หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 65 จากทั้งหมด 65

กระทู้: มีข้อมูลมาแชร์กันดีกว่าครับ กับเส้นทางหลบหลีกรถติดช่วงสงกรานต์ (เตรียมการไว้ก่อน)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มาตรฐาน ตอบ: มีข้อมูลมาแชร์กันดีกว่าครับ กับเส้นทางหลบหลีกรถติดช่วงสงกรานต์ (เตรียมการไว้ก่อน)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ขอบคุณน้าหนุ่ม สำหรับ คำแนะนำเส้นทางและสภาพการจราจร
    เดินทางไป เซกา จ.บึงกาฬ
    ออกเดินทางในช่วงที่การจราจรหนาแน่นมากๆ คืนวันที่ 12 คิดหาเส้นทางอยู่นาน
    ระยะทางปกติถ้าเดินทางในเส้นทางหลัก ประมาณ 650-700 กิโล แต่ต้องเลือกเดินทางอ้อม+ระยะทางเพิ่มไปอีก200 กิโล
    ขาไปออกเดินทางเวลา 20.00 เลือกออกสายเอเซีย-บางปะหัน-พระพุธทบาท-ชัยภูมิ-ตัดเข้าหมาสารคามตรงบ้านไผ่-กาฬสิน-ผ่านเทือกเขาพูพาน(ชมธรรมชาติสวยๆ)-สกลนคร-วานรนิวาส-ถึงจุดหมาย บ้านหนองหิ้ง อ.เซกา ตอน 9.30 ใช้เวลาประมาณ 14 ชม เส้นทางนี้ให้ gps เลือกไป ไม่เคยเดินทางไปภาค อีสานเกินจากโคราชเลย ออกไปครั้งแรกเล่นซะสุดแดนอีสานเลย 555
    ขากลับเลือกกลับเส้นทางปกติ ผ่าน อุดรธานี-ขอนแก่น-มุ่งเข้าโคราช -เริ่มถึงเพทายรถเริ่มหนาแน่นวิ่งช้าด้วยความหงุดหงิดเพราะ ไม่ชอบขับไปเบรคไปตัดออกพิมาย-จักรราช-ดันวกเข้าวเมืองโคราชออกสายมิตรภาพมุ่งวิ่งเส้นทางปกติวิ่งคู่ขนานสามารถทำความเร็วได้ 100+ แต่ต้องมาหยุดนิ่งที่แยก สี่คิ้ว ได้คำแนะนำจากน้าหนุ่มให้เลี่ยงออกด่านขุนทด-ท่าหลวง-โคกตูม-พระพุธทบาท-บ้านหมอ-บางปะหัน-ออกสายเอเซียกลับบ้าน ถึงบ้านอย่างปลอดภัยเวลา ตี1.30 ขับรถคนเดียวตลอดเส้นทาง

งานนี้วิ่งออ้อมไกลแต่ไม่เสียเวลามาก ไม่งั้นเพลียแย่
    ยินดีรับใช้คร้าบบบบน้าเชต ผ่านอีสานล่างโทรมาโลดคร้าบบบ
    เปนห่วงทุกท่านเวลาเดินทางใกลๆ มีใรให้ช่วยเหลือ บอกใด้เลยครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มาตรฐาน ตอบ: มีข้อมูลมาแชร์กันดีกว่าครับ กับเส้นทางหลบหลีกรถติดช่วงสงกรานต์ (เตรียมการไว้ก่อน)

ตอนนี้โคราชรถเริ่มน้อยแล้ว ใช้ความเร็ว100+. แต่ติดแถวแยกสีคิ้ว ทางตำรวจทางหลวงเปิดช่องทางพิเศษทำให้รถคล่องตัว

ส่วนเส้นสีคิ้ว ฝนตกหนักรถวิ้งช้าประกอบรถบรรทุกเยอะ ระวังด้วยนะคร้าบบบ

User ID
    14049
    Status
    โพส
    73

เดินทางถึง กทม.โดยสวัสดิภาพครับ ใช้เส้นทาง พยัคฆภูมิ-บุรีรัมย์-สระแก้ว-แปดริ้ว
    การจราจรไม่ติดขัดมากนัก 490กม.ใช้เวลาขับรถ8ชั่วโมง
    ขาไปสารคามก็ใช้เส้นทางนี้ ใช้เวลาขับรถ7ชั่วโมงขึ้นเขาช่องตะโกหลัง4ทุ่มรถไม่ติดครับ

User ID
    34486
    Status
    โพส
    291

เดินทางกลับอย่างปลอดภัยทุกๆท่านครับ

User ID
    24661
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ junkle ดูโพส
    น้ากลับวันไหนครับเผื่อได้ร่วมทาง

น้ามากับผมมั้ยน่าจะใกล้กว่าผมกลับ 11
    ไฟล์แนบ 201945
    เส้นทางเดียวกันเลยครับน้า แต่ผมไปทางสอยดาวเพราะอยู่จันทบุรี แต่ตรงนางรองผมไม่ได้ไปปราสาท ผมตรงไปบุรีรัมย์เลย

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้