หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 65 จากทั้งหมด 65

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

มาตรฐาน ตอบ: การติดตั้ง,ปรับจูนกล่อง Little Giant ll

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teddyisman ดูโพส
    หน้าตากล่อง lg ที่ผมได้มา มันไม่ใช่ แบบนี้ ไม่รู้ว่าใส้ใน จะเหมือนก้นไหม

แต่ถึงแม้จะใส้ในแบบนี้ มันก็ทำหน้าที่ตามที่เขาแจ้งไว้ได้ เอาผิดผู้ผลิตไม่ได้

ส่วนคนเอามาขาย ถ้าเขาบอกว่าเขาทำให้ได้แค่ไหน ก่อนที่เราจะซื้อ ก็ไม่ผิด
    แต่ถ้าไม่แจ้ง ก็ถือว่าทำได้ แต่ผลสุดท้าย ทำไม่ได้ ก็ร้อง สคบ แต่ว่าร้องแล้ว
    คงไม่ค่อยเกิดผล
    ต้องแยกแยะให้ออกนะครับว่าสิ่งที่ผมกล่าวถึงคืออะไร ผมไม่ได้ต่อว่าเรื่องคุณสมบัติกล่องไม่ดีนะครับ
    ผมกล่าวถึงการติดตั้งกล่องของผู้ค้า หากไม่ครบถ้วนสมบูรณ์จะสามารถใช้งานฟังค์ชั่นต่างๆได้หรือครับ
    ผมคิดว่าอย่างน้อยกระทู้ของผมก็น่าจะสะท้อนให้เห็นถึงผู้ค้าที่ไม่มีจิตสำนึกความรับผิดชอบ
    หลับหูหลับตาใส่ ใช้ได้หรือไม่ค่อยว่ากัน

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน ตอบ: การติดตั้ง,ปรับจูนกล่อง Little Giant ll

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tooktik ดูโพส
    ผมถามตรงๆแบบนี้ดีกว่า
    -ผู้ค้ากล่องตัวนี้ตัดต่อสายไฟให้ผมครบถูกต้องตามที่ผู้ค้าโฆษณาขายหรือเปล่า
    -ถ้าถูกต้องครบถ้วน ผมยินดีขอโทษ
    -ถ้าไม่ถูกต้องครบถ้วนยังเรียก"สุจริต"อีกเหรอ (คำว่าสุจริตกับผิดกฎหมายต้องแยกให้ออกนะครับ)
    -ถูกครับเป็นความสมัครใจ แต่ติดตั้งแล้วไม่ตรงกับที่โฆษณาถือเป็นการหลอกล่วงหรือเปล่าครับ
    -เบอร์โทรผมตามลายเซ็นต์เลยครับ
    น้าควรถามคำถามเหล่านี้กับผู้ผลิตนะครับ มาถามตรงนี้แล้วอ้างอิงข้อความผมแบบนี้เหมือนกับว่าผมเป็นคู่กรณีกับน้าไปแล้วทั้งๆที่ผมไม่ได้รู้จักอะไรทั้งผู้ผลิตและน้าเลย แค่ผมมาตอบคำถามเกียวกับหลักการณ์ทำงานของมัน เพราะผมเคยทำใช้เองทั้งแบบ microcontroller และ แบบจูนมือ แต่สุดท้ายจากข้อความที่น้าเขียนเหมือนกับว่าผมเป็นคู่กรณีกับน้าซะงั้น ทุกสิ่งทุกอย่างสำหรับการติดกล่องของน้าในครั้งนี้ถ้าไม่ถูกใจไม่ได้ดั่งใจก็ลองคุยหรือจะคืนของให้กับร้านที่ไปติดมาก็ลองดูครับ ถ้ามันไม่ยอมคืนตังก็ไปฟ้องร้องเอาก็สุดแล้วแต่

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    น้าควรถามคำถามเหล่านี้กับผู้ผลิตนะครับ มาถามตรงนี้แล้วอ้างอิงข้อความผมแบบนี้เหมือนกับว่าผมเป็นคู่กรณีกับน้าไปแล้วทั้งๆที่ผมไม่ได้รู้จักอะไรทั้งผู้ผลิตและน้าเลย แค่ผมมาตอบคำถามเกียวกับหลักการณ์ทำงานของมัน เพราะผมเคยทำใช้เองทั้งแบบ microcontroller และ แบบจูนมือ แต่สุดท้ายจากข้อความที่น้าเขียนเหมือนกับว่าผมเป็นคู่กรณีกับน้าซะงั้น ทุกสิ่งทุกอย่างสำหรับการติดกล่องของน้าในครั้งนี้ถ้าไม่ถูกใจไม่ได้ดั่งใจก็ลองคุยหรือจะคืนของให้กับร้านที่ไปติดมาก็ลองดูครับ ถ้ามันไม่ยอมคืนตังก็ไปฟ้องร้องเอาก็สุดแล้วแต่
    น้าครับผมว่าน้าโทรมาหรือทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ครับ ผมจะได้อธิบายให้ฟัง
    ข้อแนะนำของน้าผมได้ทำไปแล้วครับแต่ไม่ได้รับความกระจางจากทั้งผู้ค้าและผู้ผลิต
    ผมยินดีและขอบคุณครับที่น้าตอบเรื่องหลักการทำงานของกล่อง แต่เหตุที่ผมต้องอธิบายเพราะ
    ข้อความที่ผมขีดเส้นใต้ครับ น้าเป็นคนเก่งครับทำกล่องใช้เอง สำหรับผมทำใช้เองไม่ได้ครับ
    ต้องซื้อมาใช้ครับ จบบ้างเจ็บบ้างปะปนกันไปครับ
    เงินหลักพันฟ้องไปก็ไม่คุ้มครับ แต่อย่างน้อยจะได้เป็นข้อมูลให้น้าๆทานอื่นบ้าง

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อากาศร้อนๆ ใจเย็นๆครับ ปิดกระทู้ดีกว่าน้าตุ๊กติ๊ก

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

หลังจากพูดคุยกับน้าjee4*4 เป็นที่เข้าใจเรียบร้อยแล้ว
    ขอปิดกระทู้ครับ. ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้