หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 92

มาตรฐาน ตอบ: ข้อเสียของ ไทรทัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bankk ดูโพส
    ใส่กล่องไปใบเดียว คุมคันเร่งลำบากเลย พาลจะให้เสียเงินซ่อมตูดชาวบ้าน
    งั้นคงต้องทำดิสท์เบรคหลังแลัวละ และก้อติดร่มที่ตูด น่าจะเอาอยู่...อิอิ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    18583
    Status
    โพส
    94

มาตรฐาน ตอบ: ข้อเสียของ ไทรทัน

ไม่มียี่ห้อไหนมาแบบ100%หรอกคร้าบ...
    ข้อเสียคือราคาขายเข้าเต้นถูก..แต่ขายออกแพงมาก
    อีกอย่างเวลาขับแล้วเพื่อนชอบมอง..เวลาเร่งแล้วแซงเพื่อนทุกที...5555

User ID
    14202
    Status
    โพส
    117

ใช่ครับไม่มียี่ห้อไหมมา 100 % หรอกครับ
    ข้อเสียคือ ทำให้เราเสียเงินแต่งรถครับ ยิ่งแต่ง ยิ่งหล่อ 555

User ID
    24438
    Status
    โพส
    81

คุณ K tai กด like ที่รูปมือยกโป้ ข้างหน้า เฟสบุ้ค ด้านบนซ้าย ไง......

User ID
    29077
    Status
    โพส
    151

กระจกหลังกดลงได้ไม่สุดครับ แต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไรเลยไม่ซีเรียส

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

เบรคไม่ค่อยอยู่ครับแร๊งส์ เฟืองท้ายหอนครับ 60-80 เกียร์ 3-4 ไทรทันส์พลัส

จงใช้จิตใจ อย่าใช้อารมณ์ TTC-Member
    User ID
    21325
    Status
    โพส
    399

ขับไปพัทยา มีโอกาสเจอรถชลง่ายๆ
    อันนี้ไม่ใช่ข้อเสียนะ แต่เป็นข้อดีจ้า

User ID
    15823
    Status
    โพส
    59

พวงมาลัย มีเสียงเวลาเลี้ยวช้าๆ

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

1 แหนบดัง
    2 คลัชดัง
    3 คอนโซลดัง
    4 เครื่องเร่งเองเวลาแอร์ทำงาน(ยี่ห้ออื่นไม่มากขนาดนี้)
    5 อันนี้น่าเบื่อที่สุดมีแต่คนถามว่าทำไมออกไทรทั่น
    6 แต่งแล้วสวยกว่าชาวบ้านเค้า
    7 สาวๆชอบ(มันคล้ายๆปลัดคิก55)
    ถ้ามีไรเพิ่มจะมาเติมอีกครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cyproheptadine ดูโพส
    พวงมาลัย มีเสียงเวลาเลี้ยวช้าๆ
    ของผมก้อดังคับเวลาตั้งศูยน์ล้อใหม่..ต้องเลิร์นนิ่ง ecu ใหม่คับ แล้วก้อหาย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส
    1 แหนบดัง
    2 คลัชดัง
    3 คอนโซลดัง
    4 เครื่องเร่งเองเวลาแอร์ทำงาน(ยี่ห้ออื่นไม่มากขนาดนี้)
    5 อันนี้น่าเบื่อที่สุดมีแต่คนถามว่าทำไมออกไทรทั่น
    6 แต่งแล้วสวยกว่าชาวบ้านเค้า
    7 สาวๆชอบ(มันคล้ายๆปลัดคิก55)
    ถ้ามีไรเพิ่มจะมาเติมอีกครับ
    ทั้งหมดแก้ไม่ยากคับ
    1 แหนบดัง...ผมดัดแหนบตรงเดะ ไม่มีดังคับ แหนบแทบไม่กระดิกเลย
    2 คลัชท์ดัง...อันนี้แก้ไม่ยาก ลงเครื่องเสียงซักชุดคับ เดี๋ยวนี้ไม่ได้ยินเลย
    3 คอนโซลดัง...น๊อตอาจจะคลายตัวคับ ไล่ขันน๊อตทุกตัว ถ้าตัวไหนทำได้ก้อเพิ่มแหวนสปริงคับ มันก้อจะไม่ค่อยคลายอีก
    4 เครื่องเร่งเวลาแอร์ทำงาน...อันนี้ปกติคับ คอมเพรสเซอร์ใหญ่เย็นเร็ว เป็นธรรมดาคับต้องใช้แรงเครื่องเยอะอยู่แล้ว เครื่องก้อต้องเร่งมากคับ
    5 ทำไมต้องไทรทัน...อันนี้ยิ่งเข้าทาง เพราะเลือกใช้ของดี มีคุณภาพ อยู่กับเรานานๆ ได้ ไม่ได้ซื้อมาเผื่อขาย
    6 แต่งสวยกว่าชาวบ้าน...อันนี้เรื่องจิงคับ ต้องยอมรับ แก้ไม่ได้ คงต้องใช้เงินแต่งไปเรื่อยๆๆ
    7 สาวๆๆ ชอบ ...อันนี้แก้ง่ายใหญ่คับ มันมากไปก้อส่งมาทางนี้ได้คับ กำลังขาดแคลน 555
    """ ขำ ขำ นะคับ อย่าซีเรียส """"
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tum tritonclub : 19-02-2012 เมื่อ 18:45

User ID
    29578
    Status
    โพส
    116

ผมตัดสินใจซื้อ เพราะ ผมเตรียมรับปัญหาดีกว่าออกรุ่นใหม่แล้วไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไรบ้าง. , ของแต่งมีมาให้ครบ ยี่ห้ออื่นราคานี้แทบไม่มีไรเลย,ช่วงล่างมั่นใจมิตซู ,เครื่องก็มั่นใจอีกเพราะใช้ strada มาสิบสามปีก็ยังโอเคครับ,อะไหล่มือสองหาได้สบาย.

User ID
    26129
    Status
    โพส
    244

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kit ดูโพส
    ที่จอดรถที่ทำงานผม ต้องจอดประมาณชั้น 7
    เวลาเลี้ยวขึ้นลงลานจอดรถทางแคบ พวงมาลัยไม่ค่อยคืนตัว
    ต้องคอยสาวพวงมาลัยกลับ แถมด้านล่างพวงมาลัยยังสอดมือยากอีก
    ทำให้ไม่ค่อยคล่องตัว ส่วนช่วงล่าง อัตราเร่ง ความหนึบค่อนข้างประทับใจ
    เสียเรื่องพวงมาลัยอย่างเดียวเลย
    ขับตอนแรกยังงง ว่าพวงมาลัยมันเสียหรือป่าว ไม่คืนตัวเอาสะเลย

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tum tritonclub ดูโพส
    ทั้งหมดแก้ไม่ยากคับ
    1 แหนบดัง...ผมดัดแหนบตรงเดะ ไม่มีดังคับ แหนบแทบไม่กระดิกเลย
    2 คลัชท์ดัง...อันนี้แก้ไม่ยาก ลงเครื่องเสียงซักชุดคับ เดี๋ยวนี้ไม่ได้ยินเลย
    3 คอนโซลดัง...น๊อตอาจจะคลายตัวคับ ไล่ขันน๊อตทุกตัว ถ้าตัวไหนทำได้ก้อเพิ่มแหวนสปริงคับ มันก้อจะไม่ค่อยคลายอีก
    4 เครื่องเร่งเวลาแอร์ทำงาน...อันนี้ปกติคับ คอมเพรสเซอร์ใหญ่เย็นเร็ว เป็นธรรมดาคับต้องใช้แรงเครื่องเยอะอยู่แล้ว เครื่องก้อต้องเร่งมากคับ
    5 ทำไมต้องไทรทัน...อันนี้ยิ่งเข้าทาง เพราะเลือกใช้ของดี มีคุณภาพ อยู่กับเรานานๆ ได้ ไม่ได้ซื้อมาเผื่อขาย
    6 แต่งสวยกว่าชาวบ้าน...อันนี้เรื่องจิงคับ ต้องยอมรับ แก้ไม่ได้ คงต้องใช้เงินแต่งไปเรื่อยๆๆ
    7 สาวๆๆ ชอบ ...อันนี้แก้ง่ายใหญ่คับ มันมากไปก้อส่งมาทางนี้ได้คับ กำลังขาดแคลน 555
    """ ขำ ขำ นะคับ อย่าซีเรียส """"

ก็ว่ากันไปครับ 555 ไอ้ตัวผมคงไม่มีปัญญาแน่ๆคงได้แค่ชำเรืองดูอยู่ห่างๆ

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

เบื่อสายตาคนมอง....ว่ารถสวยจัง คนขับก้อหน้าตาดี๊ดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส
    ก็ว่ากันไปครับ 555 ไอ้ตัวผมคงไม่มีปัญญาแน่ๆคงได้แค่ชำเรืองดูอยู่ห่างๆ
    เหมือนกันเลย.....ฮ่าๆๆๆ

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

แต่พอลงรถมา..จะได้ยินวลีต่อท้าย...โหยมีแฟนสะและ 5555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ natchanan ดูโพส
    แต่พอลงรถมา..จะได้ยินวลีต่อท้าย...โหยมีแฟนสะและ 5555
    ต้องแก้นะคับ ไม่ใช่แฟน...ออฟชั่นเค้าแถมติดมากับรถนะ...555 แต่บอกแล้ว ตัวใครตัวมันนะคับ

User ID
    14149
    Status
    โพส
    494

มันประหยัด..น้ำมัน ดัน ไม่โฆษณา...

User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

ข้อเสีย ขับไปดีๆ ของผม เจอจี้ตูดทุกที ทั้งปีโป ดีมาก อะไรกันนัก กันหนา ไม่เหยียบก็ไม่ได้

หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้