หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 85

กระทู้: ช่วยเปลียบเทียบ Plus 4D ยกสูง กับ toyo 4D Peruner ครับ

pha_f
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ช่วยเปลียบเทียบ Plus 4D ยกสูง กับ toyo 4D Peruner ครับ

Triton ชัวร์กว่าเยอะนะน้า เมื่อก่อนผมใช้อยู่นะ ของ TOYOTA เบาเวลาวิ่งเร็วๆเหมือนจะเอาไม่อยู่เจอน้ำโปรดระวังฟ้ามืดหน่อยก็กลัวแล้วตอนนี้ใช้ 116 Triton ธรรมดาต่างกันคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    223
    Status
    โพส
    579

มาตรฐาน Re: ช่วยเปลียบเทียบ Plus 4D ยกสูง กับ toyo 4D Peruner ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...แล้วน้าปั้นอยากอ่าน ตำแป๊บเดียวของผมมั้ย555555555...
    น้า หนุ่ม นี่
    ถ้า อยู่ ใกล้ๆ จะ ขโมย ถอดล้อ แม๊ก ซะ นี่

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

ฟรีรันเนอร์ เครื่อง 3.0 กับ 2.5 นี่คือข้อแตกต่าง ตัว4 ประตู แม็ก 18(17 ครับจำผิด) นิ้ว ตัวอื่น 16 นิ้ว รองขับดูแล้วถามใจตัวเอง อยากฮิตติดตลาดใช้วีโก้ อยากที่จะไม่เหมือนใครไม่มีใครเหมือนใช้ไทรทั้น (ถามใจตัวเองสำคัญที่สุด) โชคดีและแฮปปี้กับรถคันใหม่ครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sanya ดูโพส
    น้า หนุ่ม นี่
    ถ้า อยู่ ใกล้ๆ จะ ขโมย ถอดล้อ แม๊ก ซะ นี่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suwankorn ดูโพส
    ฟรีรันเนอร์ เครื่อง 3.0 กับ 2.5 นี่คือข้อแตกต่าง ตัว4 ประตู แม็ก 18 นิ้ว ตัวอื่น 16 นิ้ว รองขับดูแล้วถามใจตัวเอง อยากฮิตติดตลาดใช้วีโก้ อยากที่จะไม่เหมือนใครไม่มีใครเหมือนใช้ไทรทั้น (ถามใจตัวเองสำคัญที่สุด) โชคดีและแฮปปี้กับรถคันใหม่ครับ

...MAX PIPO เค้าแค่ 17 นิ้วจ๊า ขนาดยางก็ 265/65/17 มิใช่ 18 นะจ๊ะ...

User ID
    7043
    Status
    โพส
    42

ลองแล้วจะติดใจครับ ตามใจเราดีที่สุดครับ อย่าตามกระแสครับผม แต่ผมนั้นเลือก Plus 4D ขึ้นแม่ฮ่องสอน เข้าโค้งมันสสสสสส มากครับ

iamjub
    ผู้เยี่ยมชม

รุสึกว่าเจ้าตั้นของเราจะเป็นคันเดียวในอำเภอนะคะ ที่เป็นพลัสยกสูงสีเทาแคป
    นอกนั้นจะเห็นเป็นตัวเล็กกะสี่ประตู

ตอนที่จะซื้ออ่ะ ก็มีคนถามเหมือนกันทำไมไม่เอาปีโป้ไม่ก็ดีมากละ
    เลยตอบว่า "หนูกลัวจะหารถตัวเองไม่เจอคะ ปีโป้กะดีมากมันโหลอ่ะ"
    คริคริ ตอนนี้ใช้มาเกือบสามเดือนแล้ว แหนบดังแล้วคร่า เย้!!!! ไตรตันของแท้ 5555+

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

ใครๆก็บอก ปีโป้ตัว 3.0แรง ผมก็บอกได้ว่าเจ้า พลัส 2.5 ลงโปรใหม่ ก็แรงไม่แพ้กันครับ
    เบาะหน้าและหลังนั่งสบาย อารมณ์สปอร์ต ช่วงล่างไม่ต้องพูดถึง
    แต่ระบบเบรคยอมรับว่า ดังสู้โตต้าไม่ได้ ตอนนี้เขาดังไปทั่วโลกเลย สยอง
    เลือกเอาว่า จะเอาแรงแบบหวิวๆ เกร็งแขนขมิบก้นเวลวขับ
    หรือ แรงแบบนิ่งๆหนึบๆ แถม มันเท่ จริงๆนะจะบอกให้ เลือกตามสบาย

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

ผมตอบตามที่รู้ที่เห็นมาครับ
    อาจารณ์ผมคนที่ผมทำงานด้วยทุกวันนี้
    แกออก Peruner ตัว 2.5 สีขาว 4 ประตูมาครับ
    เปลี่ยนโช๊คไปแล้ว 4 ต้น แต่ยังไม่จบครับ ยังไม่พอใจครับ
    ผมนั่งด้วยที่ไรเวียนหัวทุกที มันโครงตลอดทางเลย
    จริงๆแกอยากได้ Triton แต่ทางบ้านใช Toyota มาตลอด
    ประกอบกับมีญาติทำงานในศูนย์ Toyota ด้วย เลยจำใจเอา เพราะได้ของแถมกับส่วนลดเยอะ
    แกพูดคำนี้ครับ "กิ๋นแหนงขนาด"เป็นภาษาเหนือครับ แปลว่าประมาณว่า เสียความรู้สึกสุดๆ ที่ออกรุ่นนี้มา
    ผมเองก็รู้มาประมาณนี้นะครับ อิอิ

TTC-01045 TTC-Member
    User ID
    3868
    Status
    โพส
    54

perunerของพี่ที่โรงงานไช้มาสามปีเปลี่ยนคลัชไปแล้วสองชุดเปลืองมากๆ
    แถมเวลาขับเร็วๆเหมือนได้นั่งรถไฟเลย อิอิโยกไปก้อโยกมา

User ID
    9762
    Status
    โพส
    154

จากประสบการณ์เมื่อกลางเดือน ม.ค.53 ที่ผ่านมา ผมขับเจ้า ไตรตั้นพลัส 4 ประตู ตอน ประมาณ 3 ทุ่มขณะเปิดไฟต่ำขับขี่ในทางถนนที่ไม่มีไฟส่องทาง ด้วยความเร็วประมาณ 80 กม./ชั่วโมง ทันใดนั้นผมเจอรถมอเตอร์ไซค์ล้มขวางทางโผล่จากไฟต่ำเข้ามา ผมกดเบรคพร้อมหักหลบแบบหักศอกเหมือนที่เขาเทสกันใน ยูทูป ผมนึกในใจว่าถ้าหลบไม่ทันช่วงล่างผมโดนมอเตอร์ไซค์ขูดแน่ ๆ หรือรถผมอาจตกถนนได้ แต่แล้วผมก็หลบทันปลอดภัยทั้งรถทั้งคนโดยรถไม่มีอาการสะบัดเลย ส่วนคนขับมอเตอร์ไซค์พลเมืองดีนำส่งโรงพยาบาล ผมคิดว่าผมเลือกไม่ผิดที่ใช้ไตรตั้นพลัสครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BLUE_SKY ดูโพส
    จากประสบการณ์เมื่อกลางเดือน ม.ค.53 ที่ผ่านมา ผมขับเจ้า ไตรตั้นพลัส 4 ประตู ตอน ประมาณ 3 ทุ่มขณะเปิดไฟต่ำขับขี่ในทางถนนที่ไม่มีไฟส่องทาง ด้วยความเร็วประมาณ 80 กม./ชั่วโมง ทันใดนั้นผมเจอรถมอเตอร์ไซค์ล้มขวางทางโผล่จากไฟต่ำเข้ามา ผมกดเบรคพร้อมหักหลบแบบหักศอกเหมือนที่เขาเทสกันใน ยูทูป ผมนึกในใจว่าถ้าหลบไม่ทันช่วงล่างผมโดนมอเตอร์ไซค์ขูดแน่ ๆ หรือรถผมอาจตกถนนได้ แต่แล้วผมก็หลบทันปลอดภัยทั้งรถทั้งคนโดยรถไม่มีอาการสะบัดเลย ส่วนคนขับมอเตอร์ไซค์พลเมืองดีนำส่งโรงพยาบาล ผมคิดว่าผมเลือกไม่ผิดที่ใช้ไตรตั้นพลัสครับ

ลุ้นตั้งนานนึกว่าน้าจะยกล้อโชว์ อิอิ

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaigg ดูโพส
    ลุ้นตั้งนานนึกว่าน้าจะยกล้อโชว์ อิอิ
    น้าแกอาจตกใจไปหน่อยอ่ะครับ
    ปรกติ พลัสเรายกล้อหลบได้สบายๆ เทพจิงๆ555..

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

... คันก่อน strada คันปัจุปัน plus 4d.ไม่ต้องอธิบายอะไรมาก มันอยู่ในสายเลือดแล้ว...

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ผ๊มมมมม....ร๊ากกกกกกก...ตั้นคร๊าบบบบบบบบบ

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

ขาดทุนน้อย ต้องtoyo
    รักชีวิต ต้องเจ้าเหมียว
    สุดท้ายก็แล้วแต่คนจ่ายเงินครับ

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

ลองดูครับ เป็นข้อมูลhttp://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=19405

User ID
    7157
    Status
    โพส
    45

ตอนนี้ใช้เจ้าตั้น plus 4d M/T m10 อยู่ครับ

ก่อนหน้านี้ ใช้เก๋งฮอนด้ามาครับ ใช้ทั้งบนถนนปกติ ใช้ทั้งในสนามแข่งครับ

จากประสบการณ์ในสนามแข่ง ระบบช่วงล่างและเบรค สำคัญที่สุดเหนือสิ่งอื่นใดครับ ทำช่วงล่างให้หนึบ ทำยากครับ ทำเบรคให้สั่งได้ดั่งใจ ทำยากครับ ทำเครื่องให้แรง ทำง่ายนิดเดียวครับ แต่ที่ยากคือ ทำยังไงให้มันเหนียวมากกว่า

ช่วงล่างดี ถ่ายม้าลงพื้นหมด เกาะถนนในโค้ง เครื่องไม่ต้องแรง ก็แซงเครื่อง 3000 ในโค้งได้ครับ (อันนี้อยู่ที่ใจล้วนๆ) โค้งจากเลียบทางด่วนรามอินทรา ลงวัชรพล เจ้าพลัสเดิมๆ ทั้งคัน ผมเข้าที่ 80-90 เป็นประจำ ทุกวันอ่ะ หุหุ

ดังนั้น สาเหตุที่ผมเลือกเจ้าตั้นเพราะ ช่วงล่างดี เบรคดี มีชัยไปกว่าครึ่งครับ ช่วงล่างดี อุ่นใจในทุกสภาพถนน เบรคดี อุ่นใจยามฉุกเฉินครับ ของเดิมๆ สแตนดาร์ดโรงงานยังขนาดนี้ ถ้าได้ของเกรดสูงกว่านี้ ก็หายห่วงครับ อีกอย่าง จากที่ลองขับมาทุกตัว ถ้าไม่นับเรื่องโคลง เจ้าพลัสนี่แหละครับ ให้ฟีลลิ่ง ใกล้เคียงฮอนด้าตัวแข่งคันเก่าเลย (ทั้งๆที่เบรคเดิม โชคเดิม ... สุโค่ยมากๆ ครับ)

ปล. ผมเลือกความปลอดภัย มาเป็นอันดับ 1 เหนือสิ่งอื่นใดทั้งหมดทั้งปวงครับ อุ่นใจที่เวลาคนที่เรารัก ได้นั่งอยู่ในห้องโดยสารเจ้าตั้น (น้องเข้มแข็ง) ครับ

User ID
    6178
    Status
    โพส
    91

[quote=blue_sky;269364]จากประสบการณ์เมื่อกลางเดือน ม.ค.53 ที่ผ่านมา ผมขับเจ้า ไตรตั้นพลัส 4 ประตู ตอน ประมาณ 3 ทุ่มขณะเปิดไฟต่ำขับขี่ในทางถนนที่ไม่มีไฟส่องทาง ด้วยความเร็วประมาณ 80 กม./ชั่วโมง ทันใดนั้นผมเจอรถมอเตอร์ไซค์ล้มขวางทางโผล่จากไฟต่ำเข้ามา ผมกดเบรคพร้อมหักหลบแบบหักศอกเหมือนที่เขาเทสกันใน ยูทูป ผมนึกในใจว่าถ้าหลบไม่ทันช่วงล่างผมโดนมอเตอร์ไซค์ขูดแน่ ๆ หรือรถผมอาจตกถนนได้ แต่แล้วผมก็หลบทันปลอดภัยทั้งรถทั้งคนโดยรถไม่มีอาการสะบัดเลย ส่วนคนขับมอเตอร์ไซค์พลเมืองดีนำส่งโรงพยาบาล ผมคิดว่าผมเลือกไม่ผิดที่ใช้ไตรตั้นพลัสครับ[/quote

รถสีเดียวกันเลยครับ

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

ไทรทั่นมีดีตรงที่ สมรรถนะ ความปลอดภัย และมิตรภาพครับ ซึ่งเจ้าตลาดไม่มีให้ครับ

User ID
    130
    Status
    โพส
    59

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    อะไรที่เราไม่ชอบถ้าได้มามันก้อไม่ค่อยมีคุณค่าเท่าไรนะคับ แต่อะไรที่เราพอใจและได้มันมามันมีความสุขใจที่สุดนะคับ..สำหรับผม ผมว่าดีทุกยี่ห้อ..แต่ถามว่า คนอื่นชอบหรือเราชอบ..ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจเรา ผมออกไทนทันพลัสมา 590,000 รุ่นธรรมดา และผมก้อมีความสุขทุกครั้งที่ได้มองได้สัมผัสได้ปัดฝุ่นได้เช็ดได้ล้าง..มันเป็นความสุขที่อยู่ในใจจิงๆนะคับ..อีกนิส1 เพื่อนๆหรือญาติชอบถามถึงเรื่องขายต่อ ผมไม่สน เพราะผมไม่ได้ซื้อไว้ขาย ผมซื้อมาใช้..แต่ถ้าผมคิดหวังกำไร ผมคงไปซื้อที่ซื้อทางซื้อทองไว้แล้วล่ะคับพี่น้องคับ.

หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้