ผมตั้งใจแล้วครับ..อย่าให้ผมเสียความตั้งใจเลยครับ..น้าตั้วก็ยอมและยินดีครับเงินส่วนนั้น..128 บาท..หลายท่านอาจมองว่าเป็นเงินจำนวนที่ไม่มาก..(สำหรับท่านที่มีเงินมาก..)แต่สำหรับ..ข้าประชาชนอย่างผมแล้ว..ก็ไม่น้อยทีเดียว..ตอนนี้ผมโอนให้แล้วน๊ะครับ..ตั้งแต่วันที่เราคุยกันครับน้าตั้ว..(ถือโอกาสบอกเลยละกันครับ..)..นี่คือสิ่งที่ผมอยากจะบอกและยืนยันในสิ่งที่น้าตั้วปฏิบัติกับผมครับ..ยอมรับในน้ำใจจริงๆครับ..
    โอ้ววว..!! สวัสดีครับน้ารงค์ ผมจำได้ครับว่าเป็นน้ารงณ์ วันที่น้ารงค์มารับของ น้ารงค์มารับเองกับครอบครัว และพาญาติมาหาหอพักที่แถวอินโดผมยังจำได้เลยครับ ส่วนเรื่องค่าโอน ผมแค่คิดว่ามันเล็กๆ น้อยๆ อ่ะครับ อีกอย่างคนบ้านเดียวกันด้วย ก็เลยไม่ได้คิดอะไรมาก แต่ยังไงผมก็ต้องขอบพนะคุณน้ารงค์อีกครั้งด้วยครับ ที่ยังให้ความไว้วางใจในตัวสินค้าและเชื่อใจในตัวผม ส่วนเรื่องการรับประกัน ก็จัดให้พิเศษอย่างที่ผมบอกหลังไมค์ให้กันไปเลยยาวๆ ครับ มีปัญหาแตก รั่ว ซึมอะไร โทรมาแจ้งได้เลยครับ แล้วผมจะเคลมส่งของใหม่ไปให้ก่อนเลยครับ ขอบพระคุณอีกครั้ง สำหรับความรู้สึกดีๆ ที่ยังมีให้แก่กันเสมอครับ ขอบคุณจริงๆครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

และแล้วเมื่อวานก็ได้ฉลองโช๊คใหม่ครับ..เด็กถูกงูกัด..ต้องส่ง รพ.ด่วนระทาง 36 กม...กดยาวๆๆไป 20 นาที ถึงโรงพยาบาล ทางลาดยางเสีย..หลุมตลอดทาง 10 กม. 120-130 ไม่มีสบัดให้เห็นเลย..ยิ่งเจอหนองด้วยแล้ว..รูดอย่างเดียวครับ..ประทับใจจริงๆ..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย รณรงค์ : 21-11-2011 เมื่อ 07:54

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    และแล้วเมื่อวานก็ได้ฉลองโช๊คใหม่ครับ..เด็กถูกงูกัด..ต้องส่ง รพ.ด่วนระทาง 36 กม...กดยาวๆๆไป 20 นาที ถึงโรงพยาบาล ทางลาดยางเสีย..หลุมตลอดทาง 10 กม. 120-130 ไม่มีสบัดให้เห็นเลย..ยิ่งเจอหนองด้วยแล้ว..รูดอย่างเดียวครับ..ประทับใจจริงๆ..
    อัดขับ จั๊ม รูด ครูด กระโดดได้เต็มที่เลยครับน้ารงค์ มีปัญหาแตก รั่ว หรือซึม โทรมาบอก แล้วเดี๋ยวผมส่งเคลมของใหม๋ไปให้ก่อนได้เลยครับ การรับประกันผมให้สำหรับน้ารงค์ยาวๆ กันไปเลยครับ ไม่จำกัดระยะทางครับ

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

ยินดีด้วยคร๊าบ
    ที่เคลียร์กันได้จะได้ไม่มีปัญหากันในคลับ
    ซึ่งเป็นที่เเรกเปลียนความรู้ เเละ สินค้า ดีๆ มากมาย
    ไทรตันคลับของพวกเราจะไดมีสมาชิกเพิ่มๆๆๆมากขึ้นคร๊าบ

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

เพราะผมก็อยู่ ยุดยา
    เพิ่งเข้ามา ในคลับ
    ได้ไม่นาน นี้เองคร๊าบ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ the lord ดูโพส
    เพราะผมก็อยู่ ยุดยา
    เพิ่งเข้ามา ในคลับ
    ได้ไม่นาน นี้เองคร๊าบ
    ยินดีต้อนรับเลยครับ ผมก็อยู่อยุธยาครับ อยู่แถวๆสายหนึ่ง หลัง รร.จอมสุรางค์อ่ะครับ แล้วก็ที่ อ.บางปะอินอีกที่นึงครับอยู่กับภรรยาอ่ะครับ ว่างๆ ขับรถเจอกัน ทักทายกันได้นะครับ ยินดีครับ ยินดี..
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails SAM_2179.jpg   SAM_2054.jpg  

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

น้าโจ้ ผมโอนไปให้แล้วนะคร๊าบบบบ เมื่อกี้ เวลาประมาณ 15.30 น. อ่ะคร๊าบบบ

หน้า 4 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้