หน้า 4 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 150

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ถามคุณ...เต้ย เรื่องกล่องพ่วง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    คุณ Winmark ขอเบอร์โทร.ติดต่อกลับด้วยครับใกล้ออกแล้วครับพอดีมีปัญหาในการจัดหา Connecter ขั่วต่อเข้าปลัก Ecu เลยมีการแก้ไขวงจรให้เล็กลงและนำไปติดตั้งในกล่อง Ecu เลยครับจะไม่มีการพ่วงกล่องข้างนอกเลยครับเดี๋ยวชุดแรกเสร็จผมจะโทร บอกคุณให้มาติดตั้งเป็นคนแรกในราคาพิเศษเลยครับไม่น่าเกินสิ้นเดือนนี้ครับ ในส่วนตอนนี้ที่ทำแล้วเป็นแผงวงจรที่ทำไว้พ่วงติดตั้งภายนอกถ้าจะเอาไปติดตั้งต้องมีการจ๊ำสายไฟออกจากกล่อง Ecu ออกมา 5 เส้น ซึ่งปัญหา Socket ขั่วต่อสายไฟที่ Ecu ไม่มี Connector ออกมาให้ซึ่งจากการไปเสาะหาสั่งซื้อหายากและไม่คุ้มกับการลงทุนสั่งซื้อครับเพราะเขาขายยกม้วน 6500 ตัวตัวละ 6 บาท = 39000 บาท ยังไม่รวมซีลยางและปลั๊กที่ต้องใช้ระยะเวลาสั่งซื้อก็อีก 2 เดือนมันช้าไปแล้วก็คิดแล้วแพงกว่าวงจรที่ทำก็เลยเปลี่ยนแปลงวงจรให้เล็กลงไปอยู่ในกล่อง Ecu ครับ
    ยังไงโทร.มาคุยกันก็ได้ครับ 086-1298508 เต้ย TRITON ตอนนี้ก็มีโทร.มาจองไว้หลายท่านแล้วครับพอดีช่วงนี้ทีมงานมีงานประจำเข้ากันจริงเวลาที่จะไปเดินหน้าโปรเจกต์นี้เลยเหลือแค่ช่วงวันหยุด เสาร์ อาทิตย์ครับ ช้าแต่ชัวส์ครับรับรองผลใช้งานแรงแบบไม่ต้องลงทุนมากครับ
    081-8302176ครับ เดียวจะโทรไปคุยด้วยครับ

Tivholsethx-40
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ถามคุณ...เต้ย เรื่องกล่องพ่วง

อ่านไปอ่านมา ชักสนใจมากชึ้นทุก ๆ วันแล้วครับ กับเรพ่วงกล่อง ขอให้แนะนำผมนิดนึงนะครับ เพื่อการตัดสินใจที่เด็ดขาด ผมอยากจะถามพี่ ๆ ดังนี้ครับ 1. รถผมเป้นเครื่อง 2.5 116 แรงม้า แต่ที่ผมห่วงคือเกียร์ออโต้ครับ เลยอยากทราบว่าเกียร์มันจะทนไหวไหมครับ 2. รถผมไม่มีอินเตอร์ ถ้าซัดหนัก ๆ ความร้อนมันจะขึ้นไหมครับ แค่นี้แหละครับ ขอบพระคุณพี่ ๆ ทุก ๆ คนมาก ๆ ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    คุณ Winmark ขอเบอร์โทร.ติดต่อกลับด้วยครับใกล้ออกแล้วครับพอดีมีปัญหาในการจัดหา Connecter ขั่วต่อเข้าปลัก Ecu เลยมีการแก้ไขวงจรให้เล็กลงและนำไปติดตั้งในกล่อง Ecu เลยครับจะไม่มีการพ่วงกล่องข้างนอกเลยครับเดี๋ยวชุดแรกเสร็จผมจะโทร บอกคุณให้มาติดตั้งเป็นคนแรกในราคาพิเศษเลยครับไม่น่าเกินสิ้นเดือนนี้ครับ ในส่วนตอนนี้ที่ทำแล้วเป็นแผงวงจรที่ทำไว้พ่วงติดตั้งภายนอกถ้าจะเอาไปติดตั้งต้องมีการจ๊ำสายไฟออกจากกล่อง Ecu ออกมา 5 เส้น ซึ่งปัญหา Socket ขั่วต่อสายไฟที่ Ecu ไม่มี Connector ออกมาให้ซึ่งจากการไปเสาะหาสั่งซื้อหายากและไม่คุ้มกับการลงทุนสั่งซื้อครับเพราะเขาขายยกม้วน 6500 ตัวตัวละ 6 บาท = 39000 บาท ยังไม่รวมซีลยางและปลั๊กที่ต้องใช้ระยะเวลาสั่งซื้อก็อีก 2 เดือนมันช้าไปแล้วก็คิดแล้วแพงกว่าวงจรที่ทำก็เลยเปลี่ยนแปลงวงจรให้เล็กลงไปอยู่ในกล่อง Ecu ครับ
    ยังไงโทร.มาคุยกันก็ได้ครับ 086-1298508 เต้ย TRITON ตอนนี้ก็มีโทร.มาจองไว้หลายท่านแล้วครับพอดีช่วงนี้ทีมงานมีงานประจำเข้ากันจริงเวลาที่จะไปเดินหน้าโปรเจกต์นี้เลยเหลือแค่ช่วงวันหยุด เสาร์ อาทิตย์ครับ ช้าแต่ชัวส์ครับรับรองผลใช้งานแรงแบบไม่ต้องลงทุนมากครับ
    แนะนำน้าเต้ย น่าจะไปถอย ตัว อัพเวอร์ชั่นโปรแกรม 3.2 มาด้วย ศูนย์ เค้าไม่ค่อยอยาก อัพโปรแกรม ให้เล๊ย

โอเลี้ยง
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tivholsethx-40 ดูโพส
    อ่านไปอ่านมา ชักสนใจมากชึ้นทุก ๆ วันแล้วครับ กับเรพ่วงกล่อง ขอให้แนะนำผมนิดนึงนะครับ เพื่อการตัดสินใจที่เด็ดขาด ผมอยากจะถามพี่ ๆ ดังนี้ครับ 1. รถผมเป้นเครื่อง 2.5 116 แรงม้า แต่ที่ผมห่วงคือเกียร์ออโต้ครับ เลยอยากทราบว่าเกียร์มันจะทนไหวไหมครับ 2. รถผมไม่มีอินเตอร์ ถ้าซัดหนัก ๆ ความร้อนมันจะขึ้นไหมครับ แค่นี้แหละครับ ขอบพระคุณพี่ ๆ ทุก ๆ คนมาก ๆ ครับ

ไม่ต้องไปกลัวครับ รถผมก็ สี่ประตู ออโต้ 116 ม้าครับ เมื่อคืนวัดบนไดโนได้ 246 ม้าครับ
    ดันราง power up ของ ตี๋ อู๋
    ยกหัวฉีด powerlab ของ น้าแมน น้าปึก
    เทอร์โบ td04l จัดการเปลี่ยนโดย sitt turbo rama9 พร้อม อินเตอร์ และท่อไอเสียทั้งชุดครับ
    คุมบูสท์ โดย greddy profect b
    ไม่ร้อน ครับรับประกัน วิ่งปรี๊ดๆ
    ว่างๆ จะถ่ายรูปให้ดู ครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

power up แรงกัน จริงๆนะครับ

paknams
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วมีพี่คนไหนใส่กล่องpower upอย่างเดียวแล้วเคยวัดแรงม้าบ้างไหมครับอยากรู้จัง

โอเลี้ยง
    ผู้เยี่ยมชม

180 ครับ แต่ บูทส์ 25 ปอนด์นะครับ

จิกโก้ข้างเขียง
    ผู้เยี่ยมชม

วัดที่ไหนคับ แล้ว180ที่ล้อหรือเครื่องคับ ทอร์คเท่าไร แล้วถ้าใส่สมาร์ทเกจจะโชว์แรงดันเท่าไรคับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ paknams ดูโพส
    แล้วมีพี่คนไหนใส่กล่องpower upอย่างเดียวแล้วเคยวัดแรงม้าบ้างไหมครับอยากรู้จัง
    ผมครับ แต่ไม่ได้ขึ้นไดโน หากยินดีช่วยค่าไดโนเอารถผมไปขึ้นดูก็ได้น่ะครับ

โอเลี้ยง
    ผู้เยี่ยมชม

ที่ล้อ ครับ วัดที่แผนก มอเตอร์สปอร์ต ของศูนย์ ปอร์เช่ วิภาวดี ครับ
    แรงบิดจำไม่ได้ครับ รู้สึกจะสามร้อยกว่า
    ใ่ส่สมาร์ทเกจ์ โชว์เท่าไหร่ไม่รู้ถ้าหลอกเซ็นเซอร์ไว้ มันก็จะโชว์เท่าแสตนดาร์ดนั่นล่ะครับ

จิกโก้ข้างเขียง
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ จะเก็บข้อมูลไว้ครับ

paknams
    ผู้เยี่ยมชม

180 ตัวคุ้มมากกับเงินที่เสียไป

NOOMS
    ผู้เยี่ยมชม

ใช่ครับ คุ้มมากๆๆๆ 10500 บาท เหมือนได้รถคันใหม่เลย พี่ป๋อม พี่ตี๊ พี่อู๋ เป็นกันเองมาก ให้คำแนะนำดีๆๆ

Power Up PAKNAM DIESEL COMMONRAIL SHOP

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

อยากแรงมั้งจังเลย

NOOMS
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aleky ดูโพส
    อยากแรงมั้งจังเลย
    ตามข้างล่างเลยครับ รับรอง..........

PAKNAM DIESEL COMMONRAIL SHOP
    รับ Mod เครื่อง Commonrail ทุกรุ่น 086-669-2464 อู๋

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

มายืนยันอีกเสียงน่ะคร้าบบบ เมื้อกี้ก็เพิ่งติดตั้งให้รุ้นน้องไป1คันสดๆร้อนๆเลย สำหรับเพื่อนๆไทรตันติดต่อสอบถามกับผมหรือขอลองกับรถเดิมๆติดกล่องของผมก่อนตัดสินใจก็ได้น่ะครับ มีพิเศษให้พี่ๆเพื่อนๆแน่นอนครับ บี้ครับ 081-013-2815 โทรมาคุยกันเล่นๆหาข้อมูลก่อนตัดใจได้น่ะคร้าบบบบบ

atts35
    ผู้เยี่ยมชม

ของเค้าแรงแน่นอนครับ ปากน้ำดีเซล ใช้มานานแล้วไม่มีปัญหากวนใจเลยนอกจากครัชไหม้

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atts35 ดูโพส
    ของเค้าแรงแน่นอนครับ ปากน้ำดีเซล ใช้มานานแล้วไม่มีปัญหากวนใจเลยนอกจากครัชไหม้
    555 พี่ก้องก็ไม่บอกให้หมดล่ะคร้าบ ว่ารถพี่ทำอะไรมาบ้าง ก็เล่นซะเต็มเลยครัชเดิมจาไหวได้ไงล่ะคร้าบพี่ก้อง อิอิ

atts35
    ผู้เยี่ยมชม

แฮะ..แฮะ..แฮะ นี้ดนึง

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

ของดีต้องดันไปๆ
    สำหรับเพื่อนๆไทรตันติดต่อสอบถามกับผมหรือขอลองกับรถ เดิมๆติดกล่องของผมก่อนตัดสินใจก็ได้น่ะครับ มีพิเศษให้พี่ๆเพื่อนๆแน่นอนครับ บี้ครับ 081-013-2815 โทรมาคุยกันเล่นๆหาข้อมูลก่อนตัดใจได้น่ะคร้าบบบบบ

หน้า 4 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้