หน้า 4 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 189

กระทู้: STEP2 => Triton 2.5 4x4 + Turbo แปรผัน เสร็จแล้วครับ

megaohm
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: STEP2 => Triton 2.5 4x4 + Turbo แปรผัน เสร็จแล้วครับ

พี่เล้งเทอร์โบจบยังครับ.......สนใจหมุนซ้ายม่ะครับ อิอิ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    988
    Status
    โพส
    147

มาตรฐาน Re: STEP2 => Triton 2.5 4x4 + Turbo แปรผัน เสร็จแล้วครับ

เฮ้อ!!!!!

โบเดิมจะตามทันมั้ยเนี่ย

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

น้องบี้หายไปใหนเนี่ย มีเรื่องสงสัยจะถามหน่อยอะ..

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ megaohm ดูโพส
    พี่เล้งเทอร์โบจบยังครับ.......สนใจหมุนซ้ายม่ะครับ อิอิ
    อยากได้แบบปั่นเสียวๆ ปู้วๆคับน้องโอม
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ l3uta ดูโพส
    เฮ้อ!!!!!

โบเดิมจะตามทันมั้ยเนี่ย
    ว่าไปนั่น วันไหนมีเวลามาวิ่งคู่กับพี่หนุ่มน่ะคับ เพราะพี่หนุ่มจะขึ้นโบแล้วน่าาา พี่ป๋อม
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poppy-1453 ดูโพส
    น้องบี้หายไปใหนเนี่ย มีเรื่องสงสัยจะถามหน่อยอะ..
    มาแล้วคับ เพิ่งกลับจากสนามเทพนคร ร้านเราลงวิ่ง2คันได้ที่1และที่2เลยคับในรุ่นวีโก้

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pangman171 ดูโพส
    อยากคุยกับพี่ walkingspeed จังเลย

ผมใช้ 3.2 A/T 4wd ถ้าทำแบบพี่ ความเร็ว 0-100 จะประมาณกี่วินาที ครับ

บอกตรง ผมขับไม่มันเลยครับ (เดิมๆ)
    สวัสดีครับ
    ขออภัยที่ตอบช้า
    ผมชื่อ ณัฐ ครับ (จะได้เรียกง่ายๆ)

ถ้ารถพี่เป็น 3.2 A/T 4WD ผมแนะนำให้ถาม พี่ NAT165 ได้เลยครับ

ผมว่าน่าจะได้ข้อมูลจริงมากกว่าครับ

เพราะรถผมมันแค่ 2.5 เองครับ

พี่นัทแก ใช้3.2 A/T 4WD ครับ

แถมทำมาแล้วทุกสเต็ป
    แต่ถ้าทำตามแก สงสัย กระเป๋าฉีกครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    มี 2 กล่อง ไม่ต้องกลัวเลย กระบะวิ่งถนนหลวงหาตัวจับยากครับ
    เพราะว่าส่วนน้อยครับที่จะกล้าลงกล่องครับ.....
    power up + ecu shop จูเนียร์ แรงแน่นอน
    แหม...
    จะชวนเข้าชมรมตูดดำ ให้ได้เลยนะครับ

ถ้ารักจะแรง ... ดำก็ต้องยอม

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bzz ดูโพส

มาแล้วคับ เพิ่งกลับจากสนามเทพนคร ร้านเราลงวิ่ง2คันได้ที่1และที่2เลยคับในรุ่นวีโก้
    บี้

ทำ TRITON ให้เข้าที่ 1, ที่ 2 บ้างสิ

อย่าบอกนะว่าเอารถผมทำ

งานนี้ขอบายครับ...

ขับแบบบ้านๆ แรงแบบบ้านๆ แบบนี้ แหละ ดีแล้ว

แต่เมื่อกี้ออกไปข้างนอก รถว่างๆ ลองกดดู

รู้สึกว่าบูสท์ ที่ 1.3 Bar จะไม่ค่อยพอแล้วนา

เดี๋ยวให้ป๋อมจูนเพิ่มให้ดีกว่า

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

รายงานเพิ่มเติม
    เดี๋ยวนี้บูสท์เริ่มมาที่ 1,400 รอบ
    รู้สึกว่ามีเรี่ยวมีแรงกว่าเดิมเยอะเลย
    ขับสบายมากขึ้นกว่าเก่าเยอะ.....

ไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์บ่อย
    กดคันเร่งก็น้อยลง
    ประหยัดเห็นๆ ครับ
    แบบว่าอัตราสิ้นเปลืองตาม Rv รู้สึกจะดีขึ้นด้วยนะครับ
    แต่เดี๋ยวต้องลองเติมเต็มน้ำมันดู ถังหน้า
    ได้เห็น 12 กว่าๆ Km/l แน่ๆ (ขนาดขับในเมืองสีลม สาทร น่ะเนี่ย)
    แต่ถังนี้ท่าทางจะไม่ค่อยดี
    เพราะกำลังเห่อ โบใหม่..... กดแหลก.....

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    บี้

ทำ TRITON ให้เข้าที่ 1, ที่ 2 บ้างสิ

อย่าบอกนะว่าเอารถผมทำ

งานนี้ขอบายครับ...

ขับแบบบ้านๆ แรงแบบบ้านๆ แบบนี้ แหละ ดีแล้ว

แต่เมื่อกี้ออกไปข้างนอก รถว่างๆ ลองกดดู

รู้สึกว่าบูสท์ ที่ 1.3 Bar จะไม่ค่อยพอแล้วนา

เดี๋ยวให้ป๋อมจูนเพิ่มให้ดีกว่า
    ได้คับพี่หนุ่ม พี่ป๋อม พี่หมึก ไทรตัน116 ทุกๆคันได้ยินหรือยังคร้าบบบบ อิอิ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    รายงานเพิ่มเติม
    เดี๋ยวนี้บูสท์เริ่มมาที่ 1,400 รอบ
    รู้สึกว่ามีเรี่ยวมีแรงกว่าเดิมเยอะเลย
    ขับสบายมากขึ้นกว่าเก่าเยอะ.....

ไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์บ่อย
    กดคันเร่งก็น้อยลง
    ประหยัดเห็นๆ ครับ
    แบบว่าอัตราสิ้นเปลืองตาม Rv รู้สึกจะดีขึ้นด้วยนะครับ
    แต่เดี๋ยวต้องลองเติมเต็มน้ำมันดู ถังหน้า
    ได้เห็น 12 กว่าๆ Km/l แน่ๆ (ขนาดขับในเมืองสีลม สาทร น่ะเนี่ย)
    แต่ถังนี้ท่าทางจะไม่ค่อยดี
    เพราะกำลังเห่อ โบใหม่..... กดแหลก.....
    5555555 ปลื้มอกปลื้มใจเลยคร้าบบบบบ

pangman171
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nat165 ดูโพส
    ไม่เคยวัดเป็นวินาทีครับแต่ขับสนุกกว่าเดิมมากครับลองแค่ดันรางดูครับที่งบ10500 ไม่ก็ลองอุดegrกับรองแหวนที่ขาเวสเกตเดิมครับแล้วลองดูว่าพอใจรึป่าวหากไม่พอค่อยทำโบแปรผันครับ ห่วงเรื่องประกันน่ะคับ ของผมก็3.2ออโต้ครับ

ขอบคุณครับพี่ พอดีผมใช้ 2 คันครับ เจ้าวีโก้ 3.0 4WD ผมไว้ให้แถวบ้านไม่ได้

ออกต่างจังหวัด (เก่าแล้วขึ้นปีที่ 4 แล้ว) มันก็เลยชินกับความเร็วต้นๆๆ ครับ

เลยออกอีกคัน เลือกเจ้าไทรตัน เพราะ ที่นั่งหลังให้ความรู้สึกดีกว่ายี่ห้ออื่นๆๆ

ช่วงล่างแน่นกว่า ผมเลยเอาตัว 3.2 A/T 4WD ที่เอาเพราะคิดว่าแรง

มันก็เร็วน่ะครับแต่ มันจะมาในรอบ 2000 ขึ้นไป ทำให้ไม่ทันใจครับ

User ID
    988
    Status
    โพส
    147

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bzz ดูโพส
    ว่าไปนั่น วันไหนมีเวลามาวิ่งคู่กับพี่หนุ่มน่ะคับ เพราะพี่หนุ่มจะขึ้นโบแล้วน่าาา พี่ป๋อม
    หาเงินเปลี่ยนครัช+เต็ดก่อนคับ

ช่วงนี้หมุนไม่ทันเลย

ให้พี่หนุ่มทำก่อนแล้วค่อยแอบไปนั่งกะพี่แกแล้วกัน

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

บี้ครับ

รู้สึกว่า ท่อพักเดิม มันจะทำให้อั้นรอบต้นๆ จริงๆ ด้วยแหละ

แบบว่า ถ้าค่อยๆ เหยียบ บูสท์มันมา ตั้งแต่ 1400 รอบก็จริงแหละ แต่มันมาแบบเบาๆ ประมาณ 3-4 ปอนด์ แค่นั้นเอง

ท่าทางจะได้เปลี่ยนหม้อพัก ไส้ตรงจริงๆแล้วแหละ

จะได้หายใจหายคอ โล่งขึ้นหน่อย

ฝากหามือสองสภาพดีๆ ให้หน่อยได้ป่ะ?

ขอบคุณมากคร้าบบ

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

คุณพี่ชักเริ่มมันเท้าขึ้นเรี่อยๆแล้ว อิอิ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pangman171 ดูโพส
    ขอบคุณครับพี่ พอดีผมใช้ 2 คันครับ เจ้าวีโก้ 3.0 4WD ผมไว้ให้แถวบ้านไม่ได้

ออกต่างจังหวัด (เก่าแล้วขึ้นปีที่ 4 แล้ว) มันก็เลยชินกับความเร็วต้นๆๆ ครับ

เลยออกอีกคัน เลือกเจ้าไทรตัน เพราะ ที่นั่งหลังให้ความรู้สึกดีกว่ายี่ห้ออื่นๆๆ

ช่วงล่างแน่นกว่า ผมเลยเอาตัว 3.2 A/T 4WD ที่เอาเพราะคิดว่าแรง

มันก็เร็วน่ะครับแต่ มันจะมาในรอบ 2000 ขึ้นไป ทำให้ไม่ทันใจครับ
    อาการนี้เป็นกันทุกคันครับพี่ หากชอบสไตล์วีโก้ก็คงต้องเสิรมด้วยเทอร์โบระบบแปรผัน ยังไงโทรมาสอบถามกันเล่นๆได้ครับ แบบพี่น้องๆอยู่แล้ว 081-0132-815บี้คร้าบบบบ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ l3uta ดูโพส
    หาเงินเปลี่ยนครัช+เต็ดก่อนคับ

ช่วงนี้หมุนไม่ทันเลย

ให้พี่หนุ่มทำก่อนแล้วค่อยแอบไปนั่งกะพี่แกแล้วกัน
    แอบมาเงียบๆน่ะพี่ อิอิ บี้ก็ต้องแอบเหมือนกัน 55555
    บี้ครับ

รู้สึกว่า ท่อพักเดิม มันจะทำให้อั้นรอบต้นๆ จริงๆ ด้วยแหละ

แบบว่า ถ้าค่อยๆ เหยียบ บูสท์มันมา ตั้งแต่ 1400 รอบก็จริงแหละ แต่มันมาแบบเบาๆ ประมาณ 3-4 ปอนด์ แค่นั้นเอง

ท่าทางจะได้เปลี่ยนหม้อพัก ไส้ตรงจริงๆแล้วแหละ

จะได้หายใจหายคอ โล่งขึ้นหน่อย

ฝากหามือสองสภาพดีๆ ให้หน่อยได้ป่ะ?

ขอบคุณมากคร้าบบ
    เดี๋ยวผมจะบอกพี่หนุ่มให้น่ะคับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poppy-1453 ดูโพส
    คุณพี่ชักเริ่มมันเท้าขึ้นเรี่อยๆแล้ว อิอิ
    555555 น่านสิคับๆ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

บี้ครับ
    ไปขึ้นไดโน ที่เค้าคิดค่าใช้จ่ายเท่าไหร่เหรอ?

อยากรู้ว่าแรงบิดสูงสุดมันอยู่ที่รอบเท่าไหร่

จะได้ป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆนั้น

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

บี้ครับ
    ไปขึ้นไดโน ที่เค้าคิดค่าใช้จ่ายเท่าไหร่เหรอ?

อยากรู้ว่าแรงบิดสูงสุดมันอยู่ที่รอบเท่าไหร่

จะได้ป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆนั้น
    วิ่ง2รัน 900บาทครับพี่ ที่ไดโนคิงส์ เป็นเครื่องวัดตัวเดียวกันกับของที่ออโต้คาร์ครับ ดีครับพี่แต่กลัวจะหนีไปป้วนเปี้ยนที่อื่นน่ะสิครับ อิอิ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ตั้งแต่ ทำมานี่รู้สึกเท้าหนักขึ้นจมเลย
    แบบว่า กดปั๊บ บูสท์มาปุ๊บ
    แซงแบบลื่นๆ เนียนๆ
    ไม่ต้องล้อฟรีก็ได้ 555

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

5555 ติดเชื้อความแรงไปเต็มๆ พี่ก้องคนแพร่เชื้อ 5555

nat165
    ผู้เยี่ยมชม

ตั้งแต่ ทำมานี่รู้สึกเท้าหนักขึ้นจมเลย
    แบบว่า กดปั๊บ บูสท์มาปุ๊บ
    แซงแบบลื่นๆ เนียนๆ
    ไม่ต้องล้อฟรีก็ได้ 555
    อย่าลืมใส่ใจเรื่องเบรคกับช่วงล่างนะครับจะทำให้ขับสนุกยิ่งขึ้น ขับขี่ปลอดภัยทุกคนคับผม

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nat165 ดูโพส
    อย่าลืมใส่ใจเรื่องเบรคกับช่วงล่างนะครับจะทำให้ขับสนุกยิ่งขึ้น ขับขี่ปลอดภัยทุกคนคับผม
    อืมมมม ถูกต้องที่สุดๆๆๆๆๆ ไม่งั้นก็เริ่มที่ผ้าเบรคดีๆสักชุด

หน้า 4 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้